Opel in Talks > General Discussion

รวบรวมสมาชิก ( ภาคกลาง ) ครับ ^_^

<< < (4/30) > >>

NONGG2500:
 :'( :'( :'(

ผมก็ใกล้ภาคกลางมั๊กมากห่างกันแค่ 5 กิโลเองผมเลยเป็นภาคเหนือตอนล่างสุดๆ
 (ตัวอำเภอเมืองอุทัยธานีอยู่ห่างจากเขตอำเภอวัดสิงห์ จ.ชัยนาท แค่ 5 กิโลเอง)
 เกือบเป็นคนภาคกลาง เฉียดไป  ;D ;D ;D 

:-[ :-[ :-[

Aramiss:
นามกร : รัฐกฤษ สงสำเภา

นามกรสำรอง : หนึ่ง

ฉายา : อรามีส.... นามกรของ หนึ่งในสมาชิกสามทหารเสือ

ยนตรพาหนะ : เวคตรา บี สีเงิน

จังหวัดพำนัก : กทม. อยู่แจ้งวัฒนะ / ชัยนาท อยู่ใจกลางเมือง

เบอร์โทร : 086-900-0920

อาชีพ : เป็น ครูดาบ พ่อค้าอาวุธ และเกษตรกร ในเวลาเดียวกัน

แหล่งพำนักในโลกเครือข่าย : www.sartrayuth.org

ที่อยู่ติดต่อในโลกเครือข่าย : rathakrit@yahoo.com

:ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

ปล. ทางประวัติศาสตร์ หัวเมืองกำแพงเพชร เป็นหัวเมืองชั้นเอก และถือเป็นประตูสู่เมืองหลวงที่สองของ อาณาจักรอโยธยา นั่นคือ เมืองพระพิษณุโลก ดังนั้น เมืองปากน้ำโพจึงยังถือเป็นภาคกลางครับ  :หึหึ:

jeabjamiro:

--- Quote from: Aramiss on 30 Sep  2009, 19:16 ---นามกร : รัฐกฤษ สงสำเภา

นามกรสำรอง : หนึ่ง

ฉายา : อรามีส.... นามกรของ หนึ่งในสมาชิกสามทหารเสือ

ยนตรพาหนะ : เวคตรา บี สีเงิน

จังหวัดพำนัก : กทม. อยู่แจ้งวัฒนะ / ชัยนาท อยู่ใจกลางเมือง

เบอร์โทร : 086-900-0920

อาชีพ : เป็น ครูดาบ พ่อค้าอาวุธ และเกษตรกร ในเวลาเดียวกัน

แหล่งพำนักในโลกเครือข่าย : www.sartrayuth.org

ที่อยู่ติดต่อในโลกเครือข่าย : rathakrit@yahoo.com

:ปลิว: :ปลิว: :ปลิว:

ปล. ทางประวัติศาสตร์ หัวเมืองกำแพงเพชร เป็นหัวเมืองชั้นเอก และถือเป็นประตูสู่เมืองหลวงที่สองของ อาณาจักรอโยธยา นั่นคือ เมืองพระพิษณุโลก ดังนั้น เมืองปากน้ำโพจึงยังถือเป็นภาคกลางครับ  :หึหึ:

--- End quote ---

ดาบแบบไหนสนใจ อยากฝึกสมาธิครับ

Aramiss:
เข้าไปอ่านให้ทั่วๆนะครับ ก็จะทราบแนวทางสำนักผม

www.sartrayuth.org

kamolwat_t:

--- Quote from: Aramiss on 03 Oct  2009, 01:14 ---เข้าไปอ่านให้ทั่วๆนะครับ ก็จะทราบแนวทางสำนักผม

www.sartrayuth.org

--- End quote ---

โอ่ ไม่คิดว่าจะมีคนที่ทำครับ... ผมเรียน วิทยาลัยพละมาก็มีเพื่อนๆที่อยู่ชมรมกระบี่กระบองอยู่บ้าง...

แต่สงสัยครับ ทำไมดาบต้องโ้ค้งนิดๆครับ เพื่อให้เวลาชักออกมาง่ายกว่าแบบตรงๆหรือเปล่าครับ หรือว่า ช่วยเรื่องโมเมตตัมในการเหวี่ยงฟัน... :มั้ง:

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version