หาฝาถังน้ำมัน corsa 3 door

nookpe · 2355

Offline nookpe

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
หาฝาถังน้ำมัน corsa 3 door.......จะลองเอามาเปลี่ยนดูครับกลิ่นน้ำมันเข้ารถ

Offline R_Raiwah

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Corsa 3D
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: C14nz
อาการเป็นเหมือนผมเลยคับ  ผมก็กำลังหาอยู่  :ตาปิ้ง:

พี่ลองไปดูที่อู่พี่เข้นะคับ น่าจะมี  :ปลิว:

Offline dang@dang

• *
  • รุ่นรถ: คอซ่าสวิง 5 ประตู
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 8v 1400 cc.
หาฝาถังน้ำมัน corsa 3 door.......จะลองเอามาเปลี่ยนดูครับกลิ่นน้ำมันเข้ารถ
ลองปิดใหม่ดูครับไม่น่าจะเสียหือหาโอลิ้งมาเปลี่ยนดูก่อน
ของผมก็เป็นเหมือนกัน

• **

ช่างต้น เคยบอกว่าให้ ลองกลับยางโอริง ดูคับแงะ มาแล้วก็กลับใส่เข้าไปใหม่

ถ้าไม่หายอาจต้องซื้อเปลี่ยน ศูนย์เซฟ ก็น่าจะใส่ได้

Offline nookpe

• *
เคยลองกลับแล้ว...แต่กลิ่นไม่หายครับ

Offline Blackfire

• *
  • รุ่นรถ: Corsa B
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE
ลองดูนะครับ...

http://www.opel.in.th/index.php/topic,12717.0.html

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
หมุนปิดฝาจนดังแกร็กๆๆๆ แล้วใช่มั้ยครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
พี่คับ สวิตซ์ที่มีรูกุญแจเสียบหมุนแล้วหลุด มาหรอเปล่าคับ

ถ้าหลุด ก็เปลี่ยนไปเลยคับ  ของผมใช้ทิชชู่อุดอยู่พอหายเหม็นได้คับ :หึหึ:

Offline rmphuket

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 :hahaไม่รู้นะ ผมว่าส่วนใหญ่กลิ่นน้ำมันมาจาก....ซิลโอริงวงใหญ่ที่ปิดฝาถังใต้เบาะด้านหลัง เสื่อมหรือเวลาช่างเปิดมาล้างถังใส่ไปทั้งที่สภาพไม่ดีหรือไม่ก็ยับ น่ะฮะ....!!!!

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง