อยู่ดีๆ แอสตร้าแวน16vก็สตาร์ทไม่ติด ซะงั๊น

Guest · 2784

ช่อบุญ

• Guest
วันนี้พาน้องเฟลอ ไปพบหมอหลังจากเป็นหวัดมาหลายวัน ตรวจเรียบร้อยเป็นหวัด ทำมะดาค่ะ พอจะกลับไปเรียนหนังสือต่อ รถต๊าดไม่ติดเฉยเลย หมดปัญญา โทรแจ้งคุณลุงชัยมาด่วน(ร.พ.บางมด)อ๊า มาถึงตรวจฟิวส์ ยังไม่พบว่า ตัวไหนขี้เกียจ โทรฯหาน้องต้นกมลวรรจน์ แจ้งอาการ น้องฟันธง ว่า ไม่แบตเสียไฟหมดก็เจ้าฟิวส์แน่ๆ ไล่จนหมดแผงก็ไม่เจอ นึกได้ว่ามีฟิวส์อีกหลายๆตัวในห้องเครื่อง จับปุ๊บเจอปั๊บ เปลี่ยนฟิวส์แล้ว ต๊าดชึ่งติดเลย รอดตัวไป น้องเฟลอ ถึง ร.ร.เกือบ สิบโมงเช้า คุณครูโทรฯมาตามเจี๊ยวจ๊าวไปหมด ด้วยเหตุหล่อน ต้อง ซ้อมรำถวายพระพร ออก ที วี ด้วยนะ ตัวเอง เป็นงายสมาชิกอาวุโสน้อยอันดับที่๒ ของชมรมเรา(อันดับ๑น้องเก้า)น้องเฟลอเพิ่งไปคว้า รางวัล นักเรียนอนุบาลมารยาทดีมาหยกๆ เมื่อวันไหว้ครู ค่ะ ผลงานน้องเฟลอ พอได้ใหมคะ คุณลุงบัติ กะพี่รัม มาตกรางวัล ซะดีๆ :-*
« Last Edit: 14 Jul 2009, 15:12 by ช่อบุญ »

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Pen-Gay Team
ท่านอาจารย์ต้น เก่งเสมอต้น เสมอปลาย จริงๆ เลยครับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
วันนี้พาน้องเฟลอ ไปพบหมอหลังจากเป็นหวัดมาหลายวัน ตรวจเรียบร้อยเป็นหวัด ทำมะดาค่ะ พอจะกลับไปเรียนหนังสือต่อ รถต๊าดไม่ติดเฉยเลย หมดปัญญา โทรแจ้งคุณลุงชัยมาด่วน(ร.พ.บางมด)อ๊า มาถึงตรวจฟิวส์ ยังไม่พบว่า ตัวไหนขี้เกียจ โทรฯหาน้องต้นกมลวรรจน์ แจ้งอาการ น้องฟันธง ว่า ไม่แบตเสียไฟหมดก็เจ้าฟิวส์แน่ๆ ไล่จนหมดแผงก็ไม่เจอ นึกได้ว่ามีฟิวส์อีกหลายๆตัวในห้องเครื่อง จับปุ๊บเจอปั๊บ เปลี่ยนฟิวส์แล้ว ต๊าดชึ่งติดเลย รอดตัวไป น้องเฟลอ ถึง ร.ร.เกือบ สิบโมงเช้า คุณครูโทรฯมาตามเจี๊ยวจ๊าวไปหมด ด้วยเหตุหล่อน ต้อง ซ้อมรำถวายพระพร ออก ที วี ด้วยนะ ตัวเอง เป็นงายสมาชิกอาวุโสน้อยอันดับที่๒ ของชมรมเรา(อันดับ๑น้องเก้า)น้องเฟลอเพิ่งไปคว้า รางวัล นักเรียนอนุบาลมารยาทดีมาหยกๆ เมื่อวันไหว้ครู ค่ะ ผลงานน้องเฟลอ พอได้ใหมคะ คุณลุงบัติ กะพี่รัม มาตกรางวัล ซะดีๆ :-*

ฟิวส์ตัวใหญ่ในกล่องที่ห้องเครื่องใช่ป่าวครับพี่....
เอ... :มั้ง: มันทำหน้าที่ไรหว่า...เด๋วต้องไปค้นดูซักหน่อย... :สำนึก: :สำนึก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ช่อบุญ

• Guest
ม่ายรู้ เหมียนกัน แต่ตัวมันสีเขียว มีค่าตั้ง ๓๐ แอมป์ เชียวนะเออ แล้วจาถ่ายรูปให้ดู คนข้างๆที่เคยเห็นในรูป น้องมาบานเก่า น่ะ กลับมารึยัง ทำมายไม่เอารูปนั้น ล่ะ จ๋วยดี เนอะ :-*

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
บอกแล้วว่าอย่าไปข่มขู่เขานักเขารู้ว่าลุงชัยอยากได้ benz classic เลยพาลน้อยใจเสียอีก 8)  8)  8) ไม่เชื่ออย่าลบหลู่เนอะ  ส่วนเรื่องหลานๆ พวกเราเก่ง ๆ ทั้งงั้นเลยเนอะ ยกเว้นเจ้า จีจี้นี่เก่งด้าน ดื้อ กับเถียงเหมือนพ่อมันเลยอ๊ะ ใครมีโล่ด้านนี้บ้างอ๊ะจะเสนอชื่อลูกสาวเขาร่วมอ๊ะ  ;D  ;D  ;D  :bye:  :bye:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ู^
^
Opel ขี้น้อยใจมากค่ะ  อย่าพูดว่าอยากไดใหม่ให้ได้ยินเชียว  จะทำลายตัวเอง 555+

ปล.. น้องเฟลอเก่งจังเลย   :D

ไว้ไปเที่ยวกันอีกนะคร้า

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
รักษาสุขภาพรถแล้วว อย่าลืมมมสุขภาพคนนด้วยยยนะค๊าาาา ^__^

ฝากบอกน้องเฟลอด้วยนะค๊าาา สู้ๆ ค่าาา พี่จอยคอยเอาจายยช่วยยยจ้าาา

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ู^
^
Opel ขี้น้อยใจมากค่ะ  อย่าพูดว่าอยากไดใหม่ให้ได้ยินเชียว  จะทำลายตัวเอง 555+

ปล.. น้องเฟลอเก่งจังเลย   :D

ไว้ไปเที่ยวกันอีกนะคร้า

5555 8) 8) 8) 8) 8)

เด็กดื้อ ต้องสอนให้มีเหตุผลครับ... ถ้ารู้จักเหตุผล...เด็กจะหายครับ..

กลายมาเป็น ดื้อแบบมีเหตุผลและข้ออ้าง... เราจะจนใจทำไรม่ะำได้....เถียงไปก็แพ้เด็ก....  :o :omg: :-X :สำนึก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ม่ายรู้ เหมียนกัน แต่ตัวมันสีเขียว มีค่าตั้ง ๓๐ แอมป์ เชียวนะเออ แล้วจาถ่ายรูปให้ดู คนข้างๆที่เคยเห็นในรูป น้องมาบานเก่า น่ะ กลับมารึยัง ทำมายไม่เอารูปนั้น ล่ะ จ๋วยดี เนอะ :-*

:ใบเหลือง: รูปหน๋ายอ่ะ...ถ้าเป็นเขาชะเมา...อยากบอกว่า...ใส่รองเท้าหุ้มข้อ คอนเวิส...เรียบร้อยแล้ว...
แต่ถ้าเป็นรูปมืดๆหน่อย...คนนั้น แม่บ้านเจ้าเอ็มครับพี่ช่อ... :จุก: :จุก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ช่อบุญ

• Guest
ม่ายเข้าใจ แปลไม่ออก สงสายตกยุค เดี๋ยว โทรฯถามพี่เข็ม ละกัน :ไม่:

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 :)  รถแอสตร้าแวนพี่ช่อ  งอแงบ่อย   สงสัยจะเป็นเพราะว่า  ตั้งแต่เขาเจอผมที่บ้านพี่นพ  เขาเลยอยากจะตามมาอยู่กับผมละมั้ง    ปล่อยเขาไปเถอะครับ    อิ   อิ   (  อยากได้ๆๆๆๆๆ)   :ไถ:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

ช่อบุญ

• Guest
ไม่ขาย จ้า รักสุดๆ บอกว่าขาย เดี๋ยวงานเข้า ค๊า :เครียด: :เครียด:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
:)  รถแอสตร้าแวนพี่ช่อ  งอแงบ่อย   สงสัยจะเป็นเพราะว่า  ตั้งแต่เขาเจอผมที่บ้านพี่นพ  เขาเลยอยากจะตามมาอยู่กับผมละมั้ง    ปล่อยเขาไปเถอะครับ    อิ   อิ   (  อยากได้ๆๆๆๆๆ)   :ไถ:

ขาย.....  เอาป่าวคะ

อ่ะ ๆ นู๋ล้อเล่ง.......  แอบมีโปรเจคกับ Astra Van  อิอิ

;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง