[ Astra 2.0 ] @ iaomaom

iaomaom · 113572

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
on: 14 Sep 2009, 22:16
รถคันแรกค่ะ / หัดขับเอง ขับไม่กี่เดือน ยังไม่ค่อยคล่อง ใบขับขี่ก็เพิ่งได้ + ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยซะกะติ๊ด
ได้คันนี้มาแบบมัวมัว ไม่ได้ตั้งใจ แค่พลาดไปนิด
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

เลยไม่รู้จะเอาไงดี
ทีแรกว่าจะขาย แต่พอมาเจอผู้คนเว็ปนี้แล้วรู้สึกดี ชักเสียดาย แต่ก็นะ เครื่อง 2.0 มานสูบน้ำมันเกิ๊น

ตอนนี้เลยจอดเทียบท่าที่บ้าน นานนานจะโฉบที

ขอฝากฝังพี่บุญส่งด้วยคันนึงนะคะ

พี่เค้าได้ตัวถังจากเชียงใหม่ ส่วนหัวตัดเครื่อง 2.0 มาใส่
ทำสีใหม่ เปลี่ยนทุกสิ่งอันใหม่เกือบหมด แต่ก็ต้องไปให้แก้เรื่อยๆ
ล่าสุดก็ ..
- เห็นช่างบอกว่าสายเบรคอ่อนขาด
- สายพานอะไรซักอย่างชำรุด
- มอเตอร์ที่ปัดน้ำฝนไม่ทำงาน

แม่เจ้า . . .
ทำซะจนรู้สึกว่า .. มากมายเกินสำหรับ ผู้หญิงอย่างผมที่ไม่รู้เรื่องรถอะไรเลย
ที่สำคัญ ดันไปมีปัญหากะคนทำให้อีกตังหาก
ทีนี้พอมีปัญหา ความซวยเลยบังเกิด ไม่รู้จะไปถามใคร

:( :( :( :( :(

เลยกะว่า ..ลองๆดู แถวนี้แหละว้า

ฝากตัวด้วยอีกคันนะเจ้าคะ

iaomaom :)
« Last Edit: 16 Sep 2009, 07:58 by iaomaom »

Offline chanat

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • Tel 0896762564
Reply #1 on: 14 Sep 2009, 22:22
ใจเย็นๆครับ ทุกปัญหามีทางออก ไม่ยาก ครับ ถ้าเป็นคันที่ ว่า ยังไงมีไร ก็ถามได้ ครับ หรือ ไม่ทันใจก็โทรมาตามเบอร์ข้างล่างรูปได้ครับ ส่วนอู๋ซ่อม เด๋ซจัดให้ ถ้าต้องการ มีหลายครับ ว่า แต่ อยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำถูก

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline Omega VIP

Reply #2 on: 14 Sep 2009, 22:26
เอาลิ๊งอู่มาให้เลยครับ

รถสวยดีครับ  เครื่องแรงด้วย  ติดแกีสหัวฉีด  จบเลยอ่ะ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,843.0.html

Offline pukaaak

• **
Reply #3 on: 14 Sep 2009, 22:36
WoW  สวยคะ ขาวสวย   ;D ;D

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
Reply #4 on: 14 Sep 2009, 22:39
แล้วไง ถึงไปจอดแถววาเลนเซียเล่า

จะแต่งสวยละซิท่า

อิ อิ

Offline ARTastra

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #5 on: 14 Sep 2009, 22:41
 :) :)

รถสวยคัฟ  พี่ๆๆข้างบนเค้าก็ใจดี สาวๆๆนะ ไวกันจังเลย   ;) ;)

อย่างพี่เค้าว่าอะคัฟ ไปติดแก๊สแล้วจบครับ  ขับดีกว่ารถ  ญี่ปุน คัฟ  

:หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #6 on: 14 Sep 2009, 22:43
มันมีสวิทต์ แก๊สในรถด้วยอ่ะครับ.... :มั้ง:

แต่ผมก็ว่ารถสวยดีนะฮะ... ;D ;D ;D

ล้อก็ดูเข้ากันฮะ...  :D

ติดแก๊สแล้วจะเหลือวิ่งในกทม ประมาณ โลละ 2 บาทครับ วิ่งทางไกลประมาณ 1.5-1.2 บาทครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #7 on: 14 Sep 2009, 22:44
รถสวยมากเลยครับ ดูแลดีๆไม่ยากหรอกครับ
มีความสุขกับการใช้โอเปิ้ลนะคราบบ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #8 on: 14 Sep 2009, 22:51
  :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ขอบคุณเยอะๆนะคะ ..
ว่าแต่ถ้าติดแก๊ส ต้องหาเงินอีกกี่บาทอ่ะคะ แล้วปลอดภัยไม๊ /
บ้านอยู่สุขา 3 ทำงานอโศกค่ะ ควรไปอู่หรือร้านไหนอ่ะคะ

เป็นอันว่า ต้องชิ่งไปนอนก่อนละคะ // แล้วจามาโฉบใหม่ค่า

iaomaom

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #9 on: 14 Sep 2009, 22:56
สุขา 3 เห็นมีอู่ดีๆ แก้งานฟรี เยอะเลยนิครับ ลองแว๊บเข้าไปก็ได้

แต่ถ้าให้ชัว ต้อง อู่ตาบอร์ม รังสิต ครับ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline chok_cm

Reply #10 on: 14 Sep 2009, 23:17
มาแวะดู แอสต้า ตัวแรง   รถสวยมากเลยครับ

ขาวๆ แบบนี้ น่าจะอยู่เชียงใหม่ เนาะ  :ปลิว:

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #11 on: 14 Sep 2009, 23:38
ขาวๆ เนียนๆ สวยๆ แบบนี้ เรียบดีจังงับ อิอิ

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline bat

• bat
Reply #12 on: 15 Sep 2009, 00:15
ปัญหาที่ว่ามาไม่หนักหนาอะไรเลย อยู่อโศก ไม่ไกลอู่เก่าพี่เข้  ก็ลองเอาเข้าไปให้พี่เค้าดูให้ก็ได้นิครับ ...
รถสวยนะ..ว่างๆเอามาร่วมมีตติ้งกันหน่อยนะ ... :D :D :D

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
Reply #13 on: 15 Sep 2009, 09:43
เครี่อง2.0มันจะมีจุกจิกบ้าง  แต่ถ้าแก้จบมันจะใช้งานใด้ดีมากๆ เพราะเคื่องตัวนี้เป็นเครื่องที่หลายๆคนในเวปอยากวางมาก แต่ติดที่ราคามันจะสูงหน่อยครับ  แต่ที่แน่ๆรถสวยครับ ผมว่าแก้งานอีกไม่มากก็หน้าจะจบครับ ส่วนเรื่องที่ว่ากินน้ำมัน ผมว่าเครื่องตัวนี้ไม่ค่อยกินมากนะคระบ  ให้ลองเช็คพวกเซนเซอต่างๆ  หรืออาจจะเป็นกับวิธีการขับก็ใด้  แต่ส่วนตัวผมว่ามันประหยัดเพราะผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #14 on: 15 Sep 2009, 09:53
 ;D แม่เจ้า . . .
ทำซะจนรู้สึกว่า .. มากมายเกินสำหรับ ผู้หญิงอย่างผมที่ไม่รู้เรื่องรถอะไรเลย
ที่สำคัญ ดันไปมีปัญหากะคนทำให้อีกตังหาก
ทีนี้พอมีปัญหา ความซวยเลยบังเกิด ไม่รู้จะไปถามใคร

;D " ผู้หญิงอย่างผม" นี่มันยังไงครับ 8)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #15 on: 15 Sep 2009, 09:57
ผู้หญิงอย่างผมที่ไม่รู้เรื่องรถอะไรเลย

บ้านอยู่สุขา 3 ทำงานอโศกค่ะ ควรไปอู่หรือร้านไหนอ่ะคะ

งง เหมือนกัน  ???

ผมก่อยู่อโศก ตึก K (Cimic เดิม)
อู่แถวๆนี้ ก่อย่างที่พี่บัติบอก คืออู่พี่เข้

แหม้ ได้เครื่อง 2พัน มานี่ก่ถือว่าคุ้มแล้ว ดูแลนิดหน่อยก่ใช้สบายยาว เพราะเครื่องอึดอยู่แล้วคร้าบ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
Reply #16 on: 15 Sep 2009, 11:52
สวยจังคับ :-* :-*

Offline Omega VIP

Reply #17 on: 15 Sep 2009, 11:57
สวยจังคับ :-* :-*

รถ รึ คน อ่ะครับ ก๊อต   ;D ;D ;D

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #18 on: 15 Sep 2009, 15:14
เครื่อง x20 ถ้าเป็นเครื่องที่วางมาแล้วดูแลรักษาไม่ค่อยดี หรือว่าเป็นเครื่องเดิม เมื่อถึงอายุการใช้งานของมัน..มันจะรวนเยอะๆมากๆครับ บางครั้งเปลี่ยนใหม่ง่ายกว่าครับ...

ต้องดูเป็นกรณีๆไปครับ... omega ผมเองก็เช่นกันครับ หมดค่าซ่อมจุกๆจิกๆเพราะว่ามันรวนไปน่าจะ 50000 แล้วครับ  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #19 on: 15 Sep 2009, 16:23
รถสวยมากครับ แรงอีกต่างหาก แต่น่าจะ้เอาBadgeข้างหลัง 1.6 ออกนา คนขับตามมาจะได้รู้ว่ารถแรง  :หึหึ:

• **
Reply #20 on: 15 Sep 2009, 20:53
ผู้หญิงอย่างผมที่ไม่รู้เรื่องรถอะไรเลย

งง เหมือนกัน  ???

ผมก่อยู่อโศก ตึก K (Cimic เดิม)
อู่แถวๆนี้ ก่อย่างที่พี่บัติบอก คืออู่พี่เข้

แหม้ ได้เครื่อง 2พัน มานี่ก่ถือว่าคุ้มแล้ว ดูแลนิดหน่อยก่ใช้สบายยาว เพราะเครื่องอึดอยู่แล้วคร้าบ

;D ;D ;D ;D ;D

ทำงานตึก K รึท่าน
ผมทำงานตึก B B เอง เด๋วข้ามถนนไปหา
ถ้ายังไงจะได้ไปรบกวนบ้างบางโอกาส..ถ้าท่านสะดวก!!

iaomaom 086-0445550

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #21 on: 15 Sep 2009, 22:08
รถคันนี้เคยเป็นสีน้ำเงินใช่ไหมครับบ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
Reply #22 on: 15 Sep 2009, 23:01
รถคันนี้เคยเป็นสีน้ำเงินใช่ไหมครับบ

ไม่แน่ใจค่ะ จำไม่ได้ว่าเลือกคันสีน้ำเงินรึคันสีเขียว ** ว่าแต่ ทำไมเดาสีนี้ล่ะท่าน
 :dead: :dead: :dead: :dead:

ชักยังไงๆอยู่นา

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #23 on: 15 Sep 2009, 23:14
 8) เพราะว่าผมเคยเกิบไปซื้อแล้วแต่พี่เขาบอกทำให้น้องขับแล้วแล้วนะซิครับเหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

• **
Reply #24 on: 15 Sep 2009, 23:21
8) เพราะว่าผมเคยเกิบไปซื้อแล้วแต่พี่เขาบอกทำให้น้องขับแล้วแล้วนะซิครับเหอะๆ

งั้นผมขายต่อเลยดีกว่า คุณเจ้าของร้านที่ทำให้เค้าว่าเปลี่ยนให้หมด ซึ่งผมไม่รู้หรอกว่าทำอะไรให้บ้าง
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

ว่าจะเอาตังไปทำบ้านแทน ..
ว่าแต่ เคยเห็นตอนที่เป็นสีขาวแล้วยังคะ

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #25 on: 15 Sep 2009, 23:28
อะ แน่ ใจ แล้ว หรอว่าจะขายครับ รถดีๆสวยๆ ไม่ได้หาง่ายๆนะครับ  อาการ รถคุณ ไม่ได้เป็นไรมากเลยนี่ครับ  ใจเย็นๆครับคิดให้ดี ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• **
Reply #26 on: 15 Sep 2009, 23:34

:dead: :dead: :dead: :dead: :dead: :dead:

เฮ้ออ .. นะ

Reply #27 on: 15 Sep 2009, 23:46
กี่บาทครับ  :ไถ: ว่ามาเลยถ้าราคาโดนเดี๋ยวผมรับไปเลี้ยงต่อเองครับ

Offline bat

• bat
Reply #28 on: 15 Sep 2009, 23:48
ทำงานตึก K รึท่าน
ผมทำงานตึก B B เอง เด๋วข้ามถนนไปหา
ถ้ายังไงจะได้ไปรบกวนบ้างบางโอกาส..ถ้าท่านสะดวก!!

iaomaom 086-0445550

มีปัญหาอะไรก็ข้ามไปสอบถามพี่นุ่นได้ครับ ระดับตำนาน opel เหมือนกัน ..จริงๆแล้วถ้ารู้จักโอเปิลอีกสักนิดจะไม่มีความคิดที่จะขายเลย มีแต่จะหามาเพิ่ม
ถ้ามีโอกาสมาร่วมกิจกรรมกันหน่อยนะ ..แลกเปลี่ยนความรู้กัน :D :D :D

Reply #29 on: 16 Sep 2009, 00:14
ผมขอให้พวกเราช่วยดูอาการก่อนได้ไหมฮะ

จริงๆ อู่ที่ทำเป็นราคาไม่แพงพอมีครับ
แต่ถ้าเข้าผิด แม่งเล่นจับเปลี่ยนหมด... แล้วพอไม่หายก็บอกว่ารถมันไม่ดี... >:( >:( >:( >:(

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง