[ CORSA B ]

junglejump · 16257

Offline junglejump

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
on: 03 Aug 2009, 23:17
 ;) สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งซื้อรถมา เปลี่ยนไฟหน้าไปอย่างเดียว ที่เหลือก็มาแบบนี้อยู่แล้วครับ อนาคตจะติดกันสาดที่ขอบประตูแล้วก็แก็ปหลังดำด้านครับกับสปอยเลอร์ข้างดำด้าน
« Last Edit: 05 Aug 2009, 03:25 by kamolwat_t »

• *
Reply #1 on: 03 Aug 2009, 23:18
/

Offline ยัยแมวอ้วน

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
    • Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #2 on: 03 Aug 2009, 23:20
มาต้อนรับคะ

:) :)

ยินดีต้อนรับนะคะ

มีปัญหาอะไร อย่าลืมที่นี่นะคะ  มีเพื่อน ๆ พี่ ๆ คอยช่วย ๆ กันอยู่ค้า..

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• *
Reply #3 on: 03 Aug 2009, 23:21
3

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #4 on: 03 Aug 2009, 23:22
ยินดีต้อนรับครับผม อิอิ รถสวยมากครับพี่ อิอิ ดูเนียบๆ เรียบๆ แต่ดุดัน ในตัว เท่ครับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

• *
Reply #5 on: 03 Aug 2009, 23:24
สมัครสมาชิกปับ ลงภาพปุป ก็มีคนมาตอบกระทู้ตอนรับเลย นอนดึกเหมือนกันนะครับเนี่ย

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #6 on: 03 Aug 2009, 23:25
สมัครสมาชิกปับ ลงภาพปุป ก็มีคนมาตอบกระทู้ตอนรับเลย นอนดึกเหมือนกันนะครับเนี่ย

อิอิ  ยังหัวค่ำอยู่เลยค่ะ

;)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• *
Reply #7 on: 03 Aug 2009, 23:28
ผมซื้อรถคันนี้มาได้อาทิตย์เดียวเองครับพี่สาวเห็นเค้าเกิดชอบ วันนี้พี่สาวผมเลยไปเอาสีแดงมาอีกคันเดียวไว้แต่งให้สวยก่อนแล้วจะเอามาลงให้ชมครับ

Offline gucoach

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #8 on: 03 Aug 2009, 23:28
ยินดีต้อนรับคราบบบ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
Reply #9 on: 03 Aug 2009, 23:33
Welcome to OPEL.in คับ

อยากได้ไฟหน้ามั่งจังเรย หุหุ

รถสวยคับ ดุดันดี

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

• *
Reply #10 on: 03 Aug 2009, 23:35
นี้ไงเพิ่งไปถอยป้ายแดง เอ้ย คันแดงมาครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #11 on: 04 Aug 2009, 00:31
อ่ะ... สวัสดีครับ...

:)

ที่นี่นอนกัน...เกือบเช้า... 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
Reply #12 on: 04 Aug 2009, 01:31
 :สำนึก: :สำนึก:....อ่าไม่เกิบเช้ามั้ง

เช้าเลยและ 8)

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #13 on: 04 Aug 2009, 09:03
คอซ่าสองคัน สองสไตล์เลยนะครับ เท่ห์ดีครับ  :D

www.opel.in.th

089-7015533

Offline ntping

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #14 on: 04 Aug 2009, 09:38
คมเข้มมาก  :D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #15 on: 04 Aug 2009, 09:43
ชอบเขียวทหาร ดุดันดี..แต่สีนี้กะโฉลกผมไม่ถูกกันเลย

ฝากถึงพี่สันติ.. เขียวที่พี่อยากทำ เขาเอามาโชว์แล้ว..ช้าไปแล้วอ่ะคร้าบพี่
จะทำสีทหาร ก่มีคนทำแล้ว
จะลงเครื่องดีเซล ก่มีคนลงแล้ว

เอ้า..รีบเลย โปรเจ็คต่อไป

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
Reply #16 on: 04 Aug 2009, 10:14
ชอบเขียวทหาร ดุดันดี..แต่สีนี้กะโฉลกผมไม่ถูกกันเลย

ฝากถึงพี่สันติ.. เขียวที่พี่อยากทำ เขาเอามาโชว์แล้ว..ช้าไปแล้วอ่ะคร้าบพี่
จะทำสีทหาร ก่มีคนทำแล้ว
จะลงเครื่องดีเซล ก่มีคนลงแล้ว

เอ้า..รีบเลย โปรเจ็คต่อไป

สีลาย คาบอนยังไม่มีคนทำครับ แล้วก็เครื่อง เจด ก็ยังไม่มีคนลง จัดเลยพี่  :D

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #17 on: 04 Aug 2009, 10:22
ยินดีต้อนรับค่ะ

มาตอบม่ะคืนไม่ได้ เพราะลัลล๊าอยู่  5555+

รถสวยจังเลยค่ะ

ว่างๆ พามาโชว์ตัวหน่อยนะคะ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #18 on: 04 Aug 2009, 12:33
ดุดันสไตล์ยุโรปเลยครับ

รูปถ่าบรรยากาศก็ให้  :D

Offline Omega VIP

Reply #19 on: 04 Aug 2009, 13:17
ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ  Twin Effect ครับ งานนี้ 2 ศรีพี่น้อง จอมซิ่ง Let's Go

คำเตือน การขับคอซ่า จะทำให้ประสิทธิภาพในการขับรถใหญ่ลดลง  ;D ;D ;D เพราะ มันมุดได้ตลอด  สร้างเลนของเราได้  ไต่ฟุตบาท  ปาดทางเท้า เราทำให้คุณนิสัยเสีย 

8) 8) 8) 8) 8)

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
Reply #20 on: 04 Aug 2009, 13:24
โหสีเขียวดูดุมากเลยครับ

สีแดงก็ออกแนวรถนอกมากเลย

น่าอิฉาจังมีตั้ง 2 คันแนะ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

• *
Reply #21 on: 04 Aug 2009, 13:43
ขอบคุณทุกคนครับที่เข้ามาชมกัน ก็แต่งไปที่ละนิดนะครับ งบน้อย ค่อยๆไป ผมอยู่แถว หมู่บ้านนักกีฬา ใกล้ๆกับสนามบินสุวรรณภูมิถ้าใครมาเจอกันก็ทักกันได้ครับ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
Reply #22 on: 04 Aug 2009, 14:11
ไม่ไกลกันเท่าไหร่เลยค่ะ

เป้ยอยู่ลำสาลี ขายพวงมาลัยอยู่กลาง 4 แยกนั่นแระ

5555+
 :o 8) 8)

วิ่งไปวิ่งมา ศรีนครินทร์ มอเตอร์เวย์ เกือบทุกวันแระค่ะ

เจอกันทักทายได้น๊า...

Astra 5 DR. สีแดง ค่ะ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline aor

Reply #23 on: 04 Aug 2009, 14:33
โห คนเดียวควบน้องซ่าร์ 2 คันเลยหรือครับ หาแบบ 5 ประตูมาอีกคันซิครับท่าน ผมมีคอร์ซ่าแค่คันเดียวแต่กำลังสะสมของแต่งเพิ่มจนอาจต้องไปหาแบบ 3 ประตูมาแต่งเล่นอีก

Offline Omega VIP

Reply #24 on: 04 Aug 2009, 14:43
โห คนเดียวควบน้องซ่าร์ 2 คันเลยหรือครับ หาแบบ 5 ประตูมาอีกคันซิครับท่าน ผมมีคอร์ซ่าแค่คันเดียวแต่กำลังสะสมของแต่งเพิ่มจนอาจต้องไปหาแบบ 3 ประตูมาแต่งเล่นอีก

ช่วงนี้ไม่ค่อยพูดถึง Astra สีดำเลยนะครับ  เดี๋ยวมันน้อยใจเอานะ  รถ Opel มันเลือกเจ้าของนะครับ บ้างครั้งมีตังค์ ก็เอามันมาขับไม่ได้

Offline pandache

• นักรบพเนจร
  • **
  • I'm MoppeT_T
Reply #25 on: 04 Aug 2009, 15:23
รถสวยค่ะ... :D :D

แต่จะไม่พูดว่าชอบอีก.. เด่วนู๋ต้าเรางอน.. ช่วงนี้ ต้องยิ่งพยายามง้ออยู่...  :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

------------------------------------------------------

หนทางยังอีกยาวไกล.... (TT_TT).....ไอ้ต้าลูกรัก..

------------------------------------------------------

What can I do.. when I so tried... (_ _ " )

Offline aor

Reply #26 on: 04 Aug 2009, 15:45
Astra สีดำหรือครับ กำลังตัดสินใจสั่งถุงหนังหุ้มคันเกียร์จากอังกฤษอยู่ ถ้าได้มาแล้วคงได้ฤกษ์ติดตั้งหัวเกียร์ ด้ามเบรคมือของ Steinmetz ลงไป บวกแผ่นทับทิม/สะท้อนแสงหลังของ Irmscher อีกชิ้น ก็คงจบล่ะครับ อยากได้โคมกลมแต่ไม่ชอบแบบเป็นแผงที่รวมกระจังหน้าไว้ด้วย

สำหรับคอร์ซ่าดูเหมือนว่าจะมีของให้แต่งมากกว่า ที่ยังขาดอยู่และคิดกำลังสั่ง ได้แก่
- โช๊คค้ำกระโปรง
- โช๊คค้ำประตูที่ 5
- สเกิร์ตข้างของตัว GSi (มีฝาปิด สำหรับแม่แรงดันยกรถเปลี่ยนล้อ)
- หน้าปัทม์แบบ ดิจิตอล (กำลังสงสัยว่าเขาใช้ของตัว Kadett GSi ติดเข้าไป)
- โคมหน้าไฟกลมอีกสักชุด (เป็น spare)
- ส่วนล้อ อยากได้ Ronal Bear (ลายหมี) โคตรน่ารักเลย

Offline aor

Reply #27 on: 04 Aug 2009, 15:55
อวดนิดนึงคงไม่ว่ากัน

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
Reply #28 on: 04 Aug 2009, 16:00
Astra สีดำหรือครับ กำลังตัดสินใจสั่งถุงหนังหุ้มคันเกียร์จากอังกฤษอยู่ ถ้าได้มาแล้วคงได้ฤกษ์ติดตั้งหัวเกียร์ ด้ามเบรคมือของ Steinmetz ลงไป บวกแผ่นทับทิม/สะท้อนแสงหลังของ Irmscher อีกชิ้น ก็คงจบล่ะครับ อยากได้โคมกลมแต่ไม่ชอบแบบเป็นแผงที่รวมกระจังหน้าไว้ด้วย

สำหรับคอร์ซ่าดูเหมือนว่าจะมีของให้แต่งมากกว่า ที่ยังขาดอยู่และคิดกำลังสั่ง ได้แก่
- โช๊คค้ำกระโปรง
- โช๊คค้ำประตูที่ 5
- สเกิร์ตข้างของตัว GSi (มีฝาปิด สำหรับแม่แรงดันยกรถเปลี่ยนล้อ)
- หน้าปัทม์แบบ ดิจิตอล (กำลังสงสัยว่าเขาใช้ของตัว Kadett GSi ติดเข้าไป)
- โคมหน้าไฟกลมอีกสักชุด (เป็น spare)
- ส่วนล้อ อยากได้ Ronal Bear (ลายหมี) โคตรน่ารักเลย

พี่ออ คร้าบ ขอรายละเอียดอันนี้ด้วยได้ไหมครับ เพือนายเจี๊ยบ(ผมด้วยอีกคนทำเป็นถามให้เพื่อนสร้างภาพ)
ว่าเอามาจากหนแห่งปฐพีไหน

Offline aor

Reply #29 on: 04 Aug 2009, 16:05
ยุโรปเลยครับ ยังพอหาได้ ถ้าจะให้ประหยัดค่าขนส่งและไม่โดนภาษีขาเข้าต้องอาศัยคนหิ้วเข้ามาให้สถานเดียว แต่ก็กลัวว่าได้มาแล้วจะชำรุด ถ้าได้ตัวเป็น ๆ เข้ามาแล้วจะเรียกให้มารุมดูกัน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง