เวปนี้ต้อนรับ Holden ด้วยใช่มั๊ย GM คื้อกั๋น

addy · 12011

Offline addy

• VIP's Member
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
คันนี้ของผม ทำมา 2 ปีกว่า ใกล้เสร็จเต็มทีแล้วครับ....ถามความเห็นหน่อย ว่าควรเปลี่ยน ล้อ เป็นของเดิมๆมั๊ย.....ลองดูเทียบกับ Volvo Amazon ของผมซิ เดิมใส่แม็ก พอเปลี่ยนมาเดิมๆ ดูมันดีขึ้น (มั๊ง)

Volvo นี่ลอง แม็ก มาหลายชุด ท้ายสุดลงเอย กระทะเหล็กเดิมๆ (แต่ขยายกว้าง จาก 4.5 เป็น6 นิ้ว)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ล้อเดิมดูเหนียมๆดีนะครับ พอคบกับแม็กซ์แล้วมันเหมือนจิ๊กโก๋ซ่าๆอ่ะนะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

ลุงแอ๊ด ครับ คันนี้วางเครื่องอะไรครับ  กินเจอีกรึเปล่า

แล้วคันวอลโว่ไปทำสีมาใหม่หรอครับ  วอลโว่ วาง 2 J VV ใช่ไหมครับ  ติดแก๊สรึเปล่าครับ   สวยงามมากครับ เปิดแข่งกับเจษฏา มิวเซียมเลยครับ  อิอิ ;D ;D

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
สวยสุดๆ เลยครับ

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
โหวๆ เห็นแล้วใจแทบละลายเลยครับ ถึงเกิดไม่ทัน แต่เหมือนถูกชะตาเลยครับ อิอิ  :-*

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมว่า ล้อเดิมคลาสสิกดีฮะ.... ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่เอ็ดดี้ครับอู่สีที่พี่เข้าอยู่ไหนเหรอจะ เอา 850 ไปปะผุครับผม
ขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
พี่เอ็ดดี้ครับอู่สีที่พี่เข้าอยู่ไหนเหรอจะ เอา 850 ไปปะผุครับผม
ขอบคุณครับ

คอซ่าเอสด้วย  หาที่ลงอยุ  แหะๆ  อยากให้รถสวยมั่ง

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ต้อนรับหมดครับ หึๆ    เห็นแล้วอยากได้ classic car บ้างอ่ะสวยจัง

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline chanat

• Tel 0896762564
สวยจังครับ  ดูแล้วดูอีก มัน มีมนต์เสน่ห์ ที่น่ามองเสมอครับ :D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สวยจังเลยยยยยยยยยยยย

:-* :-* :-* :-* :-*

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
เห็นด้วยนะครับล้อ เดิมๆสวยก่าแมกเยอะ ดูดีมีชาติตระกูล  :D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline bat

• bat
สุดยอดดดดดดด...ล้อเดิมเถอะครับ  สวยเนียนๆ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ขอบคุณครับ

คอซ่าเอสด้วย  หาที่ลงอยุ  แหะๆ  อยากให้รถสวยมั่ง

ร้านที่พี่แอ๊ดดี้ทำอยู่แถว มบ.นักกีฬา
เรื่องผลงาน พี่ว่าโครตเนี้ยบ แต่พี่ขอบอกก่อนนะว่า
งานช้ามาก(ข้ามปีอ่ะนะ..!!) และค่าทำแรงมาก.. 

แต่มีอีกที่ หลัง ปตท. จตุจักร เจ้านั้นไม่รู้ว่าพี่แอ๊ดดี้ได้สอบถามก่อนรึป่าว เหนงานดีเหมือนกันนะครับ
ส่วนเรื่องราคา ของพี่แอ๊ดดี้ ..จิ๊บๆ แต่ของพวกเรา ต้องคิดเปนปี 555+

และถ้าเจี๊ยบอยากจะทำที่เนี้ยบๆ และไม่สนราคา พี่ว่าก่ลุยเลย..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เห็นด้วยครับล้อเดิม เข้ากับรถที่สุดเลยครับ  มีรูปภายในมั๊ยครับ ขอชมหน่อยนะครับ :)

089-7015533

Offline Photo

คันนี้ของผม ทำมา 2 ปีกว่า ใกล้เสร็จเต็มทีแล้วครับ....ถามความเห็นหน่อย ว่าควรเปลี่ยน ล้อ เป็นของเดิมๆมั๊ย.....ลองดูเทียบกับ Volvo Amazon ของผมซิ เดิมใส่แม็ก พอเปลี่ยนมาเดิมๆ ดูมันดีขึ้น (มั๊ง)
เพิ่งเห็นครับพี่แอ็ดดี้..HOLDEN คันนี้ผมไม่เคยรู้เลยว่าพี่ไปเอามา..สวยครับ ถ้าถามผมแล้วทุกอย่างต้องเดิมๆ ในเมืองไทยเราโชคดีนะที่มีคนรักและหวงแหนดูแลรถเก่า ให้มีชีวิตใหม่ สนับสนุนครับพี่ อยากมีบ้างเหมือนกัน กำลังมองหาอยู่ครับ ..tai_t5 :ปลิว:

เพิ่งเห็นครับพี่แอ็ดดี้..HOLDEN คันนี้ผมไม่เคยรู้เลยว่าพี่ไปเอามา..สวยครับ ถ้าถามผมแล้วทุกอย่างต้องเดิมๆ ในเมืองไทยเราโชคดีนะที่มีคนรักและหวงแหนดูแลรถเก่า ให้มีชีวิตใหม่ สนับสนุนครับพี่ อยากมีบ้างเหมือนกัน กำลังมองหาอยู่ครับ ..tai_t5 :ปลิว:

GT เลยครับพี่ต่าย เผื่อน้องอะตอมด้วย 55+

ลุงแอ๊ด ครับ คันนี้วางเครื่องอะไรครับ  กินเจอีกรึเปล่า

แล้วคันวอลโว่ไปทำสีมาใหม่หรอครับ  วอลโว่ วาง 2 J VV ใช่ไหมครับ  ติดแก๊สรึเปล่าครับ   สวยงามมากครับ เปิดแข่งกับเจษฏา มิวเซียมเลยครับ  อิอิ ;D ;D
ทั้ง 2 คัน วาง 1 เจวีวี ทั้งคู่ครับ  แต่ที่จริงแล้วคัน วอลโว่เหลืองไม่เหมาะวางเจครับ มันต้องแปลงเยอะมาก มันคับไปหมด ทั้งยาวทั้งใหญ่....ต้องปะผุทำสีใหม่ทั้ง 2 คันแหละครับ  วอลโว่เดิมเป็นสีทองคันในรูปข้างล่าง

ขอบคุณครับ

คอซ่าเอสด้วย  หาที่ลงอยุ  แหะๆ  อยากให้รถสวยมั่ง

ร้านที่พี่แอ๊ดดี้ทำอยู่แถว มบ.นักกีฬา
เรื่องผลงาน พี่ว่าโครตเนี้ยบ แต่พี่ขอบอกก่อนนะว่า
งานช้ามาก(ข้ามปีอ่ะนะ..!!) และค่าทำแรงมาก..  

แต่มีอีกที่ หลัง ปตท. จตุจักร เจ้านั้นไม่รู้ว่าพี่แอ๊ดดี้ได้สอบถามก่อนรึป่าว เหนงานดีเหมือนกันนะครับ
ส่วนเรื่องราคา ของพี่แอ๊ดดี้ ..จิ๊บๆ แต่ของพวกเรา ต้องคิดเปนปี 555+

และถ้าเจี๊ยบอยากจะทำที่เนี้ยบๆ และไม่สนราคา พี่ว่าก่ลุยเลย..

ผมทำที่อู่มานพเคยอยู่พัฒนาการ63 ตอนนี้ย้ายไป อ่อนนุช66....งานดีจริงและรับผิดชอบดี แต่การเงินเขาไม่ค่อยดี คุณต้องพร้อมที่จะจ่ายเกิน  จ่ายก่อน  งานช้ารอหมุนเงินทั้งที่เราจ่ายไปแล้ว  รอเงินเพื่อไปเอาของ(เช่นงานชุบ)  คัน Holden อยู่นี่มา 1 ปี 8เดือนแล้ว  ก่อนหน้านี้อยู่อู่สินเพื่อวางเครื่อง และ ปรับช่วงล่างบางส่วน 8-9เดือน

คุณต่ายไปอยู่ไหนมา Holden คันนี้เป็นรถเก่าคันแรกที่ผมไปซื้อมาเลยนะ ไปเอาถึงเพชรบุรี ไปกะตาหนุ่ย ได้มาก่อน Volvo ราว 3-4 เดือน แล้วไปอู่สินเกือบปี

เสียงส่วนใหญ่ว่าน่าจะล้อเหล็กเดิม...ผมจะพยายามครับ  เดิมจริงคงไม่ได้เพราะแค่ 13 นิ้ว เข้าไม่ได้ แปลงเบรกเป็น discs มาแล้ว....ต้องหาล้อ 15 นิ้ว แต่ใส่ฝาครอบล้อเดิมตรงรุ่น (ในรูปที่อยู่บนรถ สไลด์ เขาแปลงมาแล้ว ไม่เดิมครับ)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
คื้อกั๋น.........ชอบคำนี้มากมายฮะ  :D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ว่างๆๆ นู๋จะขอไปเยี่ยมชมดูของจริงนะคะ

ชอบๆๆๆๆๆๆๆ  มากๆๆๆๆๆ ค่ะ

^_______________^

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
โห รถแวนวอลโวนี่สวยสุดยอดไปเลยครับ

ถ้าเบื่อเมื่อไร ผมขอนะครับ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ให้ผมเหอะนะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รถในฝันของคุณพ่อเลยค่ะ วอลโวแวนน ^__^

สววยยค่า พี่เอ้ดดี้

Offline โดโด้

• นักรบพเนจร
  • **
สวยครับพี่แอ๊ดดี้
กี่คันๆก็สวยครับที่พี่ทำมา  :-*

ขอบคุณทุกคำชมครับ....จะมีตามมาอีกนะครับ หนึ่งในนั้นจะออกมาเป็นแบบนี้...มันเป็น Ford Pinto Squire Wagon 1973

Offline suny11

• เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ถูกใจ :D

คนชอบแวน...........คื้อกั๋น ;)

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline saaab

มันคับไปหมด ทั้งยาวทั้งใหญ่....

ยาวใหญ่จริงเปล่าพี่? ผมว่ามันติ๊ดเดียวน๊า แอ๊ะๆ อะไรหล่ะ :ไถ:

ไร้สังกัด แต่ขับโอเปิ้ล

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันคับไปหมด ทั้งยาวทั้งใหญ่....

ยาวใหญ่จริงเปล่าพี่? ผมว่ามันติ๊ดเดียวน๊า แอ๊ะๆ อะไรหล่ะ :ไถ:

อุ้ย... ผู้ใหญ่เขาคุยกัน... :o เด็กๆเอามืออุดหูนะคับ... 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง