ศูนย์ Opel ใกล้บ้าน??

thiratoon · 11632

Offline thiratoon

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เห็นบ้านโน้นเขา ขึ้น list ไว้ครับ   ศูนย์เหล่านี้ยังให้บริการอยู่หรือเปล่าครับ
แล้วบริการเป็นอย่างไรบ้างครับ เมื่อเทียบ กับ พี่เข้ พี่สิน อ.สุรชัย ฯลฯ
ขอความรู้หน่อยครับ
http://opellove.50megs.com/ss.htm

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564
Reply #1 on: 24 Sep 2009, 09:51
อันนี้มันเป้นลิชต์เก่าครับ มีมานานละ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #2 on: 24 Sep 2009, 09:58
คิดว่าบ้่านนี้มีลุงโทนี่คนเดียวละครับ ที่เข้่าศูนย์Chev  :D

Offline LukTarn

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #3 on: 24 Sep 2009, 10:28
คิดว่าบ้่านนี้มีลุงโทนี่คนเดียวละครับ ที่เข้่าศูนย์Chev  :D

เมื่อก่อนตาลก็ใช้บริการแต่ศูนย์เชฟ เข้ามาก็หลายปี
แต่พอหลังๆ มารู้ว่าข้างนอกเค้าก็มีอู่ซ่อมเฉพาะ
ก็เลยหันมาใช้บริการ แถวรามอินทรา กม.2 ของ.อ.เฉลิมชัย
แต่ช่างโหน่งเป็นคนดูแลซ่อมรถให้
พอช่วงหลัง ช่างโหน่งเปิดอู่เอง แถววัชรพล
ก็ไปซ่อมกะช่างโหน่ง เพราะพี่เค้าเคยเป็นหัวหน้า
ช่างพระนครยานยนต์ ของศูนย์วิภาวดี มาก่อน ถ้าใครอยู่แถวนั้น
ก็มีอีกทางเลือกนึงนะค่ะ อู่การันตีเซอร์วิส ถนนวัชรพล
ก่อนถึงแยกวัชรพล แต่อู่มันไกลบ้านมากอ่ะค่ะ
เลยอยากหาใกล้ๆ บ้าน ไม่มีช่างOPEL คนไหน
อยากจะมาเปิดอู่อยู่แถวบางนา ศรีนครินทร์ บ้างเหรอค่ะ อิอิ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #4 on: 24 Sep 2009, 11:05
บอกตรงๆนะครับถ้ามีมีคนอยู่จักอย่าเข้า ศูนย์เลย จริงๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #5 on: 24 Sep 2009, 11:08
คิดว่าบ้่านนี้มีลุงโทนี่คนเดียวละครับ ที่เข้่าศูนย์Chev  :D

เมื่อก่อนตาลก็ใช้บริการแต่ศูนย์เชฟ เข้ามาก็หลายปี
แต่พอหลังๆ มารู้ว่าข้างนอกเค้าก็มีอู่ซ่อมเฉพาะ
ก็เลยหันมาใช้บริการ แถวรามอินทรา กม.2 ของ.อ.เฉลิมชัย
แต่ช่างโหน่งเป็นคนดูแลซ่อมรถให้
พอช่วงหลัง ช่างโหน่งเปิดอู่เอง แถววัชรพล
ก็ไปซ่อมกะช่างโหน่ง เพราะพี่เค้าเคยเป็นหัวหน้า
ช่างพระนครยานยนต์ ของศูนย์วิภาวดี มาก่อน ถ้าใครอยู่แถวนั้น
ก็มีอีกทางเลือกนึงนะค่ะ อู่การันตีเซอร์วิส ถนนวัชรพล
ก่อนถึงแยกวัชรพล แต่อู่มันไกลบ้านมากอ่ะค่ะ
เลยอยากหาใกล้ๆ บ้าน ไม่มีช่างOPEL คนไหน
อยากจะมาเปิดอู่อยู่แถวบางนา ศรีนครินทร์ บ้างเหรอค่ะ อิอิ

แม่ลูกตาลครับ  ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ รบกวนขอเบอร์โทรด้วยครับ  เขาซ่อมดีแน่นะตัวเอง

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #6 on: 24 Sep 2009, 11:16
คิดว่าบ้่านนี้มีลุงโทนี่คนเดียวละครับ ที่เข้่าศูนย์Chev  :D
ผมเลือกทำเล็กๆน้อยๆครับที่ 0 chev บางอย่างรู้ว่ามันแพง แต่คุ้มกว่าหากผมต้องขับรถจากบางบัวทอง ไปรามอินทรา
สักพัก จะไปโคราชละ ให้เสี่ยวที่นั้นเขาบูรณะให้..เขาบอกว่าฟรีทั้งค่าอะหลั่ยและค่าแรง แลกกับน้ำกระเจี๊ยบ ฉองปีบ

• รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #7 on: 24 Sep 2009, 11:20
ผมเลือกทำเล็กๆน้อยๆครับที่ 0 chev บางอย่างรู้ว่ามันแพง แต่คุ้มกว่าหากผมต้องขับรถจากบางบัวทอง ไปรามอินทรา
สักพัก จะไปโคราชละ ให้เสี่ยวที่นั้นเขาบูรณะให้..เขาบอกว่าฟรีทั้งค่าอะหลั่ยและค่าแรง แลกกับน้ำกระเจี๊ยบ ฉองปีบ

โห สา๊ธายายซะยืดยาว มิได้บังอาจว่ากล่าวฉันท์ใัุด เอาจัดให้ ผมขับผ่านบ่อยๆ websiteด้่านล่างเลยท่าน

การันตี ออโต้เซอร์วิส จำกัด อยู่แถว ซ.วัชรพล ถ.รามอินทรา กม 5 เลยศูนย์มิตซูบิชิ ประมาณ 200-300 เมตร ก่อน 5 แยกวัชรพล เปิดบริการ ทุกวัน ตั้งแต่ 8.30-17.30 เบอร์ 087-114-9191,081-309-2024

http://www.g-autoservice.com/aboutus/about_office.php

Reply #8 on: 24 Sep 2009, 11:28

โห สา๊ธายายซะยืดยาว มิได้บังอาจว่ากล่าวฉันท์ใัุด เอาจัดให้ ผมขับผ่านบ่อยๆ websiteด้่านล่างเลยท่าน

การันตี ออโต้เซอร์วิส จำกัด อยู่แถว ซ.วัชรพล ถ.รามอินทรา กม 5 เลยศูนย์มิตซูบิชิ ประมาณ 200-300 เมตร ก่อน 5 แยกวัชรพล เปิดบริการ ทุกวัน ตั้งแต่ 8.30-17.30 เบอร์ 087-114-9191,081-309-2024

http://www.g-autoservice.com/aboutus/about_office.php
ขอบคุณมากครับน้าฮอม

Reply #9 on: 24 Sep 2009, 13:03

[/quote]
แม่ลูกตาลครับ  ที่ว่ามาทั้งหมดนี้ รบกวนขอเบอร์โทรด้วยครับ  เขาซ่อมดีแน่นะตัวเอง

[/quote]

ดีมะดีมะรุ๊ดิ๊ตัวเอง อย่างนี้มันต้องถอน เอ้ย..มันต้องลอง
เมื่อก่อนรถเป็นไรก็ต้องไปหาพี่เค้านะแระ เบื่อเข้าศูนย์เข้าไปมีแต่ให้เปลี่ยนโน้น นี่ตลอด เบื่ออ่ะ
เข้าทีก็หมื่นขึ้น แล้วเดือนนึงก็เข้ามันทุกอาทิตย์
ตาลเคยเอารถไปโอเวอร์ฮอลเกียร์ใหม่มาแต่ตอนนั้นทำแพงมาก เมื่อ 7 ปีที่แล้ว (50,000บาท)
แต่ทำที่ CKP รามอินทรา กม.2 แต่พี่โหน่งเป็นคนทำให้กะมือ นั่งรื้อ นั่งประกอบให้ คือเกียร์รถตาล
มันต้องผ่าออกแล้วเอาของเก่าออก เอาของใหม่ใส่แทน พี่แกก็นั่งประกอบให้ มันอะไหล่ยิบย่อยเยอะมาก

ปล.ถ้าดูจากรูปช่างคนที่ 3 นับจากทางซ้ายมือ ชื่อพี่โหน่งค่ะ
คนที่ 2 นับจากทางซ้ายมีอเช่นกัน ชื่อสุชาติ(ถ้าจำมะผิด)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #10 on: 24 Sep 2009, 13:11
ถ้าไปอู่พี่โหน่งนะ ไปอู่สินดีกว่าครับ ราคาพอๆกัน ของพี่สิน ครบกว่าเยะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #11 on: 24 Sep 2009, 13:18
ลุงโทนี่ท่านมิได้หลงไหลได้ปลื้มอู่ำพี่สินเท่าำไร

วันนี้ไป อู่สินออโต้มา ไปถึง 7.30 ได้คิวที่ เจ็ด เสร็จบ่าย สี่โมงเย็น...
เปลี่ยนยางรองแท่นเครื่องมา..ให้เขาช่วงล่าง  ปรากฎว่า...ลูกปืนล้อหลังแตก ซ้าย ขวา เลย

สำเร็จความใคร่ ไปทั้งสิ้น 7,955 บาท (ยัยน้องนุช ลดให้ 55 บาท)..กลับถึงบ้าน กินมาม่าผัด

อู่ที่ต้นแนะนำมา อยู่ไกลพี่หมดทุกรายครับ  แต่ไปเปลี่ยนยางรองแท่นที่ อู่สินฯ  ราคาก็งั้นๆ ไม่ถือว่าถูก
แต่รอ 1 วันเต็มๆ ขนาดเข้า 7 โมงเช้านะ  รถเสร็จ 4โมงเย็น..แต่ก็อย่างว่า  อู่เขาดัง..รถรอคิวเต็มอู่เลย

ส่วน อู่ อื่นๆเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อย..จะไปทำเกียร์..รำคาญมันแบบว่าวัยรุ่นใจร้อนอ่ะ

Reply #12 on: 24 Sep 2009, 13:34
ไหนๆคุยเรื่องนี้ละ  ใครรู้จัก ฝากไปบอกด้วยน๊า
ครือว่า...งานซ่อมดีพอได้ แต่ไม่ค่อยปลื้ม บริการ   ผมจะผิดมั้ย หากจะต้อง comment กันตรงๆ
วันนั้นเจ้าของอู่ก็อยู่นะ เดินไปเดินมา แต่ไม่สบตาลูกค้าเลยอ่ะ ไม่ทักซักคำ รถเยอะแต่งานก็ไม่เยอะนะวันนั้น..ผมหน้าใหม่เกินไปมั้ง

ว่าจะลองไปอีกครั้ง...หากไม่ประทับใจ คราวนี้ก็.....
แต่อย่าเลย....ไม่เข้าอู่เลยน่ะดีแล้ว

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #13 on: 24 Sep 2009, 15:21
 :)เรื่องอู่ จริงๆมันต้องดูองค์ประกอบหลายๆอย่างครับ เดี๋ยวกบบ้านผมะร่ายยาวเลย

และขอ ทำเป็น faq นะครับ

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #14 on: 24 Sep 2009, 15:50
ไหนๆคุยเรื่องนี้ละ  ใครรู้จัก ฝากไปบอกด้วยน๊า
ครือว่า...งานซ่อมดีพอได้ แต่ไม่ค่อยปลื้ม บริการ   ผมจะผิดมั้ย หากจะต้อง comment กันตรงๆ
วันนั้นเจ้าของอู่ก็อยู่นะ เดินไปเดินมา แต่ไม่สบตาลูกค้าเลยอ่ะ ไม่ทักซักคำ รถเยอะแต่งานก็ไม่เยอะนะวันนั้น..ผมหน้าใหม่เกินไปมั้ง

ว่าจะลองไปอีกครั้ง...หากไม่ประทับใจ คราวนี้ก็.....
แต่อย่าเลย....ไม่เข้าอู่เลยน่ะดีแล้ว

โถท่านใจน้อย เห็นเขาเปลี่ยนรูปหมูบ้าง ก็เปลี่ยนบ้าง รถผมนะไปทิ้งเป็นเดือนๆ จ่ายไปเป็นแสน นั่งรอได้ทั้งวัน ผมไปเป็นสิบครั้งเจ้้าของเขาก็ไม่เคยเดินมาคุย นอกจากต้องไปคุยขอความรู้จากเขา  10 กว่าปีที่แล้วตอนที่เขาซ่อมแดวูอย่างเดียว ผมเอารถไปซ่อม
เขาก็เป็นของเขาอย่างนี้ ไม่ว่าจะอู่เล็กตอนนั้นหรืออู่ใหญ่ตอนนี้    ที่ผมนั่งรอได้เพราะผมรู้ว่ามาที่นี่ ผมไม่ต้องกลับไปแก้อีก ซ่อมเสร็จคือเสร็จ ขับรถกลับบ้านด้วยความสบายใึึจ ผมต้องใจเย็นเำพราะมันต้องทำทั้งคัน ผมมองการบริการของเขาที่ผลงานไม่ใช่ที่มานั่งเอาใจลูกค้า ผมเคยบอกท่านไปทีแล้วไง  ว่าอย่างท่านนะต้องศูนย์Chev ุถึงจะตอบสนองความต้องการของท่านได้ พี่ๆน้องๆในนี้ก็แนะนำสิ่งที่ดีที่สุดให้พวกเราแล้ว ถ้าที่นั่นไม่สามารถสนองความต้องการของท่านได้ ก็อย่างที่ผมบอกละครับ  เฮ่....คนแก่เหนื่อย

Reply #15 on: 24 Sep 2009, 16:02

โถท่านใจน้อย เห็นเขาเปลี่ยนรูปหมูบ้าง ก็เปลี่ยนบ้าง รถผมนะไปทิ้งเป็นเดือนๆ จ่ายไปเป็นแสน นั่งรอได้ทั้งวัน ผมไปเป็นสิบครั้งเจ้้าของเขาก็ไม่เคยเดินมาคุย นอกจากต้องไปคุยขอความรู้จากเขา  10 กว่าปีที่แล้วตอนที่เขาซ่อมแดวูอย่างเดียว ผมเอารถไปซ่อม
เขาก็เป็นของเขาอย่างนี้ ไม่ว่าจะอู่เล็กตอนนั้นหรืออู่ใหญ่ตอนนี้    ที่ผมนั่งรอได้เพราะผมรู้ว่ามาที่นี่ ผมไม่ต้องกลับไปแก้อีก ซ่อมเสร็จคือเสร็จ ขับรถกลับบ้านด้วยความสบายใึึจ ผมต้องใจเย็นเำพราะมันต้องทำทั้งคัน ผมมองการบริการของเขาที่ผลงานไม่ใช่ที่มานั่งเอาใจลูกค้า ผมเคยบอกท่านไปทีแล้วไง  ว่าอย่างท่านนะต้องศูนย์Chev ุถึงจะตอบสนองความต้องการของท่านได้ พี่ๆน้องๆในนี้ก็แนะนำสิ่งที่ดีที่สุดให้พวกเราแล้ว ถ้าที่นั่นไม่สามารถสนองความต้องการของท่านได้ ก็อย่างที่ผมบอกละครับ  เฮ่....คนแก่เหนื่อย
:D :D :-* :D ;D :หึหึ:

Offline aor

Reply #16 on: 24 Sep 2009, 16:29
ในใจผมก็ยังยกให้อู่สินออโต้เป็นอันดับหนึ่งในแง่ของผลงาน เป็นที่เชื่อถือได้ วันนี้ก็ยังแนะนำคนรู้จัก 2 ราย (ใช้ Chev และโอเปิ้ล) ให้ไปสินออโต้
เรื่องรอนานเป็นธรรมดา ปกติผมไปวันเสาร์ถึงอู่หกโมงเช้า วันธรรมดาเคยไปถึงอู่ตั้งแต่ตีห้า ปัญหาหลายอย่างที่ต้องใช้เวลาในการตรวจสอบ ต้องนำรถออกไปวิ่งทดสอบ ต้องทำความเข้าใจ
ผมเคยเอา wing ไปติดฝากระโปรงท้ายแอสตร้า ตัวพี่สินเองมุดไปต่อสายไฟให้ เหงื่อแตก กลางแดดเปรี้ยง ๆ บางอย่างผมก็ไม่ค่อยชอบ อย่างการเน้นขายอะหลั่ยมือสอง (อาจเป็นความเข้าใจผิด ๆ ของผมเอง)

Offline opel-tak

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #17 on: 24 Sep 2009, 18:00
อู่ที่ซ่อมได้ Opel corsa แถว ตาก พิษโลก ลำปาง มีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
Reply #18 on: 25 Sep 2009, 03:56
อู่ที่ซ่อมได้ Opel corsa แถว ตาก พิษโลก ลำปาง มีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อย

จะมีไหมหนอ อยากทราบเหมือนกันครับ  :มั้ง:

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Reply #19 on: 25 Sep 2009, 06:01
จะมีไหมหนอ อยากทราบเหมือนกันครับ  :มั้ง:
พิษโลก รบกวนท่านJoofyเลยครับ ช่างแอร์มือ1อีกต่างหาก ตอนนี้ไปทริป ภูสอยดาว อยู่ครับ แอดเอ็มไปคุยเลยครับ  :D
http://www.opel.in.th/index.php?action=profile;u=9

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #20 on: 25 Sep 2009, 07:54

:หึหึ: :หึหึ:วันหลังถ้าว่างมาทำที่โคราช กับช่างหน่องบ้างก็ได้ครับยินดีมาก แต่ต้องโทรบอกก่อนนะครับจะได้นัดช่างหน่องไว้ และผมจะได้เตรียมเคลียร์งานด้วย
 :หึหึ: :หึหึ:ทำที่โคราชข้อดีคือช่างหน่องแกไม่เคยกิน % ค่าอะไหล่จากลูกค้าแต่อะไหล่โคราชจะแพงหน่อยนะ ถ้าใจเย็นต้องจอดรถทิ้งไว้แล้วสั่งอะไหล่จาก กทม ใช้เวลา 1 วัน สั่งเองก็ได้ครับแกไม่ว่าอะไร ส่วนค่าแรงถูกครับเพราะแกซ่อมที่บ้านตัวเองดังนั้นจึงไม่ค่อยมีต้นทุนเรื่องการเช่าที่ หรือค่าเครื่องมือแพงๆ แต่จริงๆก็ไม่จำเป็นนัก อีกอย่างคือช่างหน่องแก่ซ่อมที่เดียวจบ ไม่ต้องมานั่งก็ปัญหาเรื่องเดียวซ้ำซาก ขนาดรถคุณผึ้ง ผมว่าเป็นซากมาตอนนี้ใกล้จบแล้ว
 :หึหึ:ข้อเสียคือ บ้านแกไม่สวยครับ ไม่มีเครื่องมือหรูๆ เช่น ยกรถทีใช้ 3 ขา ตรงนี้ทำให้ต้นทุนการซ่อมแกไม่แพงครับ ข้อเสียสุดท้ายคือต้องมาจ่ายค่าน้ำกระเจียบให้ผมนั่นแหละค่านั่งคุยเป็นเพื่อน และอีกอย่างมันไกลจาก กทม นะ เหล่านี้รับได้ไหม ถ้ารับได้มาเลยครับ

Reply #21 on: 25 Sep 2009, 08:17
ขอปลายๆ ปีนะเสี่ยว  โปรแกรมเที่ยวอีสานผุดมาแล้ว

Offline bat

• bat
Reply #22 on: 25 Sep 2009, 08:45
ขอปลายๆ ปีนะเสี่ยว  โปรแกรมเที่ยวอีสานผุดมาแล้ว

อยากไปมากๆครับ และถ้าจะให้ดีต้องข้ามไปฝั่งลาวด้วยจะดีมั่กๆเลยครับ น่าสนๆ  :D :D :D :D

Reply #23 on: 25 Sep 2009, 09:21

อยากไปมากๆครับ และถ้าจะให้ดีต้องข้ามไปฝั่งลาวด้วยจะดีมั่กๆเลยครับ น่าสนๆ  :D :D :D :D

เคยไปลาว เข้าทางอุบลผ่านช่องเม็กซ์ (ภาษาลาวเค้าเรียกว่าช่องแม็กซ์)
เข้าไปปักเซ ไปดูน้ำตกคอนพะเพง สวยมากค่ะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
Reply #24 on: 25 Sep 2009, 09:29
ไปดิ จะไปทางไหนไปเวียงจันทน์ หรือปากเซ
ถ้าเวียงจันทน์ ก่แวะโคราช แวะอุดร แล้วก่ยาวไปหนองคาย จะเอารถเข้าก่เตรียมเอกสารรถให้พร้อม..!!
หรือ ปากเซ ก่แวะโคราช แวะบ้านผม (ศรีเกษ) แล้วยิงยาวอีก 180 กม. ก่ถึงปากเซ
ซึ่งฝั่งทางนี้ก่จะมีทางเลือกให้ตัดสินใจต่อว่า จะเดินเล่นที่เขมรต่อมั้ย? มีด่านเข้าออกชายแดนเขมร ในเขตศรีเกษอยู่เช่นกัน

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
Reply #25 on: 25 Sep 2009, 09:34
 ;) ยังไงถ้าเดินทางท่องเทียวแถบอีสาน แวะมาตรวจเช็ครถ หรือซ่อมบำรุงที่โคราชก่อนได้ครับ

:Dในรัศมี 200 กม จากเมืองโคราช ช่างหน่องฝากบอกว่าถ้ามีปัญหาเรื่องรถ โทรแจ้งได้ครับ จะไปกู้รถหรือซ่อมบำรุงให้ถึงที่
โทรบอกผมก่อนนะ และจะประสานให้เพราะกรณีนี้ ถ้าไม่มีใครแนะนำแกก็คงไม่กล้าไปนะครัย

Reply #26 on: 25 Sep 2009, 09:49

;)เชิญครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง