[ Rekord ] มาสมัครสมาชิกใหม่ครับ

pow892 · 47969

Offline namkhow

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: 191
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : สีแดง
  • เครื่องยนต์: 1400
ยินดีต้อนรับด้วยคนคะ  :) :) :) ช่วงนี้หายไป เนตใช้ไม่ได้คะ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
โคตรเท่อ่ะครับพี่...  :o ;)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline pow892

• นักรบพเนจร
  • **
   เพิ่งเข้ามาดู     และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ       :)   

พี่ครับไอ้ข้างหน้านี่ใช้ได้จริงๆไหมครับ
    ใช้ไม่ได้หรอกครับพี่ทำไว้หลอกๆ แต่ติดตั้งพ่วงไว้กับสายคันเร่งลิ้นมันก็จะปิดเปิดไปด้วยตามจังหวะเร่งคันเร่งครับ

Offline Tanu

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

ตอนนี้กำลังวุ่นๆทำรถคันนี้อยู่ครับ   Ford   pinto  Ben 10  style   ครับ 

นี่มันอะไรกัน MadMax ชัดๆ  :o........อยากได้ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ    เท่ มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

• **
มา up date  รูปใหม่ๆครับหลังจากที่ปะผุไปเยอะเลย  โชคดีจริงๆที่ช่างทำให้    :หึหึ: 

อะไหล่มือจับประตูที่ bid มาก็พอได้สภาพยังดูสวยอยู่    :bye:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ใกล้แล้วๆ  ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Blackhole

เสร็จแล้วต้องสวยแน่นอนเลยครับ

Offline hotaru_mai

• **
  • นู๋ o'pel กระโปรงแดง
  • No.: 121
  • รุ่นรถ: Opel Astra
  • สีรถ : Red
  แสงความคลาสสิคงามๆ มาเตะตา เรยต้องเข้ามารอชมผลงานสวยๆค่ะ 
(อยากดูรถคลาสสิค mix กับ ความสมัยใหม่  คงจาท่าน่าดู) :-[ :-[

ขับไม่ซิ่ง  เป็นสิ่งปลอดภัย  ขับแบบมีน้ำใจ   นี่สิหญิงไทย ตัวจริง!!

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาใจช่วยลุง...ต่อไป

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• **
เอาใจช่วยลุง...ต่อไป
   น้าใจคอจะเรียกผมลุงเรยเหรอ   :หึหึ:

นี่ก็ไล่ปะผุไปเรื่อยๆกลัวอยู่อย่างเดียวว่า ช่างจะทิ้งงานหนีกลับบ้านไปเลยเพราะมันผุแยะจริงๆ

Offline Omega VIP

ดูช่างช่วยกัน ขึ้นแม่แรง อย่างแข็งขัน เลยนะครับ

• **
ดูช่างช่วยกัน ขึ้นแม่แรง อย่างแข็งขัน เลยนะครับ
    เด็กฝึกงานน่ะครับ       ;D   

ระหว่างนี้คงจะต้องคอยกันอีกนานแน่ๆเลย     พักชมโฆษณากันก่อนดีไหม ?

Offline Thug Dogg

• *
สวัสดีครับ
รถสวยครับ ว่าแต่ไม่ทำเดิมแล้วเหรอครับ ไฟท้ายมีที่วรจักรนะครับ แล้วก็ของอย่างอื่นยังมีอีกหลายชิ้นนะครับ
ลืมแนะนำตัว ผมชื่อหนุ่ยครับ ใช้ OPEL Rekord P2 ครับ (คันในรูปครับ)
ส่วนรูปรถแวน carAvan P2 นี่มีใครเคยเห็นบ้างครับ ถ้าใครเจอซากเป็นหรือตายก็ได้ รบกวนช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะครับ มีค่าเสียเวลาให้ครับ ลองเข้าไป Link นี้ดูครับ OPEL Classic รวมกันอยู่หลายคันครับแต่ต้อง Log in ก่อนนะครับ รูปถึงจะขึ้น
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=22114.msg450125;topicseen#msg450125
 :bye:
หนุ่ย..
08-6624-2434
thugz_dogg@hotmail.com

ปล.พี่เคยเข้าไปแล้วใช่ป่าวครับ คุ้นๆ
« Last Edit: 04 Jun 2010, 01:12 by Thug Dogg »

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมแวะไปเยี่ยมมาแล้วนะครับ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
    เด็กฝึกงานน่ะครับ       ;D   
ระหว่างนี้คงจะต้องคอยกันอีกนานแน่ๆเลย     พักชมโฆษณากันก่อนดีไหม ?
เหมาะกับกอล์ฟมากเลยครับ .. 8)

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline aor

เข้ามาตามหา Caravan P2 ให้ท่านพี่ Addy หรือครับ

Offline Osaint

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
 ขอโฆษนาเพิ่มอีกหน่อยครับ  ;D ;D  ช่างที่นี่ ตัวเล็กดีนะครับ ไม่กลัวเสื้อเปื้อนเหรอนั่น  :(

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

อย่าลืมคันนี้เอามาโชว์ด้วยนะครับ พี่ท่านเสธฯ

เพราะเด๋วจะมีแต่สมาชิกถามหาแต่โฆษณา 55

• **
  กลับมาแล้วครับท่าน  งานไปช้ามากเลยช่างใจเย็นมากเลย  เจ้าของอู่ยิ่งใจเย็นกว่าลูกน้องซะอีก    แต่ก็ไม่ว่ากันดีกว่าไม่มีคนทำให้จะลำบากกว่านี้อีก       ทางฝั่งซ้ายเริ่มโป้วสีแล้ว และผมซื้อไฟข้างมาให้ช่างเจาะใส่เพิ่มก็ออกมาดูดีพอใช้ได้

• **
สวัสดีครับ
รถสวยครับ ว่าแต่ไม่ทำเดิมแล้วเหรอครับ ไฟท้ายมีที่วรจักรนะครับ แล้วก็ของอย่างอื่นยังมีอีกหลายชิ้นนะครับ
ลืมแนะนำตัว ผมชื่อหนุ่ยครับ ใช้ OPEL Rekord P2 ครับ (คันในรูปครับ)
ส่วนรูปรถแวน carAvan P2 นี่มีใครเคยเห็นบ้างครับ ถ้าใครเจอซากเป็นหรือตายก็ได้ รบกวนช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะครับ มีค่าเสียเวลาให้ครับ ลองเข้าไป Link นี้ดูครับ OPEL Classic รวมกันอยู่หลายคันครับแต่ต้อง Log in ก่อนนะครับ รูปถึงจะขึ้น
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=22114.msg450125;topicseen#msg450125
 :bye:
หนุ่ย..
08-6624-2434
thugz_dogg@hotmail.com

ปล.พี่เคยเข้าไปแล้วใช่ป่าวครับ คุ้นๆ
       รถสวยจังเลยสมัยผมยังเป็นวัยรุ่นมีรุ่นพี่คนนึง พี่แกใช้รถรุ่รนี้ เป็นรถ2ประตูซะด้วยแล้วโหลดซะเตี้ยแป็กสีน้ำเงินเข้มมีลายไฟลุกด้วยสวยมากๆในสายตาผม  ตอนหลังแกขายไปและ 

อะแถมโษณาซะหน่อยเพราะคิดว่าคราวหน้ากว่าจะเจอกันคงจะนานโข   :หึหึ:

• **

แปลงไฟท้ายมาเรียบร้อยแล้ว  พร้อมกับตีลิ้นหน้าเพิ่ม และเสริมด้วยไฟหรี่หน้าแบบกลมๆ   และแถมโฆษณาเล็กๆน้อยๆ

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
การตลาดเค้าดีเจงๆ pr เยี่ยม

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

ท่านพี่เสธ ไฟท้ายมันไม่โมเดิร์นมากไปหรือป่าวอ่ะ?

แต่โฆษณาใหม่ๆ แระดีแล้ว.. :)

Offline bc

• **
ว่าแต่ว่า นางแบบ น่ะ รับแสงมากไปหน่อยกระมังครับ จะออกไปแนวเรตอาร์ บวก แล้ว หุ หุ เมื่อไรจะเสร็จเนี่ยะ รอนานแล้ว อยากชมเชยจัง (หายไปนานครับ โลดแล่นอยู่เว็ป เจแซด เจอคุณกอล์ฟ วีไอพี ขา เจแซด ในโอเปิลแวน และก็เว็บ เบนซ์ 124) ยังคิดถึงทุกคนอยู่ครับ

Offline ANUNT53

• *
 :-*สนใจไม๊ครับ ผมมี Rekord 1700 4ประตู เดิมๆ ครบๆ เบาะโซฟา  เอาไว้เป็นอะไหล่ ไม่มีเล่มครับ  081-6405754

Offline ANUNT53

• *
 :-*  ขอโทษครับลงรูปผิดไปนะครับ ขอลงใหม่ครับ  0816405754

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :D พี่ทำ RATlooK หอะครับ สนิมสวยมากง่ะ โดน
อันนี้จริงๆนะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE
โปรเจคนี้น่าติดตามครับ....อัพเดทบ่อยๆนะครับ....

เพราะมันเจ๋ง.....มาก
:D :D :D :D :D :D :D :D

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

ถ้ามีที่จอด อยากจะเอามาทำตามฝันจริงๆ นะเนี่ย... :)

Offline moimoi

ยังรอชมอยู่ครับ โดยเฉพาะ โฆษณา แต่รู้สึกว่า่โฆษณามันน้อยไปหน่อย   ;D ;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง