[ Rekord ] มาสมัครสมาชิกใหม่ครับ

pow892 · 47968

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :o เสื้อเกะกะมากๆครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
มาอัพ จ้า  :ไถ:  :ไถ:  :ไถ:  :ไถ:  :ไถ:

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bc

• นักรบพเนจร
  • **
ติดตามพัฒนาการของรถคันนี้มาตลอด แต่ก็มีสิ่งแปลกปลอมมาให้จิตใจวอกแว่ก นับว่าเป็นกุศโลบาย ดึงเร็ตติ้งทางการตลาดได้ดีนักเชียว ฉลาดเป็นกรดเลยครับ ยังไงก็ตามขั้นตอนการทำสี ก็อยากเห็นเป็นระยะๆ ด้วยครับ จนเสร็จโน่นแหละ...ไม่บังอาจตีราคารถคันนี้เมื่อเสร็จสมบูรณ์เลย แต่ขอประมาณการคร่าวๆ ได้มัียครับ ยังไงเจ้าของก้ไม่ขายอยู่แล้ว เราว่า ใ่ช่ป่าว เิริ่มเลยน๊ะ
๑.ซากรถ ประมาณ ไม่เกิน ๕๐,๐๐๐ บาท
๒.ลงเครื่อง สัก ๓๐,๐๐๐ บาท
๓.ช่วงล่าง หน้าหลัง รวมๆ สัก ๒๕,๐๐๐ บาท
๔.เบาะ และตกแต่งภายใน ๒๕,๐๐๐ บาท
๕.ทำสีรอบคัน สัก ๓๐,๐๐๐ บาท
๖.ยาง แม็กซ์ ๓๐,๐๐๐ บาท
๗.เก็บตกรายละเอียด ๑๐,๐๐๐ บาท
...เบ็ดเสร็จ ๒๐๐,๐๐๐ บาท นี่ยังไม่สะเด็ดน้ำน๊ะครับ ไหนจะกระจกหน้าหลัง ข้าง ระบบส่องสว่าง
๘.ข้อนี้สำคัญมากที่สุดครับ ราคาคุณค่าทางจิตใจและความทรงจำ เป็นเราก็อีกสักประมาณ ๑๐๐,๐๐๐ บาท
...เสร็จสิ้น ก็ ๓๐๐,๐๐๐ บาท เราเป็นเจ้าของก็ไม่ขายน๊ะครับ ราคานี้น่ะ ขอขับยั่วน้ำลาย รถใหม่ป้ายแดงดีกว่า เท่ห์กว่าเยอะเลย

Offline pow892

• **
ติดตามพัฒนาการของรถคันนี้มาตลอด แต่ก็มีสิ่งแปลกปลอมมาให้จิตใจวอกแว่ก นับว่าเป็นกุศโลบาย ดึงเร็ตติ้งทางการตลาดได้ดีนักเชียว ฉลาดเป็นกรดเลยครับ ยังไงก็ตามขั้นตอนการทำสี ก็อยากเห็นเป็นระยะๆ ด้วยครับ จนเสร็จโน่นแหละ...ไม่บังอาจตีราคารถคันนี้เมื่อเสร็จสมบูรณ์เลย แต่ขอประมาณการคร่าวๆ ได้มัียครับ ยังไงเจ้าของก้ไม่ขายอยู่แล้ว เราว่า ใ่ช่ป่าว เิริ่มเลยน๊ะ
๑.ซากรถ ประมาณ ไม่เกิน ๕๐,๐๐๐ บาท
๒.ลงเครื่อง สัก ๓๐,๐๐๐ บาท
๓.ช่วงล่าง หน้าหลัง รวมๆ สัก ๒๕,๐๐๐ บาท
๔.เบาะ และตกแต่งภายใน ๒๕,๐๐๐ บาท
๕.ทำสีรอบคัน สัก ๓๐,๐๐๐ บาท
๖.ยาง แม็กซ์ ๓๐,๐๐๐ บาท
๗.เก็บตกรายละเอียด ๑๐,๐๐๐ บาท
...เบ็ดเสร็จ ๒๐๐,๐๐๐ บาท นี่ยังไม่สะเด็ดน้ำน๊ะครับ ไหนจะกระจกหน้าหลัง ข้าง ระบบส่องสว่าง
๘.ข้อนี้สำคัญมากที่สุดครับ ราคาคุณค่าทางจิตใจและความทรงจำ เป็นเราก็อีกสักประมาณ ๑๐๐,๐๐๐ บาท
...เสร็จสิ้น ก็ ๓๐๐,๐๐๐ บาท เราเป็นเจ้าของก็ไม่ขายน๊ะครับ ราคานี้น่ะ ขอขับยั่วน้ำลาย รถใหม่ป้ายแดงดีกว่า เท่ห์กว่าเยอะเลย
    ขอบคุณนะฮ้าท่านผู้การค่าใช้จ่ายคงจะบอกไม่ได้หร๊อกเพราะกัวโดนจับ    :-*     5 5 5 5 5 5 5 5 ล้อเล่น
    คงจะไม่คิดขายหรอกคร๊าบ  ถ้าขายไปเดี๋ยวไม่มีเพื่อน      

ภาพตอนได้มาใหม่ๆกับตอนนี้ ซึ่งดูดีขึ้นนิดนึง

Offline OPEL-5161

• **
ติดตามตอนต่อไป  โดยเฉพาะ โฆษ R ;) ;) ;)

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
 :-* :-* :-*

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline gob71

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • ดีกว่าเดิน
หวัดดีพี่ยังรอชมอยู่จ้าดีใจที่มีคนบูรณะรุ่นนี้ครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกันแต่  4ประตู แต่ยังใม่มีทุนบูรณะ เลยขับใช้ใปเรื่อยๆก่อนนะครับ
สวยมากครับ :D

Offline Orange_Som

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ดู Before แล้ว รอดูตอน After อยู่ค่ะ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ล้อบาดตา โฆษณาก็แรง..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Omega VIP

แหม่ ! เพิ่งจะรู้ว่าลุงเป่า Pow892 แห่ง Americanlover กับ ลุง Addy ของเรารู้จักกันมาก่อนในเวปนั้น

สมเป็นทหารรักษาพระองค์จริงๆ  เสือซุ้มมาอยู่ในเวปนนี้ซะนานแล้ว  รวมทั้งโฆษณาเด็ดๆด้วย

:) :) :)

Offline saran atthakorn

• **
  • ศรัณย์ อัตถากร 082-4669545
 :หึหึ:สวัสดีครับ ผมโอเปิ้ลแอสตร้า มหาสารคาม ขอราบงานตัวครับ รถท่านคลาสสิคมากๆโดยเฉพาะล้อ ชอบมากครับ

Offline bc

• **
ขอชมพัฒนาการระหว่างทำสีด้วยครับ...ยังคิดถึงรถคลาสสิคเหมือนเดิม...ส่วนนางแบบ แล้วแต่จะจัดมา

Offline Ton_Oo

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • """Tomorrow Never Come""" 080-0914411
ช๊อบบบบ ชอบ คลาสสิคได้ใจ :-* :-* :-*

อุปสรรคที่ทานทน จะสร้างคนให้ทนทาน
### มื่อใหม่ ใจปลาซิว แต่วิ่งฉิวไม่เคยรอใคร...###
E-mail : oo_sukanya@hotmail.com
            oo_sukanya@yahoo.com

Offline mai_corsa

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Mr.Mai 088-521-2087
  • No.: 23
  • รุ่นรถ: Corsa b
  • สีรถ : Red
อยากเห็นการ อัพเดท ของรถคันนี้จัง

เบอร์ผมเอง 088-521-2087 ใหม่ครับ
จำหน่ายอุปกรณ์แบดมินตัน และอื่นๆถูกๆ ติดต่อ พี่ชายผมได้ที่084-971-6487Sports Focus Badminton @ ชลบุรี,งามวงศ์วาน,ปิ่นเกล้า
หรือชมสาขาปิ่นเกล้าได้ที่ http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=17230

Offline bc

• **
ชักจะหายนานเกินไป ท่าทางจะติดฝน และ หนาว ล่ะซิท่า....อยากชมจริง จริ๊ง ครับ ท่านเปา....ยั่วน้ำลายอยู่ได้

Offline moimoi

รอชมอยู่เหมือนกันครับ    ของแต่งเยอะดีนะครับ หาเก่งจัง โดยเฉพาะ Mag สไตล์โรไรเดอร์ ชอบมากๆ   มีอีกซักชุด2ชุดมั๊ยครับ  :ตาปิ้ง:       :ตาปิ้ง:

• **
กลับมาแล้วครับท่านทั้งหลายยยยที่หายไปนานเพราะม้วแต่ทำงานหาเงินมาจ่ายค่าทำรถน่ะครับ  และก็อู่เพิ่งจะหาช่างมาได้เนื่องจากช่างหลายต่อหลายคนพอมาเห็นรถเข้า  เผ่นแน่บแทบจะทุกราย มาได้เอาช่างคนปัจจุบันแกอายุมากแล้วตลอดชีวิตแกทำแต่รถเก่าๆมาตลอดไม่รู้ว่าเจ้าของอู่ไปขุดแกมาจากไหน  แค่ก็นับว่าเป็นบุญของผมจริงๆที่คุณลุงแกรับทำ  อ้อแกมัข้อแม้อยู่อย่างนึงว่าอย่าเร่งแกมากนัก เพราะแกแก่แล้วเวลาเคาะนานๆมันเหนื่อยน่ะ     เอไม่รู้ว่าผมจะบาปรึเปล่านี่    :หึหึ:   ดูเอาแล้วกานว่าผุโคตะระ

• **
          :)                                 :)

:-*                                        :-*

:bye:                                            :bye:

นานมากแล้วที่ไม่ได้โฆษณา                                         8)                 เพิ่งจะหานางแบบมาได้   พอผมอายุมากขึ้นผมเริ่มขาวเด็กๆสาวๆเขาไม่มาสนใจคนแก่อย่างผมแล้ว      :please:      ช้ำใจ   ช้ำใจ   ช้ำใจ   

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มือ.....  :o

E-car นินา....  :มั้ง:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline aor

ก็ขอให้คุณลุงช่างรีบเคาะให้ไวกว่าน้องหนิมที่มันเริ่มกัดกินรถไปเรื่อย ๆ นะครับ
สาว ๆ ประเภทเงินมาผ้าหลุด อย่าไปสนเลยครับ เอาเงินไปลงกับน้องเปิ้ล (รถนะครับ) ดีกว่า คุ้มกว่าเป็นไหน ๆ
เอาใจช่วยครับผม

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
บิวท์ขึ้นมาได้ ก็ปล่อยให้ลุงแกทำเนียนๆไปเลย
เวลาทำสีจะได้ไม่ต้องโป๊วมาก ทีนี้รถก็ป๊องๆๆๆ สวยเลย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline theone_357

• **
  • หนึ่งครับ 081-1736306
ค่าเสียหายในการตัดผุและทำสีประมาณเท่าไหร่เนี้ยครับ อยากรู้จัง

Offline bc

• **
ดูตามสภาพงบประผุ ทำสี น่าจะบานปลายครับ...ที่เคยตีไว้ 30 K ท่าจะไม่พอน่ะครับ...ใจรักจริงๆ อย่างงี้นางแบบ ข้างๆ น่าจะรักจนตายเลย...อาหารตามาอีกแล้ว

Offline moimoi

โหโคตะระผุจริงๆๆๆๆๆ    :หนาว:       :หนาว:

• **
  มาแล้วครับหลังจากที่คุณลุงปะผุไปเรื่อยๆ  ด้านนี้เสร็จแล้ว       เฮ่อ . . . . . . . . .  :หึหึ:

• **

มีคนเขาพูดไว้ว่าพอได้รถเก่าๆแก่ๆมาคันนึง   คันต่อๆมาจะเข้ามาหาเรื่อยๆท่าจะจริงๆแล้วหล่ะครับ   เพราะผมเพิ่งจะได้รถโอเปิ้ล   คาเด็ด   ไม่ทราบรุ่นปี แต่ไม่เก่าเท่าไหร่น่าจะสักปี85-90 มั๊ง เป็นสี่ประตูไฟท้ายตั้งๆ สีออกเทาๆ  พรรคพวกขายให้ถูกๆเนื่องจากจอดทิ้งไว้ 10กว่าปีมาแล้วเป็นของลูกชายเขา   แต่ลูกชายได้เสียชีวิตลงอย่างกระทันหัน  ผมเลยได้รับเกียรติให้มาเก็บรักษาดูแลแทนลูกชายที่เสียชีวิดลง    แต่ในขณะนี้ยังไม่ได้เข้าไปแตะต้องอะไรรอช่างว่างก่อน    รบกวนพี่ๆน้องๆพอจะมีรูปรถรุ่นนี้ให้ดูเป็นตัวอย่างบ้างไหมครับ   ขอบคุณครับ          :-*

• **

ตอนนี้กำลังวุ่นๆทำรถคันนี้อยู่ครับ   Ford   pinto  Ben 10  style   ครับ 

Offline aor

Ford Ben 10 น่ารักจัง ล้อใหญ่มั่ก ๆ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
พี่ครับไอ้ข้างหน้านี่ใช้ได้จริงๆไหมครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ongchai

• หนึ่งในใต้หล้า
  • top'Zaa
    • ULTIMA-G
ใจรักมากเลยครับพี่

เรารักในหลวง
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน สำหรับคำแนะนำครับ
08-1779-7389 top'Zaa

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง