++กิจกรรมใหม่อีกแย้วว~ ชวนปลูกป่าชายเลนที่ อช. สามร้อยยอด

Nu_Paiy · 9535

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
เหนพี่เค้ามาโพสไว้ที่ Optraclub น่าสนใจดี เพื่อพวกเราอยากไปค่ะ

โครงการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ
เนื่องในวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ ปีที่ ๕

หลักการและเหตุผล
เพื่อ เป็นการเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ จึงจัดทำ “ โครงการปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ” ณ อุทยานแห่งชาติ เขาสามร้อยยอด ซึ่งเป็นอุทยานแห่งชาติทางทะเลแห่งแรกของประเทศไทย โดยเน้นในส่วนที่เป็นพื้นที่ป่าชายเลน เน้นการปลูกพันธุ์ไม้ท้องถิ่นและพันธุ์ไม้ของผืนป่านั้น
ทั้งนี้ การปลูกป่าชายเลนในบริเวณพื้นที่อุทยานแห่งชาติ เขาสามร้อยยอด หรือพื้นที่ป่าชายเลนในท้องที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ครั้งนี้ นอกจากจะเป็นการฟื้นฟูสภาพแวดล้อม อนุรักษ์ธรรมชาติ เพื่อดำรงรักษาระบบนิเวศแล้ว ยังเป็นการลดภาวะโลกร้อน ลดปริมาณกาซคาร์บอนไดออกไซด์ และสารเรือนกระจกอื่นๆ อีกด้วย

วัตถุประสงค์
๑. เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ และแสดงความจงรักภักดีแด่ สมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ เนื่องในวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๒
๒. เพื่อฟื้นฟูสภาพป่าชายเลนในเขตอุทยานแห่งชาติ เขาสามร้อยยอด ตลอดจนพื้นที่ป่าชายเลนในพื้นที่ใกล้เคียง ที่มีสภาพเสื่อมโทรม ให้ฟื้นคืนสุ่ความสมบูรณ์ และเพิ่มพื้นที่ป่าชายเลน
๓. เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกให้ประชาชนทุกหมู่เหล่า ทุกเพศ ทุกวัย ทุกสาขาอาชีพ มีใจรักต้นไม้ รักป่าไม้ รักป่าชายเลน หวงแหนทรัพยากรธรรมชาติและระบบนิเวศ สิ่งแวดล้อม
๔. สร้างแหล่งอนุบาลสัตว์น้ำเล็กๆ แนวกำบังคลื่น ลม การพังทลายของชายฝั่ง ชายตลิ่งบริเวณปากคลอง หรือปากแม่น้ำ
๕. ลดภาวะโลกร้อน ลดมลพิษในอากาศ

เป้าหมาย
ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติฯ โซน FPT31/1 ในเนื้อที่ ๑ ไร่ พันธุ์กล้าไม้ชายเลนจำนวน ๓๐๐ กล้า
(ให้เจ้าหน้ที่ดำเนินการจัดเตรียมกล้าไม้ และ พื้นที่การปลูกไว้ให้โดยเราสามารถเข้าปลูกป่าในวันดำเนินกิจกรร มได้เลย)

ระยะเวลาการดำเนินการ
วันที่เสาร์ที่ ๑๕ เดือน สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ เวลา ๑๐.๐๐ – ๑๒.๐๐ น.

พื้นที่กิจกรรม
โซน FPT31/1 เขตอุทยานแห่งชาติ เขาสามร้อยยอด

งบประมาณดำเนินการ
โครงการ ปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติฯ ครั้งนี้ ใช้งบประมาณ ๒,๐๐๐ บาทโดยประมาณ (ค่าเจ้าหน้าที่อุทยานในการจัดเตรียมพื้นที่, เตรียมกล้าไม้, ดูแลการปลูกป่า และเต้นท์หลบแดด)

ผลที่คาดว่าจะได้รับ
๑. เพื่อนสมาชิกได้มีส่วนร่วมโครงการปลูกป่าชาเลนเฉลิมพระเกียรติฯ ได้น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ และแสดงความจงรักภักดีต่อพระองค์ท่าน
๒. ได้รับการปลูกฝัง ปลูกจิตสำนึก ให้มีใจรักป่าชายเลน รักธรรมชาติ และรักสิ่งแวดล้อม เกิดความหวงแหนในสิ่งดังกล่าว
๓. ได้ร่วมฟื้นฟู ร่วมอนุรักษ์ ร่วมเพิ่มพื้นที่ป่าชายเลน ลดปัญหาสภาวะโลกร้อนไดส่วนหนึ่งเพิ่มแหล่งอนุบาลสัตว์น้ำทะเล
๔. สร้างความสามัครคีในหมู่คณะ

ดังนั้น ทางกระผม นายขจรศักดิ์  ทองพาศน์
สมาชิกชมรม Colorado-Club.Net หมายเลข 038
จึงใคร่ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิก ชาว Aveo-Club ทุกท่าน
ทำกิจกรรมร่วมกัน...ณ วันและเวลาดังกล่าว...

ขอบพระคุณทุกครับ...

นายขจรศักดิ์  ทองพาศน์
สมาชิกชมรม Colorado-Club.Net หมายเลข 038

หมายเลขติดต่อเข้าร่วมกิจกรรม

081-916-2133 พี่หนุ่ย
081-655-7176 โกมากิKomaKi

กระทู้ปลูกป่า...เชิญคลิก เลยครับ...
http://bbznet.pukpik.com/scripts2/view.php?user=colorado&board=19&id=1&c=1&order=numtopic

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
แล้วเราต้องเตรียมอะไรไปบ้างป่าว

ถ้าเกิดไปร่วมงานนี้อ่ะคะ

ปล...กิจกรรมถี่ยิบเลยนะเนี่ย

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline pandache

• นักรบพเนจร
  • **
  • I'm MoppeT_T
เจ้าแม่ทริปตัวจริง... :) :)

------------------------------------------------------

หนทางยังอีกยาวไกล.... (TT_TT).....ไอ้ต้าลูกรัก..

------------------------------------------------------

What can I do.. when I so tried... (_ _ " )

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เดือนนี้ !! ..  :shock:

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เดือนนี้อีกแร้วว

นั่นนะสิค่ะ

เอาไงดี อยากไป แต่..............

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เสาร์-อาทิตย์ ผมไปไหนไม่ได้อีกนาน  ???

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 :o :o กิจกรรมเยอะดีกันจังเนอะ

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline zince

พี่ว่าพักทำตังค์ ม่างดีกว่าอะ ใครมีคอนโดผ่อนถูกๆ แถว กทม. มะ ไปกลับเหนื่อยอะ อิอิ ;D

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

• เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 :มั้ง: :มั้ง:พี่อยู่แถวไหนรึ :น้ำร้อน:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Moderator
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
:มั้ง: :มั้ง:พี่อยู่แถวไหนรึ :น้ำร้อน:

สงสัยพี่ซิ้นนอนแล้ว  ....

พี่ซิ้นอยู่ระยองค้า  แต่มา meet กะพวกเราเหมือนอยู่ใกล้ ๆ เลย

:D :D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

:o :o.....นี้แสดงว่าใจมันรัก....

ไม่ได้รักทามมะดานะ

รักแบบสุดตีน.....อิอิ :D 8)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ว่าพักทำตังค์ ม่างดีกว่าอะ ใครมีคอนโดผ่อนถูกๆ แถว กทม. มะ ไปกลับเหนื่อยอะ อิอิ ;D

ของแม่น้องเก้างัย ผ่อนได้รึป่าวล่าาา 55+
ส่วนที่อื่น ขอผมเก็บตังค์ก่อน จะหาที่เก็บสมบัติมันรกบ้านเหลือเกิน ถ้าได้จะทำเคบินไว้นอนเล่น 55+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

จะซื้อคอนโดเลยหรอค่ะ   :วิญญาณ: :วิญญาณ:

หาโรงแรม หรือ service apartment อยู่สบายกว่าป่าววววค่ะ

แถวบ้านเป้ย คืนละ 400-500 เองค่ะ

:) :)

^
^
เออ นั่นอ่ะดิ

อย่างงี้ สงสัยพี่ซิ้นก่คงต้องหาบ้าน-คอนโด ไว้ไปพักตอนมิตติ้งทุกจังหวัดเลยอ่ะดิ
หรือมีแผนรัยซ้อนรึป่าว เพราะถ้ามีบ้านทิ้งไว้แล้ว ก่ต้องมีคนเฝ้าอ่ะดิ !!

เอ้า ดูแผนเดือนหน้ากันเลยดีกว่านะนู๋เป้ย..
กันยา ฝั่งปราจีน ชัวร์รึป่าว??
ตุลา ภูทับเบิกเขาค้อ หรือว่าจะเป็น 7 คต ภาค2 ดี..!!
พฤศจิกา ชายทะเลตะวันออก
ธันวา หลบไปปาย ภาค2

หมดปีซะแล้น !!

^
^

อย่างงี้ สงสัยพี่ซิ้นก่คงต้องหาบ้าน-คอนโด ไว้ไปพักตอนมิตติ้งทุกจังหวัดเลยอ่ะดิ
หรือมีแผนรัยซ้อนรึป่าว เพราะถ้ามีบ้านทิ้งไว้แล้ว ก่ต้องมีคนเฝ้าอ่ะดิ !!

เอ้า ดูแผนเดือนหน้ากันเลยดีกว่านะนู๋เป้ย..
กันยา ฝั่งปราจีน ชัวร์รึป่าว??
ตุลา ภูทับเบิกเขาค้อ หรือว่าจะเป็น 7 คต ภาค2 ดี..!!

เออ...จิงอย่างคุณนุ่นว่า หาคนมานอนเฝ้าซะเลย อิอิ
ห้องเช่า ไม่ค่อยชอบเลยอะครับ ไม่รู้ว่ามันมีอะไรด้วยหรือเปล่า กลางคืนนอนน่ากลัวมากๆ ครับ..........น้องเป้ย
เลยอยากได้ คอนโดห้องเล็กๆ ผ่อนแบบเช่าไปเรื่อยๆ อิอิ ขัยรถกลางคืนกลัว...หิน...นะครับ ตอนนี้กำลังฮิตเลย

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline joyalice

• Moderator
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
^
^

พี่นุ่นคะ ต.ค. ไป กาญ ค่ะ อยากไปแพริมเขื่อนน 555

ส่วน ธ.ค. อยากขึ้นเหนือค่ะ ... แค่นี้ก้อหาเงินไปเที่ยวไม่ทันนนแล้วววนะเนี่ยยย~

Offline Omega VIP

^
^

เออ...จิงอย่างคุณนุ่นว่า หาคนมานอนเฝ้าซะเลย อิอิ
ห้องเช่า ไม่ค่อยชอบเลยอะครับ ไม่รู้ว่ามันมีอะไรด้วยหรือเปล่า กลางคืนนอนน่ากลัวมากๆ ครับ..........น้องเป้ย
เลยอยากได้ คอนโดห้องเล็กๆ ผ่อนแบบเช่าไปเรื่อยๆ อิอิ ขัยรถกลางคืนกลัว...หิน...นะครับ ตอนนี้กำลังฮิตเลย

พี่นุ่นครับ พี่เอ้ยังไม่ CF มาเลยอ่ะว่าไปรึเปล่า แก่งหินเพลิง  แต่งานที่ปราจีนฯ กอล์ฟพร้อมแล้ว  อยากล่องแก่งที่ยากกว่านครนายกอ่ะครับ

พี่ซิ้นครับ พี่ชายกลัวอะไรหรอ  ใช่ผีผ้าห่มป่ะครับ ;D ;D ;D  แต่อาทิตย์หน้าจะลงไปเปลี่ยนกระจกที่ กทม. จะไปเปิดห้องนอนกับเต้ที่ ลาดพร้าว 130  อ่ะครับ

เอ้า...อยากไปไหนว่ากันมาค่ะพี่น้องงงง

จัดไป....

ส่วนทริปป่าชายเลนกับ Colorado พักไว้ก่อนละกันนะคะ

เด๋วนู๋จะโทรไปคุยกับพี่เค้า บอกว่ามีทริปหน้ายังไง ให้ชวนกันด้วย

ดีม๊ะ...เนอะๆๆ สานสัมพันธ์มากมายยยยย

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า

คอนโดแถวที่ทำงานตาล มีค่ะตึกคันทรีอยู่แถวสี่แยกบางนา สนใจมั้ยพี่ซิ้น
แต่จะเป็นมือสองแล้วนะค่ะ ถ้าห้องสูท 2 นอน 2 น้ำ ก็น่าจะประมาณ ล้านสาม
แต่ถ้าเป็นห้องสตูดิโอ ก็ประมาณ 800,000 เห็นคนที่เคยเช่าอพาท์เม้นท์แถวนี้
เค้าเช่าอยู่ห้องละ 3พันกว่าๆ แถวแยกบางนา แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนมาผ่อนคอนโดแทน
แล้วค่ะ ราคาผ่อนก็ไม่หนีกันเท่าไร แถมได้เป็นของตัวเองอีกค่ะ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
คอนโดบอมบ์ห้องสตูก็อยู่แถวๆ 0.9 - 1.1 ล้านครับ ตึกใหญ่ที่กำลังสร้างอยู่นะ  :)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
^
^

พี่นุ่นครับ พี่เอ้ยังไม่ CF มาเลยอ่ะว่าไปรึเปล่า แก่งหินเพลิง  แต่งานที่ปราจีนฯ กอล์ฟพร้อมแล้ว  อยากล่องแก่งที่ยากกว่านครนายกอ่ะครับ

พี่ซิ้นครับ พี่ชายกลัวอะไรหรอ  ใช่ผีผ้าห่มป่ะครับ ;D ;D ;D  แต่อาทิตย์หน้าจะลงไปเปลี่ยนกระจกที่ กทม. จะไปเปิดห้องนอนกับเต้ที่ ลาดพร้าว 130  อ่ะครับ

ลำน้ำเข็กพิโลกงะ ยากที่สุดเลยอะ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

พี่นุ่นครับ พี่เอ้ยังไม่ CF มาเลยอ่ะว่าไปรึเปล่า แก่งหินเพลิง  แต่งานที่ปราจีนฯ กอล์ฟพร้อมแล้ว  อยากล่องแก่งที่ยากกว่านครนายกอ่ะครับ

พี่ซิ้นครับ พี่ชายกลัวอะไรหรอ  ใช่ผีผ้าห่มป่ะครับ ;D ;D ;D  แต่อาทิตย์หน้าจะลงไปเปลี่ยนกระจกที่ กทม. จะไปเปิดห้องนอนกับเต้ที่ ลาดพร้าว 130  อ่ะครับ

ไปนอนด้วยคนดิ อยากไปสวิงกิ้งด้วยอะ  8) 8) 8) อยากเปลี่ยนช่วงล่างหน้าอะครับ

คอนโดแถวที่ทำงานตาล มีค่ะตึกคันทรีอยู่แถวสี่แยกบางนา สนใจมั้ยพี่ซิ้น
แต่จะเป็นมือสองแล้วนะค่ะ ถ้าห้องสูท 2 นอน 2 น้ำ ก็น่าจะประมาณ ล้านสาม
แต่ถ้าเป็นห้องสตูดิโอ ก็ประมาณ 800,000 เห็นคนที่เคยเช่าอพาท์เม้นท์แถวนี้
เค้าเช่าอยู่ห้องละ 3พันกว่าๆ แถวแยกบางนา แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนมาผ่อนคอนโดแทน
แล้วค่ะ ราคาผ่อนก็ไม่หนีกันเท่าไร แถมได้เป็นของตัวเองอีกค่ะ

มันต้องจ่ายงวดแรกเท่าไรอะครับ ทีเหลือเดือนละ 3000 กว่าๆ เหรอ น่าสนนะ ว่าแต่ที่จอดรถดีไหมอะครับ ซื้อไว้เผื่อหลานไปเรียนด้วย
เอ่ๆ......... แต่ 3000 นี่ กี่ปีกว่าจะหมด ......20 กว่าปี โอ้ 

คอนโดบอมบ์ห้องสตูก็อยู่แถวๆ 0.9 - 1.1 ล้านครับ ตึกใหญ่ที่กำลังสร้างอยู่นะ  :)

คอนโดบอมที่จอดรถหายากอะ วันนั้นไปรอเอาวิทยุ รถเข้ามาเรื่อยๆ เลย เมาๆ มีหวังได้รูดกำแพงแน่เลยครับ อิอิ ;D ;D

[/quote]

มันต้องจ่ายงวดแรกเท่าไรอะครับ ทีเหลือเดือนละ 3000 กว่าๆ เหรอ น่าสนนะ ว่าแต่ที่จอดรถดีไหมอะครับ ซื้อไว้เผื่อหลานไปเรียนด้วย
เอ่ๆ......... แต่ 3000 นี่ กี่ปีกว่าจะหมด ......20 กว่าปี โอ้  

คอนโดบอมบ์ห้องสตูก็อยู่แถวๆ 0.9 - 1.1 ล้านครับ ตึกใหญ่ที่กำลังสร้างอยู่นะ  :)

คอนโดบอมที่จอดรถหายากอะ วันนั้นไปรอเอาวิทยุ รถเข้ามาเรื่อยๆ เลย เมาๆ มีหวังได้รูดกำแพงแน่เลยครับ อิอิ ;D ;D
[/quote]

ตาลถามพี่ที่เค้ารู้จักกันกับพี่ที่ซื้อคอนโดนี้เค้าบอกว่าดาวน์ประมาณ 3-4 แสนบาทอ่ะค่ะ
เพราะห้องมัน 8แสนกว่าๆ ประมาณ 2ปีที่แล้วแล้วผ่อนประมาณ 4-5พันบาท แต่ตาลก็ถามน้องที่เค้าเช่าคอนโดนี้
เค้าบอกว่ามันมีหลายราคาค่ะพี่ แล้วแต่ห้อง ส่วนที่จอดรถไม่ต้องกังวลเยอะมาก มีหลายชั้น
ตาลยังไปเช่าเค้าจอดรถเลยเดือนละ 600 เวลาไปทำงานก็เอารถขึ้นไปจอด เพราะหน้าออฟฟิตไม่มีที่จอดรถเยอะ
แถมตากแดดทั้งวันสงสารรถค่ะ เช่าจอดจอดได้ทั้งวันทั้งคืน มียามเฝ้าด้วยค่ะ เพราะตอนนี้ระแวกนี้คอนโดที่ขึ้นใหม่ๆ
อยู่ที่ ล้านต้นๆ เพราะอยู่ริมสุขุมวิท ติดกับรถไฟฟ้าก็จะแพงค่ะ แต่คันทรีทาวเวอร์ ก็อยู่ระแวกรถไฟฟ้าเหมือนกัน
มันจะอยู่เส้นถนนสรรพาวุธอ่ะค่ะ พอดีตึกนี้มันอยู่หลัง office ตาลเลยค่ะ ข้างหน้าจะมี แบงค์กรุงไทย
ฝั่งตรงข้ามเยื้องๆกันก็จะเป็นคอนโดบางนาเรสซิเด้น  สมัยก่อนจะมีเพื่อนของน้องสาว แม่เค้าซื้อคอนโดที่ตึกคันทรี
ไว้ห้องนึง น้องเค้าเป็นคนจันทบุรี มาเรียนกรุงเทพฯเหมือนกันเรียนที่สแตมป์ฟอร์ดตรงสรรพาวุธ ก็ตรงข้ามกับโรงเรียนพอดี
แต่ตอนนี้โรงเรียนปิดไปแล้วค่ะ เรียนจบพอดีกลับบ้านไปอยู่จันทบุรี แต่ห้องก็ยังอยู่ไม่ยอมขาย (ตอนนี้เป็นลูกสะใภ้
หาดวงเดือนรีสอร์ทไปแระที่เกาะเสม็ด)
เผื่อไว้เข้ากรุงเทพฯเค้าก็มาพักที่นี่อ่ะค่ะ ถ้าพี่ซิ้นสนใจก็จะลองถามๆ น้องๆ ที่เค้าเช่าให้ว่ามีห้องไหนขายบ้าง แต่รับรอง
เงียบเป็นส่วนตัวผู้คนไม่จอแจค่ะ

Offline aor

ผมอยู่บางนาเพลส สรรพาวุธ กั๊บ เท่าที่เห็นมีคนใช้โอเปิ้ลอยู่ 2 บ้าน ผมกับอีกคนใช้ Omega A แวน

ผมอยู่บางนาเพลส สรรพาวุธ กั๊บ เท่าที่เห็นมีคนใช้โอเปิ้ลอยู่ 2 บ้าน ผมกับอีกคนใช้ Omega A แวน

อยู่ใกล้กันเลย ตาลทำงานอยู่ ในหมู่บ้านนภาลัยค่ะ
รถคุณอ้อ สีอะไรอ่ะค่ะ เห็นวิ่งอยู่แถวๆสรรพวุธก็หลายคันค่ะ
บางนาเพลสก็น่าอยู่นิค่ะ ตึกไม่ค่อยสูงเท่าไร (กลัวความสูง) 8)

Offline aor

Offline aor

CORSA คันสีฟ้า คุ้นๆ นะค่ะเหมือนเคยเห็น
แต่จะใช่หรือเปล่า จะได้จำไว้ไงค่ะ เผื่อเจอจะได้ทักทายกัน
ตาสวยนะค่ะเนี่ย ตาก็อตซิล่า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง