ผม กมลวรรจน์ โดนมองว่าเป็นวิจฉาชีพ... ???

kamolwat_t · 12090

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
วันนี้ ตอน 11 โมงครับ ขับรถอยู่เส้นวงแหวนตะวันตกจะออกรามอินทรา.. เจอ โฮเด้น คันใหญ่ๆเท่าโอเมก้า จำได้ว่ามันเครื่องเดียวกับ opel เพราะมีสมาชิกเคยบอกไว้... ด้วยความเคยชิน ผมเลยจอดชิดซ้ายเพื่อ แวะดูตามปรกตินิสัย ก็เห็นว่าเป็นเครื่อง c 20ne จริงๆด้วยแต่ว่าเป็นขับหลังฮะ...ท่าจะช่วยได้เลย เข้าไปคุย เป้นคุณลุง มีอายุนิดนึง กับหลานชาย กำลัง เปลี่ยนสวิตแก๊สอยู่เพราะว่าเขาคิดว่า มันอาจจะเป็นที่แก๊สไม่จ่าย... แล้วก็เลยลองให้สตาท์ฟังเสียงดู เพื่อเช็คอาการ พอดีมี รถ ส้มๆของ ทางด่วนมาพอดีเลย...(กะดีใจว่ามีคนช่วยแล้วโว้ยเรา) เขาก็มาถามปรกติว่าเป็นยังไงบ้าง ต้องการช่วยเหลือไหม ผมก็บอกไปว่าสตาท์ไม่ติดครับ (คนแรกมายังไม่เอะใจอะไร) สักพัก มีคนที่ 2 มา ตอนที่ผมกำลังช่วยว่า แก๊สมันจ่ายหรือไม่ทาง กรองอากาศ เข้ามาถามว่า รู้จักกันหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่รู้จัก แต่ว่า โอเด้นมันใช้เครื่อง GM เหมือนกันเลยแวะมาดู

ขณะนั้น คนแรกกำลัง ถ่าย รูปรถผม และสถานการ ที่เกิดขึ้น แล้วก็ ถ่าย ว่าผมกำลังซ่อมรถ (ในใจยังนึกเลยว่า คงเอาไปทำบรอด์งานเรื่องการช่วยเหลือรถร่วมทางมั้ง...) แต่ไม่ได้สนใจอะไร เพราะ รู้สึกว่าทำเองไม่ได้แล้ว มันหาอาการไม่เจอ เลยบอกลุงเขาว่าจะลองโทรคุยกับอู่ให้ เลยโทรหาพี่สุรชัยเพราะอยู่ใกล้ที่สุด 

คนที่ 2 ก็ถามห้วนๆว่า จะเอาไปอู่ไหนทำไมต้องเอาไป อู่พวกผมก็มีอยู่ตรง รามอินทราเนี้ย ซ่อมได้ทุกยี่ห้อ (ผมก็รู้สึกว่าน้ำเสียงมันแปลกๆแฮะ แต่ยังนึกว่า เขาต้องการไปอู่พวกพ้องเพื่อร่วมกันทำมาหากิน เลยบอกว่า เครื่องตัวนี้มันเหมือนเครื่องตัวที่ผมใช้อยู่ แล้วอาการเสียมัน ไล่ไม่เหมือนเครื่องยี่ปุ่นนะครับ (ตอนนั้นยังไม่ได้วางสายพี่สุรชัยเลยเพราะ งงๆว่าโดนถามแปลกๆ)

แล้วคนแรกที่ถ่ายรูป ก็บอกว่าขอให้ผมถ่ายรูปคู่กับรถผมหน่อย ผมก็เดินไปถ่ายที่หลังรถตัวเอง งงๆ

แล้วคนที่ 2 ก็บอกว่า แบบนี้มีบ่อยมาก (ผมชักเอะใจ แล้วคนแรกก็ยังถ่ายรูปอยู่) ผมแปลสถานการออกแล้วว่า...

กำลังโดนมองว่า เป็นคนที่หลอกให้คนที่รถเสียข้างทางไปเข้าอู่ของตัวเอง( อ่ะไอ้สัดไม่ฟังที่กรูบอกเลยว่ามันเครือ่งเดียวกับรถกรู ) แล้วมันก็เริ่มพล่าม... ผมเริ่ม โกรธจนชักตัวร้อนๆ ทั้งๆที่ไม่ได้โกรธมานานแล้ว ไม่ได้โกรธที่มาว่าผมว่า เป้นวิฉาชีพนะครับ แต่โกรธที่มันทำกิริยาแบบนี้กับ คนที่จอดรถลงมาช่วยคนรถเสีย ด้วยคำพูดและกิริยาต่ำๆแบบนั้น แล้วยังบอกให้ผมเอารถ หลบไป จะลากรถเข้าอู่

ผมเลยบอกว่า ผมเป็น ผู้ก่อตั้งเวบ opel.in.th มีสมาชิกมากมาย เวลามีปัญหาอะไรจะมีคนโทรขอความช่วยเหลือตลอด และรถผมเองก็ใช้เครื่องตัวนี้ (มันคง งงๆ ว่าเครื่องรถขับหลังจะมาอยู่ในรถขับหน้าคันเปี้ยกเดียวได้ยังไง) แต่มันก็ไม่สนใจ และบอกว่าให้ไปขยับรถจะลากรถคันนี้แล้ว แล้ว คุณลุง ก็ไม่พูดอะไร ผมก็ รู้สึกว่า พอเหอะกรู ช่างแม่ง กลับไปขับรถไม่ยุ่งเรื่องชาวบ้าน ที่ไม่ได้ใช้ รถ opel ดีกว่า

และขอบอกว่า.... ถ้ามีรถ อะไรเสียข้างทาง ที่ไม่ใช่ opel กรูจะไม่ยุ่งอีกแล้ว เพราะเจ้าหน้าที่ สมองปัญญาอ่อนแบบพวกมึงที่ไม่ ดูไม่ฟังเหตุผล เลย

และมองคนแต่จากภายนอกและรถที่ใช้ (ถ้าผมขับโอเมก้า คิดว่าอาจจะไม่เป็นแบบนี้) คงเห็นว่า ขับรถเล็กๆ สีเขียวบ้านๆ ใส่กางเกงขาสั้น เสือบาส แล้วใส่เสือ ทีม BF RACEING ทับ เพราะว่า อากาศ ร้อนมากๆ เลยใส่เสื้อกล้าม (ไม่ใส่มาเป็นปี) แล้วพอลงรถมันโดนแดดเผา เลยเอาเสื้อเชิทแขนสั้นมาใส่ทับ มันคงมองว่าเป็นเสื้อช่างหล่ะมัง(แต่ผมใส่ตัวนี้ตลอดเวลาซ่อมรถเพราะว่าเป็นสีดำเลอะยากดี)

จบการระบาย..... :)

อยาก เขียนด่ามันในเวบของ การทางจังเลย.... สัตว์เอ้ย  >:(

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
คงไปขัดผลประโยชน์เค้ามั้งครับ
 ;) ;) ;) ทำความดีอย่างนี้ ดีแล้วครับ อย่างน้อยก็สุขใจ ครับ ขออย่าทุกข์ใจตามการกระทำของเขาเลยครับ

Offline แม่น้องเก้า

• หนึ่งในใต้หล้า
  • BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
มายืนยันว่า ต้น ทำดีต่อไปอ่ะ ดีแล้วสุขใจดีออก แต่ถ้าเจอแบบนี้ พี่มีกลอนให้อ่าน อ่านแล้วจาได้ไม่คิดมากนะ

" เมื่อโกรธเขาจิตใจเรากลับเร่าร้อน    แม้ยามนอนไม่หลับกระสับกระส่าย

คนที่เราโกรธเขาหลับสบาย          ที่ไหนได้ตัวเราโดนเผาเอยฯ
        "

พี่อ่านเจอมาหลายวันแล้ว จำขึ้นใจเลย นึกอย่างนี้แล้ว ใจเย็น อโหสิไปได้เยอะเลย  จิงเป่า อิอิ

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ถ้าลุงเจ้าของHoldenไม่รู้ว่าOpelก็GMเหมือนกัน ก็ปล่อยไปตามกรรมของแกเถอะครับ ยังมีหลายๆคนยังต้ิองผึ่งความช่วยเหลือจากคุณต้นอยู่  :D :D :D  ผมคนหนึ่งละ  ;D

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ว๊ายๆๆ..ครายมาทำกับ..ชายต้น.ด้าย  มันน่านัก

ทำดี จิตเราก็ดีอยู่แล้ว..อย่าไปเอาความเขลาของคนอื่นมาขุ่นมัวในจิตเราเลยท่าน

อันความดี ดีได้หลายสถาน  ดีกับพาล คาดจะดี อย่าได้หวังเล๊ย....
เย็น เถอะ โยม...

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เด๋วกระทู้นี้ก็ติด Google เองแหล่ะ

ถ้าเจ้าหน้าที่การทางพิเศษ  ตัวต้นเหตุ  ได้มีโอกาสเปิดโลกกว้างออกมานอกกะลา  แล้วก็คงได้มาอ่านเจอซักวัน

ช่างเค้า...เถอะ

เสียอารมณ์ป่าว ๆ

ช่วยเหลือต่อไป  กับคนที่ยินดีรับ  และเห็นคุณค่า  .....นะจ๊ะ

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline wiwat

• นักรบพเนจร
  • **
  • Tel 086 0330741
ชั่งมันเถอะครับ มันโง่กว่า เราแน่นอน ครับ   มันง้าว >:(

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มีคนเตยเล่าให้ฟังอยู่เหมือนกันว่าพวกนี้เค้ามีอู่พรรคพวกกันเวลามีรถเสียก็จะยกเข้าอู่พวกตัวเอง  เพราะคนส่วนใหญ่ก็จะเชื่อใจพวกนี้เพราะว่าเป็นเจ้าหน้าที่  แต่ถ้าดูไม่มีตังหรือพวกรถส่งของเก่าๆก็จะยกออกให้พ้นทางเท่านั้น  ถ้าเป็นรถเก๋งดีๆละก็บริการประทับใจส่งไปให้พวกเชือดถึงที่เลยอ่ะ :shock:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
มันเป็นเหตุผลทางธุระกิจเขา 

บริเวณด่านไหนเหรอต้น เดี๋ยวพรุ่งนี้เรานัดรวมตัวกันที่นั่นเลยดีก่ามะ เดี๋ยวจะร่างหนังสือเพื่อส่งให้หัวหน้าการทางนั้น :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เอาน่าใจเย็นๆ ทำดีแล้วละ

Offline Mr.Prich

• **
โหยพี่ต้น อย่าคิดมากเลยครับ   ทำดีย่ิอมได้ดีครับ ไม่ได้ตอนนี้เดี๋ยวมันก็ได้เองหน่าาาาา :) :) :) :)

Godfather of Disco

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
พี่ต้นครับ อย่าหยุดทำดีเลยพี่ ผมมีพี่เป็นไอด้อล

ผมจึงได้มีโอกาศ ช่วยลุงมอไซด์โซ่หลุด ช่วยกระบะเปลี่ยนยางอะไหล่ ช่วยลุงแท๊กซี่เข็นรถตอนสตาร์ทไม่ติด ช่วยพ่วงแบตรถในห้าง

พี่อย่าหยุดเลยนะ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline Phak

• **
มาเป็นกำลังใจให้คุณต้นครับ คุณทำดีแล้วครับ  :bye:

Offline bat

• bat
ผมมีพี่เป็นไอด้อล

;D ;D ;D ;D

Offline toon2225

• **
สู้ต่อไปครับทำดีไม่ต้องกลัว  ให้กำลังใจคับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
 :)

ต้องบอกว่าโคตร โกรธอ่ะครับ... :( แต่ก็โทรหาเจ้าบอมบ์แล้วก็ ช่างแม่มันไป.... เหอๆๆ จะทำอะไรคงต้อง ทำตัวให้ไม่เหมือนช่างแล้วอ่ะครับ ในรถมี ถุงมือ แม่แรง สายลาก ชุดซ่อมรถ กล่องเครื่องมือ สายพ่วงแบต พร้อมซะขนาดนี้....  8) 8) 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pakavat

คนดี ไม่มีที่อยู่ อิิอิ รถแบบนี้ใช้มั้ยพี่ รถดีนะผมว่า แต่คนไม่นิยมเท่าไร เหอๆ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

หน้าตาประมาณเนี้ยฮะ...  :)

lap Time

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
เหอะๆ แย่เลยนะครับเจอพวกคิดจะหาผลประโยชน์เข้าอู่ตัวเองแบบนี้

ป่านนี้ไม่รู้คณลุงจะเป็นยังไงบ้าง โดนอู่ฟันเละไปแล้วหรือป่าว

Offline phoenix

• No.: 1566
  • รุ่นรถ: Vectra B รถบรรทุกของ แม่บ้านขับ
  • สีรถ : สีทอง......อยากทำสีเทาเข้ม แต่แม่บ้านไม่ว่างเอาไปทำ
  • เครื่องยนต์: 3S BEAM (red top) เปลี่ยนเครื่องใหม่ไฉไลกว่าเดิม ^^
ทุกคนย่อมมีกรรมเป็นของตนเอง

............ช่วยได้ก็ช่วย ช่วยไม่ได้ก็ปล่อยเขาไป........................

ทำดีได้ดี ทำมั่วๆ......ก็โดนเจ้าหน้าที่มั่วๆมันฟันเอา........ :'( :'( :'(

<a href="http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1" target="_blank" class="new_win">http://w104.photobucket.com/pbwidget.swf?pbwurl=http://w104.photobucket.com/albums/m196/Neohk_2006/OpelinTrip1/9da90163.pbw&amp;preview=1&amp;os=1</a>

"เราจะรู้จักคุณค่าของชีวิตมากขึ้นหลังจากเฉียดผ่านความตาย"
www.dekgayray

Offline pakavat

สงสัยโดนวางเจไปแล้ว 5555 รถคันนี้ถ้าเปนตัวเก่าจาเปนเครื่อง c20ne กับเครื่อง v6 3800 อะครับ แต่ถ้าเปนตัวข้างบนแบบผม จาเปน c26ne dual ram ครับ วิ่งดีพอสมควร รถดีแต่คนไม่นิยมเท่าไรแหะๆ

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
สู้ต่อไปพี่ ซักวัน พี่จะเป็น อาจารย์กมลวรรจน์

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline Rin-Mega-Sewagon

• VIP's Member
เข้ามาให้กำลังใจ น้องต้น กับการช่วยเหลื่อแบ่งปัน ซึ่งเป็น idol ของต้นไปแล้ว ...อยากบอกว่าเราทำหน้าที่ ที่เราได้ทำ อยากจะทำ หลายๆคนที่รู้ ที่ได้เห็น คงเข้าใจในเจตนาดีแน่นอน 

ส่วนการทำหน้าที่ ของ จนท.ทางด่วนก็ปล่อยวางไปเถิด ถือว่าเค้าทำหน้าที่ของเค้า ...

เรื่องแบบนี้ ก็เคยเกิดกับผมมาบ้าง จอดรถข้างทาง ไปช่วยเหลือเค้า แต่กลับโดน เจ้าของรถที่เสียมองแบบ สงสัยกลับมา ( ขับ เปอร์โยต์ แต่ ลงไปช่วยเหลือ opel ...มันแปลกดีมั้ย)

ช่วยๆกัน เท่าที่เราจะช่วยได้ ตามสมควร ครับ ....ว่างๆมารับ น้าไปกินก๋วยเตี๋ยวด้วย น้า....

ซ่อมก่อนเสีย ดีที่ซูดส์
วาจาจริงใจ แสลงหู

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
เราไปขัดช่องหาแด๊กของมันครับ ตามหน้าที่ของพวกมันคือ ต้องบริการทำให้รถเราวิ่งกลังบ้านได้ด้วยการแก้ไขซ่อมแซมเบื้องต้น เท่าที่ราบตำแหน่งนี้เขารับแต่ช่างยนต์ด้วย  :ตาย:

แค่พอเอาเข้าจริง แม่งจะลากรถเราลงทางด่วนอย่างเดียว และถ้าเราพูดว่า "แถวนี้มีอู่ไหม" ละก็เข้าทางมัน นอกจากค่าน้ำชาจากอู่แล้วสิ่งที่มันจะได้ก่อนเลยคือ ค่าลากรถจากตีนทางด่วนไปถึงอู่ รับประกันว่าราคา คูณสอง ครับ  :( :ตาย:

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline meanza

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สงสัยไป ขัดลาภมันอ่ะครับ แต่ไม่ต้องท้อนะครับ เพราะเจ้าหน้าที่เลวๆๆๆๆๆๆมีน้อย เป็นกำลังใจให้ครับ :ปลิว:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ปล่อยมันไปเถอะ พวกนี้อย่าไปยุ่งกับมันเลย เปลืองตัวครับ ส่วนอุปกรณ์ท้ายรถเอามาไว้ในรถเต้ม่ะ ;D

089-7015533

Offline zince

มาเป็นกำลังใจใหครับ  :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline rm

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :ปลิว:มาเป็นกำลังใจให้เช่นกัน  ท้อได้ในบางครั้ง  แต่ทุกครั้งห้ามถอย  กับการทำดีน๊ะ  น้อง ต้น :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
วันที่รถผมน๊อตบนทางด่วน แล้วเจ้าหน้าที่มาลากนั้น
ตอนที่นั่งบนรถเจ้าหน้าที่ ก็มีการพูดประมาณว่าหากรถไปไม่ไหว
ก็มีรถลากต่อให้นะ พร้อมยื่นบัตรให้ผมมาด้วย

ก้กรณีเดียวกันแหละครับ อู่พวกเดียวกัน จะได้เปอร์เซ็นต์กันอยู่แล้ว

แต่ครั้งผมโชคดี ที่ต้นมาช่วยเหลือไว้นะครับ
ต้องขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline GSI GODZILA

แป่วววววว โธ่ต้นเอ้ย ทำดีแต่ไม่ได้ดี สู้ต่อไปทาเคชิ :ปลิว: :ปลิว:

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
กรรมใดใครก่อน ปล่อยแม่มไปเหอะ การทางพิเศษ เหอๆ ถ้าใครมาอ่านเจอ ช่วยเอาไปปล่อยต่อเพื่อ สรรเสริญด้วยครับ

ปล. น่าจะถ่ายรูปมันมาด้วยนะ บอกว่าเอามาลงเว็บ ให้แซ่ซ้องสรรเสริญโดยทั่วกัน

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง