[ การดูแลรักษา ] ขับ Astra - แต่ไม่รู้เรื่องอุปกรณ์รถซักอย่าง

iaomaom · 44821

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
สงสัยสถานการณ์ผ่านไปแล้ว น้องเขาเลยเอารูปน่ารักๆ กลับมาลงในAvatarอีก ก็ยังสงสัยว่าเขากลัวอะไร ถึงได้ปิดหน้าใส่แว่นโตซะขนาดนั้น อิอิ 8)

Offline joyalice

• DekGayRay's
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เอิ่ มม  วันนี้ก้อไปอู่ อ.สุรชัยเหมียนกานน แอร์ไม่เย็นซะงั้นน

คุณต้นกะคุณอ้อม ไป 5 ทุ่ม ชิมิ เราจะได้ซิ่งไปจองที่ซ่อมไว้ก่อนน 55555 เอาเป็นว่า วันนี้ 2 ทุ่ม เราเผ่นจากงามวงศ์วานละนะ อิ อิ ...

นี่ๆ แต่ 5 ทุ่มดึกไปสำหรับสาวๆ นะต้น กว่าจะไปถึง กว่าจะคุยกันรู้เรื่อง กว่าจะได้กลับบ้าน เวลาผับปิดพอดี 5555

สำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจไปร่วมด้วยช่วยกัน รวมๆ รถกันไปนะค๊า ที่จอดที่อู่ค่อนข้างวิกฤตค่าาา

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เอิ่ มม  วันนี้ก้อไปอู่ อ.สุรชัยเหมียนกานน แอร์ไม่เย็นซะงั้นน

คุณต้นกะคุณอ้อม ไป 5 ทุ่ม ชิมิ เราจะได้ซิ่งไปจองที่ซ่อมไว้ก่อนน 55555 เอาเป็นว่า วันนี้ 2 ทุ่ม เราเผ่นจากงามวงศ์วานละนะ อิ อิ ...

นี่ๆ แต่ 5 ทุ่มดึกไปสำหรับสาวๆ นะต้น กว่าจะไปถึง กว่าจะคุยกันรู้เรื่อง กว่าจะได้กลับบ้าน เวลาผับปิดพอดี 5555

สำหรับเพื่อนๆ ที่สนใจไปร่วมด้วยช่วยกัน รวมๆ รถกันไปนะค๊า ที่จอดที่อู่ค่อนข้างวิกฤตค่าาา

ฝากจองด้วย1ที่ครับ จะเอารถไปเช็คเบรคกับช่วงล่างครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline bat

• bat
เดี๋ยวไปลางานก่อนนะ จะไปงามวงศ์วานด้วย   ;D ;D ;D ;D ;D

Offline cherryjaa

• หนึ่งในใต้หล้า
เข้ามาเปงกำลังใจให้นะจ้ะ เจ้าของรถน่ารักจังเลยอะ คุงอ้อมมาถูกทางแล้วค่ะ เวบนี้สุดยอดค่ะ ช่วยเหลือดีมากเลย
มะก่อนรถเชอรี่ก็เสียบ่อยค่ะ เดือนเดียวลากรถมาแล้ว3ครั้ง เสียจนรุแระว่าต้องทำไง(โทรหาใครได้)....อิอิ สู้ๆนะค่ะ
เออคุงอ้อมค่ะ สมัครสมาชิกแก๊สโซฮออล์ไว้ก็ดีนะค่ะ เอาไว้ลากรถอะค่ะ เผื่อฉุกเฉินอะค่ะ :) :)

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
โดนปาปารัชชี่แอบถ่าย  อิอิ ผมก็ยังว่าเป็นผู้ชายนะ เดี๋ยวเช็ดแว่นก่อน  8) 8) 8)
« Last Edit: 27 Sep 2009, 08:42 by Korza »

Offline bat

• bat
ใครถ่ายภาพนี้เนี่ย เลิกถ่ายรูปไปเถอะ  :( :( :( :(
น้องออกจะน่ารัก  ;) ;) ;) ;) ;) ;)
ถ้าต้องการความช่วยเหลือเวลารถเสียโทรหาพี่นะ 084-0505-448  จะรีบไปให้เร็วเลย 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ใครถ่ายภาพนี้เนี่ย เลิกถ่ายรูปไปเถอะ  :( :( :( :(
พี่เจตต์ครับ copyมาจากบ้านโน้น  :D

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
เด๋วงูเต็มทู้แน่ๆๆๆๆ

อิอิ

ป.ล. พี่บัติค่ะ ดูพี่มีน้ำใจมากกกมายยยย ไม่มีเจตนาอะไรแอบแฝงเลยเน๊อะ... 55555

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline iaomaom

• นักรบพเนจร
  • **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน

Offline bat

• bat
เพิ่งกลับมาจากอู่ อ.สุชัย สอบถามอาการทั่วๆไปแล้ว พบว่าตอนนี้ยังไม่รู้  ;D ;D  น่าจะจับเทค ก่อน โดยทั่วๆไปไม่มีอะไร เครื่องแรง(มาก+กินน้ำมันสุดๆ ;D ;D)

เนื่องจากรถคันนี้ไปวางที่ไม่ใช่อู่ opel ประเมินความน่าจะเป็นคือเรื่องของระบบไฟ จึงต้องจับเทคดูก่อน นู๋อ้อม ไม่ต้องกังวลใจมากมาย
เดี๋ยวทำเสร็จแล้ว และได้ใช้คันนี้ไปซักระยะจะไม่อยากขายทิ้งแน่นอน ถ้ามีปัญหาอะไร กลุ่มคนในนี้ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ :) :) :) :)

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ถ้าขายเด๋วพี่แบตจะเอามาเลี้ยงดูแทนช่ายม้า  55555

ชอบอยุแล้วหนิพี่ เลี้ยง อะไรขาวๆเนี่ย  ห้าๆๆๆ

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline bat

• bat
ถ้าขายเด๋วพี่แบตจะเอามาเลี้ยงดูแทนช่ายม้า  55555

ชอบอยุแล้วหนิพี่ เลี้ยง อะไรขาวๆเนี่ย  ห้าๆๆๆ
อ้ายเวง >:( >:( >:(
ต้องให้กำลังใจกันหน่อย ;D ;D ;D  เดี๋ยวจะเสียขวัญไปซะก่อนกะการซ่อมรถที่ไม่รู้จักจบเพราะไปทำอู่ที่ไม่ใช่อู่ของโอเปิลเอง

วางใึึจได้เลยครับ ถ้าเรื่องไฟต้องอ.สุรชัย ช่างที่อื่่ีนบางที่ปฎิเสธไม่ยอมทำ้เำพราะงานมันจุกจิกและได้กำไลน้อย ใช้เวลามาก
ถ้่่าเป็นแค่เรื่องไฟ ทำเสร็จก็คงไม่อยากขายและที่สำคัญไม่ต้องไปกินดินกินแกลบแล้วละครับ  8) 8) 8)

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ประทับจายยย รถสะอาดสุดๆ เลยยค่าาา

confirm ^__^

Offline wormphobia

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • ฮ่องกงหนาวมากกกกกก
ไว้ละลายฟ้าที่กระจกมองข้างครับ..  :)

อิอิ

ถามบ้าง... รู้จักวิธีเปิดไฟตรงกลางรถอ่ะยังฮะ ;D ;D ;D

พี่ต้นผมสมัคร เข้าขมรมภาคเหนือแล้วนะครับ ว่างๆจะนัดDrink กันซะหน่อยนะ

Offline Omega VIP

:'(   :'(   :'(

ผมขู่ไปเยอะแล้วครับ..เหอๆๆๆ ;D ;D ;D

กะมนวัดปลอมตัวมา  :P

น้องออกจะน่ารัก  ;) ;) ;) ;) ;) ;)
ถ้าต้องการความช่วยเหลือเวลารถเสียโทรหาพี่นะ 084-0505-448  จะรีบไปให้เร็วเลย 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ตอนนี้กอล์ฟตัวจริงนะครับ

รู้สึกว่าเบอร์ที่ทิ้งมันจะเป็นเบอร์กอล์ฟนะครับพี่บัติ   

ส่วนคุณ อ้อม  สู้ๆครับ  ช่วงนี้ก็โหนรถเมล์ไปก่อนครับ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~

:'(   :'(   :'(

ผมขู่ไปเยอะแล้วครับ..เหอๆๆๆ ;D ;D ;D

กะมนวัดปลอมตัวมา  :P

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆ

แอบมาปลอมตัวได้ไง....

กอฟเสียหายน๊า.....

อิอิ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

• **
  • ต่อมรักผมชำรุด .. ถาวรไปแล้วคับท่าน
ประทับจายยย รถสะอาดสุดๆ เลยยค่าาา

confirm ^__^

ครือว่า .. จิงๆแล้ว
ยังไม่มีโอกาสได้ทำรกเลยอ่ะจิ  ก็ต้องส่งไปให้พี่สุรชัยปู้ยี่ปู้ยำซะ
ไม่รู้ป่านนี้ เป็นงายบ้าง ..

ปล.ยังจำทางไปอู่ไม่ค่อยได้เลย ... มันดึกเกิ๊น / ง่วง - เลยงง ๆ เบลอๆ 

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
ไม่ต้องห่วงงงง

คนพาไปมีเยอะแยะ  หุหุ ;D ;D ;D

ช่ายมั้ยพี่ๆทั้งหลายยย ยย ย ยยย

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline bat

• bat
ยังไม่มีโอกาสได้ทำรกเลยอ่ะจิ  ก็ต้องส่งไปให้พี่สุรชัยปู้ยี่ปู้ยำซะ

ปล.ยังจำทางไปอู่ไม่ค่อยได้เลย ... มันดึกเกิ๊น / ง่วง - เลยงง ๆ เบลอๆ

ถ้าต้องการความช่วยเหลือก็บอกนะ เดี๋ยวพี่แนะนำทางให้ทางโทรศัพย์ 8) 8) 8) 8) 8)

• **

ถ้าต้องการความช่วยเหลือก็บอกนะ เดี๋ยวพี่แนะนำทางให้ทางโทรศัพย์ 8) 8) 8) 8) 8)

ตัวเจงรึตัวปลอมเนี่ยยย...

ชักงง งง คนบ้านนี้ละ

???   ???

Offline bat

• bat

พี่ไม่มีตัวปลอมคร๊าบบบบบบบบ :-* :-* :-* :-*

พี่ไม่มีตัวปลอมคร๊าบบบบบบบบ :-* :-* :-* :-*

คุณ อ้อม ครับ  พี่บัติตัวจริง  สังเกตุไม่ยากอ่ะ  เห็นหลุม รึ รู เมื่อไร  จะเกิดอาการทันที

เอาเบอร์มือถือของพี่ดิ  ไม่ใช่ของกอล์ฟ 

ป.ล.  ถ้าใช้รถมาก  เดินทางไกล  ใช้รถบ่อย  เจอรถติด  แนะนำติดแก๊สครับ  จะประหยัดเงินในกระเป๋าคุณมากมาย 

ป.อ. ถ้าคิดจะติด แนะนำหัวฉีดครับ  ตอนนี้ของดีราคาถูก ต้อง AG เท่านั้น 8) 8) 8) 8) 8)

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768

คุณ อ้อม ครับ  พี่บัติตัวจริง  สังเกตุไม่ยากอ่ะ  เห็นหลุม รึ รู เมื่อไร  จะเกิดอาการทันที

เอาเบอร์มือถือของพี่ดิ  ไม่ใช่ของกอล์ฟ 

ป.ล.  ถ้าใช้รถมาก  เดินทางไกล  ใช้รถบ่อย  เจอรถติด  แนะนำติดแก๊สครับ  จะประหยัดเงินในกระเป๋าคุณมากมาย 

ป.อ. ถ้าคิดจะติด แนะนำหัวฉีดครับ  ตอนนี้ของดีราคาถูก ต้อง AG เท่านั้น 8) 8) 8) 8) 8)

:ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:จะคอยดูและเป็นกำลังใจให้ครับ

Offline bat

• bat
เอาเป็นว่าถ้าต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ก็บอกมาละกัน ไม่ใช่เพียงแต่พี่คนเดียว ยังมีคนที่น้ำใจล้นเหลือ แอบมาอ่านอีกเยอะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แฮะๆๆ ต้นมาแล้วฮะหลังจาก แอบใช้ id ชาวบ้านมาตอบ..  ;D ;D ;D

จะบอกว่า.... มีอะไรก็โทรมาถามผมก่อนได้ครับ ถ้าสงสัยนะหรือว่าเห็นมันเป็นอะไรแปลกๆ เดี๋ยวจะส่งคนไปช่วยดูให้... :)

ออเรื่องรถ เห็นว่าอาจจะเกิดจากเดินสายไฟไม่สมบูรณ์ครับ มันเครื่องดับแต่ว่าไม่ขึ้นโคท์ อะไรเลย... :มั้ง:

แล้วก็ เดี๋ยวให้ สาวๆ ในเวบส่ง pm msn ไปคุยด้วยแล้วกันนะฮะ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **

โทรคุยกะพี่ สุรชัยละ ..
พี่ท่านบอกว่า รถตายหลายที ดับแบบ อยากดับก็ดับ เหยียบคันเร่งอยู่ก็ดับได้ อันตรายมากถ้าขับมาเร็วๆ มันแข็งเลย

เห็นว่า เด๋วจะเช็คเซ็นเซอร์ แก้อาการตรงนี้ก่อน แล้พรุ่งนี้พี่เค้าจาส่งข่าวให้อีกที ..
ส่วนที่บอกว่ายางเบ้าโช๊คปูด พี่ท่านบอกว่า ยังไม่เป็นไร มันยังไม่ร้าวหรืออาไรประมาณนี้แล..ไม่รู้เรื่อง

เรื่องสำคัญ .. พอผมบอกว่าผมไปอู่มิถูก
พี่ท่านก็บอกว่า ไม่เป็นไร อยู่สุขา 3 เอง ใกล้ๆ / อาจให้ใครเอาไปส่งให้ .. โย่ๆ

(จิงป่ะ .. เอามาส่งให้ได้เจงป่ะเนี่ย)

:)   :)   :)

ปล. ขอบคุณท่านๆทั้งหลายเด้อออ

Offline bat

• bat
เรื่องสำคัญ .. พอผมบอกว่าผมไปอู่มิถูก
พี่ท่านก็บอกว่า ไม่เป็นไร อยู่สุขา 3 เอง ใกล้ๆ / อาจให้ใครเอาไปส่งให้ .. โย่ๆ

อ.สุชัย นอนละยัง  :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

8) 8) 8) 8) 8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง