opellove โดเมนหมดอายุ ใครพอติดต่อ เจ้าของหรือผู้ที่เกี่ยวข้องบอกทีเด้อ....

โดโด้ · 7316

Offline โดโด้

• นักรบพเนจร
  • **
ลืมก๊อบเรื่องลูกปืนล้อไว้ หมดอายุพอดี
ใครพอติดต่อ เจ้าของหรือผู้ที่เกี่ยวข้องบอกทีเด้อ....

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
ยังเข้าได้นี่ครับ รีปไปก็อปออกมาก้ได้ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline nuchavee

• **
ลืมก๊อบเรื่องลูกปืนล้อไว้ หมดอายุพอดี
ใครพอติดต่อ เจ้าของหรือผู้ที่เกี่ยวข้องบอกทีเด้อ....

คริคริ  เมื่อเช้าเข้าไม่ได้ น่าจะมาจาก บอร์ดเก่า ส่งสแปม์ออกจากบรอด์เก่า+บรอด์ใหม่ด้วยมั้ง (ซึ่งตอนนี้บอร์ดเก่าก็ใช้ได้ด้วยแหละ http://www.opellove.com/phpbb/index.php ) คงต้องเป็นงานของโด้แหละ ที่ต้องหาสแปม์ตัวแสบและลบทิ้ง......อิอิ  :-*

จัดการได้ตามที่โด้เห็นสมควรจ้า.......... :please: :ปลิว:  เอาช่วงทดเจ็บลางานยาวสองวันเนี้ยแหละ :ไถ: .....รักษากายให้หายไวๆๆนะจ๊ะ...... :bye: อ้อ ....โืทรเข้าเบอร์พี่ด้วยนะ....เปลี่ยนเบอร์หรือเปล่าว์หว่า  :อุ่น:

• **
ผมจำอะไรไม่ได้เลยเกี่ยวกับข้อมูลต่างๆ ของ host และโดเมน
พี่ทองแดงเคยส่งให้ในเมลนานแล้ว
ไปหาดูไม่เจอ สงสัยผมจะลบทิ้ง......

อีกอย่างผมเข้าเว็บไม่ได้เลย เหมือนว่าจะหมดายุ แต่ whois ดูแล้ว ก็หมดปีหน้า...
   Updated Date: 10-jul-2009
   Creation Date: 09-jul-2002
   Expiration Date: 09-jul-2010

หรือจะมีปํญหาที่ host คงต้องให้ adminใหญ่ ดูให้ก่อนแล้วครับพี่
เบอร์ผม O84 15O 7179

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

Offline Omega VIP

ตอนเที่ยงยังเข้าไปได้อยู่เลยครับ แต่ตอนนี้ไม่ได้อ่ะ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ผมจำอะไรไม่ได้เลยเกี่ยวกับข้อมูลต่างๆ ของ host และโดเมน
พี่ทองแดงเคยส่งให้ในเมลนานแล้ว
ไปหาดูไม่เจอ สงสัยผมจะลบทิ้ง......

อีกอย่างผมเข้าเว็บไม่ได้เลย เหมือนว่าจะหมดายุ แต่ whois ดูแล้ว ก็หมดปีหน้า...
   Updated Date: 10-jul-2009
   Creation Date: 09-jul-2002
   Expiration Date: 09-jul-2010

หรือจะมีปํญหาที่ host คงต้องให้ adminใหญ่ ดูให้ก่อนแล้วครับพี่
เบอร์ผม O84 15O 7179
พี่โดโด้ค่ะ

คาดว่าน่าจะเป็น โดเมน opellove.com หมดอายุนะคะ

ต้องให้เจ้าของโดเมนติดต่อ Domain Provider (ผู้ที่รับจด) ให้ต่ออายุให้อ่ะคะ  

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ส่วนเรื่องบางคนเข้าได้  บางคนเข้าไม่ได้

คนที่เข้าได้น่าจะเกิดจาก DNS Cache ของ Internet ที่ใช้อยู่ค้างค่ะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• **
ส่วนเรื่องบางคนเข้าได้  บางคนเข้าไม่ได้

คนที่เข้าได้น่าจะเกิดจาก DNS Cache ของ Internet ที่ใช้อยู่ค้างค่ะ

นั่นสิครับ ขอบคุณมากครับ
DNS บ้างคนอาจจะค้าง ;D

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
how to บังคับเข้า (ชั่วคราว )

แก้ file

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts

เปิดกับ wordpad หรือ notepad++ หรือ editplus หรือ อื่นๆที่ไม่ใช่ notepad

จะเจอ

#      102.54.94.97     rhino.acme.com          # source server
#       38.25.63.10     x.acme.com              # x client host

127.0.0.1       localhost

แล้วให้พิมพ์เลข ip กด tap แล้วตามด้วยชื่อเพิ่มเข้าไปแบบนี้

# For example:
#
#      102.54.94.97     rhino.acme.com          # source server
#       38.25.63.10     x.acme.com              # x client host

61.19.251.89   opellove.com
61.19.251.89   www.opellove.com

จากนั้นก็ save ก็จะเข้าได้(ชั่วคราว) ละ 

หลังจากเอา data เรียบร้อยก็อย่าลืมไปลบออกให้เหมือนเดิมล่ะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• **
บ่อเป็นยั่งละจี๊ด ให้ทางผู้ใหญ่เค้าจัดการกันเองละ
ปล่อยเป็นเรื่องทางนู่นนนละ

ขอบมากๆครับ

Offline Omega VIP

how to บังคับเข้า (ชั่วคราว )

แก้ file

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\hosts

เปิดกับ wordpad หรือ notepad++ หรือ editplus หรือ อื่นๆที่ไม่ใช่ notepad

จะเจอ

แล้วให้พิมพ์เลข ip กด tap แล้วตามด้วยชื่อเพิ่มเข้าไปแบบนี้

# For example:
#

61.19.251.89   opellove.com
61.19.251.89   www.opellove.com

จากนั้นก็ save ก็จะเข้าได้(ชั่วคราว) ละ 

หลังจากเอา data เรียบร้อยก็อย่าลืมไปลบออกให้เหมือนเดิมล่ะ

ในคราววิกฤต จะก่อให้เกิดวีรบุรุษ  น้ำใจงานแต้ๆก๋า  เพื่อนป๋มครับ  แมนมากๆ

• **
บ่อเป็นยั่งละจี๊ด ให้ทางผู้ใหญ่เค้าจัดการกันเองละ

ขอบมากๆครับ
จดยาว 5ปี ไปเลยแหระ......350 X 5ปี .... :(   แต่เมื่อวาน ตามจิกDomain Provider ตั้งแต่เช้า ยัน บ่าย 3 จนอ่อนจัย.....  ไม่ยอมรับสายเล้ย......พึ่งจากมารับตอน 5 โมงเย็น  :please:  จะให้เปิดใช้ก่อง ก็อ่ะนะ....  :แงๆ:  ........ไม่เป็นรัย  เรายังมีเว็ปสำรองอยู่ เหนอะจี๊ดเหนอะ .....ฮี่ๆๆๆ  :-[ :-* :-*   รอใช้พรุ่งนี้ ก็ได้  :หึหึ:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยังดีที่มีแหล่งสำรอง ให้คลายเครียด..ไม่งั้นหงุดหงิดตายเลย 55+

ผมว่าแวะไป ทำบุญกันก่อนก่ได้นะ เผื่อวัว-ฟาย (file) มันจะได้ช่วยให้อุปสรรค์ไหลผ่านอย่างรวดเร็ว 10 Gb-20 Gb จิ๊บๆแน่ 55+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น

ขอบมากๆครับ
จดยาว 5ปี ไปเลยแหระ......350 X 5ปี .... :(   แต่เมื่อวาน ตามจิกDomain Provider ตั้งแต่เช้า ยัน บ่าย 3 จนอ่อนจัย.....  ไม่ยอมรับสายเล้ย......พึ่งจากมารับตอน 5 โมงเย็น  :please:  จะให้เปิดใช้ก่อง ก็อ่ะนะ....  :แงๆ:  ........ไม่เป็นรัย  เรายังมีเว็ปสำรองอยู่ เหนอะจี๊ดเหนอะ .....ฮี่ๆๆๆ  :-[ :-* :-*   รอใช้พรุ่งนี้ ก็ได้  :หึหึ:

เวปสำรอง....เหอๆๆๆๆ....เเค่นั้น....

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline ลงแส้

• You know who !!
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เว็บสำรองนี่หมายถึงที่ไหนเหรอครับ ?

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :สำนึก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ที่นี่ไงครับเวปสำรอง เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ลงแส้

• You know who !!
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คงจะมีการเข้าใจอะไรกันผิดแล้วล่ะครับ ที่นี่เพื่อนๆผมช่วยกันสร้างสังคมที่ปราศจากอคติในการใช้รถขึ้นมา ไม่ได้เป็นเว็บสำรองของที่ไหนนะครับ

จากที่สังเกตุได้ชัดเจนที่สุดก็คือที่นี่ไม่มีผู้เยี่ยมชมขาใหญ่ คือจริงๆแล้วต้องบอกว่าเราไม่ให้สิทธ์ในการเข้าร่วมกับผู้เยี่ยมชม เพราะอะไรหลายๆท่านที่มาอยู่ที่นี่คงจะทราบดีอยู่แล้ว

ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าวันที่สมัครไม่สามารถแก้ได้ เอ้ย จริงๆแล้วผมอยากจะพูดว่าที่นี่ไม่ได้เป็นเว็บสำรองของที่ไหนครับ ที่นี่เกิดมาเพราะอุดมการณ์ของเพื่อนๆหลายๆคนที่ต้องการสร้างสังคมสำหรับแลกเปลี่ยนข่าวสารในการใช้รถอย่างแท้จริง โดยไม่มีผู้เยี่ยมชมขาใหญ่และอคติทั้งหลายครับ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
วันนี้ ทำไมยังแป๊ก!! อยู่อ่ะ..?

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

วันนี้ ทำไมยังแป๊ก!! อยู่อ่ะ..?

น่าจะ DNS ค้างน่ะคะ

++++++++

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
มีใครบางคนเคยพูดไว้ว่า "วันที่สมัครแก้ไขไม่ได้ ให้ตายโหงตายห่า"

ดูรูป แล้วตัดสินกันเอาเอง แถมให้อีกนิด ดูจำนวนโพสด้วย  :red:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!

• **
เว็บสำรองนี่หมายถึงที่ไหนเหรอครับ ?

ตามนี้(## ประกาศจุดยืนของเว็บ ##)......คือผมแซวน้องจี๊ดเค้า
เหนอะจี๊ดเหนอะ .....ฮี่ๆๆๆ
ไม่นึกว่าจะคิืดอะไรมากกัน........ก็ต้องขอโทษด้วยนะ

ผมในฐานะเจ้าของบ้านตัวจริงแบบไม่มีแอบ เพียง 1 เดียว  อยากให้ทุกคนรับรู้ว่า

ผมยินดีเสมอนะครับ  ที่มีมาเยี่ยมบ้านผม   ที่นี่ผมทำขึ้นมาเพื่อต้อนรับคนใช้ opel ทุกคน ทุกเพศ  ทุกวัย อย่างแท้จริง และเป็นเวบพี่น้องกับ opellove  นั่นคือเจตนารมณ์ที่มี แต่เดิม 

........... ในตอนแรกกะเอามาเป็น domain สำรองให้ opellove  (  ไม่มีใครขอ แต่ผมชอบเพราะชื่อสวย  ก็กะเอามาให้ )   .........
เพราะฉนั้น   ผมอยากให้พี่ๆ น้องๆ ลุงป้า น้า อา  มาที่นี่ด้วยครับ อยากให้เข้าทั้ง 2 บ้านเลย  ผมอยากชวนๆ พวกผู้ใหญ่ ใจดี มาเข้าครับ

ส่วนกลุ่มอื่น ที่กล่าวว่าจะไม่มาร่วมเสวนาใดๆกับเรา  ก็ไม่ว่ากันครับ   บ้านผมไม่มีรั้ว   อยากเข้าก็เข้ามาครับ  ผมก็ยึดหลักเดิมว่า  WelCome ผมไม่แบ่งแยกเขา แบ่งแยกเรา   นี่เวบฉัน นี่เวบแก  ยินดีเสมอ

และสุดท้าย ใครมีอัดอั้นตันใจใดๆ มา post ที่นี่ได้ครับ

แต่ที่นี่ห้ามผู้ไม่ login post ครับ  ให้อ่านได้  มาดูรูปได้

WelCome เสมอ

แล้วที่บอกว่า ไม่มีอคติเนี้ย  ลงแส้ อคติอะไรกะ ลงดาบ หรือครับ  หุหุ

โดยไม่มีผู้เยี่ยมชมขาใหญ่และอคติทั้งหลายครับ

น้องๆหลายคนในนี้ที่ถาม...... ก็รู้จักผมดี ว่าผมเป็นคนประเภทไหน    ความเชื่อมั่นในตัวผม หายไปไหนกันหมด ทำไมจึงเกิดคำถามแบบนี้ขึ้นกับตัวผม

ขอบคุณครับ ต่อไปผมคงเล่นเว็ป แต่ในที่ ที่ผมควรจะอยู่    :please:

ปล. ผมรอมานาน พอแล้ว หลังจากที่โทรคุยเคลียร์กะจี๊ด  เมื่อ ไม่เคลียร์สิ่งที่ค้างคาใจ ในใจน้องๆๆที่ผมรัก ผมก้อต้องขอเคลียร์เอง  ..........หวังว่าน้องๆๆ คงจะเข้าใจ  นะจ๊ะ  :จุก: :ปลิว:

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ผมตอบเองนะครับ ในฐานะหนึ่งในผู้ก่อตั้งเว็บนี้

จากกระทู้ ## ประกาศจุดยืนของเว็บ ## จี๊ดเขียนไว้แบบนี้

เหตุที่ผมริเริ่มเพราะผมจด opel.in.th  ในตอนแรกกะเอามาเป็น domain สำรองให้ opellove  (  ไม่มีใครขอ แต่ผมชอบเพราะชื่อสวย  ก็กะเอามาให้ )    แต่ไปมาๆ ทำเองดีกว่า  โดยยืนพื้นว่าอะไรที่มันมีใน opellove แล้วมันไม่เหมาะไม่ควร พวกเราก็อย่าทำ

ผมเองก็เห็นว่าจี๊ดเขียนไว้เคลียร์แล้วนะครับ ถ้าทำให้ใครเข้าใจผิด ก็คงต้องขอโทษ

----------------

ส่วนเรื่องคุณ "ลงแส้" เค้าเป็นตัวละครลับของที่นี่เองครับ จริงๆมีอีกหลายท่าน ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องใดๆกับคุณ "ลงดาบ" ที่เว็บนู้นทั้งสิ้น ถ้าสังเกตุดูจะพบว่านิสัยก็ไม่เหมือนกันชัดเจนแล้วครับ

----------------

เรื่องสุดท้าย ส่วนที่พี่ถามว่า รู้จักพี่หรือเปล่า ? ความเชื่อมั่นหายไปไหน ? ผมคงได้แต่พูดว่า พี่ลองย้อนกลับไปดูการกระทำที่ผ่านๆมาดูล่ะกันครับ ผมบอกได้แค่นั้น พี่น่าจะได้คำตอบ ว่าทำไมคนที่เคยเข้าเว็บนู่นทุกวันแบบพวกผม ถึงได้ออกมาทำเว็บเองแบบนี้ เพราะอะไร ? ใครเป็นคนทำให้มันเกิด ?

ปล. ท้ายสุดๆจริงๆล่ะ "วันที่สมัครแก้ไขไม่ได้ ให้ตายโหงตายห่า" ผมพิสูจน์ให้ดูแล้วครับ ว่าใครถูกใครผิด เกี่ยวกับวลีนี้ ถึงผมไม่ได้จบด้านคอมมาโดยตรง แต่ผมทำงานดูแลเว็บไซค์และระบบคอมมาตั้งแต่ยังเรียนอยู่ ม.ปลาย ครับ หวังว่าคงเข้าใจ ไม่ได้ออกมาเย้วๆว่าคนอื่นผิดแบบนั้น ผิดแบบนี้ แล้วพิสูจน์อะไรไม่ได้ ทุกอย่างที่เคยพูดไว้ ถ้าอยากให้ทำให้ดูว่าทำได้จริงหรือเปล่า ทั้งเรื่องที่พี่คนนู้นคนนี้มาพูดยืนยันว่าทำไม่ได้ เรียนเชิญได้ 24 ชม.ครับ

อ่อ.. ผมลืมบอกไป ที่นี่ไม่ลบโพสหรือกระทู้ของสมาชิกโดยไม่จำเป็น ไม่แก้ไข-ตัดต่อข้อความของสมาชิก หรือมีการกระทำดังกล่าวจริง เราก็จะแมนๆยอมรับครับว่าใครลบ และเช็คได้ว่าลบเมื่อไหร่ ลบทำไม ไม่ต้องกังวลเรื่อง "โดนอุ้มกระทู้" แน่นอนครับ ที่นี่แมนพอที่จะออกมาบอกว่าใครทำ โดยไม่ต้องพึ่งระบบตรวจเช็คของบอร์ด

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!

ฝากให้คิดนิดนึงคะ

ถ้ามีคนมาว่าบ้านเรา  "เป็นตัวสำรอง"  คนในบ้านซื่งอยู่กันมีความสุขดีอยู่แล้ว  จะไม่คิดอะไรเลยหร๋อคะ

:มั้ง:

ทั้งที่ผ่านมาพี่ก็รู้เหตุการณ์   ว่ามีการกระทบกระทั้งทางด้านจิตใจกันมาก่อน

คำพูดอย่างนี้  ไม่น่าจะเกิดขึ้นนะคะ  สามารถใช้คำอื่นแทนเช่น  ยังดีที่มีเวปนี้อยู่ .....(ในระหว่างที่พี่รอเวปเปิดการใช้งาน)

ถึงแม้พี่จะบอกว่า  "พูดเล่นก็เถอะ"  แต่ก็ไอ้พูดเล่นนี่ล่ะคะ  ที่เป็นเรื่องเป็นราวกันมามากมายแล้ว

การสื่อสารด้วยตัวหนังสือ  มันไม่สามารถบรรยายความรู้สึกได้ 100% คะ  มันอยู่ที่การตีความของผู้อ่าน

ส่วนประโยคที่ว่า  "ในตอนแรกกะเอามาเป็น domain สำรองให้ opellove" นั้น อย่าตัดคำซิคะ  อ่านให้จบประโยค

และตอนนี้เราทำเวปขึ้นมาเองแล้วนี่คะ  

:ตาปิ้ง:

ฉะนั้นก็ไม่ได้ว่าเป็นเวปสำรองของใคร   แต่.....สร้างไว้เป็นตัวเลือกให้ผู้ใช้รถ opel อ่าน  และเก็บเกี่ยวข้อมูลดีดีจากทั้ง 2 เวปก็เท่านั้น

ด้วยความเคารพนะคะ

++++++++

• **

เฮ้อ..จามาลงรัยในช่วงเข้าพรรษา !!
เอ้า "ลงขัน"ปล่อยวัว ไปก่อน อย่างอื่นก่ค่อยพิจารณากันต่อนะ..

เอาเปนว่ะ ทั้ง 2 ที่ ก่สนับสนุนจุนเจือผู้ใช้โอเปิ้ลให้ได้ใช้อย่างมีความสุขทุกถ้วนหน้านะ
ใครจะเน้นแรง ใครจะข้ามพันธ์ ใครจะซ่อมตรงไหน หรือใครตามหาใครอันนี้ก่แล้วแต่ดุลยพินิจของผู้ดูแล

แต่ก่อยากให้คิดไปในทางเดวกัน เราทำเพื่ออะไร? เรามาอยู่ตรงนี้ทำไม?
และเรามีความสุขมั้ย? ก่สบายใจแล้วคร้าบบบบ..!!

อย่าลืม อ่านเสดแล้ว ช่วยลงขัน ลงแรง ลงใจ ช่วยเหลือ เกื้อกูลกันต่อไปเรื่อยๆ นะคร้าบ..!!  ;D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
จ้า   :แงๆ: :แงๆ: ขอโทษนะจ๊ะน้องๆๆ  :bye: :bye:

พวกนู๋ยินดีรับคำขอโทษที่มาจากใจจริงค่ะ  ในที่สุดเราก้อเข้าใจตรงกันซะที (หลังจากพยายามมาน๊านนนน นานนนนนน ^___^*)

หวังว่า ต่อไป ไม่ว่าในบ้านไหน จะ In จะ Love คงไม่เกิดเหตุการ์ณอะไรๆ แบบนี้อีกนะคะ

:) :)

หลังจากพลาดทริปที่สุดในโลก ที่นครนายก กะ ชาว Opel In ไปแล้ววววว

ครังนี้อย่าพลาดมาร่วมมาทำบุญ กะกาทู้ ปล่อยวัว ปล่อยควาย ที่จัดร่วมกับ OPTRA Club เลยนะค่า...

ถ้าว่าง ไปเที่ยวเมืองโบราณด้วยกันค่ะ......

กาทู้นี้เลย ---->  http://www.opel.in.th/index.php/topic,1431.0.html

:) :) ;)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง