สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ พอดีมีเรื่องอยากจะถามเกี่ยวกับยางขอบประตู

panom1555 · 4452

Offline panom1555

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
พอดีมีเรื่องอยากจะถามเกี่ยวกับยางขอบประตู พอดีของผมมันขาด แล้วผมถามที่ขอนแก่นมันแพงมาก ใครรู้ช่วยมีครับ มันเข้าน่าฝนแล้ว

ขอบคุณครับ อาร์ทครับ

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Pen-Gay Team
ก่อนอื่น ต้องยินดีต้อนรับก่อนนนะครับ ผม นู๋เพชรนะครับ

ส่วนเรื่องยางขอบประตู ผมเคยเปลี่ยนตั้งแต่ตอนได้รถมา

รู้สึกว่าจะแพงแบบ คิดไม่ถึงเหมือนกันอ่ะครับ แต่ราคาจำ บ่ ได้แล้วอ่ะครับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
มีร้านแถวหมู่บ้านสวนสนคับ แถวๆราม 60 มั๊งมีร้านขายยางขอบประตูอยู่ราคาไม่แน่ใจคับ น่าจะเมตรละ 200 บาท

www.opel.in.th

089-7015533

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สัสดีครับ.. พี่ที่โทรเข้ามาคุยกับผม...

ยินดีต้อนรับฮะ

ยางขอบมี 2 ร้าน ร้านแรก อยู่รามกำแหง หมู่บ้านสวนสนครับ ตามที่เต้บอก

อีกเจ้า อยู่อ่อนนุช ต้องให้พี่นุ่นเข้ามาแจ้งเบอร์โทรครับผม  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline zince

มีร้านแถวหมู่บ้านสวนสนคับ แถวๆราม 60 มั๊งมีร้านขายยางขอบประตูอยู่ราคาไม่แน่ใจคับ น่าจะเมตรละ 200 บาท

หมู่บ้านสวนสนอยู่เลยแยกลำสาลี เข้าไปทางสุขาภิบาล 3 นะครับ (ถ้ามาจากทางรามห้ามขึ้นสะพานครับ) ถิ่นเก่าเลยสมัยเรียนมัธยม

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline sinister

• นักรบพเนจร
  • **
ยินดีต้อนรับคร้า

ชื่อ นู๋ทราย ค่ะ

;D

Heal the world

นู่ ทราย จร้า

ติดต่อ 0832544223

e-mail : zozineties_emo@hotmail.com

KADETT 3d 2.0cc

[ ขับม่ายเปง เกียปุก หัดขับอยู่ ]

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ร้านตรงสวนสนนี่ใกล้บ้านเลยค่ะ

ไปไม่ถูก ถามทางได้เลยค่ะ

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Omega VIP

หมู่บ้านสวนสนอยู่เลยแยกลำสาลี เข้าไปทางสุขาภิบาล 3 นะครับ (ถ้ามาจากทางรามห้ามขึ้นสะพานครับ) ถิ่นเก่าเลยสมัยเรียนมัธยม

เพิ่งรู้นะครับ  ว่าตี๋อินเตอร์ได้รับอิทธิพลมาจาก เด็กเตปอ่ะ   ;D ;D ;D

ร้านตรงสวนสนนี่ใกล้บ้านเลยค่ะ

ไปไม่ถูก ถามทางได้เลยค่ะ

:) :)

ฝั่งตรงข้ามแมนชั่นของเป้ยเลยครับ  ไปไม่ถูกโทรฯถามได้เลย  ส่วนแถวพัฒนาการ  ผมเคยจดเบอร์ไว้นะ  แต่หาไม่เจออ่ะครับ  ไม่ไกลกันเท่าไร  ลองโทรฯสั่งแล้วให้เค้าส่งไปขอนแก่นน่าจะถูกกว่าวิ่งมากทม.  ยกเว้นมีธุระ รึ อยากมีตติ้ง  จัดไป๋

Offline panom1555

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ครับขอบคุณครับ พอดีผมอยู่ที่ ขอนแก่น นะครับวางจะหาร้านแล้โทรไปบอกเข้าให้ส่งมาให้นะครับ เพราะอยู่ขอนแก่น เส้นละ 3500
 2 ข้าง 7000 ไม่มีเงินเปลี่ยนครับ ใครมีเบอร์ร้าน ลบกวนด้วยครับ

Offline slongch

• นักรบพเนจร
  • **
  • Corsa B 5dr and Astra Caravan
ครับขอบคุณครับ พอดีผมอยู่ที่ ขอนแก่น นะครับวางจะหาร้านแล้โทรไปบอกเข้าให้ส่งมาให้นะครับ เพราะอยู่ขอนแก่น เส้นละ 3500
 2 ข้าง 7000 ไม่มีเงินเปลี่ยนครับ ใครมีเบอร์ร้าน ลบกวนด้วยครับ

ส สยามยางยนต์
02-374-8580, 02-374-2705

neutral images

Offline aor

ึก่อนอื่นโทรสอบถามราคาและนัดกับพี่อัฐพลก่อน (หาเบอร์ใน opellove นะ) แล้วขับมากรุงเทพเลย ไม่เกินชม.ก็เปลี่ยนเสร็จ ขับกลับบ้าน ไม่ถึง 7000 แน่นอนครับ ของผมเป็นคอร์ซ่า 5 ประตู เปลี่ยนหมดทุกประตู บวกอีก 1 เส้นในห้องเครื่อง สามพันกว่า งานเรียบร้อยครับ แถมตั้งประตูใหม่ให้ด้วย

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่อัฎฐพล 081 531 3424
อ่อนนุช-พัฒนาการ-พระราม 9-บางนา สะดวกบริเวณไหนเรียกใช้แกได้เลย
แกบริการ delivery อ่ะนะ ราคาตกข้างละ 700 บาท..

แต่ถ้าจาเอาไปติดเอง ก่สั่งจาก ส.สยามยางยนต์ ลองสอบถามดูก่อนว่าเขาจะส่งไปให้มั้ย..
ดูๆแล้วไม่น่ายาก มีประแจดอกจันทน์เล็กๆ ไว้ไขน็อตที่ยึดขอบพลาสติค ก่ทำได้แล้ว
..แต่ใช้ความละเอียดหน่อยนะ งานจะได้ออกมาสวย

ส่วนยางของเดิมๆ ที่แพงเพราะว่า มันเปนของเฉพาะ และเปนยาง 2 ชิ้นประกบกันด้วยกาว
มันก่เลยตกเมตรละ พันกว่า ประตูนึง ก่ 1.7 เมตร และถ้า 5 ประตูก่อ๊วก !!

ส่วนยาง ที่ร้าน ส.สยาม เปนยางชิ้นเดวสีดำ ไม่ได้มีสีเทา สีแดงเข้ม สีเหลืองเบส
เท่าๆที่จำได้ เมตรนึงก่ราวๆ 300.. (ไม่แน่ใจ ทำมานานแล้ว)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง