[ Astra 2.0 ] @ iaomaom

iaomaom · 113607

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #240 on: 20 Nov 2009, 09:27
หน้าตาแบบเนี้ยฮะพี่... :)

หน้าแบบนี้แหละ ... ที่ขึ้นโชว์
มะวานขึ้นโชว์ตอนเช้า 2 ครั้ง ๆ ละไม่ถึงนาทีอ่ะ เลยถ่ายรูปมิทัน
ขากลับบ้านมีขึ้นโชว์อีกครั้งนึง ไม่เกิน 3 วิ
ส่วนวันนี้ขับมาตอนเช้า ไม่มีอะไรผิดปกติ

ก้อตกลงผมนัดติดร้านพี่บอย ..
ส่วนวันอาจจะดูอีกที ผมก้อหยุดเฉพาะวันอาทิตย์ กะวันหยุดราชการ มีลางานได้อีก 1 วัน
รบกวนขอเส้นทาง จากบ้านผม (เลียบมอเตอร์เวย์ / วงแหวนรอบนอก / โรงเรียนเตรียมน้อม)
ว่าต้องวิ่งรถทางไหน ผ่านอะไรบ้าง คาดว่าจากแผนที่ๆ ดูน่าจะหลงและไม่รู้เรื่องค่ะ

:เครียด:  :เครียด:  :เครียด:

ปล. คุณนัท : ที่ว่ารูปแคท / ผมไม่รู้อ่ะ ว่ารถคันนี้มีแคทรึป่าววววว (ไม่รู้จักอ่ะ)

:)  :)  :)

ไว้รถเสียจะแวะไปก้มดูให้นะครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #241 on: 20 Nov 2009, 09:42
หน้าตาแบบเนี้ยฮะพี่... :)

ถ้าแบบนี้...มันก้อคือ แคทตันจนทำให้เกิดความร้อน เอ.. :มั้ง: แต่ว่ารุ่นที่มีในบ้านเรามันไม่มีเซ็นเซอร์ตรวจจับการทำงานของแคทฯนี่นา....

ถ้าไฟเตือนเป็น สีแดง มันจะมีผลต่อระบบโดยตรง เท่า่ที่เคยทำงานกับระบบควบคุมเครื่องจักร ส่วนใหญ่ มันสั่งดับเครื่องเลยในทันที

ปล.เชคแล้วครับ...มันมีในโอเมก้า ชื่อมันก้อคือ...Catalytic converter Temperature Sinsor 2ตัว จับหน้าหลัง โดยปกติ ค่ามันต้องใกล้เคียงกัน
ถ้าต่างกันมาก เช่น หน้าร้อนหลังเย็น มันก้อคือแคทฯตัน
แล้วมันจะส่งค่าไปที่ กล่องของมันซึ่งแยกต่างหากจาก กล่องเครื่อง  แล้วส่งค่ามาที่ หน้าปัทโดยตรง  จากรูป INS ก้อคือ Insrument panel

P50--> Cat_sensor
P64--> Cat_sensor
K88--> Cat_control unit

ไล่วงจรไปอีก...มันก้อคือ... H46 ก้อหลอดไฟนะแหละ
โดยทั่วไปมันไม่ีมีผลอะไรกับเครื่องยนต์ ถ้ามันไม่มีแคทฯ แต่มีผลทางจิตใจอย่างรุนแรง

วิธีแก้...
1. จากวงจรแรก...ถ้าหากล่องมันเจอ...ก้อให้จั้มสาย...เซ็นเซอร์เข้าด้วยกัน
  1.1 P50 1+3 เข้าด้วยกัน
  1.2 P64 2+5 ...........
  1.3 ปลดสายเส้น 4 ออกแล้วพันเทปด้วย เพราะมันเป็นไฟ +12 โวลจ์(ไฟเลี้ยงกล่อง)
2. อันนี้...ง่ายมาก ถอดหลอดมันออกซะ...
« Last Edit: 20 Nov 2009, 13:07 by หนานมา »

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #242 on: 20 Nov 2009, 10:08
รถ อ้อมเขาเปลี่ยนทั้งหัวตัดเลยฮะ  :มั้ง:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #243 on: 20 Nov 2009, 21:59
  :ไม่:  :ไม่: :ไม่:

แหงะ ๆ ๆ

รถชนอ่ะ สะเทือนใจ จ่ายค่าปรับ 400 บาท ซ่อมเองๆๆๆๆๆๆ

ไฟหน้าแตก มีรอยถลอกลึก

แล้วผมก้อโดนตำรวจที่โรงพักแจ้งข้อหาขับรถโดยประมาท

เกิดมามิเคยขึ้นโรงพัก

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

ขอบคุณคุณต้นที่ส่งคุณพี่ณัฐ ให้โทรมาช่วยตอนขวัญกระเจิง

ทำไรมิถูก ไม่รู้ต้องทำไง

ทางโน้นเริ่มโวยวาย บอกว่าเค้าไม่ผิด

ชิ //// ผมมาจาก ขวา มาจิ้มกันเลน สอง

เหอๆ ๆ

ข้อหา ขับรถโดยประมาท

เห็นว่า ตำรวจจะเพิ่มข้อหาสร้างความวุ่นวายในโรงพักให้ผมอีกกระทง

:omg:  :omg:  :omg:

ผมก้อถ่ายคลิปตอนเค้าเถียงกันสนุกสนาน

ตอนนี้คู่กรณีอารมณ์เสีย

ส่วนผม หมดอารมณ์ละ

ทำท่าเหมือนเรื่องจะยาว อีกรอบ

เซ็งจิงจัง ตังก็ไม่มี

เฮ้ออออ

ปล. ขณะที่โพสตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊คคุณตำหมวดเล่นอ่ะ ..

Offline chanat

• Tel 0896762564
Reply #244 on: 20 Nov 2009, 22:02
ใจเย็นๆ ๆก่อน ตังสติ ดีๆครับ ค่อย เครีย ใช้เหตุผล คุยกัน นะครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline bat

• bat
Reply #245 on: 20 Nov 2009, 22:02
โดนแถวไหนหว่า สน.ไหน
จะซื้อข้าวผัดกะโอเลี้ยงไปเยี่ยม ;D ;D

ใจเย็นๆน้อง มีไรให้ช่วยก็โพสบอกกันนะ

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #246 on: 20 Nov 2009, 22:18
อยู่มักกะสันค่ะ   ใกล้ๆ แหล่งอโคจร

???  ???  ???

ยังงง งง อยู่เลย

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

Reply #247 on: 21 Nov 2009, 01:32
4 ทุ่มหน่อยๆ โทรไปเช็ค สภาพความเสียหาย ไม่รับโทรศัพท์อ่ะครับ...

นี่พึ่งกลับจากข้างนอกมา... แต่คงไม่มีอะไรมากฮะ ความเสียหายของฝั่งเรา....

1. ไฟเลี้ยว ข้างซ้าย แตก ราคาไม่กี่ร้อย(กลุ่มแอสต้าช่วยแจ้งราคาด้วยนะครับ)  :)

2. กันชนหน้าเป็นรอย เอาน้ำยาล้างเล็บเช็ดเอาได้ ถ้าซ่อมสี ก็ ไม่เกิน 1500  :)

lap Time

• **
Reply #248 on: 21 Nov 2009, 07:54

เหอๆ ๆ

ขอประเมินราคาซ่อมตามสภาพค่ะ

- ไฟแตก
- สีถาก

ถ้าแพงจะได้ปิดสติ๊กเกอร์ไว้ / เอาตังไปติดแก๊สก่อน

ก้อออกจาก สน ประมาณ 5 ทุ่มก่าๆ

คู่กรณีอยากจะมีเรื่องต่อ .. เลยต้องรอเซ็นต์บันทึกประจำวัน ระหว่างที่เค้าโวยกะตำหนวดอยู่

ผมก็ขอคุณตำหนวดเล่นเน็ตเข้าเว็ปซะ .. แล้วก็ดูสาวๆโรงแรมสยามมาเสียค่าปรับแบบไม่ขาดช่วง (เพลินเลย)

แม่ผมโทรหาตอนเช้า ประหนึ่งมีลางสังหรณ์

ผมบอกว่า เมื่อคืนไปโรงพักมา - แม่สวนทันทีว่า รถชนหรือฝ่าไฟแดง

อ่ะจ่ะ แหม .. ไม่มีถามอาการใดๆกัน เล้ยยยย ***

ปล. วันนี้ไฟแคทขึ้นโชว์ 1 ทีตอนใกล้ถึงบ้าน ตกลงมันอันตรายป่ะคะ ไม่ทำให้รถดับกลางทางใช่ไม๊คะ

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
Reply #249 on: 21 Nov 2009, 08:03
ขวัญเอ๋ยขวัญมา................

ว่าแต่ยังมีใจถ่ายรูปสุดท้ายมาเนี่ยคุณตำหนวดคงดูแลเป็นอย่างดี  :มั้ง: :มั้ง:

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Reply #250 on: 21 Nov 2009, 08:05
อืม...  ไม่แพงฮะ ขับได้ ซ่อมแต่ไฟเลี้ยวก่อน :)

มีรูปถ่าย เซ็ทล่าง แบบหลายๆมุมม่ะครับ...  ;D

lap Time

Offline chok_cm

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #251 on: 21 Nov 2009, 10:14
ไฟเลี้ยวด้านเดียวกันเลย 5555+ สงสัย ใจตรงกัน   8)

เปลี่ยนเฉพาะไฟเลี้ยวได้ครับ

ของผม เอามือสองของอู่ช่างเต้ยมาใส่ 300 อ่ะ ครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #252 on: 21 Nov 2009, 10:48
ของใหม่เทียม 500 ของแท้ 700+ กันชน 2000 ไม่รู้คานหน้าเป็นไรอีกไหมเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #253 on: 21 Nov 2009, 11:00
ดูแล้วอาการไม่หนักมาก เปลี่ยนเฉพาะไฟเลี้ยวก่อนครับ ที่เหลือปล่อยไว้ ติดแก๊สก่อนครับ แล้วจะได้มีเงินทำอย่างอื่นต่อ :)

089-7015533

Offline gucoach

• ท่านชายโค้ช
  • No.: 22
  • รุ่นรถ: Opel corsa 2.0
  • สีรถ : ฟ้า smurf
  • เครื่องยนต์: C20NE
Reply #254 on: 21 Nov 2009, 11:29
ดูแล้วอาการไม่หนักมาก เปลี่ยนเฉพาะไฟเลี้ยวก่อนครับ ที่เหลือปล่อยไว้ ติดแก๊สก่อนครับ แล้วจะได้มีเงินทำอย่างอื่นต่อ :)

เต้มีบริจาคให้มั๊ยอะ

หน้าตาดี ขับคอร์ซ่า มีเวลาให้

• **
Reply #255 on: 21 Nov 2009, 13:07

;D  ;D  ;D

ส่งท้ายปีเก่า ...

ตอนนี้ .. ไม่ค่อยกล้าขับกลางคืนละ แต่ยังเหยียบ 100 ได้อยู่

กลัวตัวเองจะขยาดขับรถ / เมื่อเช้าถนนโล่ง เลยเอาซะหน่อย

น้ำมันฮวบๆๆ เลยถอยคันเร่งดีก่า

:'(  :'(  :'(

Offline Omega VIP

Reply #256 on: 21 Nov 2009, 15:15
กันชน คงต้องทำสีอ่ะ  แต่แนะนำว่า  รอชนให้สะใจก่อนค่อยทำทีเดียว เปลี่ยนไฟเลี้ยวไปก่อน

ว่าแต่ ไม่ได้ไปแถวร.ร.สยามนานแหละ  แถวนั้นราคายังมิตรภาพ  เทสสินค้าไม่เหมือนเมื่อก่อนป่าวหว่า  เอารูปมาลงอีกดิ 

เคยไปความร้อนขึ้น ขณะต่อราคามาแล้วเจ้า GT  :-[ :-[ :-[ ทำเสียหน้าหมดเลย  น้องเค้ากลัวรถระเบิด ไฟไหม้  ตีความไปนั่น

Offline godog

• godbaaa@hotmail.com
Reply #257 on: 21 Nov 2009, 16:23
กันชน คงต้องทำสีอ่ะ  แต่แนะนำว่า  รอชนให้สะใจก่อนค่อยทำทีเดียว เปลี่ยนไฟเลี้ยวไปก่อน

ว่าแต่ ไม่ได้ไปแถวร.ร.สยามนานแหละ  แถวนั้นราคายังมิตรภาพ  เทสสินค้าไม่เหมือนเมื่อก่อนป่าวหว่า  เอารูปมาลงอีกดิ 

เคยไปความร้อนขึ้น ขณะต่อราคามาแล้วเจ้า GT  :-[ :-[ :-[ ทำเสียหน้าหมดเลย  น้องเค้ากลัวรถระเบิด ไฟไหม้  ตีความไปนั่น

คราวหน้าไปเรียกด้วยดิ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline Omega VIP

Reply #258 on: 21 Nov 2009, 16:42

คราวหน้าไปเรียกด้วยดิ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

ไม่ต้องไปไกลอ่ะ  แถวๆภาคกลางก็ดีนะ  :-* รึ จะไปลองแถวพิดโลก เจียงใหม่ อ่ะ  :-[ :-[ :-[

• **
Reply #259 on: 29 Nov 2009, 23:12

:-[  :-[  :-[

อยากไปเหมือนกานนน ...

แ่ต่เปลี่ยนเรื่องดีก่า ..

ตอนนี้ Astra ของผม มีชื่อใหม่ละ ชื่อ "ที่รัก" หลังจากที่เคยเรียก "พี่บุญส่ง" แล้วเข้าอู่บ่อยเหลือเกิน

ได้ฤกษ์ติดแก๊ส ในต้นเดือนธันวานี้ .. ก้อนสุดท้าย 25000

หมดตูด / ไม่เหลือตังเที่ยวปีใหม่ละ

งานนี้ ..

ถ้าไม่ได้ต้นกะเต้มารับที่รักไปส่งพี่สุรัตน์ชัยวันนั้น .. ผมอาจจะขายที่รักไปละ

แล้วก็สมาชิกท่านอื่นๆที่แวะมาเป็นกำลังใจให้ ..

แต่ต้องขอขอบคุณ คุณกมนวัตอย่างเป็นทางการและเป็นพิเศษ

ที่เอื้อเฟื้อ + เป็นธุระจัดการให้ผมหลายเรื่อง

อย่างว่า  ...

ไอ่ผมมันตัวคนเดียว แถมไม่รู้เรื่องไร ต้องยกตำแหน่งผู้ดูแลเว็ปดีเด่นให้เลย ..

เด๋วติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว ผมจาเลี้ยงขอบคุณให้ 1 มื้อละกัน 

(เอาแบบเบาะๆนะท่าน / ตังหมดละ) แต่ ถ้าเกรงใจจะปฏิเสธก้อได้ ผมไม่ถือนะ  5555...

;D  ;D  ;D

สถานะภาพปัจจุบัน .. ขึ้นคาน เอ้ยย ..

* เปลี่ยนไฟเลี้ยวที่แตกแล้ว 400 บาท

* ติดแก๊ส 25000 บาท

* แวะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีกทีที่ DD

* เติมลมยาง หน้า 32 / หลัง 30

+ รอ / เปลี่ยนที่บุกันความร้อนฝากระโปรง ได้ข่าวว่า 200-400 บาท

+ รอ / เปลี่ยนยางของประตู น่าจะไม่แพงมาก

+ รอ / เปลี่ยนไฟตัดหมอกขวา 1500 บาท

+ รอ / ทำสี - บูรณะกันชน

+ รอ / ติดเวทเทอร์การ์ด + คิ้วกันแมลง 2000 บาท

+ รอ / ติดแป้นเหยียบ สนองตัณหา

+ รอ / ใครซักคนมานั่งข้างๆ (อ่ะนะ - ถ้าหากทนผมได้)

+ + + + + ++++++++++++++++

ปล .ไอ่ที่รอ .. คือ รอว่าผมมีตังเมื่อไหร่ค่อยทำอ่ะค่ะ   5555

ทั้งหลายทั้งปวงก้อขอ สดุดี opel.in.th งานครบรอบปีนี้ สงสัยไม่ได้ไป

อย่างไรก้อดี ฝากเสพ(ความ)สุขเผื่อผมด้วยละกัน ...

ขอบคุณคะ ...

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #260 on: 29 Nov 2009, 23:20
ไม่ต้องกลัวแล้วครับติดแก๊สแล้วเดี๋ยวก็มีตังส์เหลือเที่ยวแล้วแหละ 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline VINCENT

• 248
Reply #261 on: 29 Nov 2009, 23:53
 :ไม่:  :ไม่: :ไม่:

แหงะ ๆ ๆ

รถชนอ่ะ สะเทือนใจ จ่ายค่าปรับ 400 บาท ซ่อมเองๆๆๆๆๆๆ

ไฟหน้าแตก มีรอยถลอกลึก

แล้วผมก้อโดนตำรวจที่โรงพักแจ้งข้อหาขับรถโดยประมาท

เกิดมามิเคยขึ้นโรงพัก

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

ขอบคุณคุณต้นที่ส่งคุณพี่ณัฐ ให้โทรมาช่วยตอนขวัญกระเจิง

ทำไรมิถูก ไม่รู้ต้องทำไง

ทางโน้นเริ่มโวยวาย บอกว่าเค้าไม่ผิด

ชิ //// ผมมาจาก ขวา มาจิ้มกันเลน สอง

เหอๆ ๆ

ข้อหา ขับรถโดยประมาท

เห็นว่า ตำรวจจะเพิ่มข้อหาสร้างความวุ่นวายในโรงพักให้ผมอีกกระทง

:omg:  :omg:  :omg:

ผมก้อถ่ายคลิปตอนเค้าเถียงกันสนุกสนาน

ตอนนี้คู่กรณีอารมณ์เสีย

ส่วนผม หมดอารมณ์ละ

ทำท่าเหมือนเรื่องจะยาว อีกรอบ

เซ็งจิงจัง ตังก็ไม่มี

เฮ้ออออ

ปล. ขณะที่โพสตอนนี้ใช้โน๊ตบุ๊คคุณตำหมวดเล่นอ่ะ ..

.....ออ..เพิ่งเห็น..คือว่า....พิมพ์ชื่อผิดอ่ะ......

Reply #262 on: 30 Nov 2009, 00:17
 ;D ;D ;Dเม้งเอ้ย ปลาติดเบ็ดแย้ว...

คิ้วที่ทำอ่ะ รอเจ๊แกมีตังเหลือคงโดนสอย ขายเป็นโปรโมชั่นพร้อมเวทเทอร์กราด 8) 8) 8)

lap Time

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
Reply #263 on: 30 Nov 2009, 00:34

.....ออ..เพิ่งเห็น..คือว่า....พิมพ์ชื่อผิดอ่ะ......

ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์

;D ;D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Reply #264 on: 30 Nov 2009, 00:50

เต้มีบริจาคให้มั๊ยอะ

ไม่มีแล้ว ขายไปหมดแล้วอ่า :(

089-7015533

• **
Reply #265 on: 30 Nov 2009, 08:00

ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์  ณัฐฏ์

;D ;D

โทษทีค่ะ แล้วจาจดใส่บัญชีไว้ ว่าสะกดแบบนี้ ... ไม่เคยเห็นอ่ะค่ะ เหอๆๆๆ

เอ่อออ...

มีเพิ่มอีกนิด

1.มะเช้าเพิ่งเห็นว่า ไฟในรถมันปิดมิสนิทอ่ะค่ะ .. มันค้างๆหรี่ๆ หรือมันปกติก้อเป็นแบบนี้คะ ไม่เคยสังเกต

ลองปิดประตูใหม่หมดทุกบานแล้ว (ทีแรกนึกว่าปิด ป.ต. ไม่สนิท) มันก็ยังมีไฟหรี่ๆค้างอยู่

2.ถ้าจะทำให้หน้าจอที่โชว์รูปถุงลมโป่งพองหายไป ต้องไปอู่พี่สินเท่านั้นรึป่าวคะ / พี่สุรัตน์ชัยแก้ไม่ได้ใช่ป่ะคะ เผื่อว่าคราวหน้าชนแรงกว่านี้ แล้วถุงลมไม่ทำงาน เด๋วจะ..

3.ตรงที่รั่วข้างหน้าเวลาล้างรถแล้วน้ำเจิ่งนี่ .. โปะซิลิโคนก้อหายเลยใช่ป่ะคะ ต้องไปที่ร้านรึทำเองได้

ปล. ถึงคุณกามนวัต .. ช่วงนี้ผมเครียดๆ อ่ะ อยู่ห่างๆผมไว้นิดนึงก็ดีนะ / ผมไม่อยากทำตัวเป็นคนนิสัยไม่ดี (ถึงแม้จะเป็นจิงก็เหอะ) เพราะสุดท้ายคนที่ซวยก็ไม่พ้น ..

ผมเอง

Reply #266 on: 30 Nov 2009, 09:16
ตามอาการที่ว่ามานะฮะ เมื่อวานไปแวะดูให้

* เปลี่ยนไฟเลี้ยวที่แตกแล้ว 400 บาท

ทำไปเมื่อวานแล้วลองถอดออกมาดู ตอนที่รถชนเขี้ยวที่มันยึดไฟมันหักฮะ เหลือตัวเดียว แต่ว่ายังโชคดีที่แน่นอยู่

* ติดแก๊ส 25000 บาท

ไม่น่ามีอะไรมั้ง

* แวะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีกทีที่ DD

ที่ผมบอกไปเมื่อวาน คือ

น้ำมันเพาวเวอร์ มันขุ่นๆ เพราะว่า มันมีน้ำเข้าไปในระบบ มาตั้งแต่ช่วงแรกๆ เปลี่ยนไล่ไปครั้งนึงแล้วยังไม่หมด ไว้คราวหน้าค่อยเปลี่ยนถ่ายพร้อมน้ำมันเครื่องฮะ

น้ำมันเบรคมัยพร่องไปหน่อย คราวที่จอดอู่พี่สุรชัยผมลืมดูว่ามันมีอยู่แค่ไหน แต่ดูจากผ้าเบรคแล้วมันยังมีเยอะอยู่ ยังไม่เป็นอะไรฮะ ไว้ทำพร้อมน้ำมันเครื่องน่าจะได้

น้ำมันเครื่อง หายไป 200 cc ถ้าดูตามสเกล แต่ว่ายังใสดีอยู่ อาจจะมีหายไปบ้างนิดหน่อยเพราะว่า ที่ฝาวาวล์+ฝาสูบมีรอยเยิ้ม ก็เรื่องปรกติ ยังไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

* เติมลมยาง หน้า 32 / หลัง 30

เติมตอนเช้าๆ ลมยางเย็นๆดีกว่านะครับ พอร้อนลมยางมันเพิ่มขึ้น

+ รอ / เปลี่ยนที่บุกันความร้อนฝากระโปรง ได้ข่าวว่า 200-400 บาท

อันนี้ก็ไม่มีอะไร

+ รอ / เปลี่ยนยางของประตู น่าจะไม่แพงมาก

ข้างละ 300 มั้งครับ

+ รอ / เปลี่ยนไฟตัดหมอกขวา 1500 บาท

ตามนั้นฮะ

+ รอ / ทำสี - บูรณะกันชน

ผมว่ารออีกสัก ปี รอให้รอบคันก่อน  8) 8) 8) 8)

+ รอ / ติดเวทเทอร์การ์ด + คิ้วกันแมลง 2000 บาท

;D ;D ;D

+ รอ / ติดแป้นเหยียบ สนองตัณหา

;D ;D ;D

+ รอ / ใครซักคนมานั่งข้างๆ (อ่ะนะ - ถ้าหากทนผมได้)

:shock:

ตามประวัติ สาวๆในเวบเรา... ขับรถน่ากลัวมากฮะ..

มะนาว ช้าจนน่ากลัว  :หนาว:

เป้ย ขับไหลจนน่ากลัว (ประเภพจะออกแซงก็ไปเลย ไม่รออ่ะ)  :หนาว:

เก๋ ขับเร็วจนน่ากลัว  :หนาว:

เชอรี่ ขับชนบ่อย+พังบ่อยจนน่ากลัว...  :หนาว:

อ้อม ผมยังไม่เคยนั้งแฮะ รู้แต่ว่าวันนั้นขับตามๆ ที่มาจากอู่... ก็ซิ่งม่ะใช่น้อย...  :เครียด:

.มะเช้าเพิ่งเห็นว่า ไฟในรถมันปิดมิสนิทอ่ะค่ะ .. มันค้างๆหรี่ๆ หรือมันปกติก้อเป็นแบบนี้คะ ไม่เคยสังเกต

เมื่อวานผมไม่ได้สังเกตุแฮะ ดูๆทำๆแต่หน้าห้องเครื่องตอนที่แวะดูเรื่องแก๊สจะดูให้นะครับ

ลองปิดประตูใหม่หมดทุกบานแล้ว (ทีแรกนึกว่าปิด ป.ต. ไม่สนิท) มันก็ยังมีไฟหรี่ๆค้างอยู่

.ถ้า จะทำให้หน้าจอที่โชว์รูปถุงลมโป่งพองหายไป ต้องไปอู่พี่สินเท่านั้นรึป่าวคะ / พี่สุรัตน์ชัยแก้ไม่ได้ใช่ป่ะคะ เผื่อว่าคราวหน้าชนแรงกว่านี้ แล้วถุงลมไม่ทำงาน เด๋วจะ..

อู่พี่สุรขัยแก้ได้ฮะ แต่ว่าต้องถอดออกมาเช็คกันดู เช่นเดียวกับอู่พี่สินครับ

.ตรงที่รั่วข้างหน้าเวลาล้างรถแล้วน้ำเจิ่งนี่ .. โปะซิลิโคนก้อหายเลยใช่ป่ะคะ ต้องไปที่ร้านรึทำเองได้

ไอ้เนี่ยแหละที่ผม ปวดกบาลเมื่อวาน ดันมีการใช้ตัวยึดที่ต้องเอา ประแจเบอร์ควายๆ หมุนที่ล๊อคตรงก้านปันน้ำฝนออก แล้วผมไม่มี เลยเอาแผงออกมาเช็คดูไม่ได้ แต่รู้แล้วฮะว่ามันรั่วยังไง คราวหน้าเจอกันแน่นอน เดี๋ยว เอาซิลิโคนยัดก็จบ

ปล. ถึงคุณกามนวัต .. ช่วงนี้ผมเครียดๆ อ่ะ อยู่ห่างๆผมไว้นิดนึงก็ดีนะ / ผมไม่อยากทำตัวเป็นคนนิสัยไม่ดี (ถึงแม้จะเป็นจิงก็เหอะ) เพราะสุดท้ายคนที่ซวยก็ไม่พ้น ..ผมเอง

รถไม่สมบูรณ์ ตังหมด ต้นไม้ตาย หญ้ารก มดกัด ยุงตอม โมโหหิว นอนน้อย ประจำเดือนมา ทีมบอลแพ้ ทักสินไม่ได้เข้าประเทศ สมัครตาย มารค์ไม่ไปเชียงใหม่ ดูไบโครงการล่ม น้ำมันแพง กทมไม่หนาวสัักที อะไรพวกนี้ป่าวฮะ  :(

ไม่เป้นไรฮะเดี๋ยวผมก็กลับเชียงใหม่แล้ว แอบทำอะไรพังไปบ้างคงไม่ตามไปเก็บผมมั้ง  8) 8) 8) :dead:

ออเวลาผมบอกว่าต้องมีการตรวจเช็คอะไรบ้างก็ จดๆไว้หน่อยก็ดีนะฮะ จะได้จำได้

lap Time

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
Reply #267 on: 30 Nov 2009, 10:16
เพิ่งได้เข้ามาอ่าน เป็นกำลังใจให้นะคะคุณอ้อม แต่กำลังงง ว่าทำไมโดนข้อหาัขับโดยประมาท คุณตำหมวดใจร้ายย

เก็บใบเสร็จไว้เป็นที่ระทึกนะค๊าา หรือไม่ก็ไปเผาไฟเวลาไปไหว้พระ ยังจะถือเคล็ดอยู่ 555

คู่กรณีเป็น ญ/ช อะคะ ถ้าเปน ช เค้าไม่น่าจะโวยวายนะ 555 เจอมาแล้ววว เพราะคู่กรณีไม่ยอม จะบอกว่าถ้าขอโทษกัน คุยกันดีๆ ไม่ว่าใครจะผิดก้อตามนะ เรื่องจะจบง่ายมากกก

ชนนิดหน่อยเอง ยังงี้แหละค่ะ ว่าด้วยเรื่องของทางเอก ยังไงเค้าก้อเปนฝ่ายยยถูกง่ะ ถึงแม้ในแง่มนุษยธรรมจะดูโหดร้ายก้อตาม เพราะถ้าเราเป็นทางเอกเราก้อจะไม่ยอมเค้าเช่นกันค่ะ

ยังงี้ คุณอ้อมไม่ต้องซ่อมให้เค้าหรอค๊าา ค่าเสียหายของรถคุณอ้อมนิดหน่อยยยแหละ ดูจากรูปแล้ว ถือซะว่าฟาดเคราะห์นะคะ ต่อไปนี้จะไม่มีแบบหย่ายๆ เจ็บตัวค่าาา

สู้ สู้  :ปลิว:

Reply #268 on: 30 Nov 2009, 10:43
เพิ่งได้เข้ามาอ่าน เป็นกำลังใจให้นะคะคุณอ้อม แต่กำลังงง ว่าทำไมโดนข้อหาัขับโดยประมาท คุณตำหมวดใจร้ายย

เก็บใบเสร็จไว้เป็นที่ระทึกนะค๊าา หรือไม่ก็ไปเผาไฟเวลาไปไหว้พระ ยังจะถือเคล็ดอยู่ 555

คู่กรณีเป็น ญ/ช อะคะ ถ้าเปน ช เค้าไม่น่าจะโวยวายนะ 555 เจอมาแล้ววว เพราะคู่กรณีไม่ยอม จะบอกว่าถ้าขอโทษกัน คุยกันดีๆ ไม่ว่าใครจะผิดก้อตามนะ เรื่องจะจบง่ายมากกก

ชนนิดหน่อยเอง ยังงี้แหละค่ะ ว่าด้วยเรื่องของทางเอก ยังไงเค้าก้อเปนฝ่ายยยถูกง่ะ ถึงแม้ในแง่มนุษยธรรมจะดูโหดร้ายก้อตาม เพราะถ้าเราเป็นทางเอกเราก้อจะไม่ยอมเค้าเช่นกันค่ะ

ยังงี้ คุณอ้อมไม่ต้องซ่อมให้เค้าหรอค๊าา ค่าเสียหายของรถคุณอ้อมนิดหน่อยยยแหละ ดูจากรูปแล้ว ถือซะว่าฟาดเคราะห์นะคะ ต่อไปนี้จะไม่มีแบบหย่ายๆ เจ็บตัวค่าาา

ไปดูคลิฟ ที่ถ่ายมาอ่ะ โทษเหอะ แม่งโวยวายลั้น สน.เลย... บอกว่ามันเป็นเลนกลาง แล้ว เราขับรถจากขาวไปชนมันจนมันกระเด็นตูดปัดไป  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ไอ่ 5่า ถ้า มาจากเลนกลาง รถต้อง โดนตั้งแต่หน้ารถจิ้มกันแล้ว... นี่โดนตั้งแต่ประตูหลังเป็นทางยาว จากการขูด ไม่ใช่การชนแบบกระแทก  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

แล้วถ้า รถช่วง ค่ำๆของถนนเพชรบุรี ทันคงจะขับได้เกิน 40 หรอกนะที่จะชน รถเอ็ง จนท้ายกระเด็นไปอย่างนั้นแล้วมาอ้างว่า เรารถยุโรป เขารถยี่ปุ่น  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

สุดท้าย ตำรวจ จะส่งเรื่องขึ้นศาล เพราะว่ามันบอกว่าตำรวจตัดสินผิดว่าประมาทร่วม  :-X มันเลยยอม  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

lap Time

Reply #269 on: 30 Nov 2009, 22:16

ไปดูคลิฟ ที่ถ่ายมาอ่ะ โทษเหอะ แม่งโวยวายลั้น สน.เลย... บอกว่ามันเป็นเลนกลาง แล้ว เราขับรถจากขาวไปชนมันจนมันกระเด็นตูดปัดไป  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ไอ่ 5่า ถ้า มาจากเลนกลาง รถต้อง โดนตั้งแต่หน้ารถจิ้มกันแล้ว... นี่โดนตั้งแต่ประตูหลังเป็นทางยาว จากการขูด ไม่ใช่การชนแบบกระแทก  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

แล้วถ้า รถช่วง ค่ำๆของถนนเพชรบุรี ทันคงจะขับได้เกิน 40 หรอกนะที่จะชน รถเอ็ง จนท้ายกระเด็นไปอย่างนั้นแล้วมาอ้างว่า เรารถยุโรป เขารถยี่ปุ่น  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

สุดท้าย ตำรวจ จะส่งเรื่องขึ้นศาล เพราะว่ามันบอกว่าตำรวจตัดสินผิดว่าประมาทร่วม  :-X มันเลยยอม  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

เอามาดูมั่งดิ เหตุผลมันนี่ใช้สีข้างแถอย่างเดียวเลยนี่หว่า แต่มันก็ได้รู้อย่างหนึ่งว่ายุโรปมันแข็งกว่าญี่ปุ่นอ่ะนะ

089-7015533

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง