....ปางสีดา...ปลายฝนต้นหนาวจะไปอีกที...

หนานมา · 9440

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
ช่วงหยุดยาวเข้าพรรษาที่ผ่านมา หลังจากไปช่วยงานบวชรุ่นพี่ที่ อ.พิมาย...
ก้อเลยหาเรื่องเที่ยวเรื่อยเปื่อยครับ...ไปประทับใจ ที่ อช.ปางสีดา สระแก้ว เก็บภาพเล็กน้อยมาฝาก
ปลายฝนต้นหนาวจะไปอีกที...ไปนอนกางเต้น ฟังเสียงเพรียกแห่งป่าเขา... ;D ;D

เส้นทางจากน้ำตกปางสีดาไปถึงจุดกางเต้น ปด.5ประมาณ 20โลฯ ต่อขึ้นไปจุดชมวิวอีก 5โลฯ ทางลูกลังครับ....ขึ้นเขาไปเรื่อย..
ฝนพึ่งจะหยุดก่อนขึ้นเขา แต่ขาลงไม่รอดครับเจอทั้งลมทั้งฝน....เล่นซะเพลาเกือบหลุด แต่พอมาวิ่งทางลาดยางสักพักก้อหายปกติ
เด๋วต้องเปลี่ยนหัวเพลาก่อนไป....ใครพอรู้ราคาช่วยบอกและชี้เป้าด้วยครับ :) หัวเพลาขวา แอสตร้าแวนเครื่องพันหกสิบหกวาล์ว... :ไถ: :ไถ:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
น่าไปนะท่านนะ

แล้วที่อุทยานฯ เขาให้กางเต้นท์ได้ชิมิ? จัดฤกษ์ยามกันเดือนไหนดีล่าาาา? ตุลา..หรือว่า..พฤศจิกา ดี?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

น่าไปนะท่านนะ

แล้วที่อุทยานฯ เขาให้กางเต้นท์ได้ชิมิ? จัดฤกษ์ยามกันเดือนไหนดีล่าาาา? ตุลา..หรือว่า..พฤศจิกา ดี?

ใช่ครับให้กางเต้น  ช่วงด้านล่างตั้งแต่น้ำตกปางสีดาลงมาเป็นทางลาดยางมีที่พักและที่กางเต้น
ช่วงบนเลยไปอีก 20 โลฯ ตรง ปด.5 เห็นมีแต่ที่กางเต้นอะครับ...อาหารต้องเตรียมไปครับ...มะมีขาย

;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

Offline Omega VIP

เคยไปสมัยเรียนครับ  ลานกางเต็นท์ขึ้นไปประมาณ 20 Km  เป็นเส้นทางลูกรังจนถึงจุชมวิว แล้วยังทะลุไปออกปราจีนบุรีได้ด้วย  บรรยากาศดีครับ  ที่นอนติดกับลำธารเลยครับ

ไฟฟ้าไม่มี แต่มีเครื่องปั่นไฟ ซึ่งจะดับตอน 3 ทุ่ม  อากาศข้างบนหนาวมาก แต่คงไม่เท่าปางอุ๋งครับ ( อันนั้น ถึงขั้นไข่หด นอนกับต้น กอดไม่ได้ด้วย อิอิ  :-* )  น่าไปครับ 

แต่รถกอล์ฟคงขึ้นไม่ได้ทั้ง 2 คันครับ  :please: :please: :please:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Astra 4WD เหมือนกันเลยคะ

อิอิ

:)

ปล..ยังไม่เคยไปเลย  น่าไปๆๆ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
เห็นถนนแบบนี้ แบบว่า .....ชอบมากกกกกกกกกกกกกกก   :-*

อยากไปๆ    :ใบเหลือง:   แต่ แวน 1600 8v จะไหวมั้ยเนี่ย   :ปลิว:

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมว่าถ้าไปปางอุ๋งได้ก็ไปได้หมดนะพี่....หรือว่ามีอีก ???

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

เห็นถนนแบบนี้ แบบว่า .....ชอบมากกกกกกกกกกกกกกก   :-*

อยากไปๆ    :ใบเหลือง:   แต่ แวน 1600 8v จะไหวมั้ยเนี่ย   :ปลิว:

คันที่เห็นในรูปอ่ะ...พันสี่สิบหกวาล์วครับท่าน... ;D ;D มันยังไหวเลย ผมว่ารถท่านอ่ะ...สบายมาก..ขอบอก.. :D :D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

คันที่เห็นในรูปอ่ะ...พันสี่สิบหกวาล์วครับท่าน... ;D ;D มันยังไหวเลย ผมว่ารถท่านอ่ะ...สบายมาก..ขอบอก.. :D :D

นั่นอ่ะดิ แหม้!! ลงเครื่อง 2.0 แล้ว ยังจาบอกว่าไม่ไหว ..สงสัยอยากเปลี่ยนเครื่องใหม่อีก 55+ ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เดี๋ยวมีเงินซื้อเต้นท์จะเอาเจ้าซ่า 1.4 8 วาวล์ไปขึ้นให้พวกเครื่อง cc. สูงอายไปเลย อิอิ ทำเป็นกลัวกัน ยังไงมาซ้อมขึ้นเขายายดาที่จังหวัดระยองกันก่อนป๊ะแล้วจะรู้ว่า มันชันสุดยอด แต่เจ้าซ่าน้อยไปเที่ยวมาแล้ว

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline chanat

• Tel 0896762564
อิอิ นัทว่า อยู่ที่คนขับด้วยครับ ภูทับเบิก นัทก้ พาเขียวเล็กไปไต่มาแล้วครับ ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :o ทางเป็นอย่างงั้นตลอดเลยเหรอคะ . . เหมือนแฉะๆลื่นๆเนอะ . .  :มั้ง:
วิวด้านหลังมีหมอกเหมือนบ้านมะนาวตอนนี้เลยค่ะ
 :-[

:o ทางเป็นอย่างงั้นตลอดเลยเหรอคะ . . เหมือนแฉะๆลื่นๆเนอะ . .  :มั้ง:
วิวด้านหลังมีหมอกเหมือนบ้านมะนาวตอนนี้เลยค่ะ
 :-[

ใช่แล้วครับ...ที่แฉะๆ เพราะว่าฝนเพิ่งหยุดตก และที่เห็นหมอกๆน่ะ น่าจะเป็นหมอกฝน หรือไม่ก้อ...ไอดิน หลังฝนตกครับ... :มั้ง: :มั้ง:

ช่อบุญ

• Guest
อยากไปฉลองเต๊นใหม่ จัง แต่เดือน ตุลา หมดสิทธิ์ ติดรับแขก(ฝาหรั่ง)จาก ประเทศอังกฤษ ซะงั๊น :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

อยากไปฉลองเต๊นใหม่ จัง แต่เดือน ตุลา หมดสิทธิ์ ติดรับแขก(ฝาหรั่ง)จาก ประเทศอังกฤษ ซะงั๊น :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

อิอิอิไม่ยากครับพี่ช่อ...ก้อพาฝาหรั่งไปเที่ยวภูเขาซะเลย... :) :)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz

ว้า...แย่จัง

ว่าหมดฝน  เข้าหนาว  จะชวนพี่ช่อไปกลางเต๊นท์ใกล้ ๆ ซักหน่อย

ไม่เขาใหญ่  ก็เจ็ดคต  เด๋วใกล้ ๆ ค่อยว่ากันอีกทีดีกว่า  นู๋เริ่มอยากนอนเต๊นท์แระ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline zince

น่าเที่ยวจังครับ แต่ขอเป็นหน้าแล้งๆ หน่อยนะครับ ไม่อยากเข้าอัดฉีดเลยครับ  8) 8) 8)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
เดี๋ยวมีเงินซื้อเต้นท์จะเอาเจ้าซ่า 1.4 8 วาวล์ไปขึ้นให้พวกเครื่อง cc. สูงอายไปเลย อิอิ ทำเป็นกลัวกัน ยังไงมาซ้อมขึ้นเขายายดาที่จังหวัดระยองกันก่อนป๊ะแล้วจะรู้ว่า มันชันสุดยอด แต่เจ้าซ่าน้อยไปเที่ยวมาแล้ว

จัดไปเลยครับพี่ เกียร์ 1 โลดๆ ยันยอดเขาไปเลย แล้วพอลงมา ก่อนพี่ กลับ ระยอง ลากรถผมมาส่ง กทม ด้วยนะพี่ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

ผ่านไปผ่านมาเกือนทุกวัน ยังไม่เคยขึ้นเลยอะครับ  8) 8)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

• รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้

จัดไปเลยครับพี่ เกียร์ 1 โลดๆ ยันยอดเขาไปเลย แล้วพอลงมา ก่อนพี่ กลับ ระยอง ลากรถผมมาส่ง กทม ด้วยนะพี่ อิอิ

งั้นไปรถพี่ดีกว่าเนอะ ไม่ต้องลากไปส่งด้วย แต่เบียด ๆ หน่อยน๊ะ เพราะรถพี่มันคันเล็กแถมครอบครัวพี่ก็ตัวใหญ่ด้วยถ้าไปก็คงจะพาแมวไปอีกฝูง

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

ผ่านไปผ่านมาเกือนทุกวัน ยังไม่เคยขึ้นเลยอะครับ  8) 8)

ลองไหมพี่มีที่ค้างคืนเสร็จเพราะเครื่องส่งวิทยุอยู่บนนั้นครับ เอาเป็นว่าผมนั่งดื่มเหล้าอยู่ดีๆ เมฆมันก็ลอยผ่านไปเฉยเลย งง อ๊ะดิ มองแทบไม่เห็นกันเลยอ๊ะ  นึกว่าขึ้น สวรรค์ซ๊ะแล้วตู (เมาไหลตาย)

ผ่านไปผ่านมาเกือนทุกวัน ยังไม่เคยขึ้นเลยอะครับ  8) 8)

ลองไหมพี่มีที่ค้างคืนเสร็จเพราะเครื่องส่งวิทยุอยู่บนนั้นครับ เอาเป็นว่าผมนั่งดื่มเหล้าอยู่ดีๆ เมฆมันก็ลอยผ่านไปเฉยเลย งง อ๊ะดิ มองแทบไม่เห็นกันเลยอ๊ะ  นึกว่าขึ้น สวรรค์ซ๊ะแล้วตู (เมาไหลตาย)

น่าสนๆ เพราะไม่เคยไป ได้แต่มองเสาสงโทรทัศน์อย่างเดียว ไว้นัดกันไปดิครับ มี4 คนละ คุณกิ๊ป พี่เขม คุนเอ็ม และผม ระยองมีใครอีกไหมหนอ แล้วก็คุณหนานสัตหีบ ขึ้นไปออกอากาศกันซัก 1 คืน  :มั้ง:

น่าสนๆ เพราะไม่เคยไป ได้แต่มองเสาสงโทรทัศน์อย่างเดียว ไว้นัดกันไปดิครับ มี4 คนละ คุณกิ๊ป พี่เขม คุนเอ็ม และผม ระยองมีใครอีกไหมหนอ แล้วก็คุณหนานสัตหีบ ขึ้นไปออกอากาศกันซัก 1 คืน  :มั้ง:

...สิ้นเดือนจัดเลยดีกว่า...เอาวันเสาร์ขึ้นเขานอนคืนหนึ่ง เช้าอาทิตย์ลงมาทะเล ;D ;D

น่าสนๆ เพราะไม่เคยไป ได้แต่มองเสาสงโทรทัศน์อย่างเดียว ไว้นัดกันไปดิครับ มี4 คนละ คุณกิ๊ป พี่เขม คุนเอ็ม และผม ระยองมีใครอีกไหมหนอ แล้วก็คุณหนานสัตหีบ ขึ้นไปออกอากาศกันซัก 1 คืน  :มั้ง:

...สิ้นเดือนจัดเลยดีกว่า...เอาวันเสาร์ขึ้นเขานอนคืนหนึ่ง เช้าอาทิตย์ลงมาทะเล ;D ;D

เอา ๆ ๆ ๆ ๆ จะไปวันไหนตั้งกระทู้เช็คยอดเลยพี่ จะนอนเต้นท์หรือนอนบ้าน ผมจะได้ประสานกับพี่บนเขาก่อนเนอะ

ช่อบุญ

• Guest

ว้า...แย่จัง

ว่าหมดฝน  เข้าหนาว  จะชวนพี่ช่อไปกลางเต๊นท์ใกล้ ๆ ซักหน่อย

ไม่เขาใหญ่  ก็เจ็ดคต  เด๋วใกล้ ๆ ค่อยว่ากันอีกทีดีกว่า  นู๋เริ่มอยากนอนเต๊นท์แระ

o.k จ้า   แต่พี่ว่าอาจจะมีช่องว่างนะพี่ก็รอให้ทางโน้นเขากำหนดวันวันก่อนแต่วันที่21ตุลากะว่าจาพาเขาเที่ยวอิสานซะหน่อย
พี่ก็อยากจะลองเต๊นใหม่เหมือนกานจ้าอิๆๆ :)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง