ผม กมลวรรจน์ โดนมองว่าเป็นวิจฉาชีพ... ???

kamolwat_t · 12091

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
บอกได้คำเดียว***แม่ม :ตาย: :ตาย: :ตาย:....วันนั้นมันก้อมาลากรถผมลง...ถามจะเอาอู่มะ...ผมบอกไปมีอู่แล้ว(ไม่ต้องเสือก)... :red: :red: :red:
ของอย่างงี้มานอยู่ที่เจ้าของรถอ่ะครับ...ถ้าไว้ใจมันก้อมันส์อ่ะครับ...ถนนยังกินกัน(อันนี้จะเหลือรึ)...ซ่อม500พวกขอบวกอีก1000...เราก้ออ้วกแล้ว... :-\ :-\ :-\

วันนี้ก้อจอดช่วยพี่คนนึง...คอซ่าทะเบียนกุงเทพ...เคยซ่อมอู่พี่สิน...ผมเรยประสานไปทางพี่เข้และได้ช่างโก๋(ที่นครสวรรค์)
มาดูแลให้...ตอนนี้พี่เค้าเดินทางไปละ(เค้าบอกจะไปแพร่)...ตอนแรกพี่เค้ากะจะลากไปศูนย์...แต่ดูท่าทางพี่เค้าก้อได้พอสมควรเลยล่ะ...
ดูเองเช็คเองได้...แต่ไม่มีอะไหล่(อันนี้จบเรย)ร้านแถวบ้านนอกไม่ต้องหาเรยครับ... :-[ :-[ :-[

ข้อแนะนำสำหรับผู้เดินทางไกล...คอล์ย+โมดูล+ปั๊มติ๊ก+จานจ่าย(ถ้าเป็นไปได้)ถ้าพกไปได้พกไปเรยครับ...เหนเดี้ยงประจำ...ไม่ง้านหัวแบะ
:D :D :D

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline zoom

• นักรบพเนจร
  • **
ช่างมันไปเถอะต้น   มาช่วยเค้าดีก่าเนอะ เค้ารอขอความช่วยเหลือจากน้องต้นอยู่ หุหุ :D   8) 8)

Offline Omega VIP

เฮ้ย ! ปล่อยพวกบัวจมน้ำ  ให้มันจมน้ำต่อไปนะจ๊ะฮันนี่   เดี๋ยวกลับไปเชียงใหม่  ให้เต้ไปอยู่ดูแลอย่างใกล้ชิดกว่าตอนที่เต้ไปนอนห้องต้น  ;D ;D ;D

ป.ล. เต้ไปเคลียร์คิวกับอ.ก้อยก่อนนะ  ว่าจะไปดูแลต้นอ่ะ   8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
แล้วเมื่อไหร่จะมาช่วยผมทีู่ภูเก็ตอีกล่ะ........................ :please:

กมลวรรจน์....สู้ๆๅๅๅๅๅๅๅๅๅๅๅ :D

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
มาช่วยผมที่โคราชด้วยครับ หาคนกินเบียร์ไม่ได้อะครับ
 ;D ;D ;D

มาช่วยผมที่โคราชด้วยครับ หาคนกินเบียร์ไม่ได้อะครับ
 ;D ;D ;D

อ.ครับ  พูดแบบนี้ เดี๋ยว เทพสุรา มอมมายกล่อมนารี ขับ Corsa city ก็โผล่มาหรอกครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 ;D ;D ;D

อ.ครับ  พูดแบบนี้ เดี๋ยว เทพสุรา มอมมายกล่อมนารี ขับ Corsa city ก็โผล่มาหรอกครับ
;D ;D ;D

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
 ;D ;D ;D

มันหายากขนาดนั้นเลยหรอครับท่าน  ;)

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
 ;D ;D ;D

ดูฉายาแต่ละคำที่ตั้งมาดู๊  :-X

;D ;D ;D

ดูฉายาแต่ละคำที่ตั้งมาดู๊  :-X

จุก น้องจะร้อนตัวไปใยครับ  พี่บ่ได้หมายถึงน้องเด้อ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline โดโด้

• **
เพิ่งมาอ่าน
ต้นไม่ต้องคิดมา เองเป็นคนไงเพื่อนๆพี่ๆรู้ดี
ส่วนไอ่พวกนั้นมันจะว่าไงช่างหัวมัน

ขออย่าคิดมาก เดี๋ยวนอนไม่หลับ จะแก่ไว  ;)

Offline moimoi

อย่าคิดมากน่า      คนดีผีรุมครับฮ่าๆๆๆๆๆ   8)    8)

Offline moimoi

อย่าคิดมากน่า      คนดีผีรุมครับฮ่าๆๆๆๆๆ   8)  

Offline Bankee

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เป็นกำลังใจให้ทำความดีต่อไปครับ :)

Offline bat

• bat
    >:( >:( >:( >:(

:ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เดี๋ยวนี้พี่เปลี่ยนไปมากแล้ว เหล้ายา และนารี(ปรกติก็ไม่มีอยู่แล้ว) พี่ลด ละ เลิก ไปนานแล้ว
การอ่านหนังสือธรรมะมันช่วยให้ใจเราสงบขึ้นเยอะ
น้องกล็อฟ ลองศึกษาธรรมะดูมั่งดิ พี่ว่าดีนะ แล้วจะเอาหนังสือธรรมะไปฝากไว้ที่อู่สุชัยนะ.... :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
 มันเป็น วิธีการ ที่จะทำให้ผู้ไม่เกี่ยวข้อง พ้นจากทางของมัน อย่าไปคิดอะไร มาก

เพราะผมเชื่อว่า ลุง ที่ รถเสีย ก็คงไม่รู้จักกับ มัน เหมื่อนกัน   จริงเปล่า 

อย่าไปยอมแพ้มัน ถ้ามีคนไทยทำอย่างนี้ สัก 10 % ผมเชื่อสังคมต้องดีกว่านี้

หายยากครับ คนแบบนี้  1 ในร้อย  มาเป็นกำลังใจให้   :D  คนส่วนใหญ่

ได้แต่คิด ไม่กล้าลงมือทำ  คงเป็นวิบากกรรมของ ลุงที่รถเสีย พยายามแล้ว

แต่ไม่ได้ผล ก็ข้ามมันไป อย่าไปเก็บมาใส่ใจ ,สถาบัญการศึกษา ต่าง ๆ ตอนนี้ พยายามจะสั่งสอน

อบรม ปลูกฝัง นิสิต ให้เป็นคนที่เข้าเรียกว่า  '  จิตรสาธารณ  "  เพื่อเป็นทรัพยากรของประเทศ

ให้มากที่สุดที่จะมากได้ คุณเป็นหนึ่งในนั้น  ต้น  ผมพุดจากใจจริง  :D  :ปลิว:

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline panyatu

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • No.: 52 (ยังไม่ได้ไปรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: Astra Van 16V 1600
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: X16EXL
มาเป็นกำลังใจให้ครับ...เอาไว้รถผมเสีย..ผมจะนึกถึงต้นเป็นคนแรกครับ..  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

....................................................

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้ามีใครสักคนมาให้ผมถ่ายรูปคู่กับรถผมในเหตุการณ์แบบนี้ ผมก้อจะให้มันมายืนคู่ด้วย
แล้วก้อ ตัวมันคู่กะรถมันด้วย....
เกลียดมากๆพวกนี้... :ตาย: :ตาย:
ทำต่อไปครับ แล้วก้อไม่ต้องใส่ใจกับพวกมัน.. :ปลิว:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ถ้าเปนพี่ อัดเป็นคลิปลงยูทูปแม่งซะเลย
หรือไม่ก่จอดรอเรียกกลุ่มมาให้ครบแล้วขับตามไปดู..!!

แต่ง่ายที่สุด ก่คือ แวะถาม บอกอาการ และแนะนำอู่ และบอกว่าเราแนะนำไป
ลุงแกไม่เชื่อก่ถือว่ากรรมของแก..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ขอแก้นิดนึงนะโทนี่ .. เค้าเรียกว่า "มิจฉาชีพ" 555

ก้อยังงี้แหละ คนดีไม่มีที่อยู่หรอกก คนเราก้อเลยพยายามคิดว่าไม่มีคนดีอยู่ในโลกก

คนดีก้อเลยท้อจายย เหนื่อยยหน่ายย .. คนทำดีไม่ได้ดีน่ะ .... มันเลยเปนเรื่องปกติไปที่คนเราจะไม่มีน้ำใจให้คนอื่นนน ~____~

อย่าไปเคียดด ช่วยเฉพาะพวกเพื่อนๆ เราละกันน สบายใจ พวกอื่นๆ ก้อถือว่ามันไม่มีบุญไป ... ไม่งั้นจะเสียพลังงานไปซะเปล่าๆ

เจ้าหน้าที่เค้าก้อทำตามหน้าที่ของเค้าในฐานะที่เค้าไม่รู้จักเราดีพอ ... หรือมันจะมีผลประโยชน์กันก้อถือเปนคราวซวยของลุงไปละกันนนนน ... บุญมีแต่กรรมบังง ...

Offline Oyoyoo

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เป็นกำลังใจให้นะครับ ต้น
สังคมไทย ต้องการคนแบบคุณ  ผมยืนยันได้

Offline zaffy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ผมว่าการถ่ายรูปแบบนี้ดูไม่เหมาะครับ ถ้าไม่แน่ใจก็น่าจะแอบถ่ายหรือจดทะเบียนไว้ก็พอ อย่างนี้ว่างๆต้องแกล้งจอดเสียแถววงแหวน พอเจ้าหน้าที่พวกนี้มาก็จับมายืนถ่ายรูปข้างรถบ้างแล้วก็พูดลอยๆว่าพวกนี้มีเยอะ คุณต้นก็อย่าไปสนใจกับคนพวกนี้เลยครับทำดีต่อไปอย่าท้อครับ :D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
สังคมไทย ต้องการคนแบบคุณ  ผมยืนยันได้

พี่โอ...นู๋อยากได้ไอ่ตัวที่พี่โออุ้มอยู่จังง่ะ

(ขอพาทู้ออกทะเลนิดนุงนะ)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ

พี่โอ...นู๋อยากได้ไอ่ตัวที่พี่โออุ้มอยู่จังง่ะ

(ขอพาทู้ออกทะเลนิดนุงนะ)

คิดเหมือนต้นเลย...อยากเจอตัวจริง..อิอิ ขนมปุยฟ้าย..... ;D ;D ;D

ผมว่าจะลอง หาเหยื่อ...มาล่อปลาฮะ เป้ยดีม่ะ... ไม่ก็เอาไอ้คันขาว... ไปจอดแล้วเอาตัวตัดไฟออก ทำยังไงก็สตาท์ไม่ติดแน่นอน... 8) 8) 8)

แล้วพอลากไปอู่มันก็ ถ่ายๆรูป แล้วเอา ที่ตัดไฟใส่คืน... แล้วก็เบิลๆเครื่องออกไปเลยให้มันงงๆ  8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
เค้าไม่น่ามองคนที่หน้าตาอย่างเดียวเลยเนาะ  อิอิ ;D

โอ๋ๆๆๆๆ . . .
จริงๆตอนถ่ายรูปนี่น่าจะถามเค้าซัก๒-๓ประโยค
"ถ่ายไปทำไม"
"คิดว่าผมเป็นมิจฉาชีพเหรอ"
"อะไรเนี่ย สังคมไทยคนมีน้ำใจจะหมดเพราะตรงเนี่ย"
 . . หลังจากพล่ามเสร็จก็สบัดก้ นเดินออกมา

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
เค้าไม่น่ามองคนที่หน้าตาอย่างเดียวเลยเนาะ  อิอิ ;D

โอ๋ๆๆๆๆ . . .
จริงๆตอนถ่ายรูปนี่น่าจะถามเค้าซัก๒-๓ประโยค
"ถ่ายไปทำไม"
"คิดว่าผมเป็นมิจฉาชีพเหรอ"
"อะไรเนี่ย สังคมไทยคนมีน้ำใจจะหมดเพราะตรงเนี่ย"
 . . หลังจากพล่ามเสร็จก็สบัดก้ นเดินออกมา

พูดหมดแย้ว.... 3 คำนั้นน่ะ...  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

:แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: :แงๆ: อ้อนหน่อย ฮือๆๆๆๆ :please: :please: :please:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline alone13

• **
ทำดีได้ดีมีที่หนายยยยยย ทำชั่วได้ดีมีถมไป
อิอิ มิช่ายยยยยยย ทำดีไปเถอะ อย่างไงก็รู้แก่ใจอยู่แย้ว  เอาใจช่วยยยยยยยย

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
วันนี้ ตอน 11 โมงครับ ขับรถอยู่เส้นวงแหวนตะวันตกจะออกรามอินทรา.. เจอ โฮเด้น คันใหญ่ๆเท่าโอเมก้า จำได้ว่ามันเครื่องเดียวกับ opel เพราะมีสมาชิกเคยบอกไว้... ด้วยความเคยชิน ผมเลยจอดชิดซ้ายเพื่อ แวะดูตามปรกตินิสัย ก็เห็นว่าเป็นเครื่อง c 20ne จริงๆด้วยแต่ว่าเป็นขับหลังฮะ...ท่าจะช่วยได้เลย เข้าไปคุย เป้นคุณลุง มีอายุนิดนึง กับหลานชาย กำลัง เปลี่ยนสวิตแก๊สอยู่เพราะว่าเขาคิดว่า มันอาจจะเป็นที่แก๊สไม่จ่าย... แล้วก็เลยลองให้สตาท์ฟังเสียงดู เพื่อเช็คอาการ พอดีมี รถ ส้มๆของ ทางด่วนมาพอดีเลย...(กะดีใจว่ามีคนช่วยแล้วโว้ยเรา) เขาก็มาถามปรกติว่าเป็นยังไงบ้าง ต้องการช่วยเหลือไหม ผมก็บอกไปว่าสตาท์ไม่ติดครับ (คนแรกมายังไม่เอะใจอะไร) สักพัก มีคนที่ 2 มา ตอนที่ผมกำลังช่วยว่า แก๊สมันจ่ายหรือไม่ทาง กรองอากาศ เข้ามาถามว่า รู้จักกันหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่รู้จัก แต่ว่า โอเด้นมันใช้เครื่อง GM เหมือนกันเลยแวะมาดู

ขณะนั้น คนแรกกำลัง ถ่าย รูปรถผม และสถานการ ที่เกิดขึ้น แล้วก็ ถ่าย ว่าผมกำลังซ่อมรถ (ในใจยังนึกเลยว่า คงเอาไปทำบรอด์งานเรื่องการช่วยเหลือรถร่วมทางมั้ง...) แต่ไม่ได้สนใจอะไร เพราะ รู้สึกว่าทำเองไม่ได้แล้ว มันหาอาการไม่เจอ เลยบอกลุงเขาว่าจะลองโทรคุยกับอู่ให้ เลยโทรหาพี่สุรชัยเพราะอยู่ใกล้ที่สุด 

คนที่ 2 ก็ถามห้วนๆว่า จะเอาไปอู่ไหนทำไมต้องเอาไป อู่พวกผมก็มีอยู่ตรง รามอินทราเนี้ย ซ่อมได้ทุกยี่ห้อ (ผมก็รู้สึกว่าน้ำเสียงมันแปลกๆแฮะ แต่ยังนึกว่า เขาต้องการไปอู่พวกพ้องเพื่อร่วมกันทำมาหากิน เลยบอกว่า เครื่องตัวนี้มันเหมือนเครื่องตัวที่ผมใช้อยู่ แล้วอาการเสียมัน ไล่ไม่เหมือนเครื่องยี่ปุ่นนะครับ (ตอนนั้นยังไม่ได้วางสายพี่สุรชัยเลยเพราะ งงๆว่าโดนถามแปลกๆ)

แล้วคนแรกที่ถ่ายรูป ก็บอกว่าขอให้ผมถ่ายรูปคู่กับรถผมหน่อย ผมก็เดินไปถ่ายที่หลังรถตัวเอง งงๆ

แล้วคนที่ 2 ก็บอกว่า แบบนี้มีบ่อยมาก (ผมชักเอะใจ แล้วคนแรกก็ยังถ่ายรูปอยู่) ผมแปลสถานการออกแล้วว่า...

กำลังโดนมองว่า เป็นคนที่หลอกให้คนที่รถเสียข้างทางไปเข้าอู่ของตัวเอง( อ่ะไอ้สัดไม่ฟังที่กรูบอกเลยว่ามันเครือ่งเดียวกับรถกรู ) แล้วมันก็เริ่มพล่าม... ผมเริ่ม โกรธจนชักตัวร้อนๆ ทั้งๆที่ไม่ได้โกรธมานานแล้ว ไม่ได้โกรธที่มาว่าผมว่า เป้นวิฉาชีพนะครับ แต่โกรธที่มันทำกิริยาแบบนี้กับ คนที่จอดรถลงมาช่วยคนรถเสีย ด้วยคำพูดและกิริยาต่ำๆแบบนั้น แล้วยังบอกให้ผมเอารถ หลบไป จะลากรถเข้าอู่

ผมเลยบอกว่า ผมเป็น ผู้ก่อตั้งเวบ opel.in.th มีสมาชิกมากมาย เวลามีปัญหาอะไรจะมีคนโทรขอความช่วยเหลือตลอด และรถผมเองก็ใช้เครื่องตัวนี้ (มันคง งงๆ ว่าเครื่องรถขับหลังจะมาอยู่ในรถขับหน้าคันเปี้ยกเดียวได้ยังไง) แต่มันก็ไม่สนใจ และบอกว่าให้ไปขยับรถจะลากรถคันนี้แล้ว แล้ว คุณลุง ก็ไม่พูดอะไร ผมก็ รู้สึกว่า พอเหอะกรู ช่างแม่ง กลับไปขับรถไม่ยุ่งเรื่องชาวบ้าน ที่ไม่ได้ใช้ รถ opel ดีกว่า

และขอบอกว่า.... ถ้ามีรถ อะไรเสียข้างทาง ที่ไม่ใช่ opel กรูจะไม่ยุ่งอีกแล้ว เพราะเจ้าหน้าที่ สมองปัญญาอ่อนแบบพวกมึงที่ไม่ ดูไม่ฟังเหตุผล เลย

และมองคนแต่จากภายนอกและรถที่ใช้ (ถ้าผมขับโอเมก้า คิดว่าอาจจะไม่เป็นแบบนี้) คงเห็นว่า ขับรถเล็กๆ สีเขียวบ้านๆ ใส่กางเกงขาสั้น เสือบาส แล้วใส่เสือ ทีม BF RACEING ทับ เพราะว่า อากาศ ร้อนมากๆ เลยใส่เสื้อกล้าม (ไม่ใส่มาเป็นปี) แล้วพอลงรถมันโดนแดดเผา เลยเอาเสื้อเชิทแขนสั้นมาใส่ทับ มันคงมองว่าเป็นเสื้อช่างหล่ะมัง(แต่ผมใส่ตัวนี้ตลอดเวลาซ่อมรถเพราะว่าเป็นสีดำเลอะยากดี)

จบการระบาย..... :)

อยาก เขียนด่ามันในเวบของ การทางจังเลย.... สัตว์เอ้ย  >:(
รถสีส้มที่ว่า มีเลขข้างรถหรือเปล่าครับ เป็นรถกระบะ หรือรถสี่ล้อแบบยกได้ หรือเป็นรถหกล้อแบบยกได้ครับ จากที่ได้อ่านดูเหตุที่เกิดน่าจะเป็นเขตทางด่วนสายฉลองรัช(รามอินทรา-อาจณรงค์)ใช่ไหมครับ
ถ้ารถที่จอดเสียอยู่นอกเขตทางด่วน เจ้าหน้าที่ไม่มีสิทธิ์ที่จะมาว่าเราได้ครับ เนื่องจากพ้นเขตความรับผิดชอบ (เกินหน้าที่) เราต่างหากที่จะสามารถร้องเรียนกับต้นสังกัดเขาได้ โดยจดรายละเอียดที่ข้างรถสีส้ม ชื่อเจ้าหน้าที่ วัน เวลา หากเราบริสุทธิ์ใจซะอย่าง

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

วันนี้ ตอน 11 โมงครับ ขับรถอยู่เส้นวงแหวนตะวันตกจะออกรามอินทรา.. เจอ โฮเด้น คันใหญ่ๆเท่าโอเมก้า จำได้ว่ามันเครื่องเดียวกับ opel เพราะมีสมาชิกเคยบอกไว้... ด้วยความเคยชิน ผมเลยจอดชิดซ้ายเพื่อ แวะดูตามปรกตินิสัย ก็เห็นว่าเป็นเครื่อง c 20ne จริงๆด้วยแต่ว่าเป็นขับหลังฮะ...ท่าจะช่วยได้เลย เข้าไปคุย เป้นคุณลุง มีอายุนิดนึง กับหลานชาย กำลัง เปลี่ยนสวิตแก๊สอยู่เพราะว่าเขาคิดว่า มันอาจจะเป็นที่แก๊สไม่จ่าย... แล้วก็เลยลองให้สตาท์ฟังเสียงดู เพื่อเช็คอาการ พอดีมี รถ ส้มๆของ ทางด่วนมาพอดีเลย...(กะดีใจว่ามีคนช่วยแล้วโว้ยเรา) เขาก็มาถามปรกติว่าเป็นยังไงบ้าง ต้องการช่วยเหลือไหม ผมก็บอกไปว่าสตาท์ไม่ติดครับ (คนแรกมายังไม่เอะใจอะไร) สักพัก มีคนที่ 2 มา ตอนที่ผมกำลังช่วยว่า แก๊สมันจ่ายหรือไม่ทาง กรองอากาศ เข้ามาถามว่า รู้จักกันหรือเปล่า ก็บอกว่าไม่รู้จัก แต่ว่า โอเด้นมันใช้เครื่อง GM เหมือนกันเลยแวะมาดู

ขณะนั้น คนแรกกำลัง ถ่าย รูปรถผม และสถานการ ที่เกิดขึ้น แล้วก็ ถ่าย ว่าผมกำลังซ่อมรถ (ในใจยังนึกเลยว่า คงเอาไปทำบรอด์งานเรื่องการช่วยเหลือรถร่วมทางมั้ง...) แต่ไม่ได้สนใจอะไร เพราะ รู้สึกว่าทำเองไม่ได้แล้ว มันหาอาการไม่เจอ เลยบอกลุงเขาว่าจะลองโทรคุยกับอู่ให้ เลยโทรหาพี่สุรชัยเพราะอยู่ใกล้ที่สุด 

คนที่ 2 ก็ถามห้วนๆว่า จะเอาไปอู่ไหนทำไมต้องเอาไป อู่พวกผมก็มีอยู่ตรง รามอินทราเนี้ย ซ่อมได้ทุกยี่ห้อ (ผมก็รู้สึกว่าน้ำเสียงมันแปลกๆแฮะ แต่ยังนึกว่า เขาต้องการไปอู่พวกพ้องเพื่อร่วมกันทำมาหากิน เลยบอกว่า เครื่องตัวนี้มันเหมือนเครื่องตัวที่ผมใช้อยู่ แล้วอาการเสียมัน ไล่ไม่เหมือนเครื่องยี่ปุ่นนะครับ (ตอนนั้นยังไม่ได้วางสายพี่สุรชัยเลยเพราะ งงๆว่าโดนถามแปลกๆ)

แล้วคนแรกที่ถ่ายรูป ก็บอกว่าขอให้ผมถ่ายรูปคู่กับรถผมหน่อย ผมก็เดินไปถ่ายที่หลังรถตัวเอง งงๆ

แล้วคนที่ 2 ก็บอกว่า แบบนี้มีบ่อยมาก (ผมชักเอะใจ แล้วคนแรกก็ยังถ่ายรูปอยู่) ผมแปลสถานการออกแล้วว่า...

กำลังโดนมองว่า เป็นคนที่หลอกให้คนที่รถเสียข้างทางไปเข้าอู่ของตัวเอง( อ่ะไอ้สัดไม่ฟังที่กรูบอกเลยว่ามันเครือ่งเดียวกับรถกรู ) แล้วมันก็เริ่มพล่าม... ผมเริ่ม โกรธจนชักตัวร้อนๆ ทั้งๆที่ไม่ได้โกรธมานานแล้ว ไม่ได้โกรธที่มาว่าผมว่า เป้นวิฉาชีพนะครับ แต่โกรธที่มันทำกิริยาแบบนี้กับ คนที่จอดรถลงมาช่วยคนรถเสีย ด้วยคำพูดและกิริยาต่ำๆแบบนั้น แล้วยังบอกให้ผมเอารถ หลบไป จะลากรถเข้าอู่

ผมเลยบอกว่า ผมเป็น ผู้ก่อตั้งเวบ opel.in.th มีสมาชิกมากมาย เวลามีปัญหาอะไรจะมีคนโทรขอความช่วยเหลือตลอด และรถผมเองก็ใช้เครื่องตัวนี้ (มันคง งงๆ ว่าเครื่องรถขับหลังจะมาอยู่ในรถขับหน้าคันเปี้ยกเดียวได้ยังไง) แต่มันก็ไม่สนใจ และบอกว่าให้ไปขยับรถจะลากรถคันนี้แล้ว แล้ว คุณลุง ก็ไม่พูดอะไร ผมก็ รู้สึกว่า พอเหอะกรู ช่างแม่ง กลับไปขับรถไม่ยุ่งเรื่องชาวบ้าน ที่ไม่ได้ใช้ รถ opel ดีกว่า

และขอบอกว่า.... ถ้ามีรถ อะไรเสียข้างทาง ที่ไม่ใช่ opel กรูจะไม่ยุ่งอีกแล้ว เพราะเจ้าหน้าที่ สมองปัญญาอ่อนแบบพวกมึงที่ไม่ ดูไม่ฟังเหตุผล เลย

และมองคนแต่จากภายนอกและรถที่ใช้ (ถ้าผมขับโอเมก้า คิดว่าอาจจะไม่เป็นแบบนี้) คงเห็นว่า ขับรถเล็กๆ สีเขียวบ้านๆ ใส่กางเกงขาสั้น เสือบาส แล้วใส่เสือ ทีม BF RACEING ทับ เพราะว่า อากาศ ร้อนมากๆ เลยใส่เสื้อกล้าม (ไม่ใส่มาเป็นปี) แล้วพอลงรถมันโดนแดดเผา เลยเอาเสื้อเชิทแขนสั้นมาใส่ทับ มันคงมองว่าเป็นเสื้อช่างหล่ะมัง(แต่ผมใส่ตัวนี้ตลอดเวลาซ่อมรถเพราะว่าเป็นสีดำเลอะยากดี)

จบการระบาย..... :)

อยาก เขียนด่ามันในเวบของ การทางจังเลย.... สัตว์เอ้ย  >:(
รถสีส้มที่ว่า มีเลขข้างรถหรือเปล่าครับ เป็นรถกระบะ หรือรถสี่ล้อแบบยกได้ หรือเป็นรถหกล้อแบบยกได้ครับ จากที่ได้อ่านดูเหตุที่เกิดน่าจะเป็นเขตทางด่วนสายฉลองรัช(รามอินทรา-อาจณรงค์)ใช่ไหมครับ
ถ้ารถที่จอดเสียอยู่นอกเขตทางด่วน เจ้าหน้าที่ไม่มีสิทธิ์ที่จะมาว่าเราได้ครับ เนื่องจากพ้นเขตความรับผิดชอบ (เกินหน้าที่) เราต่างหากที่จะสามารถร้องเรียนกับต้นสังกัดเขาได้ โดยจดรายละเอียดที่ข้างรถสีส้ม ชื่อเจ้าหน้าที่ วัน เวลา หากเราบริสุทธิ์ใจซะอย่าง

แฮะๆๆ จำไม่ได้แล้วฮะ รู้แต่ว่าเป็นรถกระบะ สีส้มๆของการทางพิเศษแน่นอนครับ แต่ว่ารถคันที่เสียอยู่ ไหล่ทางของวงแหวนตะวันออกครับ ก่อนถึงทางออกรามอินทรา

คงเป็นหน้าที่เขาครับ... แต่ว่า การทำท่าทางแบบนี้... รับไม่ค่อยได้อ่ะฮะ :เครียด:

lap Time

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ถึงพี่จะมาช้า แต่พี่เชื่อว่าน้องพี่เสียสละเพื่อส่วนรวมมากคนนึงเลยน๊ะ จากที่พี่รู้จัก   :D  :D  :D บางทีพี่เข้ามาทำธุระพี่ยังคิดเลยว่าจะอำไอ้พวกที่ชอบช่วยเหลือเพื่อนๆ  เวลารถเสียมานั่งฆ่าแมวเป็นเพื่อนเสียนิ  8)  8)  8)  มันโค ตะ ระ เหงาเลยรู้ไหมเวลาเข้ากรุงเทพแล้วไม่เจอใคร เกือบจะใช้มุขนี้หลายทีแล้ว หลอกมันว่ารถเสียแต่หาเพื่อนฆ่าแมว  ;D  ;D  ;D นอกเรื่องมานาน ทำไปเถอะน้องถ้าพี่มีเวลามีเงินเหลือพอเลี้ยงครอบครัวไม่ต้องลำบาก พี่ก็จะทำตัวเพื่อสังคมอย่างนี้เช่นกัน ไอ้น้องรัก  :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง