ปัญหาจิ๊บที่ทำให้จอดเป็นเดือน กับเจ้า แดงซ่า GSI

buu · 2311

Offline buu

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • เจ้าแดงน้อย GSI
อาการที่มองข้ามไป ใช้เจ้า Corsa GSI อยู่ครับ ปกติก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรกับมันมาก เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ไส้กรองตามปกติ  อาการคือเรื่องเดินสะดุดแรกๆก็คิดว่าหัวเทียนไม่ดี หรือน้ำมันสกปรก
ไล่ไปไล่มาเป็นเจ้า ปั๊มติ๊กเนี่ยแหล่ะครับ จึงจัดการเอา ปั๊มขอเครื่อง J turbo มาใส่ดู แปลงใส่ลงพอดีครับ ไม่มีอะไรยากมาก ผลคือขับลื่นไม่มีอาการสะดุดอะไร ล่วงเวลาผ่านไป 2 เดือนเศษวิ่งๆอาการเร่งไม่ออก เร่งแล้ววอดเลยเหมือนเครื่องไม่มีแรงดันน้ำมันเลย ดีนะยังกลับบ้านได้   

น้องต้นแวะมาดูให้ ต้องขอบคุณมากเลยนะครับ อุตส่าห์แวะมาดูเรื่องกรองน้ำมันให้ ท้ายที่สุดเอาตัววัดแรงดันมา แรงดันแทบไม่มีเลยครับ ก็เลยเปิดถังเช้คดู ที่แท้สายที่ออกจากปั๊มลงเข้าถังหลุดออกไปครับเนื่องจากคราวที่เปลี่ยนปั๊มคงขันไม่แน่น  เล่นจอดทิ้งไว้เป็นเดือนเลยครับ กว่าจะแก้ปัญหาได้   :จุก:   

ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยน ไดสตาร์ทไป เป็นของเดิมๆ corsa แจ่มมากเลยครับ เพราะเมื่อก่อนที่เคยเสีย เอาไปเปลี่ยนที่ร้านได เค้าเอา ได ที่ built มาใส่ให้ ใช้มาได้ปีกว่าก็เรียบร้อยแล้วครับ 
 :ปลิว:

GSI is in my B L O O D ..

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
โฮ รถแีรงอีกคันแล้ว ไว้จะลองดูครับ J Turbo , ปีืัที่แล้วเปลี่ยนมือสองโดยค่าปั้มไปห้าำพัน  :หนาว:

Offline buu

• *
 ปั๊ม J Turbo เนี่ยผมได้ของเพื่อนมา พันเดียวครับ   ;)

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปั๊มติ๊กของ bosch ร้านหงษ์ทอง วรจักร 3800 คร้าบ (แกะกล่อง)
ส่วนไดสตาร์ท ของนู๋เขียวก่ใช้ของบิ้วท์ ร้านหนุ่มการไฟฟ้า บางกระบือ ปีนี้เข้าปีที่ 4-5 แล้วแระ ไม่เห็นเปนรัยเลย ราคา 2200 คร้าบ
และที่ใช้อยู่กับนู๋แดง Gsi ก่เกิน 2 ปีแล้ว เปนไดบิ้วท์จากที่เดียวกัน.. !!

ผมว่า ซื้อไม่ถูกที่ มันก่เลยโดนของแพงนะครับ..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
ปั๊มติ๊กของ bosch ร้านหงษ์ทอง วรจักร 3800 คร้าบ (แกะกล่อง)
ส่วนไดสตาร์ท ของนู๋เขียวก่ใช้ของบิ้วท์ ร้านหนุ่มการไฟฟ้า บางกระบือ ปีนี้เข้าปีที่ 4-5 แล้วแระ ไม่เห็นเปนรัยเลย ราคา 2200 คร้าบ
และที่ใช้อยู่กับนู๋แดง Gsi ก่เกิน 2 ปีแล้ว เปนไดบิ้วท์จากที่เดียวกัน.. !!

ผมว่า ซื้อไม่ถูกที่ มันก่เลยโดนของแพงนะครับ..!!
ขอบคุณครับ รับทราบครับ ไม่ถูกที่นี่ไืม่แวะเวียนเข้่าไปอีกแล้วครับ โดนมาเยอะครับ :จุก: ตอนนี้ลาดพร้าว71ที่เดียวมานานแล้วครับ :D

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ถ้าอยากได้ของใหม่ แนะนำของBMW 3000 นิดๆครับ เหมือนกันอย่่างกะเกะชอง บอสสส แต่ต้องตัวนอกถังนะ จั๊วใช้อยู่ของตรงรุ่นร้านหงส์เล่นผมไป 49

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อ่ะ มาโพสแย้ว...อิอิ

บ้านพี่เค้าเปิดตลาดมืดคลองถมได้ มุมนึงเลยฮะ... อิอิอิ ;D ;D ;D

อ่ะยังไม่ได้โทรไปถามเรื่องเครื่องเลย...  :o :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ปั้ม J Bo ก็ดีครับ เต็มเชียงกง กองเป็นขยะ  8)

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline buu

• *
ครับต้น..  ตอนนี้พยายามเคลียร์ของที่บ้านอยู่    ตอนนี้รถวิ่งดีแล้วชักอยากเก็บภายนอกภายในแล้วครับ  ล่าสุดหลังจากเปลี่ยน ปั๊มติ๊ก J, ไดสตาร์ท เดิมๆ เฟืองทด เพิ่งเปลี่ยนหลอดใหม่ up เป็น Xenon ของ เชียงกงครับ จะบอกว่า ... สว่างมากกกก   :D

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
พระโขนง อุดมสุข บางนา ตร.เริ่มหากินกับไฟซีนอนกันแล้วนะครับ..ระวังด้วย !!
ส่วนไฟหรี่สีฟ้า โดนที่แยกอ่อนนุช เมื่อหลายเดือนก่อน ทางที่ดีวิ่งเลนขวาไว้
แต่ถ้าเจอด่านดักบีบเลนก่จบกัน.. !!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง