[ Astra 2.0 ] @ iaomaom

iaomaom · 113569

Offline Omega VIP

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #360 on: 03 Jan 2010, 12:27
ถ้าขับไม่เกิน 110 km/hr จริงๆนะ เอายางเปอร์เซ็นเส้นล่ะไม่กี่ร้อยมาใส่พลางๆ ไปก่อนได้ครับ

ประสบการณ์ไม่มียางระเบิดเอาไม่อยู่แน่นอน ด้วยความปราถนาดี  :) :) :)

ป.ล. ที่บ้านมียางกองอยู่ 12  เส้น ไม่มีขนาด 16" เลย มีแต่ 15" และ 17" ครับ 

15 สภาพเปนไงพี่  เหมือนต้องเอามาใส่ยางหลัง คอซ่าเอสง่ะ เจ้าของเปลี่ยนแต่ยางหน้า

พอวิ่งได้ขนาด 205/60 R15 จะยัดในคอซ่าได้เปล่าไม่รู้

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #361 on: 03 Jan 2010, 19:41

:สำนึก:  :สำนึก:  :สำนึก:

อีกกี่บาทคะ .. ที่ต้องจ่ายประเดิมตั้งแต่ต้นปี ...

ที่บ้านไม่เหลือหญ้าให้แทะแล้วค่าาาาาาาาา

:'(  :'(  :'(

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #362 on: 03 Jan 2010, 19:45
ถ้าขับไม่เกิน 110 km/hr จริงๆนะ เอายางเปอร์เซ็นเส้นล่ะไม่กี่ร้อยมาใส่พลางๆ ไปก่อนได้ครับ

ประสบการณ์ไม่มียางระเบิดเอาไม่อยู่แน่นอน ด้วยความปราถนาดี  :) :) :)

ป.ล. ที่บ้านมียางกองอยู่ 12  เส้น ไม่มีขนาด 16" เลย มีแต่ 15" และ 17" ครับ 

15 สภาพเปนไงพี่  เหมือนต้องเอามาใส่ยางหลัง คอซ่าเอสง่ะ เจ้าของเปลี่ยนแต่ยางหน้า

พอวิ่งได้ขนาด 205/60 R15 จะยัดในคอซ่าได้เปล่าไม่รู้

ใส่ corsa ไม่ได้ฮะ มันขนาดของโอเมก้าอ่า... :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline saran atthakorn

• **
  • ศรัณย์ อัตถากร 082-4669545
Reply #363 on: 04 Jan 2010, 09:32
 :-*ดีครับรถสวยสะอาดตาดีจัง ท่าทางคงจะหมดเยอะมากๆๆๆๆๆ ส่วนเจ้าแดงผมมีแต่ของรีไซเคล อิอิ :bye:

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
Reply #364 on: 28 Feb 2010, 23:56
คืนวันเสาร์รถผม .. น้ำมันรั่ว ขั้นต้องมีพี่มอร์ ขับมาขนาบแล้วตะโกนบอก..
เหอๆๆ แม่เจ้า ได้พี่บอยช่วยส่งช่างมาช่วยให้รถสตาร์ดแก๊สได้ เพราะน้ำมันที่เพิ่งเติมมะวานนี้
หมดเกลี้ยงงงง..ไประหว่างทางละ

วันนี้ ก็ไปอู่พี่บอย - ก็ซ่อมที่รั่วไป+แก้ไขเกจ์วัดระดับแก๊สให้ตรงขึ้น จบที่1200

แต่ .. มีของแถมเป็นไฟรูปเครื่องยนต์ขึ้นโชว์

เฮ้ออ ... ไม่จบ

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #365 on: 01 Mar 2010, 00:21
สายน้ำมันน่าจะมีปัญารั่วครับ ไม่แน่ใจว่า สายไปหรือกลับ....

ดันมาซวยตรงที่ ระบบสวิทต์ควบคุมการสตาท์ด้วยแก๊สดันมามีปัญหาไปด้วย... เลยกลายเป็นงานใหญ่ครับ

ผมพยายามช่วยและสอบถามอาการโดยตลอดครับ แต่โทรไปเป็นสายซ้อน.... จนปัญญาที่จะช่วยครับ...

ขอโทษด้วยครับ...ไม่รู้จะติดต่อยังไง

ตอนนี้ขอแนะนำท่านที่ติดแก๊ส กรุณาให้อู่ช่วยทำสวิตท์พิเศษสำหรับ เปิด-ปิดการทำงานของ ปั๊มเบ็นซิลเพื่อใช้ป้องกันปัญหาในเวลาฉุกเฉินด้วยครับ ถ้าจะให้ดีก็มีฟิวล์ คุมมันสัก 1 ตัว 30A นะครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
Reply #366 on: 02 May 2010, 16:49
หลังจากซ่อมคราวโน้น .. ที่อู่พี่บอย

ผมก็เอารถไปสีข้างๆที่จอดรถ แบบไม่มีคู่กรณี ได้มารอยใหญ่ทั้งแถบ แม่เจ้า ...

ซักพัก ...

มันก็มีอาการน้ำมันรั่วอีกคะ แต่คราวนี้รู้ตัวเร็ว / ก็เอาไปให้พี่บอยดูอีกรอบ หลังสงกรานต์

พอจบเรื่องโน้น เรื่องนี้รอจ่อต่อคิว ..

ยังไม่ทันไร ..

รถผมเริ่มมีอาการ เครื่องดับ เวลาที่รถติด จอดนิ่งๆซักพัก มันจะมีอาการเหมือนจะดับๆตลอดเวล..

ความร้อนเกิน 95 / ผมเลยดับแอร์ขับ / มันก็ดีขึ้น - คือ ไม่ดับ แต่คนขับร้อน

เคยลองวิ่งน้ำมันแทน คราวนี้ ความร้อนเกือบทะลุ 100 อย่างเร็ว ก็เปลี่ยนกลับมาวิ่งแก๊สอย่างเดิม

ตอนนี้ ส่งให้พี่สุรัตน์ชัยไปดู .. ไม่รู้ต้องซ่อมอะไรอีก

ไปถามเรื่องซ่อม ..

ค่าอะไหล่ ขอบสีดำ 2,586 / ค่าซ่อม เฉพาะด้านซ้ายที่ชนยับเค้าตีราคา 9,000 / ซ่อมรอบคัน 20,000 (ไม่รวมอะไหล่)

** คือ ถ้าขาย สภาพยับๆแบบนี้ - จะได้ราคาซักเท่าไหร่อ่ะคะ ??

:'(  :'(  :'(  

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #367 on: 03 May 2010, 09:40
โอ้.....หายไปนานเชียว กลับมาอาการหนักเรยนะเนี่ย สงสัยต้องให้ป๋าบัติไปดูแลซะแระมั๊ง  ;D ;D ;D
« Last Edit: 04 May 2010, 18:01 by มือใหม่corsa »

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #368 on: 03 May 2010, 23:41
เยอะอยู่นะนั้น...  :เครียด:

lap Time

• **
Reply #369 on: 09 Aug 2010, 21:00

พค. ทำแอร์ใหม่ 10000 บ (หลังจากพี่สุรัตน์ชัยบอกว่า เครื่องดับเพราะแอร์ฉุด)
มิย. เปลี่ยนสายไมล์ / ตั้งเบรก - 1650 บ (หลังจากทำแอร์ไม่นาน ไมล์ขาด + เสียงเบรคดังมาก)
กค. ล้างไอเดิล+ปีกผีเสื้อ - 400 บ (อาการเดิม-ดับบ่อยเวลาจอดตอนรถติด + ตอนเปลี่ยนเกียร์ถอยหลัง + ขับๆไปเหมือนรถจะตาย)

จากนั้น ไปปาดหน้ารถอีซูซุ ตูดด้านขวามีรอยอีกนิดนึง (เรียกประกัน จบเรื่อง.)

ตอนนี้ยังไม่มีตังซ่อมตัวถัง ที่เยินได้ใจรอบคัน .. เอาวะ 1 ปี  สะสมรอยไปก่อน ยังมีที่ว่างอีกตั้งเยอะ ..

8)  8)  8)

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #370 on: 09 Aug 2010, 21:08
โอว์.....หายไปซะนานเรยอ่ะ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Offline bat

• bat
Reply #371 on: 09 Aug 2010, 22:55
ดีแล้วครับน้า ที่น้องเค้าหายไปน่ะ แสดงว่ารถเค้าปรกติดี แต่ถ้าเห็นเมื่อไหร่ก็ต้องมีปัญหาละ ;D ;D ;D 

Reply #372 on: 10 Aug 2010, 07:21
ดีแล้วครับน้า ที่น้องเค้าหายไปน่ะ แสดงว่ารถเค้าปรกติดี แต่ถ้าเห็นเมื่อไหร่ก็ต้องมีปัญหาละ ;D ;D ;D 

เห็นท่าจะจริงแฮ่ะน้าบัติ กลับมาก็ปัญหาอีกละ :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: 8) 8) 8)

Reply #373 on: 10 Aug 2010, 23:37
 :red: ทำแอร์ 10000 นึง..... :red:

ไม่พูดดีกว่า...  :)

lap Time

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #374 on: 11 Aug 2010, 11:18
พค. ทำแอร์ใหม่ 10000 บ (หลังจากพี่สุรัตน์ชัยบอกว่า เครื่องดับเพราะแอร์ฉุด)

:red: :red: :red: :red: :red:

นู๋เขียว แอร์ก็ฉุด แต่ไม่ได้ทำถึงหมื่นเลย.. พี่ว่า รถแกมันหาเรื่องเสียตังค์จริงๆเลยอ่ะ
หรือว่าแกเบลออะไร เฮ้อ..อ้อมเอ้ย ไม่พูดดีกว่า (เหมือนกัน)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
Reply #375 on: 13 Aug 2010, 08:03

ตอนนี้ปัญหาหนักๆไม่ค่อยมีละค่ะ..
เก็บตังทำบ้านละ รถบุบช่างมัน ..

เหลือแค่.. รถรั่วเวลาล้างรถ มันจะมีน้ำซึมกองตรงที่วางเท้าคนขับ เห็นว่าต้องไปซีลใหม่
กับเหยียบแซงชาวบ้านไม่ค่อยได้ .. เครื่องมันเร่งไม่ค่อยขึ้น
ส่วนแอร์ที่ทำไป ก็เย็นเจี๊ยบบบ ๆ ยะเยือกดี .. 

ก็ไปหาพี่สุรัตน์ชัยบ่อยทุกเดือน จนพี่เค้าแนะนำให้ขายละค่ะ 55..

8)  8)  8)  8)

• **
Reply #376 on: 26 Nov 2010, 08:19
 :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:  :ตาปิ้ง:

รบกวนขอแผนที่ วิธีไปอู่พี่สุรัตน์ชัย (ที่ย้ายแล้ว)ค่ะ //

ล่าสุด ไฟเบรคมือขึ้นบ่อย มะวานแวะปั๊ม เติมน้ำมันเบรคไป / น้ำมันเครื่องไม่เหลือ / แบตเกือบแห้ง

ไม่ทราบต้องเปลี่ยนแบตไม๊คะ ขับมาประมาณปีกว่าละ (มั้ง) - น้ำมันเครื่องที่มันเหือดไปหมด ต้องทำไง ขับไม่ถึง 5000 โลแน่ๆค่ะ วันนึงขับไปทำงาน 40 กว่าโล

แหะ แหะ ...  รบกวนด้วยค่ะ

Reply #377 on: 26 Nov 2010, 08:23
บนพื้นที่จอดรถน้ำมันหยดเยอะหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีสงสัยเครื่องหลวมแล้วมั๊ง หรือไม่ก็ยางตีนวาวล์เสื่อม หรือไม่ก็เติมน้ำมันเครื่องน้อยไป หรือไม่ก็มีคนแอบมาดูดน้ำมันเครื่องเราไป ฯลฯ หาช่างดีก่า

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #378 on: 26 Nov 2010, 08:40
บนพื้นที่จอดรถน้ำมันหยดเยอะหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีสงสัยเครื่องหลวมแล้วมั๊ง หรือไม่ก็ยางตีนวาวล์เสื่อม หรือไม่ก็เติมน้ำมันเครื่องน้อยไป หรือไม่ก็มีคนแอบมาดูดน้ำมันเครื่องเราไป ฯลฯ หาช่างดีก่า
ช่างดีก่า.....อยู่อู่ไหนครับ
ผมรู้จักแต่ ช่างบัติ  สารพัดช่าง.... ครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #379 on: 26 Nov 2010, 08:51
ช่างดีก่า.....อยู่อู่ไหนครับ
ผมรู้จักแต่ ช่างบัติ  สารพัดช่าง.... ครับ

ก็ ดีดี เซอร์วิสไง ;D ;D ;D

Offline bat

• bat
Reply #380 on: 26 Nov 2010, 08:51
 :-X :-X

ช่างที่น้าโทว่าคือ ช่างมันเถอะ ;D ;D ;D

นู๋อ้อมไม่โทร ไปถามทางช่างสุชัยเค้าเลยล่ะ ไปไม่ยากหรอก ไม่ไกลจากที่เดิม

• **
Reply #381 on: 26 Nov 2010, 19:15
 :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

ครือว่า .. โทรถามกะพี่สุรัตน์ชัยแล้วค่ะ แต่ .. ไปมิถูกอยู่ดี //

วันนี้ เติมน้ำมันเครื่องที่เหลือก้นขวดไปเมื่อเช้า / น้ำกลั่นอีกประมาณเกินครึ่งขวด

ขับไปทำงานตอนเช้าไม่มีอะไรตื่นเต้น

แต่ อีตอนขากลับ เครื่องมันกระชากแปลกๆ แล้วรอบมันเหมือนเบาๆ จะดับๆ จนในที่สุด มั๊นก็ดับจนได้ - ครั้งนี้สตาร์ทตั้งนานกว่า จะติด

ตกใจทำไรมิถูก เลยโทรถาม กามนวัต - คุณชายให้เปลี่ยนไปวิ่งน้ำมันแทน /// ผมก็เลยขับไป ปตท ซื้อน้ำมันเครื่องมา ว่าจะเติมพุ่งนี้

ขอถามแบบบ้านๆ ค่ะ ว่า ..

** ถ้าเติมน้ำกลั่นเยอะไปมีผลอะไรไม๊ ? (รึว่า ต้องเปลี่ยนแบตใหม่ ขับมาก็น่าจะปีก่า ๆ แล้วค่ะ)
** น้ำมันเบรค ต้องดูบ่อยแค่ไหน เติมเองได้รึป่าว เด็กปั๊มที่เป็นกะเหรี่ยงบอกว่า ต้องดูว่า รั่วไม๊ ?
** น้ำมันเครื่อง ที่ว่าหายเหือดหมดเนี่ย กระผมต้องเตรียมเสียตังเป็นก้อนอีกแล้วเหรอรึป่าว  ...

:แงๆ:  :แงๆ:  :แงๆ:

ก่อนหน้านี้ รถมีอาการไฟเบรคมือขึ้นมาบ่อยๆ ติดๆ ดับๆ - พอเติมน้ำมันเบรคไป ไฟไม่ขึ้นอีก /
หลังจากได้รู้เพิ่มว่า น้ำมันเครื่องไม่เหลือติดก้าน  .. รถก็กลายเป็นสตาร์ทติดยากแทน อารายกานเนี่ยยยยย

เฮ้อ ..อ แม่เจ้า ความควายยังไม่ทันหายจากหัว .. ความวัวก็เข้ามาอีก

รบกวนช่วยตอบด้วยนะเจ้าคะ .. (ขอบคุณค่ะ)

???   ???   ???

Offline Wit

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #382 on: 26 Nov 2010, 22:19
- น้ำกลั่น เติมเยอะไม่เป็นไรมาก มันก็ล้นออกทางรูระบาย แค่ทำให้ตัวถังเป็นสนิมเพราะกรดเท่านั้นเอง
เติมแค่ท่วมแผ่นที่อยู่ในแบต ท่วมสักหน่อย ไม่เกินขอบของรูด้านล่าง

- น้ำมันเบรค ปกติไม่ควรเปิดฝาดูบ่อย เพราะน้ำมันเบรคไม่ชอบความชื้น แต่ตรวจดูได้ด้วยตา เพราะกระปุกมันเห็นน้ำมันได้จากภายนอก
ปกติจะไม่ต้องเติมเพิ่ม มันจะพร่องไปบ้างเมื่อผ้าเบรกค่อยๆ หมดไป กรณีไฟเบรกขึ้น ก็ควรตรวจการรั่ว และสภาพผ้าเบรกว่าหมดหรือเปล่า
สำหรับคนที่ตั้งใจดูแลพิเศษมักจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรก หลังหน้าฝน และน้ำมันเบรก ไม่ควรเติมซี้ซั้ว ควรใช้ยี่ห้อเดิม spec เดิม และระวังการเปื้อนสีรถ เพราะมันกัด...จนพองด่าง

- ส่วนเรื่องความร้อนที่มากเกิน น้ำมันเครื่องหาย ที่อาจต้องตรวจดูอีกอย่าง คือ สายหัวเทียน หัวเทียน กับคอยล์ (ติดต่อคุณ Bat แล้วกัน เห็นมีของอยู่) เพราะยิ่งใช้แก็สด้วย มักไปเร็วสำหรับสองอย่างแรก

- เครื่องร้อนมากกว่าตอนเปิดแอร์ ดูว่าแผงคอยล์แอร์หน้าหม้อน้ำมันเต็มไปด้วยสิ่งสกปรกหรือเปล่า พัดลมหน้าคอยล์แอร์ดังกล่าวทำงานไหมตอนเปิดแอร์

- ส่วนเรื่องสตาร์ทติดยาก ค่อยว่ากัน

• **
Reply #383 on: 26 Nov 2010, 22:53

ขอบคุณคะ ..

แปลว่า วันที่ไปหาพี่สุรัตน์ชัย ต้องบอกอาการแล้วก็ให้เช็คประมาณนี้ใช่ป่ะคะ ..

1. ของเหลวทั้งหลาย (น้ำมันเครื่อง เบรค เกียร์ พวงมาลัย ++)
2. ผ้าเบรค (สึก?)
3. แบต (เปลี่ยน?)

ส่วนทางไปอู่ .. ถ้าเริ่มจากหน้าแฟชั่น ไปยังไงต่อได้คะ .. ปัญหาคือ ไม่รู้จักถนนค่ะ เวลาไปอู่เก่าถูกก็ .. ต้องวิ่งทางเดิม พระยาสุเรนทร์พอพี่เค้าบอกทาง เลยงงเต็ก ไปไม่ถูก .. 

จิงๆก็กลัวรถอาการหนักกว่านี้ .. แต่ ถ้ายังขับไปทำงาน อีกซัก 2 วัน  รถเค้ายังพอจะทนไหวไม๊อ่ะคะ ?

:เครียด:  :เครียด:  :เครียด:

Offline bat

• bat
Reply #384 on: 26 Nov 2010, 23:01
ก็บอกแล้ว ให้หาคนมาช่วยดูแลรถ และจำทาง  ;D ;D ;D  เป็นไงล่ะ  8) 8) 8)
ส่วนอู่สุชัย ทางเข้าก็เหมือนเดิม แต่เราไม่เลี้ยวเข้าไปทางหมู่บ้านปัญญา แต่เราไปทาง วัดคู้บอน ทางเข้ามีร้านก๊วยเตี๋ยวใหญ่ๆอยู่ร้านนึงอ่ะ

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #385 on: 26 Nov 2010, 23:07
ผมชักจะเริ่มเห็นด้วยกับที่อ.สุรชัยบอกแล้วล่ะคับ  :-X

ว่าแต่ น้าบัติไม่ลองเสนอตัวเป็นคนดูแลรถ+จำทางหน่อยเหรอคับ  8)

Offline bat

• bat
Reply #386 on: 26 Nov 2010, 23:11
เดี๋ยวงานเข้าอ้ายจุ้ย  :omg: :omg:

พี่แค่แนะนำทางเฉยๆนะ ไม่ได้มีอะไรเลย  ;D ;D ;D

Offline Wit

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #387 on: 26 Nov 2010, 23:37
เห็นในรายละเอียดที่ผ่านมาว่า ทำงานอยู่แถวอโศก ไม่ลองใช้บริการอู่ช่างเข้ดูนะครับ น่าจะสะดวกในการนำรถเข้าซ่อมและไปเอารถ แต่ผมไม่เคยใช้อู่อื่น นอกจากอู่สินออโต้นะ

รายละเอียดอู่ช่างเข้ ดูใน http://www.opel.in.th/index.php/topic,843.0.html

• **
Reply #388 on: 29 Nov 2010, 19:36

วันนี้ลางานไปหาพี่สุรัตน์ชัยแต่เช้า ไปดักกันหน้า รร.ลูกสาวพี่เค้าเลยทีเดียว (จิงๆไปมิถูก พี่ท่านเลยนัดเจอที่นี่) โน่น นี่ นั่น งง งง กันไปตั้งแต่ 8 โมง รู้สึกตัวว่าถึงบ้านก็ทุ่มนึง  เจอสมาชิกโอเปิล อีก 2 คัน (ลุงชัยกะพี่ช่อ / นู๋เป้ย) ของผมมาก่อนเสร็จทีหลัง
เบ็ดเสร็จค่าเสียหายงวดนี้ ..

น้ำมันเครื่อง 500
กรองเครื่อง 150
บู๊ทคันเกียร์ 250
ซ่อมเบรคหลัง ทำความสะอาด แก้ไขน้ำมันซึม
ค่าบริการ   400
จูนแก๊ส     300
เปลี่ยนแบต2500 (พานาโซนิค)

รวม       4100 บาท

รู้สึกว่าไอเดิลมีปัญหา พี่เค้าเปลี่ยนให้ก่อน รอของจากต้นอีกที

เหนื่อยอะ .. 

"ทำไมเรื่องที่แย่ๆ ต้องมาเกิดกับผมในช่วงเวลาเดียวกันตลอด ..  "

:dead:  :dead:  :dead:

ปล. กลับบ้านเองได้ แต่ก็ยังขับไปไม่ถูกอยู่ดี .. เศร้าจิงๆ

Offline Omega VIP

Reply #389 on: 01 Dec 2010, 13:34
ไปเสียต่าจูนแก๊ส 300 บ. อู่ไหนอ่ะ  รถอ้อม ติด AG นิ  คราวหน้าก็ใช้บริการของอาสาช่วยจูนได้นะ ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ที่สำคัญจูนกันละเอียดแน่นอน  ไม่ใช่ Auto tune แล้วปล่อยรถแบบอู่ติดตั้งแก๊สบ้างอู่ ตามนี้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.0 รึติดต่อเราในนี้ก็ได้ http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=375.420

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง