[ Astra 2.0 ] @ iaomaom

iaomaom · 113658

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #150 on: 16 Oct 2009, 10:19
;) ;)ตกลงรถคุณอ้อมซ่อมไปถึงไหนแล้วครับ เสร็จแล้วใช่ไหมครับ
เป็นห่วงจ๊าง

อัพเดทล่าสุดก็ ตามในเวบฮะ..พี่สุรชัย กำลังลองอยู่ฮะ... ถ้าใช่ตัวการก็ มี

เซ็นเซอร์แครงชาฟ์ อาการมีเยอะมากครับ หลายอาการเลยที่ผมได้ยินจากหลายคนนะครับ เต้ก็เป็นแค่รถเร่งไม่ขึ้น แต่ของเจ้าอ้อมนี่ดับเลย... :)

หม้อน้ำแตกร้าวที่พลาสติกด้านข้างเป็นปรกติของหม้อน้ำเดิมๆครับ เปลี่ยนเป็นทองแดงก็หายฮะ... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #151 on: 17 Oct 2009, 13:51
อ้อมแกออก ตจว. เกาะรถให้แน่นๆด้วย อย่าอยู่ติดหน้าต่าง..เด๋ว ปลิวหาย !!

อ่ะนะจาหมายความว่า  ผมกรอบขนาดน้านนนเลยใช่ป่ะลูกเพ่

เห็นทั่นต้นว่า ค่าซ่อมคราวนี้ คง7-8พันเลยอ่ะ

:'(  :'(  :'(

แต่กินดินคงอิ่มกว่ากินลม.. เนอะ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #152 on: 17 Oct 2009, 14:02
อ้อมแกออก ตจว. เกาะรถให้แน่นๆด้วย อย่าอยู่ติดหน้าต่าง..เด๋ว ปลิวหาย !!

อ่ะนะจาหมายความว่า  ผมกรอบขนาดน้านนนเลยใช่ป่ะลูกเพ่

เห็นทั่นต้นว่า ค่าซ่อมคราวนี้ คง7-8พันเลยอ่ะ

แต่กินดินคงอิ่มกว่ากินลม.. เนอะ

ออ ลืมอัพเดท ครับ..

พี่สุรชัยบอกว่า... มันยังดับอยู่...

แล้วปั้มเบนซินก็ไม่ทำงาน...

เลยสงสัยว่า... ช่างเดินสายไฟผิดครับ เพราะว่าเวลาที่มันดับ มันโชว์ว่าแครงค์ชาฟ์ ครับ...

แต่ที่แน่ๆ หม้อน้ำเปลี่ยนแน่นอนฮะ... :) 4000 กว่าๆ  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #153 on: 17 Oct 2009, 15:35

เอ่ออ  คือ   ...ทำไมเรื่องมันเยอะขึ้นอ่ะท่าน  ผมรู้สึกว่า  มันแก้ไม่จบซะที ...

ชักแป้วววแล้วนา ...

ไหนว่าแก้แป๊บเดียวก็หาย ..

เอางายดีนิ

:dead:  :dead:   :dead:

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #154 on: 17 Oct 2009, 21:30
จายเย็นๆนะ เดี๋ยวก็หายเองแหละ สู้ๆ เต้เป็นกำลังใจให้นะ :)

089-7015533

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #155 on: 17 Oct 2009, 21:39
สงสัย Mode องค์ลง  :หึหึ:
เจ้าของอยู่ต่างจังหวัด คนดูแลให้อยู่เชียงใหม่ ผมว่าเขาก็ช่วยเต็มที่แล้วนะครับ
สิ่งหนึ่งที่ต้องทำความเข้าใจคือ เครื่องใหม่ไม่ได้วางด้วยอู่Opelโดยตรง เพียงให้โจทย์ว่าต้องการเครื่องแรงๆ
ตอนนี้สิ่งที อ.สุรชัยทำคือเก็บงานที่ยังไม่เสร็จให้จบ ต้องไล่ไปเรื่อยๆจึงใช้เวลา
เสร็จแล้วทุกอย่างกลับมา้เป็นอย่างที่ควรเป็น ซ่อมครั้งหน้า หาจุดบกพร่องง่ายครับ :)

Offline bat

• bat
Reply #156 on: 17 Oct 2009, 21:53
ส่วนตัวเคสรถของนู๋อ้มผมพอจะมองออกแล้วว่าครั้งนี้รถคันนี้ ต้องใช้เวลามากเป็นพิเศษ เพื่อเริ่มต้นเช็คใหม่เลย ครั้งหน้าถ้ามีปัญหาอีกก็คงไม่นานขนาดนี้หรอก เชื่อเถอะ เอาไว้ถ้าได้เจอะกันจะอธิบายในเชิงลึกให้ฟังละกันหรือไม่ก็ข้ามไปถามพี่นุ่นก็ได้

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #157 on: 19 Oct 2009, 10:30
ในเชิงลึก.. แกเตรียมตังค์ก่อนเลย ไอ้นู๋อ้อม.. 8)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Reply #158 on: 19 Oct 2009, 10:37
ให้เวลาแกเช็คละเอียดเลยครับ ทำให้ระบบมันกลับมาเป็นของโอเปิ้ลเหมือนเดิมครับ คราวต่อไปเสียก็เช็คง่าย เต้วางเครื่องตัวนี้ยังใช้เวลาเกือบสามเดือนนะ ตัดต่อสายไฟนี่เกือบสามอาทิตย์ได้

089-7015533

Offline Omega VIP

Reply #159 on: 19 Oct 2009, 12:55
ให้เวลาแกเช็คละเอียดเลยครับ ทำให้ระบบมันกลับมาเป็นของโอเปิ้ลเหมือนเดิมครับ คราวต่อไปเสียก็เช็คง่าย เต้วางเครื่องตัวนี้ยังใช้เวลาเกือบสามเดือนนะ ตัดต่อสายไฟนี่เกือบสามอาทิตย์ได้

วางเครื่องแค่ 3 เดือนเองนะ  ของเค้าปาไป 6 เดือนอ่ะ  กว่าเจ้าวิปปุจะได้ออกมาอาละวาด  จอดไป 1 ปีเต็มครับ ทำสี 6 เดือนอ่ะ

• **
Reply #160 on: 19 Oct 2009, 14:42
ในเชิงลึก.. แกเตรียมตังค์ก่อนเลย ไอ้นู๋อ้อม.. 8)

ใจร้าย..

ในเชิงลึ๊กกกก  ลึก ..

รถคันนี้ ผมจ่ายเงินไปตั้งแต่เดือนมกรา 2009 ทำโน่น นี่  นั่นใหม่เกือบหมด ทั้งสี เบาะ ...+++++
โดยผู้ผลิต ที่ผมเชื่อถือพอสมควร เพราะเค้าเองก็เคยทำ เคยเล่นโอเปิลอยู่หลายคันละ
กว่าผมจะได้ชื่นชม สัมผัส ลูบคลำและขับขี่ ก้อปาไปเดือนพฤษภาคมละ
ขับได้ไม่นาน ยังไม่ทันขับคล่องเลย ก็มีอันต้องเอาไปฝากไว้ที่อู่อีกละ

ตอนนี้สิริรวมเวลาก็เกือบปีละ หย่อนไป 2 เดือน.. ที่รถคันนี้ ต้องจ่ายค่าซ่อมเป็นระยะ ๆ

จนเพื่อนแนะนำว่า ..
ถ้าไม่ขาย ก็ควรจะต้องหาแฟนเป็นช่างซ่อมรถซะนะ ไม่ง้านค่าซ่อมบานแน่

ตอนนี้ ผมไม่ได้ใจร้อนอยากใช้รถอะไรทั้งนั้น เพราะคาดว่าคงต้องไปหัดขับใหม่ก่อนใช้จริง
มันทิ้งช่วงนานเกิน จนไม่ค่อยแน่ใจในความสามารถของตัวเองละ
อุตส่าห์ดีใจ  นึกว่าจะได้ใช้รถช่วงโรงเรียนปิด ค่าน้ำมันจะได้ลงมาหน่อย

ตอนนี้ คงยาวเลย ถอดใจ ไม่คาดหวัง ไม่อะไรทั้งนั้นละ จะได้รถปีหน้าเลยก้อไม่อะไรละ
หาตังจ่ายค่าซ่อมอย่างเดียวเลยละกัน  อย่างที่พี่นุ่นแนะนำ

เอ ..  รึว่า

จะขายสภาพนี้เลย ไม่ต้องซ่อมละ // ผมก็เสียดาย อุตส่าห์ พยายามมาถึงขั้นนี้ละ
แต่อีกใจ ถ้ามันจุกจิกไม่จบสิ้นซะที ผมก็อดท้อไม่ได้ดิ // เสียตัง - ทั้งค่ารถ ค่าซ่อม แต่ไม่ได้ใช้รถ

:แงๆ:  :แงๆ:  :แงๆ:

ผู้ให้กำเนิดผม ไม่อยากให้ผมขับ เนื่องจากกลัวว่าจะไม่ปลอดภัยกะชีวิต เด๋วจาเลี้ยงผมมาเสียข้าวสุกซะป่าว

แถมอยู่คนเดียวแบบไม่รู้เรื่องไรเลย เค้าก็กลัวจะโดนให้ซ่อมเสียตังไม่จบ

เหอๆ ๆ ๆ ๆ

:)  :)  :)  :)

มีความสุขจิงเหวยยยย  ..

Offline bat

• bat
Reply #161 on: 19 Oct 2009, 14:46
นู๋อ้อม ออกอาการท้อมากมายเลย เห็นใจนะ  :เครียด: :เครียด:

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #162 on: 19 Oct 2009, 15:28
นู๋อ้อม ออกอาการท้อมากมายเลย เห็นใจนะ  :เครียด: :เครียด:

น้องอ้อมสู้..สู้..
อ้าวพี่บัติมีฉองคัน
แบ่งให้น้องเค้าใช้
ซักคันนึงสิค่ะคุงพี่
อิ.อิ.อิ.อิ

;D ;D ;D

Offline bat

• bat
Reply #163 on: 19 Oct 2009, 15:50
อิ.อิ.อิ.อิ

:omg: :omg: :omg:
หาเรื่อง :หนาว: :หนาว:

Reply #164 on: 19 Oct 2009, 16:55

อิ.อิ.อิ.อิ

;D ;D ;D

ถ้าคุณอ้อมกลัวจะจำ Feel ในการขับรถไม่ได้  ก็เอารถพี่บัติไปหัดก่อนนะครับ  อย่างที่บอกรถกอล์ฟก็จอดไป 1 ปีเต็มกว่าจะได้ขับ  พอได้ขับก็ยังต้องวิ่งเข้าออกอู่

บ่อยเหมือนกันครับ  จนม่าม้าจะสั่งขายแล้ว  แต่ไม่เอา  เพราะ มันก็วิ่งได้ดี   เงียบ  ขับสบาย  ประหยัดด้วยแก๊สหัวฉีดครับ

กรณีพิเศษ  ถ้าคุณอ้อมจะติดแก๊สหัวฉีด ฟรีค่าแรง พร้อมจูนให้ด้วย  เดี๋ยวเรียกเจ้านู๋เพชรไปช่วยติดให้นะครับ  จะได้ช่วยเซฟตังค์

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
Reply #165 on: 19 Oct 2009, 20:17
อย่า....เพิ่ง หมดกำลังใจคร้าบบบบ สู้ๆ ครับ เพราะกระผมก็เคยเป็นครับ แรกๆนี่ทำไปเยอะมากครับ(รถพี่สาวก้อเหอะ แต่พี่ผมไม่ค่อยได้ใช้และไม่ค่อยได้ดูและนิสนึง ;D)
จนที่บ้านก็แนะนำให้ขายครับ แต่ไม่รู้ด้วยอะไรครับ ลองทำดูเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ตามอายุครับ(รถตั้ง10ก่าๆแล้วนี่เนอะ) ตอนนี้เหลือแค่ทำไงให้วิ่งตามคนในเวปนี้ทันแค่นั้นเองครับ ;D(วันนั้นเจอgsi พี่ในopelloveครับบนmotorway ไล่ evo cedia :shock: แรงๆทั้งนั้น ;D)

ยังไงก้อพยายามเข้าครับถ้าไม่ไหวจิงๆก้อทำตามข้างบนนะครับ หุ หุ หุ ;D

Reply #166 on: 20 Oct 2009, 08:25
้เหอๆๆ จะคอยช่วยดูให้เรื่อยๆแล้วกันฮะ...

อาการแบบนี้เรียกว่ารถรวนครับ...

รวนคือ ขับได้บ้่างดับบ้าง เดาอาการยากไม่รู้ว่ามันเสียที่อุปกรณ์หรือว่าระบบไฟ

เสียคือเสียเลย แสดงอาการชัด เดาง่าย ไล่เช็คๆก็จบครับ...

ปัญหาทั้งหมดอาจจะเกิดจากการไม่ชำนาญของอู่ที่วางเครื่อง ไม่รู้ปัญหา หรืออาจจะไม่ได้วางแผนป้องกันปัญหา ที่จะเกิดขึ้นเนื่องจากจุดอ่อนของเครื่องตัวนั้นๆครับ...

เอาเป็นว่าเดี๋ยวจาดูให้จนซ่อมเสร็จฮะ :) แล้วจะโทรไปถามว่ารถพังอ่ะยางเป็นระยะนะครับ...  8) 8) 8)

ถ้าแอบขายจาแอบสั่งคนไปตัดดอกไม้หน้าบ้าน... ;D ;D ;D >:(

lap Time

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Reply #167 on: 20 Oct 2009, 09:58
ตอนนี้คุณอ้อมมี 2 ทางเลือก
1. ขายรถ พิมพ์ OPL1
2. หาแฟนเป็นช่างซ่อมรถ พิมพ์ OPL2
ส่งผลโหวตมาได้ที่เบอร์คุณอ้อม รับรอง ข้อ 2 พุ่งกระฉูด ฮี่ๆ ^___^
ผู้ที่โหวตมากที่่สุด ลุ้นรับรางวัลหย่ายย คอนโซลแอร์สุดหรูในรถคุณอ้อม 555

ยังงายเพื่อนๆ ในแก๊งเต็มจายยช่วยยเหลือเ็ต็มที่ค่าา ไม่ต้องเปนห่วง ถ้าเปนไรกลางทาง ก้อโทรถามอาการที่ อ.สุรชัยได้จ้าา
ไปสมัครบัตรแก๊สโซฮอล์คลับ กะ ใช้แบตเตอรี่ 3K ก่อนเลย เค้ามีบริการลากรถฟรีจ้า เราใช้มาแล้ว เจ๋งงง!!

เอาใจช่วยนะค๊า จายเย็นนๆ พอแก้ไขทุกอย่างจบ ก็ขับได้สบายๆ ค่ะ

ช่วงนี้ก้อชิลลขึ้นรถไฟฟ้าไปก่อนนน๊าาา เผื่อจะเจอแบบพี่เคนนนนน

กรี้ดๆๆ ^___^

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #168 on: 20 Oct 2009, 10:46
วันนั้นเจอ gsi พี่ใน opellove ครับบน motorway ไล่ evo cedia

คันนั้น คงไม่ใช่พี่แน่นอน เพราะส่วนมากถ้าพี่จะไล่ ก่จะเป็นพวก Im หรือ Cef หรือไม่ก่พวก M3 e40 รัยพวกนี้ 555+
แต่ถ้าเป็น Cedia หรือ Accord หรือ Yaris หรือ Mazda3 พวกนี้ คงมองตามหลังได้อย่างเดียวอ่ะ
ถ้าให้พี่ไล่ ก่คงหนีตูดปัด บางคันก่จะชนตูดสิบล้อ บางคันก่จะปาดหน้ากระบะแบบเสี่ยงตายกันเหลือหลาย
วันหลัง บอกคันนั้นด้วยอย่าไล่เขาเลย..!!

เอ้า.. เรื่องรถไอ้อ้อม ดูหลังไมค์ก่แล้วกันนะ เผื่อว่ามันจะได้จบเร็วๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
Reply #169 on: 20 Oct 2009, 14:56
เอ้า.. เรื่องรถไอ้อ้อม ดูหลังไมค์ก่แล้วกันนะ เผื่อว่ามันจะได้จบเร็วๆ

ตามนั้น  :เครียด: :เครียด:

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
Reply #170 on: 20 Oct 2009, 16:09

ตามนั้น  :เครียด: :เครียด:

อ่าววว  ได้ข่าวพี่ก็เป็นช่างซ่อมโอเปิิ้ลหรอ   ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานเข่าๆๆ เผผ่น

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
Reply #171 on: 20 Oct 2009, 19:32
วันนั้นเจอ gsi พี่ใน opellove ครับบน motorway ไล่ evo cedia

คันนั้น คงไม่ใช่พี่แน่นอน เพราะส่วนมากถ้าพี่จะไล่ ก่จะเป็นพวก Im หรือ Cef หรือไม่ก่พวก M3 e40 รัยพวกนี้ 555+
แต่ถ้าเป็น Cedia หรือ Accord หรือ Yaris หรือ Mazda3 พวกนี้ คงมองตามหลังได้อย่างเดียวอ่ะ
ถ้าให้พี่ไล่ ก่คงหนีตูดปัด บางคันก่จะชนตูดสิบล้อ บางคันก่จะปาดหน้ากระบะแบบเสี่ยงตายกันเหลือหลาย
วันหลัง บอกคันนั้นด้วยอย่าไล่เขาเลย..!!

รับทราบครับ :) :) :)

Reply #172 on: 20 Oct 2009, 20:02

วางเครื่องแค่ 3 เดือนเองนะ  ของเค้าปาไป 6 เดือนอ่ะ  กว่าเจ้าวิปปุจะได้ออกมาอาละวาด  จอดไป 1 ปีเต็มครับ ทำสี 6 เดือนอ่ะ

แหมตัวเองไปทำรถทุกวันนี่ ส่วนเค้าอยู่เชียงใหม่ไม่เห็นหน้าเจ้าธีระเดือนนึงก็ใจจะขาดแล้ว 5555 คิดถึงมากกว่าคนที่เชียงใหม่อีก ;D ;D

089-7015533

Reply #173 on: 20 Oct 2009, 20:36

แหมตัวเองไปทำรถทุกวันนี่ ส่วนเค้าอยู่เชียงใหม่ไม่เห็นหน้าเจ้าธีระเดือนนึงก็ใจจะขาดแล้ว 5555 คิดถึงมากกว่าคนที่เชียงใหม่อีก ;D ;D

หมายถึง..พี่ไก่อ่ะเหรอ... แกตายแน่ ที่รัก  ;D ;D ;D 8)

lap Time

• **
Reply #174 on: 21 Oct 2009, 14:18
 :)  :)  :)

ขอบคุณพี่บัต กะ พี่นุ่น ที่ช่วยแนะนำในเชิงลึ๊กกกกกเพิ่มเติมให้ค่ะ
ทีนี้ จะดำเนินการต่ออย่างไร ต้องรอให้ทั่นต้นไปคุยต่อกะพี่สุรชัยในเชิงลึกๆ ต่ออีกนิด

ส่วนตัวกระผม  ยังคงไม่รู้เรื่องอะไรเหมือนเดิม
ทุกวันนี้ ก้ออาศัยทั่นต้นคอยดูให้

ก้อขอบคุณ ท่านทั้งหลายที่แวะเวียนมาให้ข้อมูลความรู้ ให้กำลังใจ และให้ขำขัน
ไม่ว่าจาเป็น พี่ลูกตาล พี่นุ่น คุณกอล์ฟ เต้ ต้นและแก๊งเด็กเกย์ทุกท่าน
พี่บัต อาจารย์ที คุณคอร์ซ่า คุณจอย คุณเจี๊ยบ
และขาจรทุกท่านที่แวะมาทักทายนะคะ
 :)  :)  :)

ตอนนี้อยู่ชายแดน // พุ่งนี้ จาได้เข้ากรุงแย้ววววค่า

Reply #175 on: 21 Oct 2009, 15:05
คุณ อ้อม ไปออกรบมาหรอครับ  เอาน้อยหน่ามาฝากบ้างดิ  หมั่นไส้คนใกล้ๆบ้าน  จะเอามัดกับรถ  แล้วผูกลวดสลิงที่สลักฯ กับ เพลาขับ

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
Reply #176 on: 21 Oct 2009, 22:45
คุณอ้อมจบเกษตรฯรึเปล่าครับ  :มั้ง:

และมาแจมทริพช้างได้ไหมครับ  :) :) :)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Offline bat

• bat
Reply #177 on: 21 Oct 2009, 23:08
คุณอ้ม น่าจะจบเกษตร นะ เพราะต้องดูแลกระทู้ หญ้าสูงๆในนี้บ่อยๆ   8) 8) 8) 8) 8)

Reply #178 on: 22 Oct 2009, 01:04
 :) อัพเดทล่าสุดนะครับ.....

เอาที่ผมทราบก่อน.....

อาการรถดับเกิดจาก สายปลั๊กที่ ปั้มติกไม่ค่อยดี เลยทำให้มันดับเองการอากาศ จนสุดท้ายปั้มก็ลาโลกไป...

พอดับแล้วไฟแคร๊งช๊าฟโชว์ ทำให้ระบบป้องกันความเสียหายของเครื่องทำงาน ตัดการคำนวนเซ็นเซอร์บางตัวออกไป จึงมีผลให้อัตราการสิ้นเปลืองมากขึ้น (แต่ขับได้และไฟเครื่องโชว์)

ตัวเซ็นเซอร์คงต้องเปลี่ยนแต่ว่าขอเช็คให้ชัวร์ก่อนครับ

หม้อน้ำ รั่วแน่นอน ยังไงก็ต้องเปลี่ยนครับ

ค่าแรง พันกว่าๆ ค่าน้ำมันวิ่งลองรถ ก็ พันกว่าบาทครับ.... 8) 8) 8)

ป.ล. ผมอยู่ไกล ถ้ามีอะไรที่เป็นข้อมูลต้องนำมาช่วยตัดสินใจ รบกวนโทรบอกด้วยครับ...ผมพยายามช่วยดูและประสานงานกับช่างเพื่อตัดสินใจซ่อมและดูแลอาการรถออกมาให้สมบูรณ์ที่สุด โดยใช้ข้อมูลที่ผมมี แต่ถ้าข้อมูลที่ผมมีมันไม่สมบูรณ์หรือว่าผิดพลาดก็แจ้งครับ โทรบอกก็ได้ จะได้รีบตัดสินใจเลือกแก้ปัญหาให้ทันครับ....

lap Time

Offline Aramiss

• ผู้เยี่ยมยุทธ
    • www.sartrayuth.org
Reply #179 on: 22 Oct 2009, 01:39
คุณอ้ม น่าจะจบเกษตร นะ เพราะต้องดูแลกระทู้ หญ้าสูงๆในนี้บ่อยๆ   8) 8) 8) 8) 8)

เห็นด้วยครับพี่.. 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Hobby : Flyfishing & Traditional Archery

Work : Thai-Sword Fighting Master & Weapon Maker

Jop : Drive Opel Vectra B

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง