ตัว sensor อุนณภูมิ corsa b

ped_cr · 7030

Offline ped_cr

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ตัว sensor อุนณภูมิ ที่Show ข้่างๆนาฬิกา อยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ อ่ะ
« Last Edit: 21 Sep 2009, 06:35 by ped_cr »

Offline Nangnoy

• *
  • เด็กนอกเมือง
Reply #1 on: 20 Sep 2009, 23:26
รุ่นไหนคะ :ปลิว: :ปลิว:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ตัวเซนเซอร์อยู่ใต้คานหน้ารถครับ เปิดกระโปรงหน้า ก่จะเห็นจุกดำๆ เสียบอยู่เหนือพัดลมแอร์คร้าบ..!!
ตัวนี้เสียยากครับ !!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline benznavy

• นักรบพเนจร
  • **
ของผมมันเพี้ยนมากเลยครับ...พอstartรถมันขึ้น65เลยแล้วก็ขึ้นเรื่อยๆจนถึง69และเป็น--สงสัยsenserเสียแน่เลยแงแง :ไม่:

Offline pecth

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • สมมุติว่าไม่รู้จักกัน....0/
  • No.: 39
  • รุ่นรถ: Opel VetarA
  • สีรถ : บอล์น
  • เครื่องยนต์: เดิมๆ เครื่องไรอะ ไม่เคยรุ้ รุ้แค่ว่า 8 วาล์ 2.0
สงใส่.....อ่า :สำนึก:

ว่ามันจะบอกอะไรได้อะ

ในเมื่อมันก็ขึ้นบางที่ก็ 45-50

แบบนี้อะพี่แต่มาดูที่น่าปัดมันก็ไม่ฮีดอะ

งงอะ :ไม่: :ไม่:

กรุไม่รู้คับกรุอึน

Offline aor

Outside air temperature sensor for Corsa B

Offline aon

• *
ขอทราบหน้าที่ และประโยชย์ของเซนเซ่อร์ตัวนี้ด้วยครับ.

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ขอทราบหน้าที่ และประโยชย์ของเซนเซ่อร์ตัวนี้ด้วยครับ.

เปนตัววัด อุณหภูมิด้านหน้ารถครับ วัดได้ทั้งลบและบวก

ของผมมันเพี้ยนมากเลยครับ...พอstartรถมันขึ้น65เลยแล้วก็ขึ้นเรื่อยๆจนถึง69และเป็น--สงสัยsenserเสียแน่เลยแงแง :ไม่:

ผมก่เคยเป็น แต่สักพัก จอเดี้ยงหายไปหมดเลย
ก่เลยได้จอ 3 ช่องของมือ 2 มา..ก่ใช้ได้เปนปรกติดีครับ..
ถึงบอกว่า เซนเซอร์ตัวนี้ เจ้งยากครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **

เปนตัววัด อุณหภูมิด้านหน้ารถครับ วัดได้ทั้งลบและบวก

ผมก่เคยเป็น แต่สักพัก จอเดี้ยงหายไปหมดเลย
ก่เลยได้จอ 3 ช่องของมือ 2 มา..ก่ใช้ได้เปนปรกติดีครับ..
ถึงบอกว่า เซนเซอร์ตัวนี้ เจ้งยากครับ
รบกวนพี่พอมีรูปถ่ายตำแหน่งของเจ้าsenserนี้หรือป่าวครับ

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ของผมก็เป็นครับ ตัวเลขอุณหภูมิวิ่งไปเรื่อยๆ  8)ตาหลกดี เลยเปลี่ยนเซ็นเซอร์หน้ารถตัวใหม่ หายดีเลยครับ :) เจ้าตัวนี้จะให้ดีต้องถอดกันชนหน้าออกมาจึงจะถอดมันได้สะดวก อยู่ตรงคานหน้าหม้อน้ำครับ

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ของผมเองก็ทำพังไปแย้วฮะ.... :เครียด: แฮะๆๆ แอร์มันชอต์ :dead:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline surach

• **

out side temp indicator มีประโยชน์มากในหน้าหนาวครับ ถ้า อุณหภูมิเข้าใกล้ ๐ องศาเซลเซียส อาจจะทำให้เกิดน้ำแข็งบนถนนได้ครับ

Offline jui2512

• รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
ที่วงสีแดง น่าจะใช่นะครับ

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ไม่ใช่  :ไม่:ตรงนั้นน่าจะเป็นปลั๊กพัดลมไฟฟ้าครับ ตัวที่ว่าอยู่ที่ด้านในกันชนหน้า หลังป้ายทะเบียน ข้างหน้าหม้อน้ำ

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
ถ้าแปลงให้ไปอ่านอุรหภูมิหม้อน้ำ จะได้ไหมหว่า
ใครลองทำบ้างครับ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ถ้าแปลงให้ไปอ่านอุรหภูมิหม้อน้ำ จะได้ไหมหว่า

อ่ะ..ลองเลยพี่... พังแล้วบอกด้วย...  8) 8) 8) 8)

ผมว่าจะเอาไปวัดความร้อนกรองเปลือยครับ ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i

อ่ะ..ลองเลยพี่... พังแล้วบอกด้วย...  8) 8) 8) 8)

ผมว่าจะเอาไปวัดความร้อนกรองเปลือยครับ ;D
เหอๆ ไม่กล้าเหมือนกัน
เข้าใจว่าน่าจะรองรัับอุณภูมิได้ไม่สูงมากนัก

อืม.. เอาไปวัดส่วนไหนดีหว่า  ห้องเครื่องดีกว่า
เอามาโมติดกับหมูกระบายอากาศ
หากห้องเครื่องร้อน ก็มีพัดลมดูดระบายอากาศออก

เหอๆ น่าจะเข้าท่าแฮะ

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Offline umgsi

• **
 :) ที่มันเพี้ยนเพระามันทำหน้าที่ป็นตัววัดอุณหภูมิหมือนเทอร์โมมิเตอร์วัดอากาศภายนอกแหละครับแต่ดันอยู่ในห้องเครื่อง เป็นที่รู้กันว่าห้องเครื่องโอปิ้ลมันร้อนยิ่งเครื่องอีโคเทดแน่นมากๆที่ระบายความร้อนไม่ค่อยมีความร้อในห้องเครื่องเลยพามันเพี้ยนไปครับบางทีรถติดๆตัวเลขขึ้นวูบวาบพอได้วิ่งเร็วลมผ่านหน้ากระจังหน้าจะค่อยๆลงมาจนปกติครับโดยปกติระดับอุณหภูมิเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับในสภาพรถติดในบ้านเรา

• **
ไม่ใช่  :ไม่:ตรงนั้นน่าจะเป็นปลั๊กพัดลมไฟฟ้าครับ ตัวที่ว่าอยู่ที่ด้านในกันชนหน้า หลังป้ายทะเบียน ข้างหน้าหม้อน้ำ
ขอบคุณครับจะงมๆคำๆหาดูครับ :D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง