รถ opel ใครสนใจอย่างมีไข่บ้างไหมครับ

teeracha · 17846

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
555 จำได้ครับ... มี ad ที่เป็นสิ่งพิมพ์ด้วย... ฮาโคตรๆ สะจายอย่างแรง... ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aor

อ.Teeracha ครับ ขอบคุณที่โพสต์สิ่งที่กำลังเกิดขึ้นในปัจจุบันให้พวกเราได้รับรู้ ความเห็นของผมข้างต้นมิได้มีเจตนาตำหนิอาจารย์แม้แต่น้อย แต่ตั้งใจวิจารณ์ผู้คนที่ทำให้รถของตัวเองดูน่าทุเรศเช่นนั้น เหมือนกับที่พี่นุ่นบอกว่า ในรถมีพระ หรือหลายคนยังมีแม่ย่านางประจำรถเลย แต่อย่างว่า ต่างคนต่างคิด คนที่เขาแต่งรถเช่นนั้นเขาอาจไม่ได้คิดอะไรเลยก็ได้ หรือเขาจะถือเคล็ดบางอย่าง หรือมีเหตุผลบางอย่างที่เราไม่รู้ อย่างเช่นพวกที่ติดสติกเกอร์ว่ารถของตัวเองสีโน้นสีนี้ แต่ความจริงมันไม่ใช่สีนั้น เขาก็มีเหตุผลของเขา เป็นความสุขของเขาที่ได้ทำเช่นนั้น ผมก็วิจารณ์ตามความเห็นส่วนตัวไปเรื่อย ตามปะสาคนขวางโลกน่ะ อย่าถือสาเลยครับ

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เห็นรูปตอนแรก ก็คิดว่าเป็น กระเปาะน้ำหอม ที่ให้กลิ่นหอมในรถยนต์..เสียอีกครับ

บางทีความเป็น FAD มันก็ไม่ค่อยมีสาระอย่างนี้แหละครับ..
มีของเล่นหลายอย่างที่มาตามกระแส แล้วก็หายไป...เจ้าไข่ "โทงเทง" เนี่ย (ไม่รู้เขาเรียกอะไร แต่ผมขอเรียกมันว่า "โทงเทง")
สักพักก็หายไปครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline supermop

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมจะเล่าให้ฟังน๊ะครับว่า เรื่องไข่ออฟโรด นั้นที่มาจากประเทศอเมริกา.........ประโยชน์สำหรับการติดตั้ง นอกเหนือจากสร้างรอยยิ้มเล็ก ๆ หรือสร้างความทุเรศใจให้ผู้ขับรถตามหลังในเมือง ก็คือ..........

เวลาพวกออฟโรดเค้าขับรถตามกันในป่า เส้นทางเป็นเนินเอียงหรือหลุมสลับลึก ๆ .....เจ้าไข่ออฟโรดนี่แหล่ะ มันจะเป็นตัววัดความเอียงของรถ เพราะว่ามันแกว่งให้ตัวได้ ถึงรถจะเอียงเพียงใด แต่ไข่ใบนี้ก็จะอยู่ในแนวตั้งฉากกับพื้นโลกน่ะครับ............ตามนี้เพื่อนที่ขับรถตามมาในกลุ่มจะได้ประเมินสถานการณ์การขับให้ผ่านพ้นอุปสรรค ที่เราจะขับตามรถคันหน้านั่นเองครับ

ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ไม่เข้าใจอาจจะจินตนาการที่แตกต่างกันไปครับ.....เรื่องนี้มันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว....แต่ละความคิดเห็น ย่อมบ่งบอกวิสัยทัศน์ ในความคิดครับ......แล้วแต่วิจารณญาณครับ

เคารพความคิดเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ผมจะเล่าให้ฟังน๊ะครับว่า เรื่องไข่ออฟโรด นั้นที่มาจากประเทศอเมริกา.........ประโยชน์สำหรับการติดตั้ง นอกเหนือจากสร้างรอยยิ้มเล็ก ๆ หรือสร้างความทุเรศใจให้ผู้ขับรถตามหลังในเมือง ก็คือ..........

เวลาพวกออฟโรดเค้าขับรถตามกันในป่า เส้นทางเป็นเนินเอียงหรือหลุมสลับลึก ๆ .....เจ้าไข่ออฟโรดนี่แหล่ะ มันจะเป็นตัววัดความเอียงของรถ เพราะว่ามันแกว่งให้ตัวได้ ถึงรถจะเอียงเพียงใด แต่ไข่ใบนี้ก็จะอยู่ในแนวตั้งฉากกับพื้นโลกน่ะครับ............ตามนี้เพื่อนที่ขับรถตามมาในกลุ่มจะได้ประเมินสถานการณ์การขับให้ผ่านพ้นอุปสรรค ที่เราจะขับตามรถคันหน้านั่นเองครับ

ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ไม่เข้าใจอาจจะจินตนาการที่แตกต่างกันไปครับ.....เรื่องนี้มันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว....แต่ละความคิดเห็น ย่อมบ่งบอกวิสัยทัศน์ ในความคิดครับ......แล้วแต่วิจารณญาณครับ

เคารพความคิดเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ขอบคุณพี่ป้อม supermop ที่มาอธิบายให้หลายท่านที่ไม่เข้าใจรับทราบครับ

ขอบคุณพี่ป้อม supermop ที่มาอธิบายให้หลายท่านที่ไม่เข้าใจรับทราบครับ

แล้วของอาจารย์ แขวนไข่ ไปหรือยังครับ  แขวนแล้วจะเข้ามหาลัยได้เหรอ..บาดใจนักฉึกฉาฉาวๆแย่เลย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

แล้วของอาจารย์ แขวนไข่ ไปหรือยังครับ  แขวนแล้วจะเข้ามหาลัยได้เหรอ..บาดใจนักฉึกฉาฉาวๆแย่เลย

มีครับแต่ไม่ได้แขวนในรถ jeep ตลอด การใช้งานตามที่พี่กลุ่ม JEEP เข้ามาอธิบายให้ฟังครับ

Offline aor

"ผมเข้าใจครับ ว่าคนที่ไม่เข้าใจอาจจะจินตนาการที่แตกต่างกันไปครับ.....เรื่องนี้มันห้ามกันไม่ได้อยู่แล้ว....แต่ละความคิดเห็น ย่อมบ่งบอกวิสัยทัศน์ ในความคิดครับ......แล้วแต่วิจารณญาณครับ"

สงสัยผมจะมีวิสัยทัศน์ไม่ยาวไกลเท่ากับท่าน เลยรับไม่ได้กับการเอาสิ่งที่ทำเหมือนอวัยวะเพศมาติดกับรถยนต์ จะเข้ามาค้าขายอะไรก็คงไม่มีใครว่าอ่ะครับ

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

จะเข้ามาค้าขายอะไรก็คงไม่มีใครว่าอ่ะครับ

ผมว่าพี่คิดมากไปรึป่าวครับ อ. เค้าก็แค่นำมาเสนออะไรขำๆดูจากจุดประสงค์แล้ว อ. เค้าก็ไม่ได้จะนำมาเสนอขายเลยนะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นการเข้าใจผิดกันนะครับ

(ด้วยความเคารพ)

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ออ.... มันมีไว้เช็คสภาพทางนี่เอง...

คงคล้ายๆเวลา เมื่อเด็กๆ ผมขี่จักรยานลงเขากัน.. โค้งไหนที่เป้นโค้งอันตรายหรือมีรถมีสิ่งผิดปรกติ คนนำจะยืดตัวขึ้่น ไม่ก็ยืนตรงแปบนึงฮะ แล้วรีบ ย่อตัวเบรคเพื่อ เป็นสัญญานให้คันหลังครับ...

ส่วนเรื่อง งานดีซายด์ คงจะทำกันสนุกๆขำๆ ในกลุ่มผู้ใช้งานและรู้ประโยชน์ครับแฮะๆๆ งานดีซายด์ ทำเอามันส์ก็เยอะ พิเรนท์ ก็แยะฮะ...  ;D ;D ;D

ถ้าเรารู้ว่าฟังค์ชั่นมันคืออะไร ก็คงแล้วแต่บุคคลอ่ะครับที่จะเลือกเอามาใช้ฮะ...อิอิ ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

จะเข้ามาค้าขายอะไรก็คงไม่มีใครว่าอ่ะครับ

ผมว่าพี่คิดมากไปรึป่าวครับ อ. เค้าก็แค่นำมาเสนออะไรขำๆดูจากจุดประสงค์แล้ว อ. เค้าก็ไม่ได้จะนำมาเสนอขายเลยนะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็นการเข้าใจผิดกันนะครับ

จุก พี่ aor เค้าไม่ได้หมายความว่าผมเอามาขายครับ พี่เค้าหมายความถึงพี่ที่กรุณามาอธิบายเรื่องวัตถุประสงค์การใช้ไข่ของชาว Offroad ครับ

ในอีกกระทู้นึงพี่เค้ากรุณาเข้ามาแนะนำ น้ำมันเกียร์ auto ATF +4 ครับ และผมก็เคยยืนยันแล้วว่ามันใช้ดี (หมายถึงน้ำมันเกียร์นะครับ)
« Last Edit: 10 Sep 2009, 22:56 by teeracha »

• *
อ้าว....คุณอ้อ ไปกันใหญ่แล้ว......คุณธีรชาเค้าไม่ได้ขายของ.....ส่วนผมน่ะขายของตัวจริงครับ (ส่วนตัวก็ไม่รู้จักกันด้วยครับ)

ส่วนวิสัยทัศน์ใครจะยาวหรือสั้น จะกว้างหรือใกล จะตื้นหรือลึก ก็แล้วแต่จะคิดกันไปครับ

ผมไม่ได้วิสัยทัศน์ไกลหรอกครับ เพียงมาอธิบายเหตุผลของการติดตั้งไข่ออฟโรดเท่านั้น

ส่วนเรื่องน้ำมันเกียร์ ATF+4 น่ะ พอดีผมเข้ามาเมาท์เรื่องไข่ออฟโรด เลยถือโอกาส search เรื่องน้ำมันเกียร์ออโต้ดูว่ามีคนใช้เบอร์นี้กันบ้างมั๊ย .....เห็นว่ามีการพูดถึงกัน......ก็เลยเข้ามานำเสนอน่ะครับ....ส่วนใครจะซื้อ หรือไม่ซื้อ ไม่ซีเรียสครับ เลือกเสพกันเอาเอง

อย่าเอาเรื่องไข่ออฟโรด ไปผูกโยงกับ น้ำมันเกียร์ออโต้เลยครับ

สมาชิกจะไม่ซื้อก็ไม่เป็นไร อย่างน้อยจะได้รู้ว่า ATF+4 ในโลกนี้มีหลายยี่ห้อครับ เลือกเสพกันเอาเอง

• *
ขอนุญาติขยายความเรื่อง "สิ่งที่ทำเหมือนอวัยวะเพศ"  หน่อยครับ.................จริง ๆ แล้ว "สิ่งนี้" ตามหลักศาสนาก็คือ "ผู้ให้กำเนิด" นั่นเอง ไม่ได้เป็นเรื่องน่ารังเกียจแต่อย่างใดหรอกครับ.....ดูอย่างเครื่องรางของขลังซิครับ เค้ายังจำลอง "สิ่งที่ทำเหมือนอวัยวะเพศ" เอามาปลุกเสกตามความเชื่อให้คนเอาไปผูกเอวบ้าง หรือวางตามหน้าร้านค้าบ้างก็ออกเยอะแยะไปครับ

เมื่อเช้าดูข่าวชาวอิสาน เล่นแกะสลัก "สิ่งที่ทำเหมือนอวัยวะเพศ" นี่ตั้งไว้หน้าบ้านเลยครับ เค้าว่าป้องกันผีแม่ม่ายประมาณนั้นน่ะครับ

คุณอ้อ รับไม่ได้ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมเข้าใจว่าเป็นความเห็นส่วนตัวของคณอ้อจริง ๆ ....แค่เข้ามาอธิบายให้ฟัง

พอเถอะ...ปิดกระทู้เถอะครับ  เดี๋ยวไปกันใหญ่  เราไปคุยเรื่องอื่นๆที่ไร้สาระกว่านี้ดีกว่าครับ :หึหึ:

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

ไม่ต้องปิดกระทู้หรอกครับ ให้สมาชิกทุกท่านได้แสดงความคิดเห็น
 แบบนี้เป็นประชาธิปไตยดีครับ ก็เราแค่พูดถึงของสิ่งหนึ่งที่ "รูปร่าง
 คล้ายอะไรสักอย่างของผู้ชาย" ซึ่งก็ยังไม่มีใครกล้าฟันธงว่า "ไช่"
 เมื่อมีผู้รู้ออกมาอธิบาย ประโยชน์ของเจ้าสิ่งนี้ว่ามีประโยชน์ต่อการ
 ขับขี่ ออฟโรด ก็นับว่าให้ความรู้ใหม่ๆที่หลายคนไม่เคยรู้มาก่อนร่วม
 ทั้งตัวกระผมด้วย และถ้ามองในแง่การออกแบบ(ผมคิดเอง)ผมคิด
 ว่าผู้ออกแบบต้องการ "การกระจายน้ำหนักให้ตกลงทั้งสองด้านเพื่อ
 ให้มีการเคลื่อนไหวเหมาะสมกับการใช้งาน" รูปร่างเจ้าของสิ่งนี้จึง
 ออกมาอย่างที่เห็น(คิดถูกรึเป่าหว่าอิอิ)

:-[ :-[ :-[

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :มั้ง: ยาวไปเหอะๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

จุก พี่ aor เค้าไม่ได้หมายความว่าผมเอามาขายครับ พี่เค้าหมายความถึงพี่ที่กรุณามาอธิบายเรื่องวัตถุประสงค์การใช้ไข่ของชาว Offroad ครับ

ในอีกกระทู้นึงพี่เค้ากรุณาเข้ามาแนะนำ น้ำมันเกียร์ auto ATF +4 ครับ และผมก็เคยยืนยันแล้วว่ามันใช้ดี (หมายถึงน้ำมันเกียร์นะครับ)

อ่า  :มั้ง: ผมเคารพทั้งสองฝ่ายนะครับเพราะอยู่ในบ้านนี้เหมือนกันแต่คุณพี่ Aor ที่มามาตอบว่า "จะเข้ามาค้าขายอะไรก็คงไม่มีใครว่าอ่ะ"
ซึ่งพี่ Aor ตอบรวมในกระทู้นี้ซึ่งในบอร์ดนี้ไม่ได้มีแค่ร้อยหรือสองร้อยกระทู้ซึ่งตัวผมเองก็ยังไม่ได้ดูหรืออ่านทุกกระทู้ที่โพสในบอร์ดเลยแต่ถ้าจะหมายความรวมไปถึงกระทู้ไหนที่ใครขายของ(ซึ่งผมไ่ม่รู้ว่ากระทู้ไหน)ก็น่าจะโพสให้ถูกกระทู้ไม่น่าจะเอามารวมในกระทู้เดียวกันซึ่งเป็นกระทู้ที่อาจาร์ยเป็นคนตั้งขึ้นมาเพราะคนทั่วไปที่เข้ามาอ่านจะเข้าใจผิดได้อย่างที่ผมโพสตอบในตอนแรกครับ

(ผมเป็นเด็กอายุน้อยรักและเคารพผู้ใหญ่ในนี้ทุกท่านครับ) แค่ไม่อยากให้ท่านอื่นเข้าใจผิดเท่านั้นเองแต่ส่วนตัวและด้วยความเคารพสมาชิกทุกท่านนะครับผมว่ากระทู้ที่ตั้งมาไม่น่าจะมีการเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นมาเลย
ปล.ขอโทษพี่ๆทุกท่านในบอร์ดนะครับถ้าผมพิมพ์อะไรขวางหูขวางตาของทุกๆท่านออกไปแต่นี่มาจากความคิดส่วนตัวของผมจริงๆ.....ใครจะมองว่าผมเด็กน้อยก็ได้ผมยอมรับครับ

Offline aor

ผมขอโทษทุกท่านด้วยครับ ทำเรื่องขำ ๆ ให้เป็นเรื่องจนได้ ด้วยความคิดมาก และปากพล่อย ๆของผม
ผมขอโทษพี่ supermop และอ. teeracha และทุกท่านอีกครั้งมา ณ ที่นี้ครับ

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
อย่าให้เลย4หน้าเรยครับ...ขอให้พี่ๆเข้าใจกันนะครับ...ผมอ่านๆดูแล้วมันน่าจะเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันนะครับ...
ถ้าเข้าใจกันแล้วก้อไม่น่าจะมีปัญหาอะไร...พี่ๆก้อเป็นผู้ใหญ่กันหมดและ...ผมไม่อยากได้อะไร..แค่อยากให้บ้านน่าอยู่...
มีต้นไม้ใหญ่ที่เป็นหลักให้ร่มเงาและความรู้แก่น้องๆผู้ด้อยประสบการณ์...ไม่อยากให้พี่ๆเป็นเหมือนไฟป่าเพราะเมื่อมันลามมาใกล้บ้าน...
แล้วบ้านมานจะร้อน...ขอให้ใจเย็นๆกันนะครับ...ผมรักพี่ๆน้องๆทุกคน...

:) :) :) :) :)

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

• *
โอยยย....ไม่ต้องมาขอโทษหรอกครับคุณอ้อ....ที่สำคัญผมมิได้โกรธคุณอ้อด้วยครับ

เพียงแค่มาอธิบายด้วยเหตุผล ในมุมมองที่แตกต่างเท่านั้น

ผมว่าสังคมที่นี่ก็อบอุ่นดีน๊ะครับ........คุยกันด้วยเหตุและผลเป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับ

Offline bat

• bat
โอยยย....ไม่ต้องมาขอโทษหรอกครับคุณอ้อ....ที่สำคัญผมมิได้โกรธคุณอ้อด้วยครับ

เพียงแค่มาอธิบายด้วยเหตุผล ในมุมมองที่แตกต่างเท่านั้น

ผมว่าสังคมที่นี่ก็อบอุ่นดีน๊ะครับ........คุยกันด้วยเหตุและผลเป็นเรื่องที่น่าชื่นชมครับ

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

มันเป็นเรื่องของมุมมองและเหตุผล มาพูดมาคุยกัน ทุกอย่าง จบด้วยเหตุและผลและความเข้าใจกัน    :D :D :D :D :D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) ผมว่าสนุกสนานได้ความรู้ดีครับ ผมชอบเหอะๆๆ หลายหัวดีกกว่าหัวเดียวเหอะๆ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้า เจตจำนงของเวปนี้เหอะๆ
สุขสวัสดี เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

;D ;D ;D นี่ขนาดเรื่อง ไข่ ยังยาวถึงขนาดนี้
 ;) ;) ;) ถ้าเรื่อง ไก่ คงคุยกันไม่เลิก

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จิงๆแล้ว อาจารย์ก่ผิด เอาเรื่องนี้มาเป็นกระทู้ ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดไปหมด
วันหยุดยาวเมื่อไร เด๋วจะพากลุ่มแมวลายไปถล่มให้ถึงที่เลย 555+
(จัดที่จัดทางเตรียมไว้เลยนะท่าน..)

พี่นพ นายกิ๊ฟ และทุกท่านที่รู้ว่าโคราชเปนทางผ่าน ทางพัก..
วันหยุดยาวอย่าลืมแวะพักที่บ้านอาจารย์เด้อล่าาาาาาาา .. นัดกันก่อนนะ !! ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

จิงๆแล้ว อาจารย์ก่ผิด เอาเรื่องนี้มาเป็นกระทู้ ทำให้คนอื่นเข้าใจผิดไปหมด
วันหยุดยาวเมื่อไร เด๋วจะพากลุ่มแมวลายไปถล่มให้ถึงที่เลย 555+
(จัดที่จัดทางเตรียมไว้เลยนะท่าน..)

พี่นพ นายกิ๊ฟ และทุกท่านที่รู้ว่าโคราชเปนทางผ่าน ทางพัก..
วันหยุดยาวอย่าลืมแวะพักที่บ้านอาจารย์เด้อล่าาาาาาาา .. นัดกันก่อนนะ !! ;D

ยินดีครับ มาเลย :ตาปิ้ง:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
 ก่าผมจะไปนอนกางเต้น ฟังเสียงนก เสียงน้ำตกคร๊าบบบบ  :อุ่น:
ไอ้เรื่องไข่เนี่ย เขาเอาไว้ตลกๆครับ มุมมองของฝรั่ง กับเรามันค่อนข้างแตกต่างกันพอควร เจอบ่อยๆจะเข้าใจเอง
 ตอนผมอยู่เรือก้อมีครับ แต่มันเป็นรูปลูกศร เอาไว้ดูอาการโครง และ เอียง ของเรือครับ...
เวลาเรือมันโคลงไปมามันจาอ๊วกกก :-\ วิธีแก้ก้อไม่ยากครับ...เมาดักไว้ก่อน :drink: :drink: เอิ๊กๆๆๆ  8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

เมื่อไหร่จามาหนออ้าย ;)

;)จุกว่าไหมวันนี้ (ศุกร์) เหลือน้ำส้มอยู่แบนนึง มากินมั้ย

;)จุกว่าไหมวันนี้ (ศุกร์) เหลือน้ำส้มอยู่แบนนึง มากินมั้ย

มาคับๆถึงนั่นไม่น่าจะเกินหกโมงกว่าๆ.......วันนี้พี่จะไปไหนอะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง