สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับขนาดล้อ offset 25 หน่อยครับ

lerson · 2921

Offline lerson

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
คือผมไปเจอแม็ก ขอบ 16" 4 รู 100 offset 25 เข้ารู้สึกถูกชะตา แต่เอามาทาบกับรถดูมันจะล้นๆ หน่อย รถผม astra 3 doors นะครับ ไม่ทราบว่าจะใส่ได้หรือเปล่า เคยได้ยินมาว่า astra เนี่ยเค้าใส่ขอบ 17" กันก็ได้

เอารูปมาให้ดูกัน เป็น OZ รุ่น Ruote ครับ
« Last Edit: 29 Sep 2009, 12:50 by lerson »

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ล้อล้นอย่างงี้ ใส่ Astra ไม่สวยหรอก..
เอามาใส่ Corsa ดิคับท่าน งามแน่นอน..555+

ลายยังงัยอ่ะ? ไม่แปะรูปให้ดูบ้างเลยอ่ะ เขาปล่อยราคาชุดละเท่ารัยอ่ะ?

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
แล้ว 16 นี่ต้้องยำรถไหมท่าน อยากได้อะครับ จะเอาไว้จอดประกบMiniที่ทำงาน  :ตาปิ้ง:

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ไม่ต้อง ยัดแก้ม 45 ปาดขอบกันโคลนหลังนิดหน่อยก่ยัดวิ่งสบายแล้วจ้า
ถ้าใส่ช็อคแข็งๆหนึบๆ ผมคิดว่า มันคงไม่เด้งติดขอบกันโคลนหลังหรอกนะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline ◄◄★GT★►►

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • ♂♥Cars★Culture★Lifestyle♥♀
  • No.: xXx
  • รุ่นรถ: CORSA B <GT> 3dr.
  • สีรถ : Caszablanca White
  • เครื่องยนต์: X16XE
 ;) ล้อ 16 กว้างเท่าไหร่ครับ? ลายอะไรครับ อยากเห็นรูปมากๆเลยครับ ;)

:หึหึ: ผมใส่ W WORK Euroline ขอบ 15 กว้าง 7 นื้ว 4รู100 offset หน้า+25 หลัง+20 ยาง185/55/15 (ช็อคเดิม+สปริงซิ่ง) ขับคนเดียวแก้มยางหลังติดซุ้มบ้าง(ช็อคซิ่งไม่ติด) นั่ง2คน ติดเยอะหน่อย(ช็อคซิ่งมีโดนบ้าง) นั่ง3คนโดนตลอด(ช็อคซิ่งมีโดนบ้างนิดหน่อย) แต่ก็ขึ้นอยู่กับการเลือกใส่ยาง การขับขี่ และความสามารถของช็อคซิ่งครับ(offset+38 ยาง205/45/16 ก็ยังมีติดซุ้มเล็กน้อย) ผมพอที่จะให้คำปรึกษาได้ โทรมาเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจ :ปลิว:

Name : Mr.KITTISAK TUNTHASUWATH < ตั๋ง >

Tel. : 089-311-0610 (TOT 3G) ขายอะไหล่และของแต่งรถจากญี่ปุ่น สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ

My Style : HIP-HOP R&B B-BOY

My Car : CORSA B <GT> WHITE ขาวตั้งแต่เกิด เพราะซื้อป้ายแดง

Engine : 1.4i <C14NZ> AUTO ปุ้งปั้งๆ ไฟออกท่อ เป็น
1.6 GSI <X16XE> F15 แรงกำลังดี+ประหยัดเจงๆเล้ยย

Car Style : JDM OPTION MIŊI ЯÅ€IŊG V.I.P Ðä GäиgstäZ ÐämŊ Shi† MäthefuckeЯ

Offline lerson

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
รู้สึกของเดิมจะใส่ใน BMW E30 มาน่ะครับ เท่าที่ผมวัดดูน่าจะติดขอบกันชนท้ายนิดนึง และต้องพับซุ้มล้อด้วย

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง