ทำไมราคามันไม่ต่างจากคอซ่าเลยน๊ะเนี๊ยเพราะอะไรเหรอ

chairai · 7261

Offline chairai

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • กิ๊ฟ ลำพูน
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=331962

ทำไมราคามันตกแบบหน้ากลัวจัง หรือมันไม่ดี อะไรแบบนี้ งง หรือจุกจิ๊ก

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

ตอบตรงๆ นะ
- VecB คันมันใหญ่ เหมาะสำหรับครอบครัวที่วางแผนเก่งๆ
- Corsa รถเล็ก เหมาะสำหรับวัยมัน และวางแผนเก่งเหมือนกัน แต่ไม่เก่งมากเท่ากับ ข้างบน
วางแผนเก่ง ก่คือ ต้องรู้จักเจียดงบไว้เพื่อบูรณะ ต้องรู้จักแหล่งอะไหล่ แหล่งบูรณะ และรู้วิธีเซฟกระเป๋าตัวเองให้มากที่สุด
นี่แระคือที่มาของราคารถ

อย่าว่าแต่ของเราเลย ดูยี่ห้ออื่นสิ
vw Golf / PG 306 รถคลาสเดียวกัน บอดี้ก่ไม่แตกต่างกัน แต่ราคา Golf แตะ 3 แสน ส่วน 306 อยู่ระหว่าง แสน5หมื่น..!!
ทั้งๆที่ 306 คนเขาก่ใช้กันเกร่อ สมรรถนะก่ดีกว่า แต่ในตลาดหรือแม้แต่แหล่งอะไหล่ เขาก่มั้นใจว่า ใช้ Golf ดีกว่าไม่ต้องวางแผนอะไรให้มาก..

และดูอีกยี่ห้อสิ
Saab 9000Cs หรือ 9000CE ปี 92-96 ออกป้ายแดง 2 ล้านกว่า ตอนนี้ มือ2 ราคาดีที่สุดๆๆๆๆๆ ก่ยังไม่ถึง 2แสนเลย
เพราะว่ามันเป็นรถที่ต้องวางแผนเยอะ วางแผนเก่งงัยล่่ะ ราคาของมันก่เลยร่วงเพราะคนไทยไม่ชอบวางแผน..
กรูชอบแบบไปไหนไปกัน ได้วันละ 250-300 นี่ก่เอาแล้ว .. ไม่ต้องมีแผน..อยากให้ทำรัยบอกมา ขอให้มีพวกเยอะๆๆๆๆๆ 5555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ถ้าเป็นพี่นุ่นเลือกพี่จะเลือกอะไร ระหว่างคอซ่า กับ คันนี้ ในราคาเท่ากันพี่จะเอาอย่างไร ในหลาย ๆ มุมน๊ะ พอดีอยากขยับขยายเหมือนกันแต่ไม่ขายคันเก่าน๊ะ

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พี่ไม่อยากเป็นคนวางแผน.. ขอเลือกเอา Isuzu 4WD ก่แล้วกัน..555+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ราคาของ corsa โดนปั่นขึ้นมาตอนที่ รถเล็กในตลาดบูมครับ..

ส่วนราคา รถโอเบิลตก เพราะว่า มีแต่คนบอกว่า ซ่อมยากอะไหล่แพง ครับ

เอารุ่นที่ สูงกว่า astra เข้าอู่ต่างจังหวัด 80% ซ่อมจบยากครับ เพราะว่าเขาไม่มีเทค จับ ครับ...

กรณีซ่อมที่ 0 ก็ ค่าซ่อมโหดร้ายพอดู.... :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Rin-Mega-Sewagon

• VIP's Member
  • นักรบพเนจร
เห็นราคานี้ ถือว่า เป็นไปตามคาดนะ เบาะหนังด้วย (เดิมๆหรือเปล่า มองไม่เห็น หมอนพิงหัว หลังกลาง) สภาพเทาที่เห็นในภาพ นับได้ว่า ค่อนข้างดี ประวัติ เยี่ยม ...แล้วก็ จองแล้วด้วย

เห็นมีอีกคันนิครับ สีเขียว ลงขาย 14-15 หมื่น สภาพก็ใช้ได้ ครับ

ผมเอง ใช้รุ่นนี้  มากว่า 10 ปี ยอมรับว่า สมรรถนะสูง เหมาะกับสภาพการใช้งานที่ต้องการ ความมั่นใจ ปลอดภัย ...ถ้าขับรถติดแหง็กอยู่แต่ใน กทม. เปลืองน้ำมัน เปลืองก๊าซเปล่าๆ แต่เรืองการบำรุงรักษา สำหรับรถ 2000 cc ผมว่ารถยุโรป เกือบทุกยี่ห้อ ต้องวางแผน การซ่อมให้ดี รวมทั้งงบประมาณด้วย แต่ถ้าอยากจับมาใช้ ผมว่า อยู่ที่ความจำเป็น ถ้าได้รถดี ประวัติดี ก็ อุ่นใจ กว่า ซื้อรถ แบบนี้ ขนาดนี้ ถ้าเป็นผม ผมเน้นประวัติ การใช้ การซ่อมจากเจ้าของเดิม ครับ

( เป็นความคิดเห็นส่วนตัว คนเคยใช้ VecB ครับ ...ยังชอบอยู่เลย 10 ปี กับ 2.5 แสน กม.)   

ซ่อมก่อนเสีย ดีที่ซูดส์
วาจาจริงใจ แสลงหู

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ราคาของ corsa โดนปั่นขึ้นมาตอนที่ รถเล็กในตลาดบูมครับ..

ส่วนราคา รถโอเบิลตก เพราะว่า มีแต่คนบอกว่า ซ่อมยากอะไหล่แพง ครับ

เอารุ่นที่ สูงกว่า astra เข้าอู่ต่างจังหวัด 80% ซ่อมจบยากครับ เพราะว่าเขาไม่มีเทค จับ ครับ...

กรณีซ่อมที่ 0 ก็ ค่าซ่อมโหดร้ายพอดู.... :เครียด:
:มั้ง: :หึหึ:ต่างจังหวัดก็มีเทคนะต้น โคราชก็มีครับ และการใช้เทคจับเพื่อแก้ปัญหาก็ไม่ได้หมายความว่าจะถูกต้องเสมอไปบางครั้งเทคก็จับไม่พบทำให้ช่างหลงทางก็มีบ่อยๆ นะครับ โดยเฉพาะกรณีที่เซนเซอร์บางตัวเกือบขาด แต่ส่งสัญญานเพี้ยนกรณีนี้บ่อยๆ ที่เทคจับไม่พบครับ
 :หึหึ:ขอแชร์นิดนะผมคิดว่าช่างที่ซ่อมรถดีจะต้องใช้สมองในการวิเคราะห์ปัญหาเป็นหลัก ส่วนเทคนั้นเป็นส่วนประกอบครับ เทคโนโลยีมันสู้การวิเคราะห์ปัญหาของช่างที่ซ่อมด้วยการวิเคราะห์อาการรถอย่างถูกต้องและหลักแหลมไม่ได้หรอกครับ

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ครับ ผมเอง มองว่าเทค มันเป็นเครื่องมือ มอนิเตอร์ ตัวนึงครับ ถ้าดูค่ารู้ว่ามันบอกว่าอะไร แต่ไม่รู้ระบบ มันก็ซ่อมไม่จบอยู่ดีครับ..

ผมหมายถึงอู่ทั่วๆไปที่ซ้อมรถยี่ปุ่นได้ทุกยี่ห้อครับ แต่ว่า โอเปิลเข้าไป ทีนึงนี่ ไล่กันยาว ซ่อมไม่จบ เพราะว่านอกจาจะไม่มีอุปกรณ์ในการวิเคราะห์ แบบ เทค ยังไ่ม่เข้าใจระบบ แต่มักคิดว่าตัวเองสามารถแก้ไขให้มันใช้งานได้(แต่ว่ารู้เรื่องคนเดียว)ครับ ช่างคนอื่นมาทำต่อก็ปวดหัว ว่าซ่อมยากๆๆๆ อะไหล่ก็หาไม่ได้ เลยเป็นสาเหตุให้พูดต่อๆกันว่ามันซ่อมมากกว่าขับครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
ผมอยู่อุดรที่นี้ก็มีเทคแต่ใด้แค่วิเคราะปัญหาครับ แต่จะให้จบผมว่าหาอะใหล่มาสำรองไว้สลับดู ผมว่าจบใด้ทุกปัญหาครับ ในรูป(แค่สวนหนึ่ง)ผมหาซื้อตามเซียงกงครับ ต่างจังหวัดพวกเครื่องโอเปิลราคาไม่แพงครับ ผมใด้เครื่อง1.4 16v ไทม์มิ่งขาดมาจับมา5000  ไม่มีเกียร์  ใด้มาเพราะตามหาเซนเซอแคมชาฟร์ ถอดขายตัวละ500ยกทั้งลูกขาย5000  พวกเครื่องยกลงก็ราคาไม่เกิน7-8000ก็หน้าเอามาเก็บไว้นะครับสำหรับผมใช้รถตามต่างจังหวัด    ตอนี้มีอะใหล่ให้ไล่หาเก็บทุกชิ้นครับ :) :)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :น้ำร้อน: อยากมีโกดังมั่งจังเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ผมอยู่อุดรที่นี้ก็มีเทคแต่ใด้แค่วิเคราะปัญหาครับ แต่จะให้จบผมว่าหาอะใหล่มาสำรองไว้สลับดู ผมว่าจบใด้ทุกปัญหาครับ ในรูป(แค่สวนหนึ่ง)ผมหาซื้อตามเซียงกงครับ ต่างจังหวัดพวกเครื่องโอเปิลราคาไม่แพงครับ ผมใด้เครื่อง1.4 16v ไทม์มิ่งขาดมาจับมา5000  ไม่มีเกียร์  ใด้มาเพราะตามหาเซนเซอแคมชาฟร์ ถอดขายตัวละ500ยกทั้งลูกขาย5000  พวกเครื่องยกลงก็ราคาไม่เกิน7-8000ก็หน้าเอามาเก็บไว้นะครับสำหรับผมใช้รถตามต่างจังหวัด    ตอนี้มีอะใหล่ให้ไล่หาเก็บทุกชิ้นครับ :) :)

มีอะไหล่กันชน GSI ด้วย โห....สุดยอดครับท่าน  :D

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
ครับ ผมเอง มองว่าเทค มันเป็นเครื่องมือ มอนิเตอร์ ตัวนึงครับ ถ้าดูค่ารู้ว่ามันบอกว่าอะไร แต่ไม่รู้ระบบ มันก็ซ่อมไม่จบอยู่ดีครับ..

ผมหมายถึงอู่ทั่วๆไปที่ซ้อมรถยี่ปุ่นได้ทุกยี่ห้อครับ แต่ว่า โอเปิลเข้าไป ทีนึงนี่ ไล่กันยาว ซ่อมไม่จบ เพราะว่านอกจาจะไม่มีอุปกรณ์ในการวิเคราะห์ แบบ เทค ยังไ่ม่เข้าใจระบบ แต่มักคิดว่าตัวเองสามารถแก้ไขให้มันใช้งานได้(แต่ว่ารู้เรื่องคนเดียว)ครับ ช่างคนอื่นมาทำต่อก็ปวดหัว ว่าซ่อมยากๆๆๆ อะไหล่ก็หาไม่ได้ เลยเป็นสาเหตุให้พูดต่อๆกันว่ามันซ่อมมากกว่าขับครับ  :)

เข้าใจแล้วครับ อู่ กทม หลายอู่ก็เข้าข่ายอย่างต้นว่าเหมือนกันนะครับ
ต่างจังหวัดจะเสียเปรียบเรื่องการหาอะไหล่ครับ มีก็จะแพงกว่า กทม มากเพราะแหล่งอะไหล่อยู่ กทม เป็นหลักครับ คนที่ใช้รถต่างจังหวัดอาจต้องมีอะไหล่จำเป็นสะสมอยู่พอสมควร ต้องสั่งรอไว้ก่อนเสียครับ คนที่อยู่ กทม ต้องเดินทางไกลบ่อยๆ ก็เช่นกันควรมีไว้ติดรถด้วยครับ
ที่ต้องทักท้วงไว้เพราะกลัวหลายท่านที่อยู่ กทม เดินทางไกลแล้วจะกังวลว่าถ้าบังเอิญรถมาเสียที่ต่างจังหวัดก็ไม่ต้องกลัวนะครับโทรแจ้งสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดได้ ผมว่าทุกคนยินดีช่วยเหลือครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ถ้าเป็นพี่นุ่นเลือกพี่จะเลือกอะไร ระหว่างคอซ่า กับ คันนี้ ในราคาเท่ากันพี่จะเอาอย่างไร ในหลาย ๆ มุมน๊ะ พอดีอยากขยับขยายเหมือนกันแต่ไม่ขายคันเก่าน๊ะ

เล่นคันนี้เลยกิ๊ฟ แจ่มๆ มีตังค์จะไปคว้ามาไว้สักหน่อย...
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=322544

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=331962

ทำไมราคามันตกแบบหน้ากลัวจัง หรือมันไม่ดี อะไรแบบนี้ งง หรือจุกจิ๊ก

เคยเจอเหมือนกันครับ ราคาใกล้เคียงนี้ สภาพภายนอกงามมาก แต่ภายในกรอบหมดเลย  เอานิ้วจิ้มๆดู ดังแคร๊กๆๆๆ
ราคานี้ ต้องตามดูให้ละเอียดยิบเลย  เจอของดีดี โชคดีไป

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เล่นคันนี้เลยกิ๊ฟ แจ่มๆ มีตังค์จะไปคว้ามาไว้สักหน่อย...
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=322544

เออ เข้าท่ากว่าเยอะ.. เผื่อลูกโตไปเลย อย่างน้อยคันนี้ ก่อยู่ได้จนลูกจบ ป.ตรี แน่นอน..

แต่พี่ ขอหนีไปเล่น 4WD ก่อนนะ เอาไว้ลุยน้ำก่อน.. ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เออ เข้าท่ากว่าเยอะ.. เผื่อลูกโตไปเลย อย่างน้อยคันนี้ ก่อยู่ได้จนลูกจบ ป.ตรี แน่นอน..
แต่พี่ ขอหนีไปเล่น 4WD ก่อนนะ เอาไว้ลุยน้ำก่อน.. ;D
ผมก็เล็ง Cherokee ไว้เหมือนกันครับ กำลังเก็บข้อมูลตัวข้ามพันธ์

ผมก็เล็ง Cherokee ไว้เหมือนกันครับ กำลังเก็บข้อมูลตัวข้ามพันธ์

:D Cherokee สงสัยอะไร มีรุ่นไหนบ้าง ปรึกษาได้ครับ แล้วมาร่วมตั้งชมรม jeep and opel กันนะครับ

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

เอา GSI หนูแดงของพี่ทำเลยครับ....อิอิอิ ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

นู๋แดง เขาเปนเด็กดี..ม่ายช่ายจิ๊กโก๋ จะได้ยกสูงกร่างบนถนน..!!

Quote from: อ.หน่า
แล้วมาร่วมตั้งชมรม jeep and opel กันนะครับ

จริงๆแล้ว Jeeb Willy ผมชอบๆๆๆๆๆมาก (ผมชอบรถสั้นๆอ่ะครับ)
ตอนนี้ ถ้าจะเอา ก่มี Vitara3D หรือไม่ก่ตลาดๆอย่าง Camio อยากได้ Paje3D มากกกกก..แต่แพง !
แต่ Jeep ถ้าพวก Willy ก่น่าสน ส่วน Cherokee เฉยๆ
ก่ดูๆไปก่อนนะ....ที่จอดก่ไม่มี โกดังที่บ้านนอก ก่ยังไม่ได้ทำ.. อย่าเพิ่งคิดดีกว่า..55+

เอ้า!!  ช่วยดัน ให้กิ๊ฟมันไปเอา Ome มาประดับซักคัน มันจะได้โตเปนผู้ใหญ่กะเขาซักที
เด๋ว มัวแต่ติ๊งต๊องอยู่..ลูกจะโตเปนสาวโดยไม่รู้ตัว..555+ ยิ้วววววววว

:D Cherokee สงสัยอะไร มีรุ่นไหนบ้าง ปรึกษาได้ครับ แล้วมาร่วมตั้งชมรม jeep and opel กันนะครับ

ของเสี่ยว JUC ที่เท่าไหร่ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

นู๋แดง เขาเปนเด็กดี..ม่ายช่ายจิ๊กโก๋ จะได้ยกสูงกร่างบนถนน..!!

แล้วมาร่วมตั้งชมรม jeep and opel กันนะครับ

จริงๆแล้ว Jeeb Willy ผมชอบๆๆๆๆๆมาก (ผมชอบรถสั้นๆอ่ะครับ)
ตอนนี้ ถ้าจะเอา ก่มี Vitara3D หรือไม่ก่ตลาดๆอย่าง Camio อยากได้ Paje3D มากกกกก..แต่แพง !
แต่ Jeep ถ้าพวก Willy ก่น่าสน ส่วน Cherokee เฉยๆ
ก่ดูๆไปก่อนนะ....ที่จอดก่ไม่มี โกดังที่บ้านนอก ก่ยังไม่ได้ทำ.. อย่าเพิ่งคิดดีกว่า..55+

เอ้า!!  ช่วยดัน ให้กิ๊ฟมันไปเอา Ome มาประดับซักคัน มันจะได้โตเปนผู้ใหญ่กะเขาซักที
เด๋ว มัวแต่ติ๊งต๊องอยู่..ลูกจะโตเปนสาวโดยไม่รู้ตัว..555+ ยิ้วววววววว

;) ;)งั้นต้องตัวนี้ครับ รัก jeep รัก wrangler ราคามือสอง (วงในนะ) ตกประมาณ 6แสนกว่าๆ ส่วนผมชอบตัว Grand ZJ ตัวที่มีอยู่ครับ

3 พันกว่าๆ แล้วครับ เพราะไม่เคยได้สมัครสมาชิกตอนแรกๆ ครับ

3 พันกว่าๆ แล้วครับ เพราะไม่เคยได้สมัครสมาชิกตอนแรกๆ ครับ

ของผมเคย Cherokee JUC 1302 ใช้ได้หกเดือน   รถใหญ่คนเล็กไม่เข้ากัน ขายต่อไปให้เพื่อน ซะงั้น

JUC  เห็นเขามี running number เยอะ เพราะเขารับรถทุกประเภทครับ  ใครมีรถไรสมัครก็ได้ JUC number  ตอนนี้ไม่รู้ถึงเลขไรเเล้วนิ

เอ้า!!  ช่วยดัน ให้กิ๊ฟมันไปเอา Ome มาประดับซักคัน มันจะได้โตเปนผู้ใหญ่กะเขาซักที

แค่ความคิดสนุก ๆ เฉย ๆ พี่ ถ้าเอาจริงคุยกับน้องต่ายมันแล้ว ถ้าจะซื้อคันต่อไปไม่รถตู้ก็ triton  4wd  4 ประตูครับพี่ เพราะอยากพาพ่อแม่ญาติโกโหติกาไปเที่ยวบ้าง เจ้าซ่าน้อยมันไปไม่พออ๊ะ ส่วนลูกสาว ก็ 5 ขวบแล้วยังตืดพ่อเป็นตังเมเลอ๊ะ ไม่ยอมนอนกับต่ายเลย ผมนอนเวรก็ตามมานอนด้วย(หรือกลัวพ่อแอบหนีเที่ยวหว่า)

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org

บ้านผมใช้คู่นี้แหละครับ Vec B กะ Cherokee จำเลข JUC ไม่ได้แล้ว จำได้แต่มี 3 หลัก

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง