+++ ไม่ไหวแล้วครับ ถนนเมืองไทย +++

plawahn · 27054

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
โชว์ดริฟลงหลุมเลย รับรองง เป็นข่าวแน่ๆ

ส่วนตัวไม่เห็นด้วยนะคะที่จะปิดถนน เพราะเห็นจากที่หลายๆ กลุ่มทำ แล้วจะได้รับแต่เสียงตอบรับที่ไม่ดี ว่ากันตรงๆ คนพวกนั้นเค้าก้อเดือดร้อนกว่าเรามากๆ

เรื่องของเรามันค่อนข้างก้ำกึ่งพิสูจน์ยาก เพราะน้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ ~_____~ เส้าาา

add twitter ท่านนายกเลยยค่ะ ........ ทั้งอดีต และ ปัจจุบัน 5555~

หรือใครมีเพื่อนพี่พ่อ พ่อพี่เพื่อน เป็น **** มั้ยค่ะ!!??

อดีตเขายังเอาตัวไม่รอดเลยครับ จะมาช่วยได้เหรอ   ;D ;D ;D

8) 8) 8) 8) 8) 8)

Offline zoom

• นักรบพเนจร
  • **
ไม่รู้จะพูดอะไรดี  เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้ละกันนะคะ

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น

อดีตเขายังเอาตัวไม่รอดเลยครับ จะมาช่วยได้เหรอ   ;D ;D ;D

8) 8) 8) 8) 8) 8)

....อ่ะนะ...ใครหรอครับ...คนคนนั้น???????????....

กะ...

ผมบอกตรงๆ...ไม่อยากจะเอียงไปทางใดทางนึง...ขอพูดแบบกลางๆละกันนะครับ...
ถ้ามานเป็นเหตุสุดวิสัย...ตามรูปการณ์ที่เจ้าเอสถ่ายมาถ้าเป็นผมคอซ่าเดิมๆแตนๆ...
ขับมา70-80...กำพวงมาลัยตรงๆแล้วลงไปในทางเห้ๆนั่น...ก้อคงต้องกลับมาทำช่วงล่างแต่ไม่น่าปลิวไปกระแทกคันข้างแน่นอน...
แต่นั่นคือรูปการณ์ที่ผมเป็นคนขับนะครับ...และอีกอย่างรูปที่ถ่ายมาไฟถนนไม่ได้ถือว่ามืด(ไม่มีไฟทาง)...
ถ้าจะสู้รูปการณ์นี้ผมว่ายาก...

จะว่าไปผมเคยลงนะครับไอ้หลุมนั่น...แต่ผมมาแค่40-50ก้อเบรกทันและตึ่งๆๆๆๆไป
ก้อสงสารแม็กซ์อยู่...แต่ก้อรอดมาได้...

จากเหตุการณืนี้ผมสงสารน้องนะครับ...และอยากจะเตือนไว้เป็นอุธาหรณ์เรยนะครับว่า...ท่าจะวิ่งข้างล่างทางไม่ดี...รถบรรทุกเยอะๆ
ก้อควรจะระวังให้มากๆ...ถ้าจะใช้ความเร็วก้อมอเตอเวย์หรือข้างบนทางด่วนไปเรย....เพราะเวลาเกิดเหตุการณ์แบบนี้...เราเจ็บ...
เราช้ำ...และที่สำคัญเงินที่หามาได้อย่างยากลำบากก้อจะหมดลงอย่างรวดเร็ว...ระวังครับ...และมีสติตลอดเวลา...สังเกตุรถที่วิ่งข้างหน้าดีดีถ้าเราไม่คุ้นทาง...

และเรื่องที่ต้นจะทำอะไรเพื่อเป็นการรณรงค์...ผมเห็นด้วยนะครับทั้งต้นและบอม...แนะนำว่าให้เล่นทางสื่อจะดีที่สุด...ให้เหมือนว่ามีคนเดือดร้อนกันเยอะๆ...
ถ้าเป็นเราคนเดียวมันจะกลายเป็นเรื่องส่วนตัวจนเกินไป...แต่จะไปปิดถนนนั้นผมว่าควรจะมองผลได้ผลเสียดีดี...ว่ามันทำไปคุ้มไหม...สิ่งที่จะได้มา...
มุมมองจากสังคมว่าเราคือฮีโร่หรือสร้างปัญหา...

ปล.ขอเเสดงความเสียใจกับเอสและขอให้แก้ปัญหานี้ได้แบบเจ็บตัวน้อยที่สุดนะครับ...เป็นห่วงมากๆ

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
เป็นกำลังใจให้คับผม :D :D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
เจ้า s อาจจะไม่ได้บอกครับ.. ว่า คนเจ็บมากไหม...

เอาเป็นว่า ดู พวงมะลัยนะครับ...

แล้วก็ รถที่โดนชนชัดๆว่ามันเป็นยังไงบ้าง...

สิ่งที่อยากเรียกร้องคือ ถ้า มึงไม่ซ่อมถนนให้มันดีว่านี้ มึงก็ทำป้ายเตือนหรืออะไรให้มันปลอดภัยกว่านี้หน่อยสิโว้ย...

รถผ่านวันละ 50000 คัน มีคนที่ไม่ชินทาง...ไม่รู้ว่ามีหลุมดักที่ควายขุดไว้ 0.5% แปลว่ามีรถ 250 คันที่อาจจะตกไปในหลุมโดยไม่ตั้งใจ ต่อวัน ถ้า มี 1% ที่ดวงไม่ดี คือ 2.5 คันต่อวัน วัดดวงแล้วกันครับ.. ว่าจ่ายมากจ่ายน้อย... มีคนจ่ายให้... หรือว่าทิ้งเงินก้อนให้คนข้างหลัง....

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ขอบคุณพี่น้องครับที่เป็นห่วง

ส่วนอาการ ของผมตอนนี้ ก็เหลือแต่ที่ผมกระแทกพวงมาลัยกับ ขาขวาที่กระแทกกับคานใต้คอพวงมาลัยครับ

และตอนนี้ก็ถอดปลอกคอออกแล้ว เริ่มจะปกติแล้วคับ

ส่วนเรื่อง แจ้งกรมทางหลวงนั้น โทรไปแล้วเค้าให้ทำจดหมายเข้าไปครับ แต่ดูท่าว่ามันจะไม่ได้ผลอะไรเท่าไร

ต้องรอติดตามต่อไป ว่าเค้าจะออกมาไม้ไหน

ส่วนเรืองที่ว่า ใครจะมองว่าผมขับเร็วไม่ระวังหรือประมาทเลินเล่อนั้น ผมขอไม่พูดถึงละกันครับ ผมรู้ดีว่าเวลานั้นผมประพฤติตัวอย่างไร

เพราะ ผมเต็มที่แล้วครับที่จะพยายาม ไม่ให้มันเกิดแบบนี้  ผมเองก็แค่เด็กอายุ 20 ครับ

อาจจะดูเหมือผมห้าว ผมซิ่ง แต่อารมนั้น ผมยังบอกกับรุ่นน้องอยู่เลยว่า ไม่อยากขึ้นทางด่วนเดี๋ยวขับเร็ว

วิ่งข้างล่าง ชิวๆ แต่มันก็มาจบแบบบนี้ ผมเสียใจกับ ถนนเมืองไทย เสียใจกับคอซ่าที่รักผม เสียใจกับเงินที่เสียไป

แต่ผมไม่อยากให้ประชาชนคนอื่นต้องมาเดือดร้อนแบบผมครับ มันไม่สนุกเลยกับการที่เอาชีวิตมาแลกกับถนนเลวๆ

ผมไม่อยากจะออกมาพิมพ์ อะไรมากหรอกครับ มันจะเป้นการปิดประตูตีตัวเองปล่าวๆ บางทีผมก็ท้อนะบางอารม....

แต่ผมรับรองว่า  ถ้าผมไม่ได้เหล็กเยอรมัน ไม่ได้พี่กระบะคันนั้น ผมคงไม่ได้มาพิมพ์อยู่ตรงนี้หรอกครับ ขอบคุณทั้ง2อย่างจริงๆ

+++

บรรยายเหตุการณ์เพิ่มเติมนะครับ

ณ ขณะที่ผมเห็นหลุม ผมคิดในใจว่า ถ้าผมเบรกแรงๆ หมุนแน่ๆ เพราะสภาพถนนเป็นทรายและกรวด
ผมจึงเบรก2ครั้ง ซึ่งระหว่างเบรกครั้งที่2 รถ ผมไถล ลงหลุมไปแล้ว และในใจยังคิดว่า ปีกนกกะแล๊คและแม๊กไม่น่ารอดแล้ว และใต้ท้องรถโดนค้ำอีกตะหาก
ตอนที่มันกะลังแฉลบผมจึงตัดสินใจเลือเอามุมขวาขึ้นก่อน เพราะ รุ่นน้องนั่งอยู่มุมซ้ายครับ ผมไม่หักเข้าซ้ายแน่ๆ และมีตอม่อรอผมอยู่
ปรากฎว่าพอตอนขึ้นจากหลุมนั้น ผมก็มาเจอกับพี่กระบะ และทำให้ผมชนกับพี่เค้า ซึ่งตอนนั้นผมไม่สามารถควบคุมอะไรได้แล้ว

อาจจะมีบางคนบอกว่า ก็คร่อมตรงกลางไปสิ หยอดๆไปสิ....หรือต่างๆคำพูดออกไป
ในขณะที่ผมวิ่งมา ไม่ค่อยมีรถครับ ไฟไม่สว่าง ไม่มีคันหน้าให้ดูไฟเบรก ไม่มีป้ายเตือน มีแต่พี่กระบะที่เค้าไม่ได้เหยียบเบรกแล้วเพราะเค้าเพ่งหยอดลงหลุมไป

ผมจึงไม่เห็นหลุม มาเห้นอีกทีอยู่ตรงหน้าแล้วครับ มันเป็นนาทีระทึกจริงๆ ผมจะจำไปจนวันตายแน่ๆ เพราะผมเกือบตายไปแล้ว

ที่ผมออกมาบอกว่าจะฟ้องทางหลวงอะไรต่างๆเนี่ย เพื่อคนอื่นๆมากกว่านะครับ ผมไม่อยากให้ใครต้องมาสูญเสียเพราะความชุ่ยของประเทศไทยอีกแล้ว

ขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ หาก กรณีนี้ค้านความคิดของท่าน  เอาเป้นว่า ผมขอโทดทุกๆฝ่ายละกัน

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 ;D ดีมากโลกต้องการคนอย่างมึงว่ะเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ อดทนไว้  :จุก: ฟาดเคราะห์ไป  หายไวๆนะ เส้นทางไม่ชินต้องระวังให้มากๆ

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
จะทำไรก้อให้เป็นจิตสาธารณะละกัน...อย่าให้เป็นออกแนวเรื่องส่วนตัวหรือแค่กลุ่มเรากลุ่มเดียว(เพราะมานจะไม่มีผลอะไร)...
แล้วคนอื่นเค้าอาจจะมองว่าเราสร้างเรื่องวุ่นวาย...ถ้าจะเล่นกะหลวงต้องวางแผนดีดีคิดมากๆ...
และที่สำคัญต้องทุ่มเทเวลาไปหากลุ่มคนที่เค้าเดือนร้อนจากเหตุนี้หลายๆกลุ่มมานจะมีพลัง...แค่เรามานไม่พอ...
ถ้าจะเอาต้องเอาให้สุด...ถ้าแค่แหย่ๆอย่าไปทำมานดูน่าขำแบบว่าตีโพยตีพายอะไรประมาณนี้....

แล้วเรื่องที่ผมมองและเตือนไป...ผมเคยผ่านไงตรงนั้นและโดนไป1และมานจะไม่มีหน2...เพราะกว่ามานจะซ่อมรอไปอีก1-2ปี..
และเราก้อต้องผ่านอยู่ดี...ยกเว้นจะหลบไปขึ้นทางด่วน...ที่ผมเตือนบอกๆไปไม่ได้อยากจะซ้ำเติมหรืออะไร...แต่มองแบบคนนอกแบบที่คนโตๆแล้วเขาคิดกัน...
เพราะหลวงบ้านเรามานไม่ทำมะดา...เอาแค่ตำหนวดนี่เอาชนะมันได้มั๊ยไม่ต้องหน่วยงานที่ใหญ่กว่า...ผมไม่อยากจะเข้าข้างยกยอปอปั้นน้องในเรื่องที่..
ทำให้เสียเวลาเปล่าๆหรือเอาแต่โทษนู่นนี่...แต่อยากให้เป็นอีกมุมมองที่ระมัดระวังมากกว่านี้...เพราะถ้าเหตุการณ์นี้มีใครตายซักคนเอสนั่นหล่ะจะรู้สึกผิดไปตลอดชีวิต...
ทำไมเราต้องมาพูดเอาใจไรกันมากมายโตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กที่ทำไรก้อต้องมาโอ๋ๆกัน...

ถึงเวลาที่ต้องมองไปข้างหน้าแล้ว...ว่าจะทำไงต่อไปเรื่องรถเรื่องไร....อย่ามาเสียเวลากับตงนี้เรย...

เอสอาจจะไม่รู้จักผมหรือสนิทกับผมมาก...ถ้าจะมองว่าผมเสือกหรือซ้ำเติมหรืออะไรก้อขอโทษและจะไม่พิมพ์อะไรให้น้องต้องไม่สบายใจอีก...ขอโทษไว้ณ.ที่นี้ละกัน...
แต่ผมบอกได้เรยว่าผมไม่เคยหวังร้ายหรืออะไรกับคนในเวปหรือคนที่ใช้โอเปิ้ลได้เรย
...เพราะรถคันนี้มันทำให้ผมมาพบสังคมดีดีที่นี่...ผมไม่เคยคิดร้ายๆกะใคร...
แค่อยากให้มองว่าถ้าเรื่องนี้มานเลวร้ายกว่านี้เพราะเราระวังไม่เพียงพอ...อาจจะเป็นเราหรือคนอื่นที่เสียชีวิต...และมันจะเอากลับคืนมาไม่ได้อีก...แต่มานจะเป็นตราบาปไปตลอดชีวิต...

เอาง่ายๆที่ลูกน้องผมโดนไปช๊อตตายก้อเพราะความประมาทรู้เท่าไม่ถึงการณ์นี่หละ...และมานไม่กลับมาได้อีกถึงแม้จะคิดได้ตอนตายไปแล้ว...
« Last Edit: 17 Sep 2009, 10:22 by Joofy »

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline chok_cm

เป็นกำลังใจให้ น้องเอส ครับ 

เพื่อน ๆ ในเวบ ขับรถ อย่างมีสติ ไม่ประมาท  นะครับ

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
เอาน่า พี่น้องๆ อย่าถกกันเลยเนอะ มันไม่มีอะไรดีขึ้นมาเอาเป็นว่าเรื่องคดีที่เกิดขึ้นกับคู่กรณี น้องเอสก็เคลียร์ไป เรื่องถนนหนทางมันก็มีคนที่เดือดร้อนแบบพวกเราอีกเยอะ แต่มันยังไม่เกิดการสูญเสียตรงจุดนี้กระมัง มันก็เลยเป็นการช่างมันเราประมาท สังคมไทย น้ำใจต้องมาก่อนเนอะ อะไรอนุโลมได้ก็ปล่อยวางเอาแล้วกัน ถ้าให้ผมแนะนำในฐานะที่ทำงานด้านสื่ออยู่  ผมขอแนะนำว่าถ่ายคลิปวีดีโอหรือภาพวีดีโอก็ได้ ตรงจุดที่เป็นปัญหา อย่างย้อยก็ยังมีช่อง 7 กระมังที่มันมีเรื่องร้องทุกข์ชาวบ้าน ส่งไปให้กับเขา อะไรประมาณนี้ดีกว่าไหมพี่น้อง ไม่เจ็บตัวด้วยไม่ต้องเปิดเผยตัวด้วย แค่เสียเวลาไปถ่ายซักนิด แต่ต้องใช้เวลาซักหน่อย หรือถ่ายเสร็จจะเอามาให้ทางผมตัดต่อก็ได้ จะได้เอาแบบที่มันเสี่ยงๆ ต่อการเกิดอุบัติเหตุอะไรประมาณนี้ครับ  ยังไงเป็นทางเลือกแล้วกันเนอะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนน๊ะครับ ยังไงขับรถก็เบาหน่อยน๊ะ เพราะอะไหล่จะหมดแล้ว  ;D  ;D  ;D  ;D

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline aor

เข้ามาให้กำลังใจ (ใหญ่ ๆ) ด้วยคน

Offline chanat

• Tel 0896762564
ขอให้กำลัง ใจเอส นะครับ ชนะสิ่งใดเล่าไม่เท่าชนะใจเราเอง นะครับ มีสติก่อน สตาร์ท นะครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
พี่เข้าใจ ณ จุดนั้น ไม่มีเวลาให้คิดเยอะหรอก ว่าจะเบ้ซ้ายเบ้ขวา

โลกนี้มันไม่ยุติธรรมอะ พูดจิงๆ พี่เชื่อว่าเราขับรถด้วยความระมัดระวังกว่าที่เคยขับ (ถ้าเทียบกับตอนที่เจี๊ยบนั่ง 555)

เรามันเป็นคนทำงานธรรมดา จะเอาความกับมันก้อเหนื่อย ได้ไม่คุ้มเสีย

ต้องทำใจอย่างเดียว แบกโลกไว้ก็หนักเปล่าๆ มีอะไรให้ทำอีกเยอะ

ถือซะว่าเป็นเคราะห์ใหญ่ในชีวิตที่จะทำให้เราเติบโตไปได้อย่างสมบูรณ์นะจ้ะ เก็บทั้งสิ่งดีและร้ายไว้เป็นบทเรียนในภายภาคหน้า ถ้าไม่เจอ ก้อไม่รู้ อนาคตหนักหนาขนาดไหนก็จะรับมือกับมันได้สบายๆ

เป็นกำลังใจให้ อยากให้ช่วยอะไรก็บอกกันได้เลย อยู่ฝั่งเดียวกันอยู่แล้วค่ะน้องงงง

สู้ สู้ ^__^ เป็นวัยรุ่นมันก็เหนื่อยอย่างนี้แหละน้องงง

คุณแม่พี่บอกว่า ต้องขอบคุณรถเค้านะ เค้ารับเคราะห์แทนเรา เฮ่อ ฟังแล้วน้ำตาจะไหล ... T____T

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ตอนนี้ พี่ว่าหาทางแก้ไขของเราไปก่อนนะ
เรื่องที่จะลุยกับหลวง มีสิทธิ์อืดอาดยืดยาดยาวเป็นชาติแน่นอน
ลงสื่อ??.. ถ้าสื่อลงให้ก็คงเป็นแค่เรื่องร้องเรียนทุกข์ชาวบ้าน
เหมือนกับพวก น้ำไม่ไหล ไฟดับ ถนนขาด และน้ำท่วมซ้ำท่วมซาก !!

คิดดีๆ แต่ถ้าคิดและตั้งใจจะไปรบกับหลวงจริงๆ ก่ต้องทำใจ
เพราะจุดตรงนี้มันไม่ได้เกิดอุบัติเหตุทุกวัน จนเปนข่าวอ่ะนะ
และที่คิดๆกันว่ายกกลุ่มกันไป ในฐานะที่มีแค่ผู้เสียหายคนเดียวพี่ว่า ไม่สมควรนะครับ

ก่ลองหาแนวร่วมที่เคยได้รับความเสียหายจากจุดตรงนี้ มาให้ได้เยอะๆ
เพราะผู้ใช้บางท่านที่เขามีประกัน พวกประกันก่ต้องถ่ายรูปเก็บหลักฐานอยู่แล้วอ่ะนะ

ก่ขอให้รถสวย สมบูรณ์ดีกว่าเดิมนะ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
พี่เข้าใจ ณ จุดนั้น ไม่มีเวลาให้คิดเยอะหรอก ว่าจะเบ้ซ้ายเบ้ขวา

โลกนี้มันไม่ยุติธรรมอะ พูดจิงๆ พี่เชื่อว่าเราขับรถด้วยความระมัดระวังกว่าที่เคยขับ (ถ้าเทียบกับตอนที่เจี๊ยบนั่ง 555)

เรามันเป็นคนทำงานธรรมดา จะเอาความกับมันก้อเหนื่อย ได้ไม่คุ้มเสีย

ต้องทำใจอย่างเดียว แบกโลกไว้ก็หนักเปล่าๆ มีอะไรให้ทำอีกเยอะ

ถือซะว่าเป็นเคราะห์ใหญ่ในชีวิตที่จะทำให้เราเติบโตไปได้อย่างสมบูรณ์นะจ้ะ เก็บทั้งสิ่งดีและร้ายไว้เป็นบทเรียนในภายภาคหน้า ถ้าไม่เจอ ก้อไม่รู้ อนาคตหนักหนาขนาดไหนก็จะรับมือกับมันได้สบายๆ

เป็นกำลังใจให้ อยากให้ช่วยอะไรก็บอกกันได้เลย อยู่ฝั่งเดียวกันอยู่แล้วค่ะน้องงงง

สู้ สู้ ^__^ เป็นวัยรุ่นมันก็เหนื่อยอย่างนี้แหละน้องงง

คุณแม่พี่บอกว่า ต้องขอบคุณรถเค้านะ เค้ารับเคราะห์แทนเรา เฮ่อ ฟังแล้วน้ำตาจะไหล ... T____T

;) :ตาปิ้ง:เรื่องรถรับเคราะห์แทนนี่ คิดที่ไรก็น้ำตาไหลครับ
 :ตาปิ้ง:หลายครั้งที่เห็นเพื่อนในกลุ่ม jeep อุบัติเหตุ รถเอาคืนไม่ได้แต่เจ้าของไม่เป็นไรเลย แล้วส่วนใหญ่ก็จะกลับมาหารถ jeep คันใหม่มาใช้ต่อ
 :ตาปิ้ง:เหตุผล ก็คือ เหล่านั้นจะบอกกันเป็นเสียงเดียวว่า รถ jeep มีดีตรงที่ "มันตายแทนเจ้าของ"
 ;)ผมคิดว่าไม่เพียงแต่รถ jeep ครับรถอีกหลายยี่ห้อ ก็เช่นกัน น้องที่มหาวิทยาลัยใช้ astra van อุบัติเหตหลายครั้งรุนแรงที่สุดคือหลับใน แล้วก็ยังซ่อมใช้ต่อ
น้องเค้าก็บอกว่า ถ้าผมใช้รถยี่ห้ออื่นคงแย่แน่ๆ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ช่องเจ็ดมีข่าวช่วยชาวบ้านอ่ะ เหนเค้าลงข่าวพวกถนนห่วยๆ มากมาย

ช่องสามมีอะไรก้อไม่รุจำไม่ได้อ่ะ...

ลองหารายการข่าวพวกนี้แล้วส่งไปนะ..น่าจะพอช่วยได้อ่ะ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline corsaGT

• **
  • No.: อยากได้ๆ
เซ็งเป็ดเลย  โถลูกรักตู   เอสคิดว่ามันเป็นเวรเป็นกรรมละกัน  เข้าวัดทำบุญบ้างนะเอส  คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว คนพังซ่อมยากนะโว้ย
ดูแลตัวเองให้หายดี แล้วเรื่องรถจะทำอย่างไรล่ะ

ToyoTa Crown Ms133
082-6840969

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมเห็นด้วยกับพี่อ้อครับ เหอะๆ เอาอีก ใหย๋ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :หนาว: :หนาว: :หนาว: :หนาว:

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline aor

ชอบก็ไม่บอก จัดไป

Offline zoom

• **
พ่อนู๋เป้นกรมทางหลวงเก่า ปลดเกษียณมานานแระ  ถามปะป๋าบอกว่า ให้แจ้งไปที่ หมวดการทางแถวนั้น(ไม่แน่ใจว่าเป็นหมวดการทางบางปะกงหรือเป่านะคะ)  เพราะว่าพ่อเคยทำถนนเส้น inter change เข้าสนามบินสุวรรณภูมิ เลยใช้เส้นนั้นบ่อยเหมือนกันเมื่อ 4-5 ปีก่อน แต่เมื่อก่อนไม่เป็นขนาดนี้    แล้วปะป๋าบอกว่าแจ้งเข้าไปที่หมวดการทางดีกว่าค่ะ   แต่อาจมีโบ๊ยเรื่องความรับผิดชอบกันนี่แหละ บางทีพ่อว่าหลวงจะโบ๊ยกันเอง เช่น โบ๊ยไปที่ การทางพิเศษ หรือ โทรศัพท์  หรือประปาที่ชอบมาขุดถนน อะไรประมาณนี้  แต่ถนนที่อยู่ในเขตของหมวดการทางแห่งไหนเสียหาย  หมวดการทางแถวนั้นต้องเป็นคนซ่อมถนนช่วงนั้นค่ะ  นู๋คงช่วยได้เท่านี้แหละ    ขอให้ผ่านพ้นช่วงแย่ๆไปได้เร็วๆนะคะ   :D :D       เอาใจช่วย    :ตาปิ้ง:  ชีวิตยังมีอะไรอีกเยอะที่ต้องทำ     :)

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอบคุณทุกคนมากๆนะคร้าบ...

อ่ะ รูปพวงมะลัยที่บอกว่า จะให้ดู...

ขนาดพวงมะลัยยุบขนาดนี้... คนจะจุกแค่ไหน... ผมตอนชน ไม่โดนพวงมะลัยนะครับ โดนเบลล์ดึงเต็มๆ เจ้ากระบอกแก๊สอ่ะแหละ... จุกไป เดือนกว่าๆ ทั้ง 2 คน... :จุก:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ก่อนน้านี้มันเป็นก้านยกนะครับ.... ถ้าเป็นของห่วยๆ มันจะฉีกแล้วแทงหน้าอกเลยครับ... จี้ดอ่ะระวังนะ  :) :)

lap Time

:o ถ้ามันหักนะแทงนะโห....อย่าใส่ของปลอมกันเลยครับ น่ากลัว

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
แล้วตกลงอันนี้มันปลอมหรือแท้ หรือปลอม เกรด เอ เนี่ยพี่

กินข้าวไม่ได้เลย สามวันแล้ว เจบปากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :please: :please: :please: :please:

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

แล้วตกลงอันนี้มันปลอมหรือแท้ หรือปลอม เกรด เอ เนี่ยพี่

กินข้าวไม่ได้เลย สามวันแล้ว เจบปากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :please: :please: :please: :please:

เดี๋ยวถามให้นะ...

มันมีงานเกรดหยาบๆในคลองถมด้วยอ่ะ...ตอนนั้นไปเดินจี๊ดที่ซื้อพวงมะลัย... :)

lap Time

Offline aor

โห หน้าเละขนาดนี้เลย ความเร็วตอนนั้นน่าจะมากกว่า 70-80 นะ
แล้วคนขับได้คาดเข็มขัดนิรภัยหรือเปล่าครับ

ไม่ได้มาซ้ำเติมอะไรนะครับ ผมว่าอะไรมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไป แต่ขอให้เก็บไว้เป็นบทเรียน เพื่อที่มันจะได้ไม่เกิดขึ้นอีก คนขับและคนโดยสารไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้วครับ ขอบคุณโอเปิ้ลจริง ๆ สละชีพเพื่อเจ้าของ

ขอพูดถึงเรื่องความประมาทหน่อยนะ เคยฟังพระท่านว่า ความประมาทมันไม่ได้เกิดขึ้นตอนที่อุบัติเหตุเกิดขึ้นหรอก มันเกิดขึ้นตั้งแต่อยู่ในใจคนขับแล้ว โดยเฉพาะการขับรถเร็วถือได้ว่าเป็นความประมาท เพราะคุณย่อมไม่สามารถคาดการณ์อะไรได้ล่วงหน้าทั้งสิ้น ว่าอยู่ ๆ หมาแมวหรือแม้แต่คน มันจะกระโดดหรือวิ่งตัดหน้าหรือไม่ หรืออยู่ ๆ จะมีหลุมบ่อขวางทางอยู่หรือเปล่า ต่อให้เป็น ABS หรือเบรคระดับเทพแค่ไหนก็ต้องพบกับความเสียหายแน่นอน มากน้อยแค่ไหนมันก็ขึ้นอยู่กับความเร็วของรถในขณะนั้นว่าคุณอัดมาเท่าไหร่ และความแข็งแกร่งของรถ ซึ่งคุณก็ย่อมรู้ว่ารถรุ่นเล็กสุดอย่างคอร์ซ่าย่อมปลอดภัยไม่เท่าโอเมก้า ใช่ไหม ตอนที่น้องต้นพังคอร์ซ่าคันเก่าไปแถว ๆ ทางขึ้นเชียงใหม่ ผมก็เคยบอกว่า ขับรถเร็ว (มากเกินไป) คือความประมาท อุบัติเหตุเกิดขึ้นเรียบร้อยแล้วในใจคนขับตั้งแต่เหยียบคันเร่งซะจนมิดขนาดนั้น

ส่วนตัวผม ถ้าจะช่วยอะไรได้ก็ยินดีครับ ไม่รู้ว่าช่วงหน้านั่นจะซ่อมแซมได้แค่ไหน ผมเคยมีคานหน้าเป็นของตัว Vita แต่ยกให้น้องขับคอร์ซ่าแถวบ้านไปแล้ว เขาอาจจะยังไม่ได้ใช้ ถ้าสนใจก็บอก จะถามดูให้ เมื่อวานไปเอารถที่ DD Service รามอินทรา เช็คและเปลี่ยนอะหลั่ยในระบบหล่อเย็น ใส่ของใหม่ไปแทนของเก่า ได้อะหลั่ยเก่ากลับมาหลายชิ้น พวงท่อยาง 4-5 ชิ้น (สภาพพอใช้ไปก่อนได้) ปลั๊กหัวโต (ไม่เสีย ตัดที่ 92 ผมเปลี่ยนเป็นของใหม่ ตัด 82) ถังน้ำฉีดกระจก (ไม่รั่ว เปลี่ยนเพราะได้ของใหม่มา) ถ้าจะซ่อมคันนี้ก็ยินดียกให้ทั้งหมดเลย

ส่วนเรื่องการฟ้องร้องราชการ ลืมซะเถอะครับ เขารับเรื่อง ตรวจสอบ รายงาน (ซึ่งคงไม่รายงานให้คุณทราบ) ตั้งแฟ้มเรื่อง เก็บเรื่องเข้าแฟ้ม จบครับ เสียเงินทองเปล่า ๆ ศาลก็เหมือนกันคงดองเค็มเรื่องไว้เป็นปี ๆ คุณก็รู้ดีว่าการที่ประเทศชาติเราเจริญลง ๆ ก็เพราะมีระบบราชการแบบนี้ (ผมก็เป็นข้าราชการคนนึ่ง) ที่น่าจะทำได้ อย่างที่คุณเป้ยแนะนำ ส่งข้อมูลให้สถานีโทรทัศน์ไป โชคดีเขาก็ไปตรวจสอบข้อเท็จจริง ลงข่าวเตือนหน่วยราชการ ชาวบ้านได้ข้อมูลจะระมัดระวังไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ

ชนออฟเว็ตด้านข้าง..ไม่เกิน 90 ก็ประมาณนี้แหละครับ...

ถ้ามันเป็นหลุมเล็กๆธรรมดา ที่รถขนาดเราๆสวามารถผ่านไปได้ หรือยังเรียกว่า ทางเดินรถที่ชำรุด มันก็ยังไม่น่าเกิดอุบัติเหตุครับ ขับขึ้นเชียงใหม่เจอเยอะช่วงก่อนถึงตาก...

แต่ไอ้หลุมดักควายไซท์เนี้ย... มันไม่น่าจะมาอยู่บนนทางเดินรถครับ corsa ผมขับมาชิวๆ ก็คงไม่รอด ติดใต้ท้องแน่นอนพอมันติดสันใต้ท้อง ล้อมันลอย รถมันจะไปทางไหนก็เบรคไม่ได้แล้วเพราะล้อลอยครับ.... พังมากพังน้อยเท่านั้นเอง... :dead:

lap Time

Offline corsaGT

• **
  • No.: อยากได้ๆ
เอส เป็นไงบ้างฟะ  หายดียัง   

ToyoTa Crown Ms133
082-6840969

กินข้าวไม่ได้ครับ เจบปากกกกกกกกกกกมากกกกกก  เป็นแผลที่ปาก อันนี้เจบสุดๆ

กินบ่ได้..............หิวมาหลายวันละ

ส่วนที่ขา เกือบหายแล้วครับ เหลือขาข้างขวา นิดนึง

ส่วนเรื่องรถ กะลังหาซากมาย้ายของครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง