link รูป มาสซ่า ที่ชนครับ...

kamolwat_t · 1275

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S8126130/S8126130.html

และคลิฟ

http://mv.thaibizcenter.com/clip-vdo.asp?clipvid=1223&ClipCategory_ID=17

ลองดูกันนะึครับว่า ความปลอดภัย ของรถที่ มีมาตราฐานที่สุด ยังมีพลาดเลย...

แต่ผม สังเกตุเห็น ในโครงสร้าง ไฟเบอร์ ของปีกนกหน้า มันมีไยอะไร เยอะแยะไม่รู้นะครับ.. สงสัยจะ ระบบ ที่เพิ่มเข้ามาในปีนี้ ที่มันกดเร่งได้มากขึ้นอ่ะครับ เหมือนสายทองแดงเปลือยๆ รถเสียหายน้อยมากครับ จาก170-0 ในไม่ถึง วิ เป็นเท่านี้ ก็เยี่ยมแล้วฮะ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
สปริง 800 กรัม + ความเร็วอีก 170 ผมว่าน่าจะเกิน 170 นะ มันจะได้เท่าไหร่ฮะ

ครายเก่งฟิสิกซ์ (เกี่ยวรึป่าวอะ) บอกผมทีอยากรู้ๆ

แต่เท่าที่ดูจากคลิปตอนโดนกระเด็นใส่นี่คนขับสติดีมากเลยนะครับถอยเกียร์กับเบรคลดความเร็วได้เร็วมากเลย

แล้วก็บวกกับระบบกู้ภัยในสนามเค้าคงปลอดภัยเนาะ.....ขอให้กลับมาลงแข่งได้เหมือนเดิมละกาน  :เครียด:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
จุกดูผิดแล้วฮะ...

พอชนปุ้บ...เสียงเครื่องเร่งขึ้นตลอดเลย...(ในข่าวแจ้งว่าเท้าไปโดนคันเร่งค้างฮะ) แล้วก็ไปหยุดตุบที่ กองยาง... โชคดีมากที่มันชนแนวตรงฮะ... มันเลยหยุดนิ่ง... ถ้าชน ออฟเซตแฉลป นี่ ยาวเลย... กระจายเป็นชิ้นๆ เกลื่อนถนน ไม่ก็ชนคันอื่นแทน...  :o

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
อ่าวหรอ  :มั้ง: ไม่ได้เปิดเสียงตอนฟัง......แต่เห็นล้อหน้ามันล็คเลยแล้วก็เห็นนิ้วเค้ากดเกียร์อะเสียงเครื่องเร่งนี่ไม่ใช่จากเค้าลดเกียร์หรอพี่

แล้วตกลงไอ่ 800 + 170 นี่จะเป็นเท่าไหร่อะอย่าตอบว่า 970 นะ  :(

ผมก็ไม่ได้ เรียนนานแย้วอ่ะ...ใช่คิดแบบนี้ป่าว...

F=ma

แรง=มวล*อัตราเร่ง

มวล=0.8

อัตราเร่ง ณ. จุดที่ตกกระทบคือหมวกกันน๊อค คิดแบบเด็กจำความไม่ได้นะ คือ ถ้าบอกว่า วิ่ง 170 เวลาที่ชน ใช้เวลา 0.5 วินาที ก็ = 170*2=340 m/s2 ถ้าชนในเวลา 0.2 วินาที =170*5= 850 m/s2

=680 kk

เหอๆๆ เห็น ตัวเลยแล้ว ก็มีนน.หลายร้อย กก. อยู่ครับ...

สงสัยไหมว่าทำไมต้องเอามาหาร เพื่อทำเวลาตกกระทบ มันเป็นคิธีคิดลัดเล่นๆ ฮะ ก็นึกถึงเวลาเราเอามือตบกัน เวลาตบเบาๆ เวลาการถ่ายแรงมันนานกว่าตบแรงๆ ที่มีเวลาถ่ายแรงแปบเดียวในแบบยกกำลังเสมอครับ....

แล้วก็ เขาบอกว่า น้ำ เมื่อโดนกระทบวัตถุที่ความเร็วเกิน 80 กม/ชั่วโมง มันก็ เกือบเป็นของแข็งแล้วครับ ลองเอามือฟาดน้ำเล่นจิแดงเลยนา....

ผมรู้สึกว่าคิดมั่วๆยังไงไม่รู้... แฮะๆๆ รอเด็กๆที่เรียน มาตอบแย้วกัน... :เครียด:

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง