คอซ่า น้ำมันเบรคขังในหม้อลม

wat3899 · 4477

Offline wat3899

• หนึ่งในใต้หล้า
  • CORSA in RED SuperBEEN
คอซ่าของผม 5D auto มีน้ำมันเบรครั่วเข้าไปขังในหม้อลมครับ เวลาเหยียบเบรคน้ำมันเบรคจะไหล(ไม่ใช่หยดนะครับ)ลงไปที่เท้าเราเลยครับ เคยซ่อมแม่ปั๊มเบรคมาไม่ถึงปี เป็นอีก จะซ่อมอย่างไรดีครับ ตอนนี้เบรคแล้วไม่ค่อยอยู่ครับ ยิ่งตอนที่เครื่องดับเหมือนไม่มีเบรคเลย(เบรคไม่อยู่เลย) ขอคำแนะนำและวิธีแก้ไขด้วยครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
คอซ่าของผม 5D auto มีน้ำมันเบรครั่วเข้าไปขังในหม้อลมครับ เวลาเหยียบเบรคน้ำมันเบรคจะไหล(ไม่ใช่หยดนะครับ)ลงไปที่เท้าเราเลยครับ เคยซ่อมแม่ปั๊มเบรคมาไม่ถึงปี เป็นอีก จะซ่อมอย่างไรดีครับ ตอนนี้เบรคแล้วไม่ค่อยอยู่ครับ ยิ่งตอนที่เครื่องดับเหมือนไม่มีเบรคเลย(เบรคไม่อยู่เลย) ขอคำแนะนำและวิธีแก้ไขด้วยครับ
อันตรายมากครับเด๋ี้ยวไปจิ้มท้ายคันหน้าเข้าเดือดร้อนอีก รีบเข้าอู่เถอะครับ ปั้มน่าจะรั่ว ปั้มบวกหม้อลมมือสองประมาณ 3,500ครับ
ไฟเบรคโชว์บ่อยไหมครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

ซีลตายแล้วครับ เข้าอู่ด่วนฮะ น้ำมันออกมาได้ สิ่งที่เข้าไปแทนที่คืออากาศครับ  :วิญญาณ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

อย่างนี้ต้องเปลี่ยนแม่ปั๊มพร้อมหม้อลมไหมครับ งบประมาณค่าอะไหล่สักเท่าไรครับ ช่วงหลังนี้ไฟเบรคมือเตือนระดับน้ำมันเบรคเร็วกว่าปกติมากครับ

ถึงจะเก่าก็ยังปิ๊งอยู่ CORSA in RED   :P :lovelove :giveme :pray -อยากหาเพื่อนคุย เบอร์นี้เลย 08-7591-3795-อยากหาที่ปรึกษา ก็เบอร์เดิมนั่นแหละจ้า

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อย่างนี้ต้องเปลี่ยนแม่ปั๊มพร้อมหม้อลมไหมครับ งบประมาณค่าอะไหล่สักเท่าไรครับ

อาจจะไม่ตต้องเปลี่ยนหมดฮะ ต้องให้ช่างเช็คดูครับ ว่ามันเสียหายแค่ไหนครับ บางที่ก็แค่ซีลหมดอายุครับ  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ

...แบบนี้เป็นไปได้ 2 ทาง
1. ท่านเจออะไหล่แย่ อันนี้ไม่หนัก หาอะไหล่ดีๆมาเปลี่ยน
2. ลูกสูบ ในชุดแม่ปั๊มมีริ้วรอย เวลาใช้งาน มันไปถูไปกัดซีดยางแตก ข้อนี้..เปลี่ยนชุดแม่ปั๊มครับ
    การที่ ลูกสูบมีรอย...มันยากนอกจาก ความเจตนาของช่าง(ต้องขออภัยด้วย ช่างบางคนมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ..หมกเม็ด)  :ตาย:
    และความไม่ระมัดระวังของช่างรื้อออกมากรูอยากจะวางจะทิ้งกรูก้อทำมันไปไม่ถนุถนอม
    หรือ อาจเกิดจากการใช้งานที่ยาวนานแล้วทำให้ลูกสูบมันสึก จนปากรูเดินน้ำมันเบรคมันคม...ก้อเลยกัดซีล
3. ประมาณนั้นครับ....

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ขอบคุณท่าน korza, ท่านkamolwat_t, ท่านหนานมา เป็นอย่างยิ่งครับที่ให้ข้อมูลและคำแนะนำ พอดีมีเพื่อนสมาชิกจะส่งต่อหม้อลมพร้อมแม่ปั๊มจากเชียงกง มาให้ครับ คงเปลี่ยนมันทั้งชุดไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องมากังวลใจอีก ว่าแต่มันต้องตรวจสอบอะไหล่ที่จะนำมาเปลี่ยนอย่างไรครับ ว่ามันยังดีอยู่ ขอคำแนะนำอีกนิดครับ  :shock: ???

จำได้ว่าเป่าๆ หรือเปล่าครับ... ผมจำไม่ได้แฮะ.... ใครจำได้บ้างฮะวิธีเช็ค :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง