+++ ไม่ไหวแล้วครับ ถนนเมืองไทย +++

plawahn · 27062

Offline plawahn

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8321711/V8321711.html

ผมโพสเองครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เหตุเกิด ณ บริเวณ ถนน บางนาตราด ขาเข้า กม.37

คืนวันที่ 13-09-09 เวลาประมาณ21.40น.

ผมผู้เสียหายได้ขับรถเก๋งมุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ กลับจากชลบุรี

บริเวณที่เกิดเหตุนั้น พบหลุมบนถนนขนาดใหญ่ ประมาณ เกือบๆ2เลนถนนและลึกประมาณ ครึ่งล้อรถ และที่สำคัญ ปากหลุมชันมาก

และ ณ ที่เกิดเหตุนั้น ไฟส่องสว่างน้อยมาก ไม่มีป้ายเตือน ไม่มีสัญญาณใดๆทั้งสิ้น

ผม ไม่เคยขับผ่านเส้นนี้มาก่อน จึงไม่ทราบว่าสภาพถนนแย่ขนาดไหน

ผมวิ่งมาเลนซ้าย ยาวๆ จนถึงจุดเกิดเหตุ ผมเบรกกระทันหันเพราะเห็่นหลุมช้า
(เนื่องมาจากแสงส่องสว่างไม่เพียงพอและไม่มีป้ายเตือน)

ผมจำใจประครองรถลงหลุมขนาดมหึมา แต่หลุมมันแย่มากๆจริงๆ
รถผมค่อนข้างเตี้ย จึงทำให้ช่วงล่างผมเสียหายหนัก และผมก็แฉลบไปโดนรถกระบะที่อยุทางเลนขวา

ทำให้ผมเจ้าของรถเก๋งได้รับบาดเจ็บและรถทั้ง2ฝ่ายเสียหายค่อนข้างหนัก
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ้าผมอยากจะเรียกร้องความเสียหายกับกรมทางหลวงได้หรือไม่
เพราะบริเวณที่เกิดเหตุนั้นอันตรายมากๆ มีงานก่อสร้างสะพานกลับรถและไม่มีการป้องกันหรือป้ายเตือนใดๆเลย

พอผมถึงสถานีตำรวจ ผมได้ถามเจ้าหน้าที่เรื่องถนนเส้นนี้ว่าไม่มีการปรับปรุงหรือ แล้วคนอื่นที่ขับมาจะเดือดร้อนไหม

ผมได้รับคำตอบว่า "ก็คุณชนเอง คนอื่นเป็นร้อยๆคันทำไมเขาไม่ชนละ"และอีกประโยคหนึ่ง"คุณไปฟ้องเอาเองผมไม่เกี่ยว"
ซึ้งเลยครับ ผมเดือดร้อนอยู่แต่เจ้าหน้าที่ก็ช่วยอะไรผมไม่ได้

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ณ โรงพัก

ผมเสียค่าปรับเพราเจ้าหน้าที่บอกว่าผมขับรถประมาท 400 บาท
ผมต้องเสียค่ารถยก 2 คัน ที่ยกรถผมระยะทางไม่ถึง10กิโล 2 คัน เค้าคิดผม 2500บาท (ราคานี้ผมได้รถไสลด์ออนยังถูกกว่า)
แต่ในส่วนนี้ต่างคนต่างจ่ายรถตัวเองครับ
ผมต้องเสียค่าตรวจสภาพรถยนต์ อีก คันละ 500 บาท
ผมต้องเสียค่าที่จอดซากรถผม อีก 200บาท

ผมไม่รู้ว่า เวลาที่ผมเดือดร้อนแล้วทำไมยังมีคนมาตักตวงจากผมทั้งนั้นผมหมดเงินไป 4000บาทที่โรงพักครับ แพงดีไหม??

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

คำถาม
1.ผมจะทำอย่างไรกับความเสียหายของรถผมที่เกิดจากการไม่ดูแลถนนให้เรียบร้อยครับ  ผมเดือดร้อนจริงๆ
2.อ้างอิงจาก จนท.ร่วมกตัญญู"สงสัยเค้าต้องรอมีคนตายก่อนถึงซ่อมตรงนี้ มีอุบัติเหตุทุกวัน เมื่อวานนี้แท๊กซี่เพ่งหงายท้องเอง"
3.คำพูดของ จนท ตำรวจ"ก็คุณผิดก็่จ่ายๆไปสิ....เรื่องจะได้จบๆ"
  และผมถามว่าผมจะแจ้วความกรมทางหลวง เค้าบอกว่า"แจ้งไปก็เท่านั้น เสียเวลา...และผมก็ออกเวรแล้วต้องแจ้งผลัดต่อไป
4.ผมควรทำไงกับเหตุการณ์นี้ ขอ คำแนะนำด้วยครับ
« Last Edit: 15 Sep 2009, 01:38 by kamolwat_t »

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
เฮ้อนะ....คราวซวย..

ทำไงได้มั่งหว่า case นี้

สู้ๆ คับน้อง

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
 >:(สงใสกินกะนเยอะ

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
โห้น้อง สภาพรถเสียหายหนักไหมนั่นอะ ไงพี่ว่าไปทำบุญบ้างกะดีนะจ้ะ ไงก็ขับรถระวังเน้อ แต่ตำรวจก็พูดแย่มากเนอะ..เซงแทน

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ถนนมันเลวมาก...

เคยมีกรณีศึกษา ครับ แจ๊สตกหลุมที่ ถนนวิทยุ กทมมันทำถนนไม่ดี เกียร์แตก บ.ประกันฟ้องกทมครับ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องเป็นยังไงบ้่าง...

ตำรวจ มันก็สารเลวดีจริงๆ ไม่ได้เป้นที่พึ่งของพวกกรูได้เลยนะมึงๆ ยังมีเคสที่ต้นโดน พนักงานการทางพิเศษอีก... http://www.opel.in.th/index.php/topic,1942.0.html  >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

เอส ถ่ายด้านข้างที่เห็นตัวถังมาด้วยไหมครับ ขอดูภาพโดยรวมหน่อยฮะ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline chanat

• Tel 0896762564
เคสนี้ นัท คิดว่า ถ้าคิดจะสู้ต้องสู้ให้สุดใจครับ หาทนาย เก่งๆสักคน  ฟ้องศาล ครับ ที่สำคัญ ต้องเอา ออกสื่อให้ได้ ร้องเรียนกับทางสื่อมวลชนด้วยหลายๆรายการเลยครับให้เค้าช่วยเป็นกระบอกเสียงให้(ทีวี วิทยุ) ถึงจะมีโอกาศ ชนะเค้า ครับ อย่าง ว่ามีคดีความกะหน่วยงานราชการ แบบนี้ เค้าก็สูเรา สุดใจเช่นกันครับ แต่ๆๆๆก็ต้องเตรียมใจ กับสิ่งที่จะตามมานะครับ หลังจากเรา ฟ้องเค้า เสีย เงิน เสียเวลา หรือ อาจ มีบางอย่างที่เราไม่คาดคิด ตามมา :ปลิว: :ปลิว:

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เคสนี้ นัท คิดว่า ถ้าคิดจะสู้ต้องสู้ให้สุดใจครับ หาทนาย เก่งๆสักคน  ฟ้องศาล ครับ ที่สำคัญ ต้องเอา ออกสื่อให้ได้ ร้องเรียนกับทางสื่อมวลชนด้วยหลายๆรายการเลยครับให้เค้าช่วยเป็นกระบอกเสียงให้(ทีวี วิทยุ) ถึงจะมีโอกาศ ชนะเค้า ครับ อย่าง ว่ามีคดีความกะหน่วยงานราชการ แบบนี้ เค้าก็สูเรา สุดใจเช่นกันครับ แต่ๆๆๆก็ต้องเตรียมใจ กับสิ่งที่จะตามมานะครับ หลังจากเรา ฟ้องเค้า เสีย เงิน เสียเวลา หรือ อาจ มีบางอย่างที่เราไม่คาดคิด ตามมา :ปลิว: :ปลิว:

อย่างว่าอ่ะครับ... ไม่มีคนตาย..ตำรวจไม่กระดิก.... น่าสรรเสริญจริงๆครับ เรื่องการแจ้งความนี่หลายทีแล้วนะ ร้อยเวรไม่ค่อยอยากทำเนี้ย... ตอนที่ไปแจ้งความภูเก็ตก็ล่อให้รอจน ตี 1 ไป 2วัน... กว่าจะยอมทำสำนวน.. :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
แบบนี้และประเทศไทยถึง เจริญๆลงทุกวัน :red: >:( :(

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
แรงวะ โทรหาท่านนายกไป เหอะๆนี่พูดจริงๆนะ ทวิสเตอร์นะครับใช้มันเถิดดด
 :-X เป็นกูจะระเบิดรถโชว์ให้แม่มเกิดไปเลย เหี้ยมเกิน เฮอออออ.............
นี่หรือเมืองพุทธ ตุ๊ดแดกครับ ผมจะออกเวร.....ขอบคุณมากครับเป็นยามไหมไม่ปวดหัว
ถ้าเป็นญาติท่านๆคนจะช่วยมั่ง เฮ้อออ...........................................

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ถูกต้องไปฟ้องร้องเลย

ไม่มีคนตายมันก็ไม่เปนข่าว

ฉะนั้นและก็ต้องไปฟ้องมันก่อนที่คนอื่นจะมาตาย

ห่าเส้นนี้..... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :dead: :dead: :dead:

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
เส้นนี้ นี่สุดๆเลยครับ ไม่รู้ว่าถนนเส้นนี้สร้างมาเพื่อ"ซ่อม"โดยเฉพาะรึเปล่า  ซ่อมตลอดครับ
ผมคนนึงละครับที่กลัวถนนเส้นนี้อยู่เหมือนกันครับ เวลาจะกลับบ้านที(ที่ชลบุรี)ต้องจำใจขึ้น motor way ครับ(กลัวอะ มืดก้อมืด แถมไฟหน้ารถผมก้อสว่างมากๆ :-X)

ยังัยเอาใจช่วยพี่นัทก้อแล้วกันนะครับ ขอให้รถกลับมาวิ่งได้ไวๆนะพี่(เสียดายกันชนหน้าอะ :))

ps.roll bar ช่วยได้เยอะไหมคับพี่อยากมีมั่ง :อุ่น:

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
สู้ๆค่ะ
 :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ขวัญมา  ขวัญมา นะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline แม่น้องเก้า

• BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
เห็นยั่งงี้....เด๋วเสร็จแล้วออกมาสวยทุกคัน    ;D :หึหึ:

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

Offline aor

- เสียใจด้วยครับ
- แต่ก่อนที่จะคิดฟ้องร้อง ขอถามนิดนึงครับ
   1) ในตอนนั้นรถวิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่
   2) ก่อนถึงจุดเกิดเหตุ มีสิ่งบอกเหตุอะไรหรือไม่ (อาทิ การก่อสร้างทางยกระดับ กองเศษวัสดุริมทาง ทางเบี่ยง แสงสว่างน้อย สภาพถนน ฯลฯ) ที่ทำให้คนขับรถต้องลดความเร็วลง
- ถ้าในช่วงก่อนถึงจุดเกิดเหตุ สภาพถนนปกติดี ไม่มีสิ่งบอกเหตุใด ๆ ไม่มีป้ายสัญญานเตือน แล้วอยู่ ๆ ก็มีหลุมขนาดใหญ่อยู่บนถนน ทำให้รถหลบไม่ทัน เป็นอย่างนี้ ผมก็สนับสนุนการฟ้องร้องครับ

เห็นยั่งงี้....เด๋วเสร็จแล้วออกมาสวยทุกคัน    ;D :หึหึ:

น้องมะลิ จะงามขึ้นมั้ยน๊า

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

- เสียใจด้วยครับ
- แต่ก่อนที่จะคิดฟ้องร้อง ขอถามนิดนึงครับ
   1) ในตอนนั้นรถวิ่งด้วยความเร็วเท่าไหร่
   2) ก่อนถึงจุดเกิดเหตุ มีสิ่งบอกเหตุอะไรหรือไม่ (อาทิ การก่อสร้างทางยกระดับ กองเศษวัสดุริมทาง ทางเบี่ยง แสงสว่างน้อย สภาพถนน ฯลฯ) ที่ทำให้คนขับรถต้องลดความเร็วลง
- ถ้าในช่วงก่อนถึงจุดเกิดเหตุ สภาพถนนปกติดี ไม่มีสิ่งบอกเหตุใด ๆ ไม่มีป้ายสัญญานเตือน แล้วอยู่ ๆ ก็มีหลุมขนาดใหญ่อยู่บนถนน ทำให้รถหลบไม่ทัน เป็นอย่างนี้ ผมก็สนับสนุนการฟ้องร้องครับ

เห็นว่าวิ่งมาประมาณ 100 ครับ

ส่วนข้อ 2 เดี๋ยวคงต้องให้ออกมาตอบเองฮะ  :)

lap Time

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :o . . .

"สายด่วนทางหลวง 1586" . . . ลองถามมันดูซิว่าจะช่วยอะไรได้มั่ง
เห็นว่ามีงานก่อสร้างสะพานกลับรถแต่ไม่มีการป้องกันหรือป้ายเตือน . . . จนเกิดอุบัติเหตุขนาดนี้

หรือจะลองโทรถาม "สายด่วน กทม. 1555" ด้วยก็ดีนะ(เข้าข่ายปัญหาจราจร)
ถามไปเลยว่าจะทำยังไงเพื่อจะได้รับความยุติธรรมในเรื่องงี้ . . อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันจะตอบว่าไง

ถ้าถามแล้วไม่ได้รับคำตอบที่พอใจ บอกเลยจะฟ้องท่านนายก 1111 อยากจะรู้ว่าท่านจะทำยังไง

"ก็คุณชนเอง คนอื่นเป็นร้อยๆคันทำไมเขาไม่ชนละ"
"คุณไปฟ้องเอาเองผมไม่เกี่ยว"
ไอ้ประโยคพวกนี้ถ้ามันหุบปาก ไม่พูดเลยจะดีกว่ามะเนี่ย . . . ตาหนวดเวง!

(หงุดหงิดๆๆ . . . เดินออกจากกระทู้  :-X)
ปล. ฟาดเคราะห์นะ เอาใจช่วย

Offline แม่น้องเก้า

• BB -220C01BC-
  • No.: 62 (นู๋สำลี)
  • รุ่นรถ: corsa 3 ประตู
  • สีรถ : ขาว ลายๆ
  • เครื่องยนต์: 4E-FTE แต๊นๆ
เห็นยั่งงี้....เด๋วเสร็จแล้วออกมาสวยทุกคัน    ;D :หึหึ:

ไม่เอาแล้วอ่ะ  เข็ด    :-X :-X :-X

+++อันที่จริงคนเขาอยากให้เราดี แต่ถ้าเด่นขึ้นทุกทีเขาหมั่นไส้ จงทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ไม่มีใครเขาอยากเห็นเราเด่นเกิน+++

++ รับปรึกษางานจิวเวอรี่ทุกชนิด แท้ เทียม เราจัดให้ ++
"นู่สำลี ไม่แรงแต่อยากให้ใครแซงน๊าาาาา"
kan6600@hotmail.com
hotline 081-3402838

เห็นยั่งงี้....เด๋วเสร็จแล้วออกมาสวยทุกคัน    ;D :หึหึ:

ไม่เอาแล้วอ่ะ  เข็ด    :-X :-X :-X

คนเรามีครั้งแรกแล้วมันต้องมีครั้งต่อๆไป....

รถเก๋อ่ะ..ไม่ต้องชนหรอก เส้นนี้ขับผ่านไม่ได้แน่นอน...ขูดทั้งคัน... ;D

lap Time

Offline LukTarn

ถ้าวิ่งเส้นนี้จะขึ้นทางด่วนบูรพาวิถีตลอด
เพราะทางข้างล่างมันไม่ดีมานานแล้ว

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เส้นนี้ตั้งแต่เลี่ยงเมืองชล-มาบางประกง-มาบางพลี..ทั้งขาเข้า-ขาออก
เปนเส้นที่วัดช่วงล่างทั้งเส้นเลย

แต่ก่อนพี่ขับกระบะส่งของบ่อยขาไปไม่เท่าไรเพราะขับช้า และไปกับน้าขับ 6 ล้อนำหน้า
แต่ขากลับนี่สิอัดกลับมาคนเดว วิ่งแค่ร้อยมันโครตๆ เสียงคอก-เสียงแหนบดังระงม..

เอานะ ฟาดเคราะห์ เด๋วให้อาหารช้างทุกอย่างก่คงจะดีขึ้น

ของพี่วิ่งร้อยเดียวถนนธรรมดา ก่ยังล่อตูดกระบะเลย..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เขา(มัน) อยากให้เราขึ้นไปใช้ Toll way มั้งครับ เป็นมาจะครบชาติหนึ่งแล้วหน่ะ

แต่ถ้าพิจารณาทางเทคนิค  ดินแถวนี้มันนุ่ม ยุบหนอ พองหนอ ตามน้ำขึ้น น้ำลงอ่ะ...เวร..สร้างถนนให้รถใหญ่วิ่งอีก กำคนใช้รถเล็ก น่ารัก น่ารักอย่างพวกเราอ่ะ

Offline chok_cm

นี่หล่ะครับ ผมถึงอยากทำ  Corsa  Rally 

Offline airr

• airr@snowwhite
    • http://www.weddingsquare.com/airich/

เห็นแล้ว เสียใจด้วยอ่ะ
ทางไปพวกภาคตะวันออกก็เงี้ยอ้า มะหลายปีก่อน แอเคยขับกลับจันทบุรี
โดยตามรถบรรทุก สักพัก มันปล่อยดินก้อนยักษ์ลงมา
มะเป็นไร หลบทัน แถมมันอยู่ซ้าย หักเลี้ยวขวาซะงั้น (ดูมัน)
ด่ามันตลอดทาง

ยังไม่ถึงจันท์คับพ่อแม่พี่น้อง
ขับมาร้อยนึง เหยียบกินยักษ์กลางถนน (ไม่รู้ตกมาจากคันไหนอีก)
ยางลมออกหมดเส้น โอ้วแม่เจ้า.....
เปลี่ยนยางกันข้างถนน ดีนะมากะพ่อ
มะรู้จะโทษใครอ่ะ  เซ็งนกฟลามิงโกกันไป

:ตาย:  :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:  :ตาย:

Offline yy_u12

• **
:shock: โห............... หลุมหญ่ายยยยยยยยมากกกกกกกกกกก

หายไวไวนะครับบบบบบบบบบบบบ  :ตาปิ้ง:

Offline zince

สังเกตุไหม ถนนเส้นไหนมีด่านชั่งรถ ถนนแถบนั้นจะพัง เพราะอะไร  :มั้ง:
ถือว่าโชคดีนะครับ ที่เสียหลักไปชนรถคันอื่น ถ้าเจอตอหม้อแถวนั้นไปไม่อยากคิดเลยครับ  :หนาว:
ยังไงครั้งนี้ถือว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกัน งานนี้ถ้าฟ้องร้องคงลำบากครับ เพราะทางกำลังก่อสร้าง
อีกอย่างเส้นนี้กลางคืน ผมไม่เคยลงล่างเลย ถนนห่วยมากๆ กลับบ้านจะให้มอเตอร์เวย์ แต่อีกหละ มอเตอร์เวย์ขับเพลินๆ นี่เหาะเหมือนกัน  :ปลิว:
เป็นกำลังใจให้นะครับ  :ตาย: :ตาย: :ตาย:

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline pukaaak

• **
 หายไว ๆ นะคะไม่ต้องเครียจทุกอย่างมีทางออก

สู้ๆ สู้ๆ คะ  :ปลิว:

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
เป็นกำลังใจให้  น้องซ่า  ออกมาซ่าส์ได้เหมือนเดิมนะ

ใครผ่านเส้นนี้ระวังด้วยนะคะ  เห็นรูปแล้ว  น่ากลัวมาก ๆๆ

:o

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
รีบซ่อมเสร็จไวๆเด้อเอาจายช่วย.......

ไม่อยากจะด่ามันหรอกไอ่พวกนี้ไม่ว่าจะตำรวจหรือทางหลวงอะไรทั้งหลาย

ทีเรื่องแดกนี่มาไวกันจังสามัคคีกันมาด้วยไม่อยากจะูพูดให้มันยาว

เอาไว้ผมเมาเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที   :หึหึ:

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง