[ Rekord ] มาสมัครสมาชิกใหม่ครับ

pow892 · 47950

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :D ผมแถมให้ครับ สู้ๆครับ รถทำแบบนี้ ต้องรัก และมีเวลาจริงๆครับ ไม่งั้นไม่ทำให้เสีย เว เสีย อา เสีย หัวครับ
ขอบอกว่าของแบบนี้มันสนุกตอนหาของนี้เหละครับ มันจริงๆ เหอะๆ
 8)

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
1. ไฟท้ายจะหาอะไหร่ได้ที่ไหน
2. นี่ยังไม่รวมพวกยางขอบประตู & หุ้มเบาะ ทำคอนโซลใหม่

คุณชายเคน.อันนี้ ผมบอกไปแล้ว
1.1 ของแท้ สั่งอีเบย์ ก่หลายพัน
1.2 บิวท์เอาในบ้านเรา เหมือนจิงเด๊ะเลย ก่หมดประมาณ 4-5 พัน
1.3 สั่งร้านอะครีลิคทำให้ แล้วใส่ไฟ Led ถูกสุด ทั้งชุด 1-1.5 พัน

2.1.1 ยางขอบประตู ของแท้ก่อีเบย์
2.1.2 ของบ้านเราเมตรละ 100 กว่าบาทเยอะแยะ
2.2  หุ้มเบาะ ไวนิล ทั้งคันก่หมื่นกว่าบาท แพงสุดก่ 2 หมื่น (ทำทั้งคัน)
2.3  คอนโซล ทำพร้อมกับหุ้มเบาะ ราคารวมกันเรียบร้อยแล้ว ..!

อันนี้ ..เห็นด้วยตามเจี๊ยบ ค่อยๆทำ ค่อยๆปรับปรุง หรือไม่ก่วางแผนงบให้ลงตัว
และหาแหล่งทำอุปกรณ์จุกจิก เล็กๆน้อยๆ ให้ได้ (ในกรณีไม่สั่งของจาก ต่างประเทศ)

แต่ถ้าทุ่มทุนสร้าง ก่เตรียมงบไว้เลย 5 แสนอัพ งานก่จบสวยแน่นอน
แต่ใช้เวลามากหน่อยเหมือนกัน.. (เหมือนกับรถพี่เอ๊ดดี้ อ่ะนะ)
ซึ่งอันนี้คิดว่า พี่เจ้าของรถคงไม่อยากลุยแน่ๆ ..

ก่ถ้าจะเน้นเอางบน้อย แต่สวยไม่แพ้ของเดิม ก่ลองลุยไปเรื่อยๆครับ
ปรับประยุกต์ ตามวัสดุที่มีอยู่.. ทุกอย่างช่างไทยทำได้อยู่แล้วแระ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline pow892

• นักรบพเนจร
  • **
ขอบคุณนะครับคุณปีศาจ     เฮ้อ   ตอนนี้งานยังไม่เดินไปไหนช่างบอกว่าช่วงนี้ชอทำรถตู้ก่อน   เจ้าของรถจะอดตายกันทั้งบ้านแล้วเพราะแกมีรถหากินคันเดียว   ช่างพูดแล้วรู้สึกเห็นใจครับเลยต้องรอไปก่อนไม่เป็นไรรอได้อยู่แล้ว   นานไม่กลัว  กลัวช่างไม่ยอมทำให้    :ไถ:

• **
กลับมาแล้วครับหลังจากหายไปนาน   รถวิ่งได้แล้ว  ให้ช่างทำท่อไอเสียแบบออกท่อคู่  ส่วนหัวเกียร์เปลี่ยนใหม่ให้มองดูเป็นรถเยอรมัน

ทีนี้ตัวหน้าปัทม์ผมอุตสาห์ไปซื้อเรือนหน้าปัทม์ของมิตซู G  Wagon แบบหน้าขาวมาให้เขาแกะเอาเฉพาะตัวเรือนไมล์กลมๆมา   เจ้าช่างลูกมือหวังดีคิดว่าผมชอบแบบไฮเทคเลยโมหน้าปัทม์ใหม่เอาเรือนแบบดิจิตอลมาแปลงใส่ให้ซึ่งมันก็ดูสวยดีเวลาเปิดไฟ  ส่วนเวลาปิดไฟมันก็เป็นแบบหน้ามืด     ส่วนตัวผมแล้วผมชอบแบบกลมๆมากแต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงจะด่าช่างก็เสียกำลังใจเอาไว้สักพักค่อยแก้ใหม่ดีฝ่า

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
สุดยอดครับretrospective opelมากๆครับ ;D

เอาใจช่วยให้ออกมาสวยๆนะครับ :D :D :D

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เห็นล้อสวยๆอย่างงี้
ทำออกมาเสร็จ ก่อย่าให้อายล้อนะครับ..อิอิ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แอบหล่อนินา... ;) ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline v6man

• **
 :)คอยตามชมเรื่อยครับ upๆ

• **
ระหว่างนี้ขอพักโฆษณาสักแป๊บนึงครับ    :-*

ขาแรง ต้องสักกันไว้..!!  8)

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
ขาแรง ต้องสักกันไว้..!!  8)

ไม่ว่าล้อหรือช่วงล่างที่พี่แกเป็นเจ้าของสวยหมดเลยเนอะ  8)  8)  8)  8)  8)

ระหว่างนี้ขอพักโฆษณาสักแป๊บนึงครับ    :-*

ที่นิ้วนางซ้ายแสดงตนเลยอ๊ะ  8)  8)  8)  8)  8)

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bc

• **
แผงบอร์ดหน้าก็สวยแล้ว ยิ่งเท้า เล็บ แม่ย่านางรถน่ะ ไม่ต้องพูดถึงเลย เดาว่า งามมากๆ เนี๊ยน เนียน ล้  อ  เ  ล่  น ๆ ๆ ๆ ๆ รอชมโฉมงามอร่ามแท้เต็มๆ ตาอยู่ครับ

Offline Omega VIP

ระหว่างนี้ขอพักโฆษณาสักแป๊บนึงครับ    :-*

พี่ครับ  ผมพูดตรงๆเลยนะ  ชอบโฆษณานี้อ่ะ  เอามาฉายต่อเหอะครับ  ;) ;) ;)

• **

พี่ครับ  ผมพูดตรงๆเลยนะ  ชอบโฆษณานี้อ่ะ  เอามาฉายต่อเหอะครับ  ;) ;) ;)

:หนาว:       OK.    ได้เลยครับ . . . . . . . . .   แต่. . . . . . .. ขอเวลากล่อมหน่อยรอแป๊บนึง....

:ไถ: :หนาว: :ไถ: :หนาว: :ไถ: :หนาว: :ไถ: :หนาว:

• **
 :-* :-* :-* :-*    มาแว้ววววววววววววววววววว :-* :-* :-* :-*

เอาอีก  เอาอีก  ;) ;) ;) :-* :-* :-* ;) ;) ;)

• **
เอาอีก  เอาอีก  ;) ;) ;) :-* :-* :-* ;) ;) ;)
        ผมว่าขอพักสักระยะนึงนะฮะน้าเดี๋ยวคนทั่วๆไปจะหาว่าผมโรคจิต      :หนาว:

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
        ผมว่าขอพักสักระยะนึงนะฮะน้าเดี๋ยวคนทั่วๆไปจะหาว่าผมโรคจิต      :หนาว:

มันเป็น โรคติดต่อครับ 8) 8) 8)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
อยากเห็นตอนเสร็จแล้ว 100 % จังครับ ;) ;) :D :D สู้ๆ

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

อยากเห็นตอนเสร็จแล้ว 100 % จังครับ ;) ;) :D :D สู้ๆ

อะไรเสร็จครับ  รถ รึ คน อ่ะ  :-[ :-[ :-[ :-* :-* :-* :-[ :-[ :-[

• **
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาช่างนัดให้ไปรับรถออกจากอู่โดยบอกว่าให้รีบๆมาเอาออกไปซะ   ทำเอาผมต้องรีบโบกแมงกะไซไปอย่างเร็วเพราะกลัวว่าช่างจะเอาไปจอดข้างๆอู่ซึ่งเป็นที่ว่างปล่าวและมีแต่ขยะเน่าๆเต็มไปหมด  เดี๋ยวจะกลายเป็นว่ามีใครไม่รู้เอาเศษเหล็กมาทิ้งอุตส่าห์ลงทุนไปตั้งแยะ    พอไปถึงที่รถเป็นจริงตามที่คิดไว้เลยแถมมีรถซาเล้งจอดมองดูสองสามคันวิพากวิจารณ์กันใหญ่ว่าไม่รู้เจ้าของจะขายชั่งกิโลรึเปล่า    เล่นเอาผมงี้เซ็งโลกเลย       พอเปิดประตูซึ่งก็ไม่ได้ล๊อกอะไรเพราะมันล๊อกไม่ได้อยู่แล้ว    กำลังจะสต๊าทเครื่องเจ้าเหล่าซาเล้งก็ตามมายื่นข้อเสนอทันทีว่าป๋าขายผมไม๊ผมให้โลละ6บาทเนี่ยผมว่าน่าจะได้ซัก1500โลก็ประมาณ  9000เอาไม๊ป๋า     ก่อนหน้านี้เขาจะเซ้าซี้ถามโน่นถามนี่ผมก็เฉยๆยิ้มๆไปรู้สึกสงสารเขาด้วยซ้ำ   แต่พอมาให้ราคาแค่เก้าพันผมเลยตะบะแตก  เออถ้าให้ซัก2หมื่นละก็จะไม่ว่าซ๊ากคำแม่_เล่นให้แค่9พัน   ผมเลยตะคอกกึ่งไล่ไปว่าไอ้เห้เอ้ยตูซื้อมาก็หลายหมื่นแล้วมึนจะมากดราคาตูหรือฟะไปๆๆๆ  ตูจะรีบขับไปธุระ  หนอยแนะนึกว่ามันจะสำนึกมันกลับจกนามบัตรมาให้แถมท้ายด้วยว่าเอาหมื่นสามไม๊ป๋าถ้าเปลี่ยนใจยังไงโทรไปตามผมเลยนะ     แม่_เอ้ยมันน่าโมโหจริงเลย
หลังจากที่ผมขับออกมาจากกองขยะแล้วสักระยะนึงก็ประมาณว่า6-7ร้อยเมตรเครื่องมันก็เร่งไม่ขึ้น  เอาละซิสงกะสัยน้ำมันจะหมด  ผมก็รีบหักพวงมาลัยกะจะหลบเข้าข้างถนนให้พ้นผิวจราจรจะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนกับคนอื่น  แต่ก็ไม่ทันไรรถมันดับพอดีผมก็เลยต้องเข็นเองซะแล้วงานนี้   พอเปิดประตูออกไปกำลังคิดว่าจะทำอย่างไรดีล่ะงานนี้หันไปหันมาก็เห็นเจ้าซาเล้งยังมองมาไม่เลิก  ผมเลยกวักมือเรียกหวังว่าจะให้ช่วยซะหน่อย     เจ้าซาเล้งยิ้มแป้นรีบบิดซาเล้งซะควันขาวกลบตูดพอมาถึงก็รีบถามผมว่า  ป๋าเปลี่ยนใจหรือครับ    ผมก็บอกไปว่าเปล่าที่เรียกมาจะให้ไปช่วยซื้อน้ำมันมาเติมหน่อย  เออก็ดีแฮะมันก็ไม่ว่าอะไรมีน้ำใจไปซื้อน้ำมันมาให้ผมเลยให้ตังไป50บาทเป็นค่าจ้างซึ่งปั้มน้ำมันก็ไม่ได้ไกลอะไร           จบ             8)

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาช่างนัดให้ไปรับรถออกจากอู่โดยบอกว่าให้รีบๆมาเอาออกไปซะ   ทำเอาผมต้องรีบโบกแมงกะไซไปอย่างเร็วเพราะกลัวว่าช่างจะเอาไปจอดข้างๆอู่ซึ่งเป็นที่ว่างปล่าวและมีแต่ขยะเน่าๆเต็มไปหมด  เดี๋ยวจะกลายเป็นว่ามีใครไม่รู้เอาเศษเหล็กมาทิ้งอุตส่าห์ลงทุนไปตั้งแยะ    พอไปถึงที่รถเป็นจริงตามที่คิดไว้เลยแถมมีรถซาเล้งจอดมองดูสองสามคันวิพากวิจารณ์กันใหญ่ว่าไม่รู้เจ้าของจะขายชั่งกิโลรึเปล่า    เล่นเอาผมงี้เซ็งโลกเลย       พอเปิดประตูซึ่งก็ไม่ได้ล๊อกอะไรเพราะมันล๊อกไม่ได้อยู่แล้ว    กำลังจะสต๊าทเครื่องเจ้าเหล่าซาเล้งก็ตามมายื่นข้อเสนอทันทีว่าป๋าขายผมไม๊ผมให้โลละ6บาทเนี่ยผมว่าน่าจะได้ซัก1500โลก็ประมาณ  9000เอาไม๊ป๋า     ก่อนหน้านี้เขาจะเซ้าซี้ถามโน่นถามนี่ผมก็เฉยๆยิ้มๆไปรู้สึกสงสารเขาด้วยซ้ำ   แต่พอมาให้ราคาแค่เก้าพันผมเลยตะบะแตก  เออถ้าให้ซัก2หมื่นละก็จะไม่ว่าซ๊ากคำแม่_เล่นให้แค่9พัน   ผมเลยตะคอกกึ่งไล่ไปว่าไอ้เห้เอ้ยตูซื้อมาก็หลายหมื่นแล้วมึนจะมากดราคาตูหรือฟะไปๆๆๆ  ตูจะรีบขับไปธุระ  หนอยแนะนึกว่ามันจะสำนึกมันกลับจกนามบัตรมาให้แถมท้ายด้วยว่าเอาหมื่นสามไม๊ป๋าถ้าเปลี่ยนใจยังไงโทรไปตามผมเลยนะ     แม่_เอ้ยมันน่าโมโหจริงเลย
หลังจากที่ผมขับออกมาจากกองขยะแล้วสักระยะนึงก็ประมาณว่า6-7ร้อยเมตรเครื่องมันก็เร่งไม่ขึ้น  เอาละซิสงกะสัยน้ำมันจะหมด  ผมก็รีบหักพวงมาลัยกะจะหลบเข้าข้างถนนให้พ้นผิวจราจรจะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนกับคนอื่น  แต่ก็ไม่ทันไรรถมันดับพอดีผมก็เลยต้องเข็นเองซะแล้วงานนี้   พอเปิดประตูออกไปกำลังคิดว่าจะทำอย่างไรดีล่ะงานนี้หันไปหันมาก็เห็นเจ้าซาเล้งยังมองมาไม่เลิก  ผมเลยกวักมือเรียกหวังว่าจะให้ช่วยซะหน่อย     เจ้าซาเล้งยิ้มแป้นรีบบิดซาเล้งซะควันขาวกลบตูดพอมาถึงก็รีบถามผมว่า  ป๋าเปลี่ยนใจหรือครับ    ผมก็บอกไปว่าเปล่าที่เรียกมาจะให้ไปช่วยซื้อน้ำมันมาเติมหน่อย  เออก็ดีแฮะมันก็ไม่ว่าอะไรมีน้ำใจไปซื้อน้ำมันมาให้ผมเลยให้ตังไป50บาทเป็นค่าจ้างซึ่งปั้มน้ำมันก็ไม่ได้ไกลอะไร           จบ             8)

พี่ให้ความหวังซาเล้งมันนะเนีย  :( :( :(

Offline jar

• ครูบ้านนอก เมืองเกินร้อย 0854675523
ว้าว..... :D :D :D

เจ๋งค่ะ น่าทึ่งจัง เป็นมหากาพย์ได้เลยนะคะเนี่ย กว่าจะจบบริบูรณ์
 :) :) :)

ขุดมันมาบูรณะใหม่ๆ ก็อย่างงี้แระครับท่าน
แต่ใช้งานทุกวันแล้ว ก็จะไม่ยอมหยุดอ่ะนะ..

รอลุ้นตอนต่อไป..!

• **
  เมื่อวานไปดูที่อู่มาแล้วตกลงช่างหาของรถ  เซฟิโร่  มาแปลงลงให้จะได้หยุดแรงเครื่อง 1g 2000 cc. ได้สบายๆเลยครับ   และผมเน้นให้ช่างรื้อเปลี่ยนระบบช่วงล่างทั้งหมดถ้าอันไหนเสียหรือไม่ดีเช่นเจ้า บูชยางผมก็ให้เอา ซุพีรีน  มากลึงใส่แทนไปเลยจะได้ใช้ได้นานๆ ส่วนผ้าเบรกของเก่าช่างบอกว่ายังดีอยู่  ผมก็บอกว่าเปลี่ยนไปอัดของใหม่ดีกว่าไม่อยากวิ่งๆไปแล้วเดี๋ยวจะเกิดอาการแผ่นผ้าเบรกของเก่าที่ถูกทิ้งมานานมันร่อนออกมา  ซึ่งผมเคยมีประสพการณ์มาหลายหนแล้วไม่อยากให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย    :หนาว:

• **
แปลงหน้าปัทม์เป็นแบบดิจิตอล    ไฟหน้าเพชรแบบเปลี่ยนไส้แบบซีนอลสว่างอย่างแรง  เดินท่อไอเสียใหม่แต่เสียงดังไปนิดนึงเดี๋ยวค่อยไปแก้ให้เสียงเงียบๆหน่อย             :bye:

:o

ซิ่งแน่นอน...

lap Time

Offline bc

• **
ช่วงล่างหลังแ่น่นอนมาก สมัยนั้น เราเห็นส่วนมากหลัง ยังเป็นแหนบ กระเทือนมากๆ อยู่เลยครับ หากเป็น ปี 1967 ก็หลังเราเกิด 6 ขวบเอง โอเปิล ใช้คอยสปริง และอาร์มหลังแล้วน๊ะยุคนั้นน่ะ แสดงว่า นิ่มนวลกว่ารถญี่ปุ่นยุคเดียวกันทั้งหมดเลยครับ ขุดขึ้นมาใช้ให้ได้น๊ะครับ รอชื่นชมอยู่ ส่วนราคาบูรณะไม่ต้องพูดถึง น่าจะแปะ 300,000 บาท ไม่ขาดไม่เกินเท่าไร แหงๆ....เรายังอยากหา แวเรียนท์ คันยาวๆ สักคันไว้ดูแลสักคันเลย (ไม่รู้เป็นไง  ชื่นชอบแต่ อดีตรถที่ำำตำรวจทางหลวงใช้ หลายรุ่นแล้ว ใครมีรูปแวเรียนท์ กรุณาโพสต์ในกระทู้ใหม่ให้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

บูชยางผมก็ให้เอา ซุพีรีน  มากลึงใส่แทนไปเลยจะได้ใช้ได้นานๆ

มันเจ๋งกว่า ยูรีเทน มั้ยท่าน..??

ตอนนี้ พื้นทำใหม่แล้วรึยังล่ะ?? ดูเหมือนเก่าเก็บมาก ๆ ๆ  เลย
อันนี้ผมดูจาก ดรัมเบรค กับพื้นนะครับ
ถ้าได้ทำความสะอาด ให้มันสะอาดๆหน่อย ก็พอจะมีกำลังใจทำต่อไปอีกเยอะครับ

บูชยางผมก็ให้เอา ซุพีรีน  มากลึงใส่แทนไปเลยจะได้ใช้ได้นานๆ

มันเจ๋งกว่า ยูรีเทน มั้ยท่าน..??

ตอนนี้ พื้นทำใหม่แล้วรึยังล่ะ?? ดูเหมือนเก่าเก็บมาก ๆ ๆ  เลย
อันนี้ผมดูจาก ดรัมเบรค กับพื้นนะครับ
ถ้าได้ทำความสะอาด ให้มันสะอาดๆหน่อย ก็พอจะมีกำลังใจทำต่อไปอีกเยอะครับ

ช่างบางที่เรียกว่า ซุปเปอร์ลีน ครับ เป็นวัสดุสังเคราะห์ คล้าย ยูริเทน แต่แข็งกว่าครับ ออกไปทางเรซิ่นมากกว่า ใช้ทำบูชได้ครับ

เฮียกูรู้จักครับ

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง