เอาภาพมาทายกัน

addy · 21804

Offline gucoach

• DekGayRay's
  • หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #30 on: 24 Jul 2009, 19:16
ราชดำเนินอะ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
Reply #31 on: 24 Jul 2009, 19:24
 :สำนึก: ว๊าเด็กหลังเขา ไม่รู้จักง่ะ  . . . . . . . .

เอ่อแต่นับถือความพยายามค้นหาของพี่ Tanu  เลยค่ะ เหอะๆ
 :หึหึ:

Offline addy

• VIP's Member
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
Reply #32 on: 24 Jul 2009, 19:43
แอบเข้ามาดู เช็ค rating ไม่เลวแฮะ แล่นดีจัง......มีผู้เหวี่ยงแหโดนเข้าแล้วละ แต่ยังไม่โป๊ะเช๊ะ ต้องจำเพาะเจาะจงกว่านี้ เช่น ถ้าบอกว่าสี่แยกปทุมวัน ก็ต้องบอกว่ามุมไหน...มาบุญครอง สยามสแควร์ สยามดิสคัฟเวอรี่ หรือ หอศิลปวัฒนธรรม(เรียกถูกเปล่า ที่สร้างใหม่ๆน่ะ)
แต่จะไบ้ให้นิดนึง
-อยู่ในกรุงเทพ
-คนวัยหนุ่มสาวสมัยนั้นชอบไปเดิน
-ร้าน Tik ก็เป็นร้านหนึ่งที่ดัง ขายของนำเข้าหลายอย่างโดยเฉพาะเสื้อผ้าเด็ก เด็กเริ่มสาว นมเริ่มงอก หาชั้นในที่อื่นไม่มีขาย ต้องมาร้านนี้ ข้อมูลหลังนี่ผมไม่รู้หรอก เมียเขาว่ามา (ตอนที่ผมไปเดินกะแฟน เขาไว้นมมาหลายปีแล้ว)
-แต่ที่ดังที่สุดในย่านนี้ อยู่ไกลๆโน่น
พรุ่งนี้เช้ามาดูกัน ว่าจะมีใครได้กินฟรีมั๊ย 8)

Offline Omega VIP

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #33 on: 24 Jul 2009, 21:01
พี่ตานุ คงมีเวลามากครับ  สืบเก่งกว่าโคนันอีกนะเนีย

ผมเกิดไม่ทัน  ม่าม้าเป้นเด็กบ้านนอกบอกไม่รู้จัก

ใครไปกินเมื่อไรบอกด้วยครับ  เผื่อว่าจังหวะเข้ากทม.พอดีจะได้ไปลองร้านพี่เจต ที่เมืองทอง  เคยไปแต่ประชาชื่นครับ

Offline เจต

Reply #34 on: 24 Jul 2009, 22:47
สงสัยจะเป็นแถว วังบูรพา ละมั๊ง

ไม่แน่อาจจะเป็นแถวเยาวราชก็ได้ เพราะเห็นมีกรรมกรกำลังปีนหลังคารถอยู่

Offline EY3lY

• นักรบพเนจร
  • **
  • Just the way I am*
Reply #35 on: 24 Jul 2009, 22:57
ย่าน ไดมารู ป่ะ?

ถ้าสมัยก่อนน่าจะเปง ย่านไดมารู เกษรพลาซ่า ชิมะ?? 0 [] 0""

น่าจะเปง ซอย ชิดลม!! (ถูกป่าวหว่า -*-)  :ตาปิ้ง:

"ไม่ต้องการสร้างภาพค่ะ"

^^ / /

love_kilayd@hotmail.com

0843211553 *-*

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #36 on: 24 Jul 2009, 23:03
รอบนี้ มาฟันธงครับ อิอิ ถามป๋ามา คำแรกที่ป๋าเห็น โหๆๆๆ นี่ไงรถคันสีฟ้าด้านขวาเนี่ย เมื่อก่อนป๋าเคยใช้ เพราะปู่ให้มา

ป๋าบอกว่า สตาร์ดัสท์ เป็น ไน้คลับครับ แถวสีลม ครับผม อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
Reply #37 on: 24 Jul 2009, 23:42
สี่แยกคอกวัวครับ ตัดกับราชดำเนิน..............ถูกป่ะเนี๊ยะ........... 8) 8) 8) 8) 8) :shock:

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.opel.in.th
www.dekgayray

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
Reply #38 on: 24 Jul 2009, 23:47
 :มั้ง:เค้าว่าน่าจะเป็น ซอย สาเกนะ....

อยู่หลังออมสิน....ราชดำเนินอะ :มั้ง: :หึหึ:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline ◄◄★GT★►►

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ♂♥Cars★Culture★Lifestyle♥♀
  • No.: xXx
  • รุ่นรถ: CORSA B <GT> 3dr.
  • สีรถ : Caszablanca White
  • เครื่องยนต์: X16XE
Reply #39 on: 24 Jul 2009, 23:58
 :) สยาม แน่นอน ชัวร์ ป๊าบบบ 8)

Name : Mr.KITTISAK TUNTHASUWATH < ตั๋ง >

Tel. : 089-311-0610 (TOT 3G) ขายอะไหล่และของแต่งรถจากญี่ปุ่น สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

My Style : HIP-HOP R&B B-BOY

My Car : CORSA B <GT> WHITE ขาวตั้งแต่เกิด เพราะซื้อป้ายแดง

Engine : 1.4i <C14NZ> AUTO ปุ้งปั้งๆ ไฟออกท่อ เป็น
1.6 GSI <X16XE> F15 แรงกำลังดี+ประหยัดเจงๆเล้ยย

Car Style : JDM OPTION MIŊI ЯÅ€IŊG V.I.P Ðä GäиgstäZ ÐämŊ Shi† MäthefuckeЯ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #40 on: 25 Jul 2009, 00:08
แอบเข้ามาดู เช็ค rating ไม่เลวแฮะ แล่นดีจัง......มีผู้เหวี่ยงแหโดนเข้าแล้วละ แต่ยังไม่โป๊ะเช๊ะ ต้องจำเพาะเจาะจงกว่านี้ เช่น ถ้าบอกว่าสี่แยกปทุมวัน ก็ต้องบอกว่ามุมไหน...มาบุญครอง สยามสแควร์ สยามดิสคัฟเวอรี่ หรือ หอศิลปวัฒนธรรม(เรียกถูกเปล่า ที่สร้างใหม่ๆน่ะ)
แต่จะไบ้ให้นิดนึง
-อยู่ในกรุงเทพ
-คนวัยหนุ่มสาวสมัยนั้นชอบไปเดิน
-ร้าน Tik ก็เป็นร้านหนึ่งที่ดัง ขายของนำเข้าหลายอย่างโดยเฉพาะเสื้อผ้าเด็ก เด็กเริ่มสาว นมเริ่มงอก หาชั้นในที่อื่นไม่มีขาย ต้องมาร้านนี้ ข้อมูลหลังนี่ผมไม่รู้หรอก เมียเขาว่ามา (ตอนที่ผมไปเดินกะแฟน เขาไว้นมมาหลายปีแล้ว)
-แต่ที่ดังที่สุดในย่านนี้ อยู่ไกลๆโน่น
พรุ่งนี้เช้ามาดูกัน ว่าจะมีใครได้กินฟรีมั๊ย 8)

อิอิ งานนี้ผมม่ะได้มาตอบ... แต่จามาแอบแซว.... ว่า... แฟนคนไหนฮะ...น้าเอดดี้....อิอิ ;D ;D ;D

อ่ะ... แซวเล่งนะคร้าบ...แฮะๆๆ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

สยาม ตรงถนนที่ ลงรถไฟฟ้าลงมาแล้วเป็นทางเดินเข้าไปหอสมุดจุฬาครับ  ;) :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #41 on: 25 Jul 2009, 02:02
สยามๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #42 on: 25 Jul 2009, 02:21
คนบ้านนอกแวะมารูดูคำตอบฮะ  :)

Reply #43 on: 25 Jul 2009, 09:03
ว้า...ยังไม่มีใครถูกเลย   มีเหมือนกะจะถูกแต่พออธิบายขยายความแล้วมันไม่ใช่แฮะ เดี๋ยวสายๆค่อยมาเฉลย ให้โอกาสอีกหน่อย

อิอิ งานนี้ผมม่ะได้มาตอบ... แต่จามาแอบแซว.... ว่า... แฟนคนไหนฮะ...น้าเอดดี้....อิอิ
เอาน่าาาา...แฟนก็แล้วกัน.....แฟนแปลว่าไม่ใช่เมีย....น้าเป็นคนชอบพูดใช้คำตรงๆ บางคนหาว่าไม่สุภาพ :ไม่:

ต้น รูปการ์ตูนน่าจะมีคำบอกทุกรูปนะว่าแต่ละรูปอารมณ์อะไร...เลือกไม่ถูกเลย(ดูไม่ออก)

Offline v6man

• **
Reply #44 on: 25 Jul 2009, 10:27
ขอตอบอีกซักที ก่อนพี่มาเฉลย..55 ใช่ถนนคอกวัวตรงเเยกราชดำเนินรึเปล่าครับ ที่มี บาร์โลลิต้า มูเเลงรูจ ตรงเเถวเเมคโดนัลปัจจุบันนี้ (

• **
Reply #45 on: 25 Jul 2009, 11:06
คำตอบสุดท้ายครับ  ถนนเกษร เเถวห้างไดมารู ตอนนี้เป็น บิ๊กซี(รูปในสุดน่าจะเป็นห้างนี้) จะถูกต้องมั้ยครับบบบ

Reply #46 on: 25 Jul 2009, 11:40
เดี๋ยวจะไปข้างนอกแล้ว..... ขอเฉลยเลยนะ......ลองจินตนาการตามไปแล้วกัน มันอยู่ตรงตำแหน่งที่เป็น Central World ในปัจจุบัน  ตอนนั้นคือศูนย์การค้าราชประสงค์ ในภาพเป็นในซอยขนานกับถนนราชดำริ(หรือราชปรารภนะ..ที่มี BigC น่ะ) เข้าทางด้านถนนพระราม1 ตรงข้ามร.พ.ตำรวจ มองตรงไปข้างหน้าเห็นตึกที่สูงสุดโน่น คือ ห้างไทยไดมารู (ที่จริงเข้าทางถนนราชดำริก็ได้) บริเวณนี้เดิมเรียกว่าวังเพชรบูรณ์  แล้วกลายมาเป็นศูนย์การค้า ห้างที่ดังมากสุดคือไทยไดมารูนี่แหละ เปิดทำการปลายปี 2507 ที่ดังเพราะมีบันไดเลื่อนแห่งแรกของไทย ขนาด ห้างเซ็นทรัลมีสาขาอยู่แถวนั้น ยังเป็นห้างเล็กๆ   ในภาพ ดูจากรถแล้วน่าจะเป็นยุคห้างเปิดใหม่ๆ ราว 2507-2508 ผมยังใส่ขาสั้นอยู่สาธิตจุฬา เคยชวนเพื่อนกันมาขึ้นบันไดเลื่อน ยังกะไปเที่ยวสวนสนุก  ผมมาเดินกะแฟนบ่อยๆตอนใส่ขายาวแล้ว ซึ่งเป็นยุคกลางของไดมารูตรงนี้....ต่อมาไดมารูย้ายไปศูนย์การค้าราชดำริ(ฝั่งตรงข้ามถนน)อยู่ในซอย ปัจจุบันเป็นแถวๆข้าง  BigC ตรงข้ามร้านล้อแม็ก(เดี๋ยวนี้ร้านล้อแม็กก็ยังอยู่)......ก่อนที่จะย้ายอีกทีไปเสรีเซ็นเตอร์   ...แล้วก็เลิกไปในที่สุด  

คุณ v6man ให้คำตอบสุดท้ายมาถูกบ้างครับ แต่ผิดตำแหน่ง    คุณ EY3IY(ตั้งชื่อง่ายกว่านี้ได้มะ)ก็คล้ายๆกัน เอาเป็นว่า ให้2คนนี้ไปกินด้วยกันคนละ1อิ่ม(แยกกันไปก็ได้)  ผมจะบอกคุณเจตไว้...ขอทราบชื่อจริงได้มั๊ยครับ

มีข้อมูลบางที่บอกว่า ไทยไดมารูแห่งแรกอยู่ที่ ราชดำริอาเขต (ที่ๆคุณทั้ง2ตอบน่ะครับ) แต่ผิดครับ ที่ถูกต้องคือตามภาพปัญหาซึ่งอยู่ที่ ศูนย์การค้าราชประสงค์ อยู่คนละฝั่งกันครับ ภาพของคุณ วี6แมน นั่นก็อยู่ในราชประสงค์เช่นกัน ไม่ใช่ราชดำริ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #47 on: 25 Jul 2009, 19:14
 :น้ำร้อน:

มาแว้วคำตอบ

หลังจากที่รอมาข้ามคืน

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #48 on: 25 Jul 2009, 22:20
อิอิ เกิดม่ะทันฮะ...แฮะๆๆๆ

ส่วนเรื่องตัวกาตูน... จะหาแบบใหม่ๆมาใส่เพิ่มให้ครับเผื่อจะบอกอารมณ์ได้มากขึ้นครับ... อิอิอิ ;)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline EY3lY

• **
  • Just the way I am*
Reply #49 on: 25 Jul 2009, 22:53
อุ้ย ถูกด้วย ถึงจะถูกมะหมด ก้ดีใจ 555+

ตอนแรกจะเขียนถนน ราชประสงค์แล้ว แต่แม่ดันบอก มะรุว่าใช่เพลินจิตมั้ย เถียงกะย่า 555+

ก้เลย ละๆ ไว้ รุแต่แค่นั้นที่ตอบไป

โอ้ว ว้าวววว *0*

แล้ว 1 อิ่มในที่นี้ 2 คนป่ะค่ะ? คริๆ  :)

และก้คุณ addy ชื่อนู๋เขียน EY3lY มะใช่ IY นะ T^T อ่าน อายลี่ ง่ะ แง้วๆๆ LY ง่ะ >_<"

ชื่อจิงนะค่ะ

วาทิณี เอกบุศย์ (ถ้าได้สองคน อีกชื่อ ก้คงเปงชื่อ นู๋เพชร อ่ะนะ)

สุชน เกษตรชนม์ งับ 0 w 0 / /

ปล. สะใจ ชนะเพชร กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  8) 8) 8)

"ไม่ต้องการสร้างภาพค่ะ"

^^ / /

love_kilayd@hotmail.com

0843211553 *-*

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
Reply #50 on: 26 Jul 2009, 01:15
มากินแถวนี้แจ้งด้วยนะจะไปแจมอยู่ใกล้มากๆ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #51 on: 26 Jul 2009, 08:38
เรานัดกันไปกินก๋วยเตี๋ยวร้านพี่เจตต์กันดีกว่า

แล้วขอไปเยี่ยมชมรถสวยๆๆๆ ที่บ้านลุง addy ต่อด้วยนะคะ

เนอะ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Reply #52 on: 26 Jul 2009, 08:53
แล้ว 1 อิ่มในที่นี้ 2 คนป่ะค่ะ? คริๆ  Smiley

และก้คุณ addy ชื่อนู๋เขียน EY3lY มะใช่ IY นะ T^T อ่าน อายลี่ ง่ะ แง้วๆๆ LY ง่ะ >_<"

ชื่อจิงนะค่ะ

วาทิณี เอกบุศย์ (ถ้าได้สองคน อีกชื่อ ก้คงเปงชื่อ นู๋เพชร อ่ะนะ)

สุชน เกษตรชนม์ งับ 0 w 0 / /

ปล. สะใจ ชนะเพชร กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  

ที่แรกงง...ขอ2คน แต่ให้มา3ชื่อ...กร๊ากกกก...อ่านอีกที...รู้แล้ว สะใจ ชนะเพชรไม่ใช่ชื่อคน  :หึหึ:
เอ้าหยวน 2 ก็ได้ เห็นเป็นหญิงนะ ลุงมักใจอ่อนกะหญิงเสมอ..นิสัย!
แล้วชื่อ user name น่ะทำไมมีเลข3....ชื่อหนู อายลี่ น่าจะเอาสั้นๆง่ายๆว่า ELY อ่านว่า อีล่าย ไงคริคริ

เรานัดกันไปกินก๋วยเตี๋ยวร้านพี่เจตต์กันดีกว่า

แล้วขอไปเยี่ยมชมรถสวยๆๆๆ ที่บ้านลุง addy ต่อด้วยนะคะ
ได้เลยเป้ย :ตาปิ้ง:

Reply #53 on: 26 Jul 2009, 09:10
กินอีกแล้วคร้าบ....เ่พ่น้อง.... 8) 8) 8) 8) 8)

ถ้ายังอยู่จะไปด้วยนะฮะ...อิอิ :D

lap Time

Offline Omega VIP

Reply #54 on: 26 Jul 2009, 14:51
ลุงแอ๊ดครับ

ถ้าชื่อ  สะใจ  ชนะเพชร  มันน่าจะชื่อนักมวย เวทีราชดำเนินครับ   8) 8) 8)

ป.ล.น้องเพชร นัดวันจะยิ่งมีชื่มากมายครับ

• **
Reply #55 on: 26 Jul 2009, 15:32
เกือบถูก เกิดเกือบทันช้าไป ห้าหกปี ถึงเกิดทันก็เป็นทารกอยู่ 55..ที่เเท้ไดมารูอยู่ฝั่งตรงข้ามนี่เอง  พี่ addy ตอนใส่ขายาวพาเเฟนมาเทียวที่นี่ สมัยนั้นต้องนั่งร้านอะไรครับ ถึงจะเท่ ....` ส่วนทริปไป กิน ก๋วยเตี๋ยว เเล้วต่อด้วยการได้ชมรถพี่addy นี่เยี่ยมจริงๆ ไปเมื่อไห่บอกกันด้วยครับ ถ้าไม่ติดธุระไปด้วยเเน่นอน  :)

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #56 on: 26 Jul 2009, 15:42
เกือบถูก เกิดเกือบทันช้าไป ห้าหกปี ถึงเกิดทันก็เป็นทารกอยู่ 55..ที่เเท้ไดมารูอยู่ฝั่งตรงข้ามนี่เอง  พี่ addy ตอนใส่ขายาวพาเเฟนมาเทียวที่นี่ สมัยนั้นต้องนั่งร้านอะไรครับ ถึงจะเท่ ....` ส่วนทริปไป กิน ก๋วยเตี๋ยว เเล้วต่อด้วยการได้ชมรถพี่addy นี่เยี่ยมจริงๆ ไปเมื่อไห่บอกกันด้วยครับ ถ้าไม่ติดธุระไปด้วยเเน่นอน  :)

เราไปกันวันอาทิตย์หน้าเลยดีมั๊ยค่ะ ( 2 ส.ค.)

:) :)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• **
Reply #57 on: 26 Jul 2009, 16:14
ได้ครับ   ....ไม่ทราบพี่ addy สะดวกรึเปล่าครับ

Reply #58 on: 26 Jul 2009, 16:55
ได้ครับ อาทิตย์ก็ดี เพราะเสาร์หน้าจะไปรับรถโบราณเสร็จมาอีกคัน(Holden)  ถ้าตามนี้เดี๋ยวจะได้บอกคุณเจตเจ้าของร้านให้อยู่ด้วย

เกือบถูก เกิดเกือบทันช้าไป ห้าหกปี ถึงเกิดทันก็เป็นทารกอยู่ 55..ที่เเท้ไดมารูอยู่ฝั่งตรงข้ามนี่เอง พี่ addy ตอนใส่ขายาวพาเเฟนมาเทียวที่นี่ สมัยนั้นต้องนั่งร้านอะไรครับ ถึงจะเท่ ....` ส่วนทริปไป กิน ก๋วยเตี๋ยว เเล้วต่อด้วยการได้ชมรถพี่addy นี่เยี่ยมจริงๆ ไปเมื่อไห่บอกกันด้วยครับ ถ้าไม่ติดธุระไปด้วยเเน่นอน  :)
พี่ทานง่ายๆ ไม่พิถีพิถัน ชอบก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัวน้ำใสร้าน ช้างเผือก (ดังมาก) อยู่ตรงแถวๆ Stardust นั่นแหละ  แต่ถ้าอารมอยาก ฟาสท์ฟู๊ด ก็ต้องร้าน Wimpy สั่ง hamburger ไม่มีหรอกนะร้าน แม็ก เมิ๊ก อะไรน่ะ McDonald's มาครั้งแรกเมื่อไหร่ไม่รู้จำไม่ได้ รู้แต่ว่ามาเดี่ยวๆ แห่งเดียวเลย  แถวๆสีลม

• **
Reply #59 on: 26 Jul 2009, 17:34
เยี่ยมเลยครับ ไ้ด้ยลโฉมรถ holden อีกคัน  อ้อ รายงานชื่อครับ ชื่อ  ทาย ครับ  ว่าเเต่ ร้านอยู่เเถวไหน ขอภัยไม่ทราบจริงๆครับ พี่น้องครับนัดเวลากันดูนะครับ ไปหลายคน คึกคักดีโดยเฉพาะคนที่เข้ามาโพส กระทู้นี้ ไม่น่าพลาด ก๋วยเตี๋ยวอร่อยรถสวยๆบรรยากาสเก่าๆ classicๆ:)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง