ขอถามหน่อยปุ่ม s ที่เกียร์ออโต้ด้านบนคืออะไร

komolkomol · 3713

Offline komolkomol

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ขอถามหน่อยปุ่ม s ที่เกียร์ออโต้ด้านบนคืออะไรทำหน้าที่อย่างไร พอกดปุ่มไฟตัว  s ก็โชร์ที่หน้าปัด กดอีกที่ก็หาย ไม่รู้จริงๆ

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
มัน คือ โหมด SPORTครับ หรือ ว่า Over driveของรถ ญี่ปุ่น นั่นเอง ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตามที่ นัทบอกเลยครับ...

1. การเปลี่ยนเกียร์จะลากรอบได้สูงขึ้น หมายความว่า เกียร์จะเปลี่ยนช้าลงเพื่อให้ได้กำลังฮะ...

2. จะตัด โอเวอร์ไดว์ ออกครับ เหลือแค่ 3 เกียร์

3. เมื่อขับไปสักพัก มันจะกลับมาที่โหมดปรกติให้เองนะครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Zero

• นักรบพเนจร
  • **
  • ZERO
เอาไว้ลากกกยาวๆครับ...แซงแลัวสะใจครับ หลังจากนั้นก็ให้เขาแซงคืนไปตามระเบียบ :สำนึก:

Opel Corsa 3Drs X14XE AT
PearlGreen VITA style...

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ลองกดดูซิครับ มันกว่าเยะเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Omega VIP

น้ำมันก็จะหายไปในทันทีทันใดครับ  เกจ์วัดน้ำมันจะลงเร้วมากมาย 8) 8) 8) 8) 8)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :( ผมว่ากดแบบไม่กด เอสแม่มกินกว่าอีก เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
"S"  มันแปรผกผันกับคำว่า Save ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
สำหรับผม มันคือปุ่มที่เอาไว้สร้างความแปลกใจให้รถข้างที่ชอบมาเทียบตอนวิ่งๆอยู่ครับ
กดปั้บ ดึง เหลือเกิน(ดึงเข็มน้ำมันลงเหลือเกิน) :shock:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง