[ Rekord ] มาสมัครสมาชิกใหม่ครับ

pow892 · 47965

Offline pow892

• นักรบพเนจร
  • **
มาสมัครสมาชิกใหม่ครับตอนนี้เพิ่งได้รถโอเปิ้ล  เร็กคอร์ด 1700 มาในสภาพเน่าๆคันนึง   ในอดีตผมเคยใช้รถรุ่นนี้มาแต่เป็นรถ4ประตู  พอผมเห็นเค้าขายใน web thaiscooter .com เข้าโดยบังเอิญก็โทรไปถามและก็ได้มาในราคาถูกๆ    ขณะนี้กำลังวางเครื่องใหม่อยู่ใช้เครื่อง 1g  2000 cc.  ซึ่งตอนแรกผมว่าจะลงเครื่อง 1j  turbo  ที่มีอยู่แล้วกะว่าไม่ต้องเสียเงินค่าเครื่อง  จนแล้วจนรอดก็ลงไม่ได้เนื่องจากมันติดคาน คัสซีส  ซึ่งจำเป็นจะต้องแก้ทั้งตัดทุบสร้างใหม่นับเป็นงานใหญ่ไปผมอยากจะขับแล้ว    พอวางเครื่องเสร็จก็จะเอาไปทำสีใหม่ผมกะว่าสัก2-3เดือนนับจากนี้คงจะได้ขับแล้ว   และผมจะมา update รูปให้ดูเรื่อยๆนะครับหวังว่าคงจะไม่รังเกียจรถเก่าๆแบบนี้นะครับ

:-[
« Last Edit: 19 Oct 2009, 22:47 by ยัยแมวอ้วน »

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ยินดีต้อนรับค่ะ....

แปลงร่างเสร็จต้องเริ่ดแน่ๆๆ ค่ะ

:) :) :D

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline benznavy

• **
ยินดีต้อนรับครับ...opel รุ่นลายครามคลาสสิค ;)

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
หวัดดีครับ อัพเด็ตบ่อยๆนะคับ
เพราะเวลาทำเสร็จแล้วเอามาเทียบกับสภาพเริ่มต้นมันรู้สึกแบบว่า สุดยอด ทำได้ไง อะไรประมาณนั้น แถม ได้ความรู้เพิ่มด้วย

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• อร่อยจัง (^^  )
 :ตาปิ้ง:
ยินดีต้อนรับจ้า . . รอชมอยุ่นะคะ  :)  :)

Offline pukaaak

• **

:-* สวยงามมากมาย

Offline moimoi

ยินดีครับ   แม็กติรถมาเป็นแบบไหนครับดูเก๋าๆดีนะครับลงรูปเต็มๆให้หน่อยสิครับ   แล้วอย่าลืมมาอัพบ่อยๆนะครับ

Offline chanat

• Tel 0896762564
ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่ง ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
ยิินดีคร้าบ.......รอชมรถสวยคร้าบ.....เอาใจช่วยๆ

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
ยินดีต้อนรับครับ      :)    และรอชมการเกิดใหม่   :ปลิว:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline bat

• bat
ยินดีต้อนรับครับ เสร็จแล้วมีคนรอชมเยอะนะเนี่ย ผมด้วยคนนึงละ  :D :D :D :D

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ยินดีต้อนรับเช่นกันค่ะ

^^*

รอชม ๆ ๆ ๆ  อย่างใจจดใจจ่อ

:) :)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline bc

• **
สุดยอดครับ...อยากเป็นสภาพที่บูรณะแล้ว ว่าแต่ว่า อะไหล่ หากยังมี จะไม่แพงหรือ... เห็นมีประกาศขายซากแต่วิ่งได้อีกคันนึงสภาพประมาณนี้เลย เป็นรถ Opel ๒ ประตู Coupe ด้วย คงจะขายแพง เพราะเป็น ClassicCar ไปแล้ว เอา เอ้ย แต่งให้ดีๆ น๊ะครับ สวยงามแน่เลย ฝากย้อนอดีตผู้ผลิต ไว้นิดนึงครับ Mr.Adam Opel ท้ายรถผมนี่ไง  พะชื่อ ยี่ห้อ ผู้ผลิต รถเข้าไป จอดติดไฟแดง จะได้อ่านกัน 

--------------------------------------------------------------------------------

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
ยินดีต้อนรับครับ........

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ยินดีต้อยรับครับ   ฝันเป็นจริงมะไร  เอามาโชว์กันนนะครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline m_pong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • mmmm
cแล้วเจอกันนะครับบบบบบ

เวปบอร์ดมีไว้คลายเคลียดอย่าไปซีเรียสเดี๋ยว"บ้า''

• **
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านนะครับที่เข้ามาเยี่ยมชมและร่วมเป็นกำลังใจให้กับผม   และผมมีความรู้สึกว่าผู้คนใน web นี้ช่างอบอุ่นดีจริงๆไม่ได้รู้สึกรังเกียจรถเก่าๆแบบผมแม้แต่น้อยเลย    รู้สึกถึงความจริงใจดีครับ    และผมจะ update รูปมาให้ดูเรื่อยๆนะครับ   สำหรับผู้ที่สนใจจะทำรถเก่าๆแบบผมๆยินดีที่จะให้คำปรึกษาทุกแง่มุมนะครับ     ยกเว้นเรื่องหัวใจเพราะทุกห้องหัวใจดวงน้อยๆของผมเต้มแล้วซึ่งผมมอบให้กับประเทศนี้ไปหมดแล้วนะฮะ      :-\     ( บ้านนอกนิสหน่อยนะฮะ )     
   เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมก็ได้รับพัสดุที่สั่งมาจากภาคเหนือเป็นพวงมาลัยที่ตรงรุ่นเลยในสภาพดีมากทุกอย่างยังอยู่ครบถ้วน  แต่มีพลาสติกร้าวนิดหน่อยพอที่จะซ่อมได้ไม่ยาก       ระหว่างนี้รถกำลังรื้อเอาเครื่องเก่าออกซึ่งเป็นเครื่อง saturn ของมิตซูบิชิรุ่นพระเจ้าเหาแล้ว  โดยผมสั่งเอาเครื่อง 1g  2000  cc. มาลงแทนและเปลี่ยนเพลากลางเป็นของ 1jzแทนของเดิมที่เป็นเพลาท่อนเดียวซึ่งมันทั้งเล็กและทำในบ้านเราซึ่งนำแป็บน้ำมาทำซึ่งไม่สามารถที่จะทนแรงบิดที่สูงขึ้นจากเดิมได้  ผมคาดว่าภายในสัปดาห์นี้น่าจะเสร็จสำหรับการวางเครื่องและเดินสายไฟและประกอบหม้อน้ำ     

และท่านทั้งหลายที่มีปัญหาเกี่ยวกับหม้อน้ำรถที่ฝาประกบหม้อน้ำเป็นพลาสติกแล้วเกิดปัญหารั่วซึมหรือหม้อน้ำรั่ว  แตก   ซึม     อะไรก็แล้วแต่ถ้าคิดว่าไปซื้อของใหม่ที่ศูนย์แล้วแพง   ร้านที่ผมวางเครื่องอยู่นี้ช่วยท่านได้ครับยกตัวอย่างเช่น    เปลี่ยนตัวหม้อน้ำเป็นอะลูมิเนียมของใหม่แต่ฝาเดิม  ราคาไม่เกิน  4000-6000  บาททำออกมาเหมือนเดิมเป๊ะพร้อมทั้งถอดใส่ให้ด้วยและรับประกันว่าไม่รั่วหรือซึม    ร้านนี้อยู่แถวรร.แฮโรว์  อินเตอร์เนชั่นเนชันแนล์สคูล  เบอร์ติดต่อ  081 8669144  นะครับที่บอกนี่ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ  บอกต่อเพราะเห็นว่าฝีมือดีและไม่แพงครับ

ต่อไปขอเชิญดูรูปครับ

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
ผมจินตนาการไว้ว่า นี้ต้องเป็น ต้นแบบ Astra Van แน่เลย

งามเหลือๆ เลยครับ อยากเห็นออกมาวิ่ง ไวๆ จัง

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ใกล้ความจริงแว้ววววว ;) ;) ;)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline v6man

• **
มีผู้ อาสา ปลุกชีพ opel rekord d caravan เเล้ว เอาใจช่วยครับ นานมี opel classic car สักคัน

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เห็นสภาพแล้ว .....

ไม่ได้แย่ นะครับ อุปกรณ์ดูอยู่ครบ มีแต่สภาพแค่นั้นที่ร่วงโรยไปตามกาลเวลาและการใช้งาน
ได้มาสภาพนี้ ก่ถือว่า ต่อยอดอีกนิดหน่อย ก่สวยสดใสแล้วครับ

ผมเคยไปขุด Fiat 500 กับเพื่อน จากกองไม้สุมๆ อยู่ ได้มาราคาหมื่นเดว แต่อุปกรณ์ทุกอย่างหมดสภาพและขาดหายไปเยอะ
แต่เพื่อนมันเอาไปแลกเต่าได้ 1 คัน.. !!
ในซอยนวลวรรณ (ที่ผมอยู่) 2-3 เดือนที่แล้ว ผมเห็นอู่แถวบ้านผม ลาก Kamanh Gia เปนซากมาทำ (เท่าๆกับเฟียตที่บอกไปเลย)
ยังนึกในใจ มันจะจบกี่แสน หรือไม่ก่เกินล้านแน่นอน
แต่คันนี้ ดูจากสภาพแล้ว ยังดูดีมากครับ..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีที่รู้จักครับ  :)

ไมล์สวยจังเลยฮะ...

เข้าสูโหมดเฝ้าติดตาม...  ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
และก็นี่ครับ  โคตะระสนิม  มันมีอยู่ทุกที่พอรื้อเอาอุปกรณ์ออกหมดเห็นสนิมแล้วลมแทบจับ   ฮ่วย     เห็นแล้วหนาว  :หนาว:   
วันี้เข้าไปดูรถมาช่างเอาเครื่อง 1g แคมย่อ  ลงไปและยึดเข้าที่เรียบร้อยแล้ว     และสภาพไฟที่มีครบแต่. . . . แต่.. . . อย่างเน่า

??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไฟบิ้วท์ได้ครับ
จะเอาเหมือนเก่าเป๊ะๆ ก่ที่ Bangkokclassiccar มีคนรับทำอยู่ รวมทำโมลด์เบ็ดเสร็จก่ 2-3 พันบาทต่อชุด

แต่ถ้าจะเอาแบบเปลีอยๆใสเพียวๆ ไม่มีเกล็ดไม่มีตรา ก่ปั้นจากแผ่นอะครีลิคได้เลยครับ อันนึง 300 กว่าบาท
(สอบถามตามร้านทำป้ายอะครีลิคครับ)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ไม่ต้องทำสีก่อนหรอครับเอาเครื่องใส่เลยหรอครับคืออยากรู้ขั้นตอนอ่ะครับพอดีมีโปรเจ็คที่อยากจะทำอยู่เหมือนกันจะได้รู้ว่าอะไรก่อนอะไรหลัง
จะเอาเหมือนเก่าเป๊ะๆ ก่ที่ Bangkokclassiccar มีคนรับทำอยู่ รวมทำโมลด์เบ็ดเสร็จก่ 2-3 พันบาทต่อชุด

แต่ถ้าจะเอาแบบเปลีอยๆใสเพียวๆ ไม่มีเกล็ดไม่มีตรา ก่ปั้นจากแผ่นอะครีลิคได้เลยครับ อันนึง 300 กว่าบาท
(สอบถามตามร้านทำป้ายอะครีลิคครับ)
พี่นุ่นคับแล้วแบบอะครีลิคนี่มันทนไหมอะคับอยากทำไฟท้ายแอสตร้าแวนใหม่มั่งอ่ะคับ

Offline VINCENT

• 248
เอาใจช่วยครับ..สู้สู้ ...... :ปลิว: :ปลิว: :ปลิว: ติดตาม ติดตาม

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ไม่ต้องทำสีก่อนหรอครับเอาเครื่องใส่เลยหรอครับคืออยากรู้ขั้นตอนอ่ะครับพอดีมีโปรเจ็คที่อยากจะทำอยู่เหมือนกันจะได้รู้ว่าอะไรก่อนอะไรหลัง

พี่นุ่นคับแล้วแบบอะครีลิคนี่มันทนไหมอะคับอยากทำไฟท้ายแอสตร้าแวนใหม่มั่งอ่ะคับ

ปัญหาของ อครีลิค คือเวลาโดนความร้อนนานๆมันจะแตกลายงาครับ... แล้วถ้าร้อนมากๆ ก็ละลายครับ...

ควรใช้คู่กับหลอด led ฮะ ไม่ก็หลอด ฟูออเรสเซ้น  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **

ขอบคุณครับแต่ว่าแพงเอาเรื่องเลยนะครับสำหรับค่าทำเป็นพลาสติกผมว่าจะเอาแบบถูกหน่อยทำจากอะครีลิคดีฝ่าและขอบคุณนะครับ 

จริงๆแล้วถอดเครื่องออกไปทำสีน่ะดีแน่นอนครับแต่ทำแบบนั้นมันแพงเกินความจำเป็นสำหรับผมที่มีเงินเดือนน้อยครับเลยต้องใช้วิธีนี้  มันจะปรหยัดกว่าแต่มันก็คงจะไม่ดีเท่าที่คุณถามมาแน่ๆครับ

ไม่ต้องใส่หลอดใส้ ซื้อหลอด LED ที่เป็นเขี้ยวเหมือนหลอดใส้ใส่โลด หลอดละ 20-30 บาท
มันมีแบบ LED หลอดเดียว 20B LED หลายๆหลอด ก่ไม่เกิน 60 บาท
แต่ต่อไปก่เหลือ ไม่เกิน 30 บาทหรอก ต่อหลอด เพราะของพวกนี้ มันทำง่ายจะตาย
เด๋วก่เห็นกองๆๆๆขายยิ่งกว่าเศษขยะ..!!

ส่วนไฟท้ายของพี่ เปน LED ธรรมดา เอาขาแต้มตัว R เอามาเรียงกันเยอะๆ
(ปลายปี ก่จะได้เห็นพร้อมกับ ตาไฟหน้า แบบจิ๊กโก๋น้อย)

Offline kendevil

• **
  • ชื่อเล็ก !
ลุง !!! :shock:

ไฟท้ายจะหาอะไหร่ได้ที่ไหน

นี่ยังไม่รวมพวกยางขอบประตู & หุ้มเบาะ ทำคอนโซลใหม่

จพหมดไปเท่าไหรเนี่ย !!!  :หนาว:

My Corsa >> Click <<
My Name : Lek
My Number  : 084 - 024 5334

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง