รถเสียๆๆอีกแล้วค่ะ

cherryjaa · 13554

Offline gucoach

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
ผมเจอปันหาครับ

วันนี้รถติด2ชั่วโฒง น้ำมันหมดถังเรยอ่ะ

เติมมา500 เกือบแห้ง

เส้ามากๆ  ทำไงดี มันซดน้ำมันนนนนนนน

ติดแก๊ส ช่วยได้ชัวร์ 5555

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline cherryjaa

ไปซ่อมมาแล้วอ่า มารายงานผล พี่เข้บอกว่าไดเสีย ก็เลยรีบโทรไปบอกว่าเดวจะเอาไดอันเก่าที่มันดังๆไปใส่แทนก่อน
พอไปที่อู่พี่เข้ใจดีจัด จัดการใส่ไดของแกแทนเข้าไป แล้วให้ผ่อนเดือนละพัน 8) ??? เปงหนี้กันหัวโต เซง... :drink:
แต่ตอนนี้รถยังมีปันหาอยูเลยอะค่ะ ตรงที่ยางรองแท่นเครื่องขาด ยางรองโช๊คแตก สายพานตึงเกินไปเลยมีเสียงดัง :-X :-\
เสาร์นี้จะไปพิจิตร มะรุว่าจะไปตายกลางทางมะนี่ มีใครใช้โอเปิลอยู่แถบๆโน่นบ้างปะจ้ะ ;D :-*

ไม่ต้องคิดมาก เชอร์รี่ ค่อยๆ ซ่อมตามที่ช่างแนะนำอะค่ะ อาการเสียมันจะมีอีกแน่นอนค่ะ เพราะเราไม่รู้ว่ารถที่ได้มามีอะไรต้องซ่อมแซมอีก

แต่เปลี่ยนอะไหล่ไปจนจะหมดคันก้อจะดีเองค่ะ ช่วยให้ดีขึ้นมั้ยยเนี่ยย ^____^ 555

ทำบัตรแก๊สโซฮออล์ใหม่ด้วยน๊าา รถยกเค้าเจ๋งมากเลยอะ เจ้าหน้าที่บริการดีมากๆ ชอบๆๆ

นู๋จอย เชอรี่เจอบัตรแล้วจ้า  ;D ;D
มันตกๆอยู่ในรถอ่า พอดีของมันเยอะ(รก)เลยเจอยาก... 8)

พวกเรามีใครมีไดเหลือๆมั่งอ่ะ  :มั้ง:

(บอมบ์ปลอมตัวมา)

แล้วร้านที่เราไปซื้อไดตัวนี้มา ดูไม่ได้หรือ?
ถ้ามันไม่ซีเรียสเรื่องค่าใช้จ่าย เอาไดสตาร์ตนี่แระ ไปให้ร้านไดนาโมเช็คได้ เสียแค่ 100-200 จะได้ไม่เสียเวลาหาไดตัวอื่นนะ..

ส่วนร้านไดบิ้วท์ ที่พี่ใช้บริการมาแล้วเวิร์คจิงๆ ก่ร้านแถวแยกบางกระบือ..ของพี่ตาลก่ใช้มาหลายปีแล้ว ของพี่ก่จา 2 ปีแล้วก่โอนะ
ลูกละ 2พัน-2พัน2 ประมาณนี้แระ

ส่วนเรื่องที่มันจะมีเสียอีกหรือไม่ พี่ว่า เราก่ไม่อยากให้เกิดขึ้น
อันไหนที่ดูแลได้ ก่พยายามดูแลนะ คนข้างๆ รอบๆตัว ก่อย่าให้นั่งอยู่เฉยๆ ช่วยกันเช็ค ช่วยกันดูหน่อย ไหนๆมันก่เปนส่วนหนึ่งของชีวิตแล้ว..
รถน่ะ เรื่องดูแล เช็คโน่นนี่นั่น มันไม่มีรัยให้เหนื่อยเท่าซ่อมนะ
จอดอยู่ที่บ้านก่เปิดฝากระโปรง สตาร์ตเครื่อง ไล่ดูเสียง-ควัน-กลิ่นแปลกปลอม เด๋วเราก่ชินเอง รู้จุดบกพร่องเอง
เพราะถ้าเรามัวแต่คิดว่า อะไรจะเสียน้อ เงินค่าซ่อมเดือนนี้เท่ารัยน้อ มันก่จาเข้าประเด็นใช้ไป-ซ่อมไป ไม่มีความสุข..

เริ่มต้นดูแล-เช็ค เด๋วก่จาสบายเอง มีเงินเหลือไปเที่ยว ไว้แต่งรถ ทำงานก่ไม่ซีเรียส สบายใจกันทั้งบ้านเลย..!!

รี่ไปเอา ไดเก่าจี๊ดมาใส่ฮะ.... เคลมม่ะได้..เพราะไปตบเขามา...  8) 8) 8) 8)

เนียแหละ  หยิบของอะไรไปอ่ะ 
น่าจะเช็คก่อน อย่างน้อยล้างทำความสะอาด อัดจาระบีใหม่ก็น่าจะรู้สภาพข้างในแล้วว่าใช้ต่อจะมีปัญหาไหม  แล้วที่สำคัญเจ้าขงเค้าไม่รู้เลยไปหยิบของเค้ามาอ่ะ  :ใบเหลือง:
อาไรอ่ามะได้ตบนะ ก็มะรุอ่าว่าของใคร เค้าบอกว่าลองใส่ได้อ่า  :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ::สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
และก็ตอนใส่เด็กที่ร้านก็เปงคนใส่ให้อ่า :-X ดูมะเปงด้วยอ่า เศร้าๆๆๆๆนะ มะรุว่าจะต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่เหมือนที่นัทว่าอะป่าวเนี้ย 8) ??? :'( :'( :'( :แงๆ: :แงๆ:

Offline jeabjamiro

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ถามผมนะ อย่าเอาไปเลยครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไม่อยากให้เอาไปครับ รถไม่สมบูรณ์ ยางรองโช้คขาดด้วย... :ใบเหลือง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

แต่ถ้ามะเอาไปก็มะรุจะรถที่ไหนไปอ่าค่ะ แล้วถ้าเราเอารถไปทามให้เรียบร้อยละค่ะ จะพอไหวไหม
แบบว่าให้พี่เค้าเช็คเลยไรเงี้ยอ่าเจี๊ยบ คิดว่ามันจะรอดไหมจ้ะ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ถ้าซ่อมอาการทั้งหมดเสร็จทันก้อโอเคอะจ้ะ แต่ปัญหาคือ มันจะเสร็จรึป่าว ภายใน 3 วันนี้

ตามอาการที่ว่ามาเนี่ย น่าจะต้องซ่อมทั้งหมดก่อนขับทางไกลอะจ้ะ แล้วแต่ละอาการใช้เวลาเยอะอยู่

ไม่อยากให้รีบทำอะจ้ะ เด๋วงานไม่ละเอียด ตกหล่นอะไรไป จะแย่กว่าเดิม

เช่ารถมั้ยเชอรี่ ...ถามจี๊ดได้ จี๊ดเคยเช่าจ้าา

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ดูราคาวรจักร ยางเบ้าโช๊ค 5-6 ร้อย
ยางรองแท่น 7-9ร้อย แล้วแต่ตำแหน่งถ้าอยู่ช่วงเกียร์ก่จะแพง ถ้าอยู่ที่อื่นก่จาถูกกว่า

2 อย่างนี่ สอบถามร้านช่วงล่างใกล้ๆบ้านดูก่อน ถ้าเขาบอกไม่มีของ ก่ออกมาซื้อที่วรจักรเลย
แต่บางร้านเขาก่จะมีมอร์ไซด์วิ่งอะไหล่..เราก่สบายไป (อย่างหัวเพลาของพี่ ก่เข้าร้านทั่วไปนี่แระ ทำทั้ง 2 ข้าง@ละ พัน ก่โอถูกดี ของ Ate ด้วย)
ระยะเวลา :: ทำวันเดวก่เสดจ้าาา..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

พวกเรามีใครมีไดเหลือๆมั่งอ่ะ  :มั้ง:

(บอมบ์ปลอมตัวมา)

แล้วร้านที่เราไปซื้อไดตัวนี้มา ดูไม่ได้หรือ?
ถ้ามันไม่ซีเรียสเรื่องค่าใช้จ่าย เอาไดสตาร์ตนี่แระ ไปให้ร้านไดนาโมเช็คได้ เสียแค่ 100-200 จะได้ไม่เสียเวลาหาไดตัวอื่นนะ..

ส่วนร้านไดบิ้วท์ ที่พี่ใช้บริการมาแล้วเวิร์คจิงๆ ก่ร้านแถวแยกบางกระบือ..ของพี่ตาลก่ใช้มาหลายปีแล้ว ของพี่ก่จา 2 ปีแล้วก่โอนะ
ลูกละ 2พัน-2พัน2 ประมาณนี้แระ

ส่วนเรื่องที่มันจะมีเสียอีกหรือไม่ พี่ว่า เราก่ไม่อยากให้เกิดขึ้น
อันไหนที่ดูแลได้ ก่พยายามดูแลนะ คนข้างๆ รอบๆตัว ก่อย่าให้นั่งอยู่เฉยๆ ช่วยกันเช็ค ช่วยกันดูหน่อย ไหนๆมันก่เปนส่วนหนึ่งของชีวิตแล้ว..
รถน่ะ เรื่องดูแล เช็คโน่นนี่นั่น มันไม่มีรัยให้เหนื่อยเท่าซ่อมนะ
จอดอยู่ที่บ้านก่เปิดฝากระโปรง สตาร์ตเครื่อง ไล่ดูเสียง-ควัน-กลิ่นแปลกปลอม เด๋วเราก่ชินเอง รู้จุดบกพร่องเอง
เพราะถ้าเรามัวแต่คิดว่า อะไรจะเสียน้อ เงินค่าซ่อมเดือนนี้เท่ารัยน้อ มันก่จาเข้าประเด็นใช้ไป-ซ่อมไป ไม่มีความสุข..

เริ่มต้นดูแล-เช็ค เด๋วก่จาสบายเอง มีเงินเหลือไปเที่ยว ไว้แต่งรถ ทำงานก่ไม่ซีเรียส สบายใจกันทั้งบ้านเลย..!!

รี่ไปเอา ไดเก่าจี๊ดมาใส่ฮะ.... เคลมม่ะได้..เพราะไปตบเขามา...  8) 8) 8) 8)

เนียแหละ  หยิบของอะไรไปอ่ะ 
น่าจะเช็คก่อน อย่างน้อยล้างทำความสะอาด อัดจาระบีใหม่ก็น่าจะรู้สภาพข้างในแล้วว่าใช้ต่อจะมีปัญหาไหม  แล้วที่สำคัญเจ้าขงเค้าไม่รู้เลยไปหยิบของเค้ามาอ่ะ  :ใบเหลือง:
อาไรอ่ามะได้ตบนะ ก็มะรุอ่าว่าของใคร เค้าบอกว่าลองใส่ได้อ่า  :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ::สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:
และก็ตอนใส่เด็กที่ร้านก็เปงคนใส่ให้อ่า :-X ดูมะเปงด้วยอ่า เศร้าๆๆๆๆนะ มะรุว่าจะต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่เหมือนที่นัทว่าอะป่าวเนี้ย 8) ??? :'( :'( :'( :แงๆ: :แงๆ:

อะไหล่มือสองอ่ะ  ต้องตรวจสภาพก่อนนำไปใช้  แล้วถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปควรให้ช่างที่เราไปหาตรวจสอบดูก่อน 

ถ้าเราถืออะไหล่ไปหาช่าง  ช่างเค้าตรวจหรอกนะ เพราะ ช่างจะคิดว่าอะไหล่นั้นดีแล้ว  เราถึงหยิบไปให้เค้าใส่ให้นะจ๊ะนุ๋เชอรี่  จำไว้เป็นบทเรียน

ช่อบุญ

• Guest
ไปซ่อมมาแล้วอ่า มารายงานผล พี่เข้บอกว่าไดเสีย ก็เลยรีบโทรไปบอกว่าเดวจะเอาไดอันเก่าที่มันดังๆไปใส่แทนก่อน
พอไปที่อู่พี่เข้ใจดีจัด จัดการใส่ไดของแกแทนเข้าไป แล้วให้ผ่อนเดือนละพัน 8) ??? เปงหนี้กันหัวโต เซง... :drink:
แต่ตอนนี้รถยังมีปันหาอยูเลยอะค่ะ ตรงที่ยางรองแท่นเครื่องขาด ยางรองโช๊คแตก สายพานตึงเกินไปเลยมีเสียงดัง :-X :-\
เสาร์นี้จะไปพิจิตร มะรุว่าจะไปตายกลางทางมะนี่ มีใครใช้โอเปิลอยู่แถบๆโน่นบ้างปะจ้ะ ;D :-*

คนพิจิตรก็พี่ไงใช้อยู่แต่มาใช้กรุงเทพอ่ะ หุๆๆ  และก็มีอีกคนรู้มาว่าเขาเป็นช่างด้วยน๊าชื่อคุณเชพวี่นะ แปรเป่งไทยว่างั้น
แล้วเบอร์โทรเขาก็ 0873131344 ลองโทรดูนะจ๊ะ

Offline ลุงชัย แอสตร้า ซีดาน

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
  • คิดถึงก็ โทร.มา 08 9743 8666
 ไปไหน ม่ายได้ อยากใช้ บริการ คนชรา หรือเปล่า จ๊า กำลังหาคนจ่าย ค่าแกส ไป พิจิตร อยู่เลย ถ้าเชื่อใจ ไปได้แน่นอน :ตาปิ้ง:

รักรถ เข้าใจรถ หมดปัญหา

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไปไหน ม่ายได้ อยากใช้ บริการ คนชรา หรือเปล่า จ๊า กำลังหาคนจ่าย ค่าแกส ไป พิจิตร อยู่เลย ถ้าเชื่อใจ ไปได้แน่นอน :ตาปิ้ง:

เชอรรี่ทำรถรกเก่งนะครับ.... :shock: :สำนึก:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Code: [Select]
[quote author=kamolwat_t link=topic=1329.msg19511#msg19511 date=1246345803]
[quote author=ลุงชัย แอสตร้า แวน link=topic=1329.msg19493#msg19493 date=1246341913]
[/quote]

เชอรรี่ทำรถรกเก่งนะครับ.... :shock: :สำนึก:
[/quote]
[code
อาไร รถเชอรี่มะรกนะต้น แต่ของเยอะเท่านั้นเอง 8)
เชื่อฝีมือลุงชัยอยู่แล้วค่ะ และก็เชื่อในแอสตร้า แวนของลุงชัยด้วย แอบสบายก่าของเชอรี่อีก...อิอิ แต่เดวเชอรี่โทรไปคุยกะลุงชัยนะค่ะ
เรื่องค่าแก๊สอะมะมีปันหาค่ะ  เดวหนูเลี้ยงข้าวทั้งลุงชัยและพี่ช่อที่พิจิตรเลยจ้า :).... ;D ;D แต่ว่าลุงชัยจะบรรทุกพวกหนู(หมู)ไปหมดรึป่าวนี่จิค่ะ ??? แล้วปกตินี่ใช้เวลาเดินทางกี่ชม.หรอค่ะ แล้วปกติลุงชัยว่าขับช่วงเช้ารึว่ากลางคืนมันดีก่าอะค่ะ

Offline chanat

• Tel 0896762564
นัท ว่า ในกรณ๊ รถเชอรี่ นี่ นัทเห็นควร ว่า ให้ นำรภเข้าไปเช็ค ที่อู๋พี่เข้ แล้วนัดวัน ให้เพื่อนๆเข้าไปดูด้วย ช่วยๆกันหลายๆคนก็ได้  แล้วลองประเมิน ดูทั้งหมด ว่ามีไรต้องทำบางอันไหนเสียอันไหนใกล้เสีย อัน ไหนเริ่มเสื่อม อันไหนต้องเร่งทำก่อน  อันไหนพอรอได้แล้ว จดเป็นลิชรายการ พร้อมราคาไว้ แต่ถ้าหากเห็นว่า ที่ลิซต์มา มันมีค่าใช้จ่ายมากมายซ่อมไปไม่คุ้มเสีย ก็ยกเครื่อง พร้อม อุปกรณ์ ไปเลยครับ   กัดฟันทีเดียว สบายใจ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ว่า ไอ้รี่มันทำมาก่ไม่น้อยแล้วแระ แค่ตอนนี้ ไอ้รี่แกมือใหม่อยู่ ก่อาจจาดูหนักหนา ถ้าเปนพี่.. ก่เฉยๆ
แต่ก่อน รถพี่เน่ากว่าไอ้รี่อีก ทั้งสะดุด ทั้งควันดำ แต่พี่ก่อัดกลับบ้านศรีเกษปีนึง 3-4 ครั้ง ก่ไม่เห็นจะเปนรัย..!!

ส่วนเรื่องโช๊คกะช่วงล่าง ก่เช็คงบให้ดีๆ ก่ค่อยไล่ทำ อันไหนที่ไม่ทำแล้วมันจะรวนถึงตัวอื่น แกก่ควรทำมันก่อน
ทั้งหมดนี้ มันก่แค่ หลักพันนิดๆทั้งนั้น .. อย่ารอให้มันเสียแล้วค่อยทำ..!

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

นัท ว่า ในกรณ๊ รถเชอรี่ นี่ นัทเห็นควร ว่า ให้ นำรภเข้าไปเช็ค ที่อู๋พี่เข้ แล้วนัดวัน ให้เพื่อนๆเข้าไปดูด้วย ช่วยๆกันหลายๆคนก็ได้  แล้วลองประเมิน ดูทั้งหมด ว่ามีไรต้องทำบางอันไหนเสียอันไหนใกล้เสีย อัน ไหนเริ่มเสื่อม อันไหนต้องเร่งทำก่อน  อันไหนพอรอได้แล้ว จดเป็นลิชรายการ พร้อมราคาไว้ แต่ถ้าหากเห็นว่า ที่ลิซต์มา มันมีค่าใช้จ่ายมากมายซ่อมไปไม่คุ้มเสีย ก็ยกเครื่อง พร้อม อุปกรณ์ ไปเลยครับ   กัดฟันทีเดียว สบายใจ

อันนี้ รี่แกก่ต้องทุบกระปุกมานับให้ได้เกิน 4 หมื่น..ไหวมั้ย?

ถ้าไม่ไหว ก่ลองดูตามที่พี่บอกเบื้องต้น.. เพราะถ้าไล่อุปกรณ์ต่างๆแล้ว มันก่จับเปลี่ยนไม่กี่ตัว แกก่ใช้ไปหาตังค์มาสะสมก่อนได้ 55+

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เอากันตรงๆ นะโอเวอร์ฮอนใหม่ถูกกว่า และก็ได้สภาพ 95% ผมว่าก็โอแต่ขึ้นอยู่กะสภาพเครื่องนะว่าจะฮอนกันขนาดไหน และอุปกรณ์ สายไฟต่างๆ พวกยาง เซ็นเซอร์นะ เอากันจริงมันเยะแต่ถูกว่ายกเครื่องและจบเร็วกว่า อันนี้ในกรณีที่ไม่ได้อยาก แรงงนะ
เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

เมื่อคืนวาน...แนะนำไปและฮะตามสเตป...งบน้อย... ถ้าอยากไปจริงๆ

เปลี่ยนยางรองโช้คก่อนเพราขาดจะรอบแล้ว... :dead:

ยางรองแท่นเครื่องรอได้เพราะว่ายังไม่ฉีกหนัก :สำนึก:

เอาบัตรลากรถไปด้วย.... และชาทมือถือให้เต็ม :shock:

lap Time

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เอาใจช่วยๆๆ ^__^ บอกแล้ว ให้จัดทริปไปพิจิตร รับรองง มีรถเต็มเลยยยแหละ

ยางรองแท่นเครื่องจะเปลี่ยนเลยก็ได้นะ ไม่แพงหรอก เราเพิ่งเปลี่ยนใส่ของเทียบมา ยางรองเบ้าโช้ค แนะนำให้เปลี่ยนเลยจ้าาา จำราคาไม่ได้แล้วเหมือนกันนนน 55

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะเชอรี่....

ขอยืมคำเขามาใช้หน่อย "กลับให้ได้  ไปให้ถึง" นะ จุ๊บ ๆ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

ขอบคุงมากจ้า.....เดวไงผลออกมาจะมาบอกอีกที ;D ;D

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
อย่างที่บอกเลยครับ พี่เชอรี่ ยังไงงานพี่ก็เสร็จแน่นอน

เพราะ ร้อยละ 80 ของรถที่วิ่งออกต่างจังหวัด จะพังตอนขากลับครับ

นอกจากว่าพี่จะเป็นอีก 20% ที่เหลือ ซึ่งมีโอกาศน้อยมากครับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

อย่างที่บอกเลยครับ พี่เชอรี่ ยังไงงานพี่ก็เสร็จแน่นอน

เพราะ ร้อยละ 80 ของรถที่วิ่งออกต่างจังหวัด จะพังตอนขากลับครับ

นอกจากว่าพี่จะเป็นอีก 20% ที่เหลือ ซึ่งมีโอกาศน้อยมากครับ อิอิ
ขอบใจนะน้อง แหมๆๆๆ :( >:(

รายงานความคืบหน้าจ้า ตอนนี้รถเสดเรียบร้อยแล้ว ตอนแรกกะว่าจะไม่เอาไป กะจะอาศัยรถพี่ช่อและดันมะมีรถตอนกลับ เลยต้องขับไปกัน4คน ;D
พรุ่งนี้ตี5 จะเดินทางแระนะจ้ะ ไงก็ขอให้ถึงทีเถอะ :ตาปิ้ง: แล้วไงจะมาอัพเดทกันใหม่นะจ้ะ 8) 8)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
รายงานความคืบหน้าจ้า ตอนนี้รถเสดเรียบร้อยแล้ว ตอนแรกกะว่าจะไม่เอาไป กะจะอาศัยรถพี่ช่อและดันมะมีรถตอนกลับ เลยต้องขับไปกัน4คน ;D
พรุ่งนี้ตี5 จะเดินทางแระนะจ้ะ ไงก็ขอให้ถึงทีเถอะ :ตาปิ้ง: แล้วไงจะมาอัพเดทกันใหม่นะจ้ะ 8) 8)

เดินทางโดยปลอดภัยนะครับพี่  :)

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

เดินทางโดยสวัสดิภาพ  ทั้งไปและกลับนะจ๊ะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

เดินทางโดยสวัสดิภาพ  ทั้งไปและกลับนะจ๊ะ

ขอบคุงนะจ้ะ เดวจะเอาของฝากมาฝากนะจ้ะ :)
แต่ถ้ารถเสียเดวจะลากมากทม แล้วมารวมพลคนโอเปิลกันนะจ้ะ 8) 8)

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ยังไงขับระวังมากๆคับ มากกว่าตอนขึ้นทางด่้วนน่ะน่ากลัวเกิน

Offline zince

ไปกับใครอะครับ ยังไงขับรถระวังๆ ด้วยนะครับ เอาคนนั่งเป็นเพื่อนไปด้วยอุ่นใจกว่าครับป๋ม

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง