พี่เอ้ฝากขาย Vec B ในตำนาน ด้วยขอเสนอพิเศษสำหรับชาว opel โดยเฉพาะครับ

kamolwat_t · 3685

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
สมาชิกรุ่นเก่าทั้งหลายคงรู้จักพี่เอ้ Michelin Man เป็นอย่างดีเพราะเป็นคนแรกๆที่ซื้อรถ Opel รุ่นสุดท้าย เกือบทุกอนุกรมตั้งแต่ Kadett, Corsa, Astra, Vectra A, Vectra B และ Omega ก่อน Opel จะเลิกทําตลาด แล้ว ใช้ Brand “Chevrolet” แทน (รถแกเยอะมากครับ ผมเคยไปช่วยย้ายรถให้บ่อยๆ)

บางคัน ซื้อตั้งแต่ป้ายแดง เก็บไว้ในสภาพสมบูรณ์ รถแต่ละคันของพี่เอ้นั้นลงทุนตกแต่งด้วยใจ และงบประมาณไม่จํากัด เพื่อเก็บไว้เป็นที่ระลึก ส่วน Vectra B ที่จะขายคันนี้เป็นปี 1996 ในทรรศนะของผมคิดว่าเป็นหนึ่งใน Vec B ที่สวยเป็นอันดับต้นๆของประเทศไทย

คันนี้พี่เอ้ไม่ได้ซื้อป้ายแดงมานะครับ แต่ซื้อ second hand มาครับ ซ่อมแซมตกแต่งจากอู่สินออโต้ที่เดียว(ไม่เคยทําที่อื่น) ด้วยงบประมาณกว่า 400,000 บาท ไม่รวมราคารถ มีใบเสร็จยืนยันได้ทุกใบ ทุกอย่างสภาพเดิมเดิมเหมือนรถออกห้างแต่เพิ่งเปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่ได้ซัก 2 ปีเศษ เครื่องใหม่วิ่งไม่เกิน 10,000 กิโล พร้อมระบบแอร์ใหม่เอี่ยม(June 14) ส่วนภายในเดิมๆ สภาพสวยงามเหมือนรถอยู่ในโชว์รูม ล้อแมกซ์คันนี้เป็น BBS RS แท้พิมพ์นิยมซึ่งพี่เอ้สั่งของมือสองมาจากเยอรมนีเป็นเสป็คของ Vectra B แท้ๆ 5 รู 110 offset 36 ซึ่งหายากมาก(ขนาดแมกซ์แต่งโนเนมยังหายากเลยครับ) สปอยเลอร์หลังสั่งทําจากพี่ประกอบ Daiko พร้อมกันชนหน้าใหม่มีไฟตัดหมอกในตัว

เป็นที่รู้กันว่า Vectra B เป็นรถที่ราคาตก. แต่คันนี้สภาพสมบูรณ์ผุ้ซื้อนําไปใช้ได้เลย ติดแก๊สมาแล้วจากอู่สิน แทบไม่ต้องทําอะไรเพิ่มเติม พี่เอ้ให้ทุกอย่างที่ติดอยู่กับรถ ยกเว้น “เลขทะเบียน ประจําบ้าน 1155และ1199” ครับ

สีสันยังสดใสเงางาม ตัวรถจริงเป็นสีเขียวเหลือบทอง คล้ายปีกแมลงทับครับ ผสมใหม่ไม่ใช่สีเดิมของตัวรถ ถ้าใครเห็นต้องเข้าไปดูใกล้ๆครับ แกบอกว่าให้ช่างที่เปนลูกน้องเก่าสนัทกันทำสีให้ สภาพสีตอนนี้ มีรอยสะกิดสะเกาเล็กน้อยตามการใช้งาน

พี่เอ้แกจําเป็นต้องตัดใจขายเพราะได้รถใหม่มาอีกคันไม่สามารถหาที่จอดเพิ่มได้แล้ว รถคันนี้ไม่เคยจอดตากฝน ไม่เคยจอดตากแดด มีคนขับรถคอยดูแลเป็นอย่างดี

เนื่องจากราคารถตกมาก แต่พี่เอ้ลงทุนไปเยอะจึงขอประกาศให้สมาชิกโอเปิ้ลที่สนใจต้องการดูแลต่อเอาไว้ใช้ในเงื่อนไขพิเศษคือ ผ่อนอย่างเดียวเดือนละ 10,000 บาทเป็นเวลา 1 ปี ไม่มีดาวน์ ไม่มีดอก โดยผู้ซื้อต้องเป็นสมาชิก Opel เท่านั้น และหากไม่ได้รู้จักพี่เอ้เป็นการส่วนตัว ขอให้มีผู้ใหญ่ในเวป รับรองความเป็นสมาชิกที่เชื่อถือได้ด้วย ใครสนใจติดต่อพี่เอ้ได้โดยตรงที่หมายเลข 089-4511199

ขอบคุณครับ

ป.ล. พอดีว่าตัวผมเอง ชอบใช้รถคันเล็กๆครับ ที่บ้านก็มีรถกันหมดทุกคนจนต้องแบ่งมาจอดที่ อู่ ไม่งั้นแย่งที่จอดรถเด็กๆที่หอครับ เลยไม่สามารถเอาไว้เอง  :please:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Michelin Man

• VIP's Member
  • น้องใหม่ในยุทธจักร
  • ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ
ขอบคุณน้องต้นที่ช่วย Post ตอนนี้สายพี่เอ้ไหม้แล้ว คาดว่าจะมีคนขอไปดูแลไม่เกิน 2 ชม. นี้ครับ

Offline RevelCat

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมไม่ได้อ่อนแอ ผมแค่อ่อนไหว T-T
  • No.: ว่าที่ No. 236 ...( - -" )
  • รุ่นรถ: Astra Caramelvan
  • สีรถ : บรอนซ์เงิน  Silver
  • เครื่องยนต์: C16SE 1.6 8v

ดูภาพ+อ่ายคำบรรยายแล้ว  :'( :'( :'( :please: :please: :please:

สภาพสุดๆ ใครได้ไปยินดีด้วยจริงๆครับ

เสียดาย แบบไม่ต้องแอบเลยงานนี้ :'(

ความฮู้สึกบอก ความฮู้สึกบอก ว่ารถเฮาเจ๋งเท่าใด ;D

Offline Oakbannoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline suwat099

• *
  • รุ่นรถ: opel vectra b
  • สีรถ : gold
  • เครื่องยนต์: x20xev

Offline Manaschai

• *
  • No.: ขอด้วยครับ
  • รุ่นรถ: Opel vectra b 2.0 M/T
  • สีรถ : Gold
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ขอแสดงความยินดีกับผู้ดูแลคนใหม่ด้วยครับ

ชื่อ นาย มนัสชัย สุภสิริรัชต์ ชื่อเล่น ฉาย อ.เมือง จ.ยะลา 95000  080-7127426

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง