อันตราย...เหยีบคันเร่งตอนถนนเปียก

ntping · 1569

Offline ntping

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ขอเล่าเรื่องหน่อยครับ  เผื่อไว้สำหรับคนชอบกดตอนถนนเปียก ฝากให้ระวังกันด้วยนะครับ 

เมื่อวานรถติดมาครับขับไปรับแฟน 2 ชั่วโมงครึ่ง....เซ็งมากเลย :(

รถติดๆหน้าซีคอน.... นิ่งสนิท  ทันใดนั้นเองข้างขวาว่าง  รถเมล์ด้านหลังกำลังจะออก  เราก็กำลังจะออกเหมือนกัน  ด้วยความเซ็งและอยากกลับบ้านเร็ว 

ตัดสินใจทันทีว่าจะออกให้ได้ เลยกด  ทันใดนั้นรู้สึกว่า รถมันเอียงๆ  เหมือนซ้ายทีขวาที  :o งงๆแต่เท้ายังกดอยู่ครับ เริ่มรู้สึกแปลกๆ มากขึ้นเลยยกเท้าออก เท่านั้นแหละ รถโยกกลับมาตรงเหมือนเดิมพร้อมกับโคลงไปมา  โชคดีที่ไม่โดนรถคันอื่น  มอเตอร์ไซด์ที่ตามหลังมาก็เกือบโดน.... :shock:ไม่งั้นได้เคลมสีรอบคันแล้ว  ว้า... ;D

วันหลังไม่กดแรงๆตอนถนนเปียก  และยางหมดอายุอีกแล้ว.....  เป็นยางหรือรถแรงไม่รู้  แต่คิดว่าคงเป็นยางแน่ๆ จะได้มีข้ออ้างเปลี่ยนยางกับล้อพอดีเลย  หุหุ ;) วันหลังต้องระวังให้มากกว่านี้ :มั้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เช็คยาง กับลมยางดูก่อนนะครับ..
ถนนเปียกๆ หักออกเร็วๆ ก่เป๋บ้างแระ เพราะแรงกระชาก
แต่ถ้ายางตัวนี้ชอบน้ำ ก่เหมือนขับปรกติครับ ยกเว้นฝนตกหนักอัดเกิน 140 ก่อาจจารู้สึกเป๋ๆ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jook_corsa

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • コンプリートエンジン
เช็คยาง กับลมยางดูก่อนนะครับ..
ถนนเปียกๆ หักออกเร็วๆ ก่เป๋บ้างแระ เพราะแรงกระชาก
แต่ถ้ายางตัวนี้ชอบน้ำ ก่เหมือนขับปรกติครับ ยกเว้นฝนตกหนักอัดเกิน 140 ก่อาจจารู้สึกเป๋ๆ

แล้วยางตัวไหนขับถนนเปียกดีๆอะพี่....ผมชอบๆ  :-*

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง