ขอรวบรวมสมาชิก (ภาคตะวันออก) ด้วยครับ

zince · 129733

Offline bat

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • bat
ทำบุญเลี้ยงช้าง...เด๋วผมเอากีต้าร์ไป...แต่ไม่เล่นนะ จะนั่งฟังอย่างเดว....อิอิอิ

;) ;) ;) :D :D :D

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
พรุ่งนี้แล้วนะครับ ตกลงว่ายังไงอะครับพี่เขม
เจอที่ไหน อะไร ยังไงอะครับ

พี่ชาย  อยากไปร่วมด้วยอ่ะ  มารับหน่อยดิ  เจ้า วิปปุ เชค ABC เอ๊ย ABS อยู่อ่ะครับ  ;D ;D ;D

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ

พรุ่งนี้แล้วนะครับ ตกลงว่ายังไงอะครับพี่เขม
เจอที่ไหน อะไร ยังไงอะครับ
เหมือนเดิมครับ บ้านปลัด กฤษ ตะพง ทางแยกเข้าวัน ยายดา เจอะกัน ประมาณ 3-4 โมงเย็น หรือใครสะดวกมาก่อน

ก็เชิญ ผมกะเลิกงานประมาณเวลา  1400  จะตรงไปเลยเพื่อเตรียมการอะไรขาดเหลือ มีครอบครับน้องกี๊ฟ ติดธุระ

คือแบบ เบริด ๆ ไม่มีรูปแบบ ไม่เป็นทางการ เรียนเชิญเพื่อนๆ ที่อยู่บริเวณใกล้เคียง ชลบุรี สระแก้ว จันทบุรี ตราด มาเที่ยว

ระยอง อากาศไม่ร้อน วันเสาร์ช่วงสาย ๆ แล้วก็เย็น ๆ ก็ ทานข้าวเย็น พูดคุยกัน ถ่ายรูป เพื่อจะได้รู้ จักกันแบบ ตัวเป็น ๆ นะครับ

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

Offline zince

เมื่อวานหลานขับรถไปชนที่ กทม. เลยทำให้ต้องส่งพี่สาวไปดูและเคียร์เรื่องรถยนต์
ทำให้ไม่สามารถไปร่วมกลุ่ม กับพี่ๆ เพื่อนๆ ตามนัดด้วย ต้องขอโทษมา ณ โกศนี้ด้วยครับ
... คนไม่เป็นไรครับ แต่รถ พังนิดหน่อย ช่างว่าไม่ต่ำกว่า 50k   :o :o

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Fox

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวัสดีครับผม ชื่อแดนทำงาน อยู่แถวบ่อวินใกล้ปลวกแดง
แต่พักอยู่ศรีราชาครับ
ใช้ Astra 4 D วาง เครื่อง 2000cc เรียบร้อยตอนนี้มีปัญหาน้ำมันอยู่
กำลังจะทำตามคำแนะนำของเพื่อนครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
สวัสดีครับผม ชื่อแดนทำงาน อยู่แถวบ่อวินใกล้ปลวกแดง
แต่พักอยู่ศรีราชาครับ
ใช้ Astra 4 D วาง เครื่อง 2000cc เรียบร้อยตอนนี้มีปัญหาน้ำมันอยู่
กำลังจะทำตามคำแนะนำของเพื่อนครับ

ยินดีคร้าบบ.....  :)

น้ำมันมันเป็นไรฮะ... :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline a-lemon

• นักรบพเนจร
  • **
  • หวัดดีกั๊บขอเปนสมาชิกด้วยคนนะ
ทำงานที่ไหนครับผมอยู่เครือสหพัฒน์ทำงานอยู่บ่อวินเหมือนกันครับ 0850871039

ขอรับคำแนะนำจากสมาชิกทุกคนครับ     0850871039

Offline Fox

• *
ผมทำงานที่ซังกิวบ่อวินครับ ทำคลังสินค้านะครับ
0819057534 ครับ
ชอบเล่นบอล ไม่พนันนะครับกับตีกอล์ฟ

Offline Fox

• *
คือรถผมตอนนี้ใช้น้ำมันไม่ได้เหมือนน้ำมันมันไม่ขึ้นครับ
เปลี่ยนและเช็คเกือบทุกอย่างหมดไปก็หลายแล้วเหลือ
เช็คหัวฉีดซึ่งมีคนแนนนำการล้างใว้อีกบ้านหนึ่งนะคับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไล่เช็ค ที่กรองเบ็นซินน้ำมันมาแล้วใช่ไหมฮะ...

ระวังเรื่อง สายน้ำมันไหลกลับถังครับ รถผมไล่ไปหมด มาเจาเจ้าเนี้ย... มันตันฮะ...  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Fox

• *
ไล่พวกท่อมาหมดแล้วครับกรองก็เปลี่ยวแล้วปั๊มติกก็ซื้อใหม่
ถังก็ล้างแล้วครับ

ไล่พวกท่อมาหมดแล้วครับกรองก็เปลี่ยวแล้วปั๊มติกก็ซื้อใหม่
ถังก็ล้างแล้วครับ

อ่า...
หมายความว่า ลองถอดกรองเบ็นซิน แล้วก็ หมุนสวิตท์ ON แล้วน้ำมันพุ่งใช่ป่าวครับ...  :)

lap Time

Offline zince

ยินดีต้อนรับนะครับ
เรื่องรถ รอผู้เชียวชาญแล้วกันครับ ผมมีปปัญหาก็หาช่างอย่างเดียวครับ
เลยไม่รู้จะให้คำปรึกษายังไง ว่าแต่ปั๊มติ๊กนี้ มันปกติไหมอะครับ

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline Fox

• *
มันอยู่ตรงไหนครับท่อไหลกลับ  ทั้งหมดที่ผมทำให้ช่างทำทั้งหมดเลยอาจตอบไม่ตรง
แต่อยากลองเช็คดูมันเส้นไหนต้องยกรถหรือเปล่า

มันอยู่ตรงไหนครับท่อไหลกลับ  ทั้งหมดที่ผมทำให้ช่างทำทั้งหมดเลยอาจตอบไม่ตรง
แต่อยากลองเช็คดูมันเส้นไหนต้องยกรถหรือเปล่า

โทรมาดีกว่าฮะ... สัก บ่าย 3-4 นะคร้าบ... :D

lap Time

Offline worapachara

• **
  • นุ่ม-วรพชร แม่น้องขาวซ่า \(*o*)/
วันนี้น้องเอ็ม ระยองโทร.หาค่ะ แรกๆก็งงๆอยู่ เบอร์ไม่คุ้น

ปลายสายโทร.มาบอกว่า "สวัสดีครับพี่นุ่ม ผมเอ็ม ระยองครับพี่"
ไอ้เราก็งงๆๆๆ (ไม่มีน้องชื่อเอ็มอยู่ระยองนี่หว่า ???) เลยถามกลับไปอีกทีว่า "ขอโทษนะคะ เอ็มไหนนะ :มั้ง:"
ปลายสาย "เอ็ม ระยอง โอเปิ้ลครับ"
อ๋ออออออ.... รู้แล้นนนนน เพื่อนๆก๊วนคลับโอเปิ้ลนี่เอง  :ตาปิ้ง:

หลังจากนั้นน้องเอ็มก็สอบถามที่เที่ยวในเมืองจันท์ นุ่มจึงแนะนำให้ไปเที่ยวเส้นทางศึกษาธรรมชาติป่าชายเลนอ่าวคุ้งกระเบน และ ศูนย์แสดงสัตว์น้ำคุ้งกระเบน ปรากฏว่าน้องเอ็มไปถึงฝนตกจึงไม่ได้เดินป่าชายเลน (เสียดายแทน) แต่น้องเอ็มเขาบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวครั้งหน้าเขาจะมาใหม่ แล้วจะพาก๊วนโอเปิ้ลมาด้วย 8)

แต่วันนี้ที่น้องเอ็มมา ติดงานอยู่พอดีจึงไม่ได้ไปดูแล เอาเป็นว่าครั้งหน้าหากจะมาจันท์อีก หรือคนอื่นๆจะมาจันท์ล่ะก็แจ้งได้เลยนะคะ ถ้าว่างจะเป็นไกด์พาทัวร์ให้ค่ะ :ปลิว: :bye:

• **
  • นุ่ม-วรพชร แม่น้องขาวซ่า \(*o*)/
หากเอ็มจะมาเที่ยวจันท์อีกล่ะก็ อีก 1 ที่เที่ยว ที่จะขอแนะนำคือ ฟาร์มปลาโลมา โอเอซีส ซีเวิลด์  มีรูปมาให้ดูเล็กๆน้อยๆด้วยนะ 8) 8) 8)

• **
รูป เส้นทางศึกษาธรรมชาติป่าชายเลน อ่าวคุ้งกระเบน  :) :) :)

มีแต่ภาพมุมแคบ เดี่ยวไว้ว่างๆจะแวะไปถ่ายภาพมุมกว้างมาให้ดูอีกทีนะ 8) 8) 8)

• **
ถ้าไปเที่ยวป่าชายเลนวันที่อากาศดีๆ เดินตามเส้นทางศึกษาธรรมชาติไปได้ประมาณครึ่งทาง จะพบกับกิจกรรมพายเรือในคุ้งน้ำด้วย :น้ำร้อน: :น้ำร้อน: :น้ำร้อน:

Offline Omega VIP

น่าไปเที่ยวป่าชายเลนครับ  เคยไปแต่ที่ปราณบุรีสมัยเรียนป.ตรี  ดูจากรูปแล้วน่าไปเดินเล่นครับ

• **
ถ้านสนใจอยากมาเที่ยว ไม่ยากเลยค่ะ ขับมาจันทบุรีเส้นสุขุมวิท จากนั้นก็จับป้ายชายหาดแหลมเสด็จเข้าไว้เดี่ยวก็จะถึงป่าชายเลนเองค่ะ วันนี้เอ็มไปมาแล้วถึงจุดหมายโดยปลอดภัยแต่บังเอิญฝนตกซะก่อนจึงไม่ได้เดินเที่ยวค่ะ :'( :'( :'(

• **
เอ่อ แวะมาบอกชื่อเต็มๆค่ะ เผื่อบางคนจะใช้ GPS นำทางมา ใช้ชื่อ "ศูนย์ศึกษาธรรมชาติป่าชายเลน อ่าวคุ้งกระเบน" พิกัด 12.571643,101.898932

หรือคลิกเข้าไปใช้บริการ Google Map ตามลิงค์นี้ค่ะ
http://maps.google.co.th/maps?f=d&source=s_d&saddr=%E0%B8%A8%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%A8%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%9B%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%99+%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7+%4012.571643,101.898932&daddr=&geocode=FfvTvwAdtNoSBg&hl=th&mra=mr&sll=12.685894,101.90506&sspn=0.28805,0.617294&ie=UTF8&ll=12.596784,101.920853&spn=0.28815,0.617294&z=11

Offline m_pong

• mmmm
ทุกอย่างผ่านไปได้ดีครับ.......เสียอย่างเดียวเจอฝนทำไห้เที่ยวใม่ครบครับ :-X :ไม่:   แต่โดยรามผ่านครับ   ขอบคุณนุ่มนะคับที่เช่นบอกเส่นทาง :bye:

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

Offline nui

;D นุ่ม เปลี่ยนงานเป็นไก้ นำเที่ยวแล้วเหรอ  8) 8)

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• **
ก็ตามประสาไกด์จำเป็นอ่ะนะ :) :) :)

Offline แดง ลีโอ

• *
  • ตำนานชีวิต

:-\ :-\ :drink: โห..เอ๊มแอบไปตั้งกะเมื่อไหร่...ไม่เห็นชวนเราเลย .. :drink: :drink:

:drink: :drink: ชอบชิ่ง...บินเดี่ยวนอกฝูง ..เดี๊ยะ แก๊สหมดไม่มีคนช่วยหรอก..   :drink: :drink: :-\ >:( >:( >:( >:(

• **
ก็ถ้าอยากบินหมู่มาเที่ยวจันท์ บอกได้เลย 8) 8) 8) ช่วงนี้น่ะมีหิ่งห้อยท่าสอนให้ได้เดินดูยามค่ำคืนด้วยนะ :D :D :D

Offline nui

ยังไม่เคยไปเลย อะดูหิ่งห้อยเนี้ย แต่เขาว่ามาสวยสุดๆ..ต้องลองไปบ้างสะแล้ว ว่าแต่เปิด วันไหนอะ

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline bat

• bat
น่าไปดูนะพี่แดง ไปมะ ;D ;D ;D  มีไกค์ด้วย  ;D ;D

• **
วันนี้มีแก็งค์ระยองโทร.หาเพื่อจะค้างที่น้ำตกพลิ้วด้วยล่ะ และภาระกิจฟิชโช่ของพวกเขาก็สำเร็จได้ค้างคืนที่น้ำตกแม้จะมาถึงซะค่ำ :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง