opellove โดเมนหมดอายุ ใครพอติดต่อ เจ้าของหรือผู้ที่เกี่ยวข้องบอกทีเด้อ....

โดโด้ · 7309

Offline ZeaBiscuit

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ไหนๆก็ไหนๆล่ะ ผมขออีกอันล่ะกัน

วลีที่ว่า "วันที่สมัครแก้ไขไม่ได้ ให้ตายโหงตายห่า" ผมทำให้ดูแล้วว่าได้หรือไม่

อันนี้ขออีกอันล่ะกัน สำหรับใครที่คิดว่า "username เปลี่ยนไม่ได้" หรือ "IP Address เปลี่ยนไม่ได้"

ดูรูปแล้วคิดเอง เหมือนเดิมครับ ผมให้ท่านตัดสินใจเอง เป็นแนวทางเอาไว้ ถ้าท่านไปเล่นเว็บไหนแล้ว กระทู้โดนลบ โดนแก้ไข โดนแดกดันจากยูเซอร์อื่นๆ แล้วอยู่ๆวันนึงยูเซอร์นั้นหายไป กลายเป็นชื่ออื่น ก็อย่า "งง" ไปครับ เพราะมันทำได้ แค่เรื่องเปลี่ยนยูเซอร์ เปลี่ยนไอพี เปลี่ยนวันที่สมัคร ผมขอ 3 นาที จะนัดมานั่งดูก็ได้ว่าทำได้จริงหรือเปล่า หรือว่าแค่ตัดต่้อรูปเอา ผมยินดี

ผมบอกไปหลายครั้งแล้ว ทุกอย่างในคอมพิวเตอร์คือตัวเลข ถ้าอ่านตัวเลขนั้นออก(ว่าหมายถึงอะไร) รู้ว่าตัวเลขนั้นอยู่ที่ไหน แล้วแก้ตัวเลขนั้นๆ ก็จบ ...

เหมือน The Matrix ไหมครับ เปลี่ยนคนให้เป็นสายลับ เปลี่ยนกำแพงให้เป็นประตู ....

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline nuchavee

• นักรบพเนจร
  • **
จากใจจริงสิจ๊ะ นู๋เป้ย  :) ส่วนจะเกิดเหตุ อีกไม๊....แฮ่ๆๆ พี่ไม่ช่ายพระเจ้าที่ควบคุมอะไรทุกอย่างได้เด้อ น้องเป้ยผู้น่าร๊ากกกกส์ :ตาปิ้ง: .......ขนาดเจอสาวสวยเซ็กส์ซี่ ก้ยังห้ามใจไม่หล่ายเล้ย  ;)
สำหรับงานบุญ.........ฮี่ๆๆ พี่เป็นคริสต์เตียนอ่ะนะ........และ ไปที่ไหนก็ได้ ถ้า ผบทบ. อนุมัติ ฮี่ๆๆๆ :แงๆ: ตำแหน่งคนขับรถจ้า ไม่ช่ายผู้นำ  อ่ะนะ :แงๆ:

นู๋ไผ่ พี่อ่านครบนะ  แต่ที่ตัดนั่น เพราะ จี๊ดเขียนยาว พี่ก็เลยตัด ........ก็บอกแล้ว ว่า แซว โทรไปหาจี๊ด ก็บอกว่าพี่แซวจี๊ด.......... เล่นซ้า พี่กลับบ้านไม่ถูกเล้ยอ่ะ   :จุก: :จุก: :จุก: :จุก:

ส่วนน้องบอมม์........ตกลง  ถ้าความเข้าใจของพี่ที่อ่านสิ่งที่บอมม์สื่อสารไม่ผิืด .....บอมม์ ไม่มีอะไรคาจัยกะพี่โดยตรง ใช่ปล่ะ  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:   

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ค่ะ...ขอบคุณคะพี่เล็ก

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
อ่า ... ส่วนตัวบอมบ์กับพี่ ไม่เคยผิดใจอะไรกันครับ จริงๆต้องบอกว่าเราไม่ได้สนิทอะไรกันมากอยู่แล้ว คุยกันบ้างนิดหน่อย แต่ก็นับถือพี่ทำดูแลเว็บตรงนั้นอยู่

แต่ถ้าถามบอมบ์ตรงๆ ว่าตอนนี้บอมบ์คิดกับพี่เหมือนตอนแรกๆที่เจอกันหรือเปล่า คำตอบคือไม่เหมือนเดิมครับ เพราะหลังจากที่บอมบ์ Walkout จากที่นู่นมาแล้ว ได้ฟัง ได้ยินเรื่องของเพื่อนๆที่มีปัญหาที่นู่น บอกตรงๆว่าเสียความรู้สึกครับ (แนวเดียวกับที่พี่จุ๊ฟเคยบอกพี่)

สงสัยอะไรถามได้นะพี่ บอมบ์ปากหมา บอมบ์พูดตรง ยอมรับครับ และถ้าบอมบ์ทำผิด บอมบ์ก็ยอมรับผิดครับ ไม่ตุ๊ดแถไปแถมาแน่นอน ผมเคลียร์เรื่องที่เคยอยากจะบอกหลายๆเรื่องว่ามันทำได้ แต่ไม่มีโอกาศได้บอกไปหมดแล้ว เพราะโพสอะไรที่นู่นไป ก็โดนลบ โดนแก้ โดนเบี่ยงเบนประเด็น จนหลังๆเลิกแล้วครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แวะมาดูครับ พึ่งกลับบ้าน...  :) :) :)

บางครั้ง ข้อมูลหรือวิธีการหลายๆแบบที่เราๆ ได้ทราบมามันอาจจะไม่ทั้งหมดครับ...

คำพูดที่มันออกจากปากคนมันต้องโดนแปลความ ให้ตัวเองไม่โดนแว้งกัดจากคำพูดจากปากตัวเองครับ...

บางครั้ง ถ้าได้มีการสอบถามกันจากปาก สอบถามทางเทคนิค จากผู้ที่เชี่ยวชาญกว่าโดยอย่าเกี่ยงว่าวัยวุธจะน้อยกว่าหรือไม่ อาจจะได้ข้อมูลที่เป็นจริงอีกทางครับ

จำที่ผมเคยบอกได้ไหมครับ... ทั้งเรื่องนิทาน... ทั้งเรื่อง ประวัติศาสตร์ที่โดนลบและเขียนขึ้นใหม่... คนที่อ่านหนังสือ ที่โดนผู้มีอำนาจที่กำหนดคำต่างๆในการเรียงพิมพ์ และผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์จริงเขียนเอง มันอาจจะไม่ตรงกันครับ อยู่ที่ว่ามันเขียนจากมุมมองของใคร...และต้องการชักจูงผู้อ่านไปในทางไหน... ภาษาศาสตร์มัน สามารถบิดเบือนได้ครับ... แต่วิทยาศาสตร์มันบิดเบือนไม่ได้...จนกว่าจะมีทฤษฎี ใหม่ที่สามารถหักล้างทฤษฎี เก่าได้... แต่ทฤษฎี ใหม่มันจะไม่มีทางเกิดถ้า... ผู้ที่ทำการศึกษา ล้มเลิกไปซะก่อนหรือปิดหนังสือ เพราะบอกว่าได้ข้อสรุปแล้ว...ครับ

จริงๆ หลายๆเรื่องมันโคตรๆง่ายเลยครับ... ถ้าเรารุ้ระบบ ง่ายจนเขียนได้เป็นละคร... แต่บางทีมันอาจจะโดนบอกว่าบิดเบือนประวัติศาสตร์ หรือว่าไร้สาระไปคุ้ยเขี้ยมันทำไม....

ฉะนั้น... ผมมีความสุขดีที่ได้สนองความต้องการของตัวเองด้วยการให้ความรู้ ประสานงาน และเป็นผู้ช่วยเหลือเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ อยู่ที่นี่ครับ.. ยกเว้นว่า บางครั้งประเด็นสำคุญโดนข้ามไปจึงต้องมีการอธิบายบ้างตามโอกาสครับ :) แค่ที่ผมโพสในที่นี่ก็มี 2000ปลายๆแล้ว... ทั้งที่เวบพึ่งเริ่มมาได้ 7 เดือนกว่าๆ เยอะกว่าที่เวบเก่าที่ผมตอบไป 1000 หน่อยๆ และผมไม่ค่อยได้ตอบมานานมากพึ่งกลับไปช่วยช่วงหลังๆนี่เองครับ

ขอให้มีความสุขในการแบ่งปันครับ.... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง