แนะนำร้านทำสีหน่อยครับ

ntping · 3646

Offline ntping

• ผู้เยี่ยมยุทธ

แฮะๆ  รบกวนอีกแล้ว 

ก่อนอื่นขอบใจต้น สำหรับความเห็นเรื่องไฟนะครับ  ตกลง ซื้อ Depo ของพี่สินแล้ว  ราคาOK  เดี๋ยวใช้ซีนอน หรือ ออสแลม ไนท์เบรคเกอร์เอาครับ ส่วนของเก่าเก็บไว้เผื่อฉุกเฉิน....

ตอนนี้จะทำสีักันชนหน้า หลังและเก็บ สีรถที่โดนขูดมา   ขอคำแนะนำเรื่องร้านหน่อยครับ ขอที่คุณภาพดีหน่อยนะครับ    :)

ไฟหน้าเปลี่ยน  ทำสีกันชนใหม่  เก็บสีรอบคัน รอกระจังหน้าของน้าขาว....  เสริมเสปเซอร์ที่ล้อให้กว้างอีกหน่อย  คงหล่อเหมือน Omega คันอื่นเค้าบ้าง  (บอกตรงๆครับ  เห็นคันอื่นสวยแล้วอิจฉา เปรียบเทียบกับรถตัวเองแล้วโทรมเหมือนกัน อยากสวยมั้ง  .....เริ่มทำทีละนิดแล้วครับ  ใครมีรูปโชว์อีกมั่งครับ)

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมมีร้านทำสีรถที่ ราคาถูก งานดี แกะชิ้นส่วนของ opelเป็น ไม่ทำรถช้ำ...

ต้องโทรมาขอรายละเอียดนะครับ เป้นอู่เล็กๆฮะ บอกทางไปเดี๋ยวจะงง ช่างที่อู่ เคยอยู่ 0 เบนซ์ ครับ ทำสีรถคันเนี้ยฮะ..

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

มันจะทำได้หรือเปล่าเนี่ย ...  ไฟเหมือนคนละทรงกันเลย...

ยังรออยู่ครับ ต้น..... ช่วยหน่อยนะ :ตาปิ้ง:  จะทำช่วง ต้นเดือนหน้าครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ที่ผมทำมานะ ห้องอบไม่ค่อยเกี่ยว อยู่ที่ช่างว่าเก่ง และระเอียดแค่ไหนนะครับ
อู่ป๋าข้างอู่ DD เลือกได้ตั้งแต่พันจนหลายหมื่นต้องคุยว่าอยากได้แบบไหน

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

หุหุ แค่ความอยากครับ  ;) .... คงทำไม่ได้แน่ๆ   ถ้าได้คงจะแพงมาก :หนาว:

แต่ว่าอู่ที่แนะนำอยู่ที่ไหนครับ กะว่าปีนี้ซ่อมกันชนก่อนแล้วปีหน้าค่อยว่ากัน ... งบโดนตัดอีกแล้ว  :'( :'( :'( เหลือแค่ไม่เปลี่ยนล้อ ก็ทำสีใหม่ เลยเลือกล้อแล้วซ่อมแทนครับ....

ถามต่อเลยแล้วกัน omega offset 38 นี้เต็มพอดีหรือว่า 39 เต็มกว่ากันครับ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
หุหุ แค่ความอยากครับ  ;) .... คงทำไม่ได้แน่ๆ   ถ้าได้คงจะแพงมาก :หนาว:

แต่ว่าอู่ที่แนะนำอยู่ที่ไหนครับ กะว่าปีนี้ซ่อมกันชนก่อนแล้วปีหน้าค่อยว่ากัน ... งบโดนตัดอีกแล้ว  :'( :'( :'( เหลือแค่ไม่เปลี่ยนล้อ ก็ทำสีใหม่ เลยเลือกล้อแล้วซ่อมแทนครับ....

ถามต่อเลยแล้วกัน omega offset 38 นี้เต็มพอดีหรือว่า 39 เต็มกว่ากันครับ

25 ครับพี่... เต็ม... 38-42 มันจะหุบเข้าฮะ...

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ถามความเข้าใจนิดหนึ่งคับ  ถ้าตัวเลขน้อยๆจะออกมาข้างนอกรถใช่ไหม  ทำไม่ในนี้บอกว่า 35-40 ล่ะ งงครับ 
http://www.opellove.com/phpbb/viewtopic.php?t=10265
http://www.steinmetzdirect.com/products.asp?model=15

ถามความเข้าใจนิดหนึ่งคับ  ถ้าตัวเลขน้อยๆจะออกมาข้างนอกรถใช่ไหม  ทำไม่ในนี้บอกว่า 35-40 ล่ะ งงครับ 
http://www.opellove.com/phpbb/viewtopic.php?t=10265
http://www.steinmetzdirect.com/products.asp?model=15

รถพี่เป็นขับหลังฮะ...และขับหลังสมัยนั้นการออกแบบฐานล้อมันต่างจากตอนนี้ครับ...

แต่ว่า ST 1  ที่บ้านเราใส่กันอยู่มัน 25 นะครับ... เลขยิ่งน้อยมันยิ่งออกมาข้างนอกฮะ  :)

lap Time

Offline Nangnoy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • เด็กนอกเมือง
เจี๊ยบ :-[ :-[ถูกต้องแล้วคะ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งง ตกลงน้าจ่อยหรือ เมียเล่นครับ เหอะๆๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

:oเค้าเรียกว่าให้เกียรติเฟ้ย  >:( >:(

แฟนไม่ได้เล่น  แต่โดนบ่นเล็กน้อย.... เท่านั้นครับ :( 

:oเค้าเรียกว่าให้เกียรติเฟ้ย  >:( >:(

แฟนไม่ได้เล่น  แต่โดนบ่นเล็กน้อย.... เท่านั้นครับ :( 

อ่ะม่ะใช่ฮะ เจี๊ยบหมายถึงอีกคนฮะ... :o

lap Time

หุหุ  สงสัยร้อนตัวไปหน่อย...  555

Offline josing

• นักรบพเนจร
  • **
ได้เงินพระราชทานจากท่านแม่งับ  อยากได้แบบเนียนกิ๊ก ราคาก็ตามคุณภพก็ได้งับ

ผมได้ฤกษ์ไปทำตอนต้นเดือนหลังวันที่10 ตุลา ครับ หลังจากกลับมาจากทำบุณที่อุดร....   :)

เดี๋ยวขอคุยกับต้นเรื่องอู่สี และเข้าไปดูงานก่อนเดี๋ยวมาแจ้งให้ทราบ  ของผมทำสีทั้งคันครับ  ทำด้วยกันอาจได้ลดอีกก็ได้  หุหุ ;D

ตอนนี้ได้ไฟหน้า depo แล้ว เหลือทำสีกับล้อครับ   วันนี้เข้าอู่สินอีกแล้วเปลี่ยนเบรค 4 ล้อ กับยางหิ้วเฟืองท้าย ติดไฟหน้า  เช็ค ABS ยางแท่นเครื่อง เยอะชะมัด :หนาว: :หนาว: ??? ???

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง