ไทยเที่ยวไทย...พาไปดูอัมพวา

benznavy · 12201

Offline benznavy

• นักรบพเนจร
  • **
เอารูปตอนไปเที่ยวอัมพวามาให้เพื่อนๆดู :) แต่มันเป็นรูปตอนไปเที่ยวมาเมื่อปีที่แล้วนะครับ  8)เผื่อเพื่อนที่ยังไม่เคยไปจะอยากไปเที่ยวบ้างนะครับ...เศรษฐกิจแย่การท่องเที่ยวก็แย่เพราะงั้นถึงเวลาที่เราคนไทยต้องช่วยกันแล้วครับ  :หึหึ:

• **
ร้านของเล่นสังกะสี...คิดถึงตอนเด็กๆเคยเล่นเรือที่เราจะต้องจุดเทียนแล้วมันจะวิ่งไปได้

• **
เห็นเด็กร้องไห้เลยถ่ายรูปมาอิอิ ;D

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 :ตาปิ้ง:
เกิดมายังไม่เคยไปเลยค่ะ

เอ่อ . . เค้ามีร้านก๊วยเตี๋ยวที่อยู่ในเรือมั้ยคะ
 แบบคนกินนั่งกินที่ท่าน้ำ ไรงี้อะ

• **
มีครับก็รูปที่ถ่ายชามมานะครับแต่ถ่ายไม่ติดเรือ...นอกจากก๊วยเตี๋ยวเรือแล้วยังมีปลาหมึกย่างเรือ ส้มตำเรือ ลูกชิ้นปิ้งเรือ ขนมต่างๆ..ฯลฯอีกเพียบเลย ขอเตือนให้ล้างท้องก่อนไปด้วยนะครับเดี๋ยวไม่มีที่ว่างในท้องเพียงพอกับของอร่อยอิอิ 8) นั่งทานที่ลิมตลิ่งหรือใส่ถุงกลับบ้านก็ได้นะแต่อย่างแรกได้บรรยากาศกว่าครับ :)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมเอง อยู่ใน สังคม คลองมาตั้งแต่เด็กฮะ... แถวบ้านก็มีตลาดน้ำ...(ตลิ่งชัน)

แต่ว่า ที่ผมชอบมากคือ อัมพวาเนี้ยครับ...

คนเขาใช้ชีวิตกันปรกติ... พอวันหยุดก็ มาช่วยกันเปิดร้าน พายเรือขายของ ทำให้จุดเชื่อมต่อของยุคสมัยมันไม่ขาดหายไปครับ... :)

ที่บางน้ำผึ้งก็ น่ารักดีฮะ ของกินเยอะมากๆ วันนั้นผมก็พาคุณพ่อไปเดินหาของกินครับ :)

พูดถึงตลาดน้ำ....

ถ้ามันไม่ไกลเกินเอื้มผมจะทำตลาดน้ำใหม่ครับ ของบ้านผมเองที่ กทม ให้มันกลับมามีชีวิตไม่เหมือน กับตอนนี้ที่กลายเป็น แพกินข้าว เรือของชาวบบ้านที่พายไปขายของก็เก็บเงินเค้า 50-100 บาท....

บ้าไปแล้ว... ขายของทั้งลำ จะได้กำไรเกิน 100 ป่าวยังไม่รู้เลย... :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline joyalice

• Moderator
  • JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
อยากกินขนมปังสังขยาา

Offline worapachara

• **
  • นุ่ม-วรพชร แม่น้องขาวซ่า \(*o*)/
ใครที่ไปอัมพวา แวะไหว้ท่านพอบ้านแหลมก่อนก็ดีนะคะ ชื่อวัดเพชรสมุทรค่ะ ท่านศักดิ์สิทธิ์มาก คนไปไหว้กันเยอะค่ะ

เมื่อต้นปีที่นุ่มไปอัมพวามา พักโฮมสเตย์ที่อยู่ใกล้ๆกับมูลนิธิชัยพัฒนา เวลาเราอยากเที่ยวไหนก็เดินไปได้หมดค่ะ ทั้งอุทยานร.2 มูลนิธิชัยพัฒนา และตลาดน้ำอัมพวาค่ะ ยิ่งกลางคืนนะคะ บรรยากาศดีมากๆเลยล่ะค่ะ

ใครที่ได้ไปอัมพวาแล้วจะติดใจ อยากไปอีกครั้งแน่นอนค่ะ คอนเฟิร์ม :)

• **
  • นุ่ม-วรพชร แม่น้องขาวซ่า \(*o*)/
บ้านครูเอื้อ สุนทราภรณ์ ที่อัมพวา :ตาปิ้ง:

• **
ของเก่าที่หาดูได้ยากที่อื่น แต่หาดูได้ง่ายที่อัมพวา :-*

• **
มูลนิธิชัยพัฒนา(อยู่ติดตลาดน้ำอัมพวา)ยามค่ำคืน

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เบนซ์  ครับขอบอกว่า กล้องคมชัดแจ๋วเลยครับ
ใช้ตัวไหนอยู่หรือครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
แบบว่าพอเปรียบเทียบรูปที่นุ่มถ่ายมากะของคุณเบ็นซ์ มือสมัครเล่นอย่างนุ่มเนี่ย อายเลยยยย.....

แต่มะเป้นไร เรื่องเที่ยวงานหลัก ถ่านรูปน่ะงานรอง อิ อิ

แบบว่าพอเปรียบเทียบรูปที่นุ่มถ่ายมากะของคุณเบ็นซ์ มือสมัครเล่นอย่างนุ่มเนี่ย อายเลยยยย.....

แต่มะเป้นไร เรื่องเที่ยวงานหลัก ถ่านรูปน่ะงานรอง อิ อิ

ของคุณนุ่มก็งามแล้วครับ 
รูปใดก็ไม่งามเท่า ความงามที่ประทับอยู่ในใจ ณ มุมห้องแห่งความทรงจำครับ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• **
555 งั้นเดี่ยวไว้จะเอารูปที่ไปเที่ยวมาโพสต์อีกเยอะๆเลยยยยย 8)

ลืมบอกไปว่าโฮมสเตย์ที่ไปพักมา ที่อยู่ใกล้มูลนิธิชัยพัฒนา ชื่อ "บ้านในฝันโฮมสเตย์" โทร.034-751559 คุณลุง คุณป้าเจ้าของบ้านใจดีมากๆค่ะ ตอนเช้าเขาจะขี่มอเตอร์ไซค์ไปซื้ปาท่องโก๋ มาให้เรากิน แล้วก็ชวนเราไปตักบาตรกับพระที่มาเดินบิณฑบาตรตอนเช้าด้วยค่ะ ราคาประมาณ 1,200-1,400 บาท ต่อคืนค่ะ

• **
:ตาปิ้ง:
เกิดมายังไม่เคยไปเลยค่ะ

เอ่อ . . เค้ามีร้านก๊วยเตี๋ยวที่อยู่ในเรือมั้ยคะ
 แบบคนกินนั่งกินที่ท่าน้ำ ไรงี้อะ

ของแถมสำหรับคุณมะนาวเปรี้ยวจี๊ดค่ะ ภาพถ่ายเรือขายของกิน แล้วก็ร้านค้าริมน้ำค่ะ (ไกลหน่อยเพราะถ่ายจากอีกฝากค่ะ) :น้ำร้อน:

• **
เบนซ์  ครับขอบอกว่า กล้องคมชัดแจ๋วเลยครับ
ใช้ตัวไหนอยู่หรือครับ

ผมใช้กล้องคอมแพ็ค ของcannon s3is นะครับ จะว่าไปมันก็เป็น lite SLRนะครับแต่มันใช้ccd ไม่ได้ใช้cmosไม่งั้นแจ่มกว่านี้อีกอิอิ ;)

• **

มันก็ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกนะครับ...รูปสวยไม่สวยแต่ถ้ามันทำให้เราจดจำวันที่มีความสุขวันนั้นได้ก็พอแล้วจริงปะ 8)

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
555 งั้นเดี่ยวไว้จะเอารูปที่ไปเที่ยวมาโพสต์อีกเยอะๆเลยยยยย 8)

ลืมบอกไปว่าโฮมสเตย์ที่ไปพักมา ที่อยู่ใกล้มูลนิธิชัยพัฒนา ชื่อ "บ้านในฝันโฮมสเตย์" โทร.034-751559 คุณลุง คุณป้าเจ้าของบ้านใจดีมากๆค่ะ ตอนเช้าเขาจะขี่มอเตอร์ไซค์ไปซื้ปาท่องโก๋ มาให้เรากิน แล้วก็ชวนเราไปตักบาตรกับพระที่มาเดินบิณฑบาตรตอนเช้าด้วยค่ะ ราคาประมาณ 1,200-1,400 บาท ต่อคืนค่ะ
  นั้งรอ ชมอยู่นะ นุ่ม จัดมาด่วน   8) 8)

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• **
จัดไป! 8) 8) 8)

อุทยานร.2 อยู่ใกล้ตลาดน้ำอัมพวา

• **
จัดให้อีกกกก... ;D ;D ;D ;D
หัวโขนจิ่ว และ หัวโขนปกติ ที่มูลนิธิชัยพัฒนาฯ :)

• **
ล่าสุดเพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 9 ต.ค. เจอกาละแมร์ น้าเนค และจอย ที่อัมพวา เดาเอาเองว่าคงมาถ่ายรายการเปรี้ยวปาก :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline Omega VIP

ทำไมไปอัมพวาบ่อยจังอ่ะครับ

• **
แบบว่าเป็นลูกครึ่งน่ะค่ะ ;D ;D ;D พ่อจันทบุรี แม่สมุทรสาคร ที่ไปอัมพวาบ่อยเนี่ยเพราะสมุทรสาครอยู่ติดสมุทรสงคราม ก็มักจะเลยไปไหว้ท่านพ่อวัดบ้านแหลม แล้วก็ต่อไปที่อัมพวาน่ะค่ะ จริงๆแล้วอยากไปดอนหวาย ดำเนินสะดวกด้วย แต่ไปไม่เคยถึงซะทีก็เลยได้แต่แวะแค่อัมพวาเนี่ยแหล่ะค่ะ 8) 8) 8)

ปล.แต่ทุกวันนี้ก็ยังไม่เคยใช้น้องขาวซ่าวิ่งทางไกลจากจันทบุรีไปสมุทรสาครเลยนะคะ ได้แต่วิ่งไป-กลับ บ้าน-ที่ทำงาน เท่านั้นเองค่ะ

คอซ่าสามารถทำได้ครับ  เพื่อนผมมันเอาวิ่งจากกทม - เชียงใหม่ - แม่อ่องสอน - เชียงใหม่ - กทม มาแล้วครับ  วิ่งรถทุกวัน

ขนาดรถผมวิ่งแบบมันเนียแหละ  ถึงบ้านครบรอบถ่ายน้ำมันเครื่องพอดีอ่ะคัรบ 4000 กว่าโล

อยากไป๊ อยากไป อัมพวา....ใครมาเป็นตุ๊กตาหน้ารถที

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
เคยไปทีนึงครับ เมื่อเมษาที่ผ่านมา แต่ไปไม่ถึงถอดใจซะก่อน รถติดยาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  :shock:

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
คอซ่าสามารถทำได้ครับ  เพื่อนผมมันเอาวิ่งจากกทม - เชียงใหม่ - แม่อ่องสอน - เชียงใหม่ - กทม มาแล้วครับ  วิ่งรถทุกวัน

ขนาดรถผมวิ่งแบบมันเนียแหละ  ถึงบ้านครบรอบถ่ายน้ำมันเครื่องพอดีอ่ะคัรบ 4000 กว่าโล

ไอ้คันนั้นมันเคยเครื่อง 1200 ด้วยชิมิตะเอง... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• **
เจ้าซ่าทำได้อยู่แล้วครับเพราะผมเคยทำงานที่พังงา เคยขับจากสัตหีบ..ไปกลับพังงามา2ปีครับและเดี๋ยววันที่21ก็ว่าจะขับลงไปพังงาอีกครับ :D

ไอ้คันนั้นมันเคยเครื่อง 1200 ด้วยชิมิตะเอง... :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: ;D

ใช่แย้ว  มีคนบ้าอยู่ไม่กี่คนที่ทำอ่ะ  คอซ่าสีขุ่นๆ , คอซ่าไข่ม่วง กับ คอซ่าสีเขียวเมืองสองแควทั้ง 2 คัน และ NV ทั่วไทย อ่ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง