[ Astra 2.0 ] @ iaomaom

iaomaom · 113517

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
Reply #390 on: 01 Dec 2010, 14:28
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
ทำงานอโศกค่ะ

อยู่ตรงไหนครับ....ผมอยู่แถวนั้นเลย

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #391 on: 01 Dec 2010, 22:48
หึ หึ หึ

ช่วงนี้ คอมที่บ้านอ้อมเขาพังฮะ ช่วงนี้...

เรื่องจูนแก๊ส ก็ ค่อยว่ากันไปครับ...

อ้อม ทำงานที่ toeic ครับ ตึกที่มี เซสเตอร์ ร้านเล็กๆ อ่ะครับ... :) :) :)

ตึกฝั่งตรงข้าม ซีมิค อ่ะครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #392 on: 02 Dec 2010, 07:27
ไปเสียต่าจูนแก๊ส 300 บ. อู่ไหนอ่ะ  รถอ้อม ติด AG นิ  คราวหน้าก็ใช้บริการของอาสาช่วยจูนได้นะ ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ที่สำคัญจูนกันละเอียดแน่นอน  ไม่ใช่ Auto tune แล้วปล่อยรถแบบอู่ติดตั้งแก๊สบ้างอู่ ตามนี้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.0 รึติดต่อเราในนี้ก็ได้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.420

เสียค่าจูนที่อู่ข้างๆที่สุรัตน์ชัยนั้นแล  ช่างเลิศบอกว่า จูนแก๊สเลยไม๊ / ผมก็ไม่รู้เรื่อง ให้จูนก็จูน ..

คราวหน้า คงใช้บริการจูนแบบอาสาละ ..ไม่รู้ว่ามีแบบนี้ด้วย (โทรนัดได้เลยเหรอคะ)

:)   :)   :)

พอเปลี่ยนแบตละ ก็สตารทดีเหมือนเดิม - มีไฟ ABS ขึ้นโชว์แทนตอนนี้ มามา หายหาย

ส่วนที่ทำงาน อยู่ใกล้ GMM ค่ะ

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
Reply #393 on: 02 Dec 2010, 10:26
^
ผมเดินไปก็ถึงละ....ขอบคุณครับ

อยู่ตรงนั้นน่าจะไป อู่ พี่เข้ นะใกล้ๆด้วยอะ

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline Omega VIP

Reply #394 on: 02 Dec 2010, 13:35
ไปเสียต่าจูนแก๊ส 300 บ. อู่ไหนอ่ะ  รถอ้อม ติด AG นิ  คราวหน้าก็ใช้บริการของอาสาช่วยจูนได้นะ ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ที่สำคัญจูนกันละเอียดแน่นอน  ไม่ใช่ Auto tune แล้วปล่อยรถแบบอู่ติดตั้งแก๊สบ้างอู่ ตามนี้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.0 รึติดต่อเราในนี้ก็ได้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.420
เสียค่าจูนที่อู่ข้างๆที่สุรัตน์ชัยนั้นแล  ช่างเลิศบอกว่า จูนแก๊สเลยไม๊ / ผมก็ไม่รู้เรื่อง ให้จูนก็จูน .. คราวหน้า คงใช้บริการจูนแบบอาสาละ ..ไม่รู้ว่ามีแบบนี้ด้วย (โทรนัดได้เลยเหรอคะ)

:)   :)   :)  พอเปลี่ยนแบตละ ก็สตารทดีเหมือนเดิม - มีไฟ ABS ขึ้นโชว์แทนตอนนี้ มามา หายหาย

ส่วนที่ทำงาน อยู่ใกล้ GMM ค่ะ 

ระบบแก๊สของ AG ใช้ตรวจสอบการทำงานของแบตฯได้ด้วยนะ ส่วนเรื่องไฟ ABS ลองดูฟิวก่อน  ถ้าไม่ใช้ก็แม่ปั๊ม ABS แล้วล่ะ ( รถเราก็ติด เลยใช้เบรคธรรมดาไปแล้ว )

อาสาช่วยจูนโทรฯหาได้เลย  ถ้าเค้าไม่ว่าง  เค้าจะบอกวันว่างกับเรา รึ ให้เรานัดคนอื่นแทน มันเป็นการเสียสละอ่ะ  ทำกันด้วยใจ และ ความสมัครใจ

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #395 on: 03 Dec 2010, 07:43
 :D  :D  :D

ตอนนี้เหลือเปลี่ยนไอเดิลอะไรซักอย่าง แล้วก็เบรกเสียงดังเอี๊ยดๆเหมือนเดิม

ส่วนจูนแก๊ส ต้องจูนเมื่อไหร่ แบบ 3 เดือนจูนที หรือว่าปีละหนคะ หรือว่าถ้ารอบไม่ตก ขับปกติก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรอีก

???  ???  ???

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #396 on: 03 Dec 2010, 11:52
เอ....เบรคหมดหรือหว่า ไง ลิงถ่ายรูป จานกะ ผ้ามาดูกันหน่อยก็น่าจะดี ครับ เดี๋ยวจาแตก ผ้า หมดจะงานงอกกันไปใหญ่

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #397 on: 03 Dec 2010, 22:35
:D  :D  :D

ตอนนี้เหลือเปลี่ยนไอเดิลอะไรซักอย่าง แล้วก็เบรกเสียงดังเอี๊ยดๆเหมือนเดิม

ส่วนจูนแก๊ส ต้องจูนเมื่อไหร่ แบบ 3 เดือนจูนที หรือว่าปีละหนคะ หรือว่าถ้ารอบไม่ตก ขับปกติก็ไม่ต้องไปยุ่งอะไรอีก

???  ???  ???

จะจูนแก๊สเมื่อไรหรอ

รู้สึกว่ารถกินแก๊สมากขึ้น  มีกลิ่นแก๊สเหม็นที่ท่อไอเสีย รึ ทำอะไรกับระบบการเผาไหม้ อาทิเช่น หัวเทียน สายหัวเทียน กรองอากาศ และ ท่อไอเสีย   ถ้ารถไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ไปเลย  ไม่ต้องจูนกันบ่อยเหมือนระบบฟิก มิกเซอร์   แต่พวกเหล่าอาสา ส่วนใหญ่จะต่อสายเชคกันบ่อยอ่ะ  เป็นปกติ นิสัยมือบอน

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #398 on: 03 Dec 2010, 23:22
เดี๋ยว ลงไป กทม จะแวะเอาโนตบุคไปช่วยเช็คให้ก็ได้ฮะ ว่า ที่เขาจูนมา ทำอีท่าไหนเอาไว้...

แล้วจะแวะเอา ไอเดิลไปให้พี่สุรชัยด้วย...  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
Reply #399 on: 04 Dec 2010, 07:47
เอ....เบรคหมดหรือหว่า ไง ลิงถ่ายรูป จานกะ ผ้ามาดูกันหน่อยก็น่าจะดี ครับ เดี๋ยวจาแตก ผ้า หมดจะงานงอกกันไปใหญ่

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

วันนี้ออกไปทำงาน พอเหยียบคันเร่งเข้า 100 เท่านั้นแหละ ไฟ ABS ขึ้นเลย
เวลาเบรค ก็ดังเอี๊ยดๆ เหมือนคราวนู้นที่เคยเป็น (แต่เคยให้ช่างแก้หายแล้ว กลับมาเป็นอีกรอบหลังจากไปอู่นี่แหละ)
แล้ว ทำไงถึงจะถ่าย จาน กะผ้าได้อ่ะ ต้องไปให้พี่สุรัตน์ชัยแงะออกมาอีกรึท่าน

ส่วนเรื่องแก๊ส - ต้นยังไม่ต้องมาดูให้ก็ได้นะ เพิ่งทำมาคงไม่เป็นไร มันก็วิ่งดีอยู่ ขอบใจมาก / แล้วอะไหล่ตัวนั้น ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยน จะต้องซื้อใหม่ก็บอก ถ้าเอาของต้นใส่แล้วใช้ได้อีกพักนึงเราต้องไปเปลี่ยน เราว่าทำมันทีเดียวไปเลยดีกว่าไม๊ ไหนไหนมันก็เสียตังขนาดนี้
(ปล. เซ็งโคตร - ถูกผู้ชายหลอก / คอมพัง /ทีวีเสีย / รถไม่สมประกอบ)

:dead:  :dead:  :dead:

• **
Reply #400 on: 04 Dec 2010, 07:54

อานนี้ คือ ไอเดิลที่ว่ารึป่าวนิ ??

Reply #401 on: 04 Dec 2010, 09:23
อ้อม  ถ่ายตอนเค้าจูนแก๊สด้วยหรอ  ขอดูหน้ากราฟหน่อยสิ  ( งานนี้ไม่ได้หักหน้าใครนะ  แค่อยากเห็น เพราะ จูนเครื่อง X20XEV มาหลายตัวแล้ว )

• **
Reply #402 on: 04 Dec 2010, 09:58

มีแต่หน้าคนจูนอ่ะ

ถ่ายจอแล้วมันสะท้อนดูไม่ออก

Reply #403 on: 04 Dec 2010, 10:08

อืม ช่างจูนหน้าตาหล่อ  8) 8) 8) ไปหาป๋าบอยก็ได้นะ  แต่ตอนนี้แกย้ายมาอยู่ซ.อินทามาระ 39 แยก 3 ที่รังสิตไม่มีแล้วนะ  แล้วให้แกสอนจูนไปด้วยเลย  ต่อไปจะได้ไม่ต้องพึ่งใคร   :D :D :D

• **
Reply #404 on: 05 Dec 2010, 22:09
 :'(  :'(  :'(

ตอนนี้ เหลือไฟ ABS มาเยี่ยมเป็นระยะๆ .. มาๆหายๆ 
วันนี้ขับไปซื้อของกะแม่ มานโชว์ตั้งแต่ออกตัว
แต่พอจอดลงไปซื้อของกลับมาขับอีกที มันก็หายเอง  //

อาการนี้ ต้องไปหาพี่สุรัตน์ชัยไม๊คะ ? รึว่า ไม่เป็นไร ...

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #405 on: 05 Dec 2010, 22:20
จิงๆอาจเป็นแค่ เซ็นเซอร์ ABS ล้อใด ล้อนึง สกปรกหรือมีปัญหา ก้ได้ ครับ หรือไม่ ถ้าโชคร้ายก้ ปั็มABSเจ็ง ครับ เช็คดู ได้ ครับ ใช้เทคจับ รู้ผล

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Reply #406 on: 06 Dec 2010, 02:30

อืม ช่างจูนหน้าตาหล่อ  8) 8) 8) ไปหาป๋าบอยก็ได้นะ  แต่ตอนนี้แกย้ายมาอยู่ซ.อินทามาระ 39 แยก 3 ที่รังสิตไม่มีแล้วนะ  แล้วให้แกสอนจูนไปด้วยเลย  ต่อไปจะได้ไม่ต้องพึ่งใคร   :D :D :D

มันไม่น่าไว้วางใจอ่ะ ถ้าให้คนอื่นจูน...  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

lap Time

Reply #407 on: 06 Dec 2010, 14:09

มันไม่น่าไว้วางใจอ่ะ ถ้าให้คนอื่นจูน...  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ถึงบอกให้ไปหา ป๋าบอยไงล่ะครับ คุณ กลมวัตน์  รึ จะให้อ้อมวิ่งมาตากฟ้า รึ ไปเจียงใหม่ก็ใช่ที่  ตอนนี้ที่กทม.ก็มีพี่โอ เท่านั้นแหละ

• **
Reply #408 on: 06 Dec 2010, 18:59
 :'(  :'(  :'(

ตกลงว่า ... ต้องไปจูนแก๊สใหม่จิงๆเหรอ  ดูแผนที่ของพี่บอย ก็ยังงง ไปไม่ถูกอยู่ดี

แล้ว ABS ต้องดูไรไม๊อ่ะ

(วันนี้ล้างรถ เลยเปิดกาโปงดู เห็นสายมันเปื่อยๆ แฉะๆ / แล้วก็ล้อมีคราบน้ำมันเยิ้มเขรอะล้อเดียว จาก 4 ล้อนี่ปกติป่ะคะ)

Reply #409 on: 07 Dec 2010, 00:12

ถึงบอกให้ไปหา ป๋าบอยไงล่ะครับ คุณ กลมวัตน์  รึ จะให้อ้อมวิ่งมาตากฟ้า รึ ไปเจียงใหม่ก็ใช่ที่  ตอนนี้ที่กทม.ก็มีพี่โอ เท่านั้นแหละ

ก็นั่นแหละ....

ถ้าไม่ได้จูนแบบพี่บอย ก็ต้องเป็นคนที่จูนแล้วใช้ AF เช็คด้วย... ครับ... :เครียด:

lap Time

• **
Reply #410 on: 08 Dec 2010, 20:52
...

ราคาสีข้าง (เค้าเรียก คิ้ว รึป่าวไม่รู้) ด้านซ้าย มันเยินมากเลย มันยื่นออกมา / ถ้าเปลี่ยนแพงไม๊คะ?

แล้วเปลี่ยนได้เลยไม๊ หรือต้องไปทำที่มันยุบๆบุบๆให้หายก่อน ถึงเปลี่ยนไอ่ขอบสีดำได้คะ ???????

แล้วก็ไฟหน้า มันไม่ค่อยสว่าง ขับรถกลางคืนมองไม่ชัด  (ไม่รู้เพราะอายุด้วยรึป่าว)

ถ้าเปลี่ยนให้มันสว่างขึ้น ยุ่งยากไม๊คะ หรือแค่เปลี่ยนหลอดก็ใช้ได้เลย - แล้วมีแบบสีขาวๆไม๊คะ??

ถ้าติดฟิล์ใหม่เฉพาะด้านหน้า ประมาณเท่าไหร่คะ .. มันมีรอยขูด (สงสัยที่ปัดน้ำฝนทำพิษ) มองไฟตอนกลางคืน เลยเบลอๆ เป็นปืดๆ

ราคาประมาณเท่าไหร่ ?ซื้อของได้ที่ไหนคะ?  

คือ ตังไม่ค่อยมี แต่ชอบหาเรื่องให้เสียตัง ...

ขอบคุณค่ะ

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

Reply #411 on: 08 Dec 2010, 21:26
ราคาสีข้าง (เค้าเรียก คิ้ว รึป่าวไม่รู้) ด้านซ้าย มันเยินมากเลย มันยื่นออกมา / ถ้าเปลี่ยนแพงไม๊คะ?

เอาไปซ่อมทำสีใหม่ได้ แล้วให้อู่สีติดตั้งให้ใหม่

แล้วก็ไฟหน้า มันไม่ค่อยสว่าง ขับรถกลางคืนมองไม่ชัด  (ไม่รู้เพราะอายุด้วยรึป่าว)

เอาโคมเดิมไปล้างคู๋ล่ะ 300 - 500 บ. แล้วแต่ร้าน และ เปลี่ยนเอาหลอดไฟฟิลลิป power extream 55w + รีเลย์ชุดสายไฟ  ราคาประมาณ 1200 - 1500 บ.

ถ้าเปลี่ยนให้มันสว่างขึ้น ยุ่งยากไม๊คะ หรือแค่เปลี่ยนหลอดก็ใช้ได้เลย - แล้วมีแบบสีขาวๆไม๊คะ?? ตอบไปแล้ว

ถ้าติดฟิล์ใหม่เฉพาะด้านหน้า ประมาณเท่าไหร่คะ .. มันมีรอยขูด (สงสัยที่ปัดน้ำฝนทำพิษ) มองไฟตอนกลางคืน เลยเบลอๆ เป็นปืดๆ  ราคามีตั้งแต่ 800 - 1500 บ. แล้วแต่เกรดฟิล์ม และ ยี่ห้อของฟิล์ม ( เลือกเอาตามใจชอบ ) ใช้ปรอทไม่เกิน 40% จะได้มองเห็นง่าย

ราคาประมาณเท่าไหร่ ?ซื้อของได้ที่ไหนคะ?  เลือกเอาร้านติดฟิล์มมีห้องกระจกดีที่สุด รึ ไปเลือกในงาน motor expo มีโปรโมชั่นแน่นอน

• **
Reply #412 on: 08 Dec 2010, 21:38
 :)  :)  :)

ขอบคุณค่า ..   เด๋วสงสัยอาไรเพิ่มจะมาถามใหม่นะท่าน

Offline moimoi

Reply #413 on: 08 Dec 2010, 21:52
กระทู้นี้แรงดีจริงๆ   :) 

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #414 on: 08 Dec 2010, 22:03

กระทู้เคยแรงและดูท่าทางจะกลับมาแรงอีกแน่ๆถ้าลองเพื่อนกอล์ฟผมเข้ามาตอบแล้วละก็ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #415 on: 08 Dec 2010, 22:58

กระทู้เคยแรงและดูท่าทางจะกลับมาแรงอีกแน่ๆถ้าลองเพื่อนกอล์ฟผมเข้ามาตอบแล้วละก็ ;D ;D ;D

8) 8) 8) 8)

Offline bat

• bat
Reply #416 on: 08 Dec 2010, 22:59
 8) 8) 8)  น้องผมเค้าชัดเจนในตัวเองมานานแล้วละครับ 8) 8) 8)

Reply #417 on: 08 Dec 2010, 23:10
8) 8) 8)  น้องผมเค้าชัดเจนในตัวเองมานานแล้วละครับ 8) 8) 8)

น้าบัติสบายดีมะครับ  :) :)
เปลี่ยนรูปavater ใหม่สวยกว่าเก่าอีกนะครับ เห็นบอกว่าตัวเองมะสวยนิ   :-* :-*

• **
Reply #418 on: 09 Dec 2010, 07:57

เปลี่ยนรูปavater ใหม่สวยกว่าเก่าอีกนะครับ เห็นบอกว่าตัวเองมะสวยนิ   :-* :-*

เอ่อ .. อันนี้ ... ชมกระผมหรือชมน้าบัติหว่า ..

8)  8)  8)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #419 on: 09 Dec 2010, 08:23

เอ่อ .. อันนี้ ... ชมกระผมหรือชมน้าบัติหว่า ..

8)  8)  8)

ลุงวัชรเค้าชมน้าบัติจ้า :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง