ขอบคุณที่มาช่วยให้คำปรึกษาครับ

jannybunny · 2709

Offline jannybunny

• นักรบพเนจร
  • **
  • ืnewbie
ขอบคุณ คุณกอล์ฟ คุณเต้ คุณต้น คุณหนูเป้ย มากๆครับ ช่วยกรุณามาให้ข้อมูลทุกด้านที่เกี่ยวกับโอเปิลครับ
ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ต้อนรับอย่างที่ควรจะเป็น เพราะน้องนัดกลับบ้านด้วยครับ วันนี้กลับมาทำงานแต่เช้าอีก เหนื่อยมากๆครับ
วันนี้ได้สอบถามทางอู่พี่สิน พี่หรั่งแนะนำให้ลง c20ne ครับ พี่เค้าให้ความเห็นว่าทนและไม่ต้องการการดูแลรักษามากเพราะเป็นเครื่อง 8วาล์ว
ราคาน่าสนใจ ห้ากว่าถึงหกครับ และเครื่อง x20ne ราคา เจ็ดถึงแปดครับ
รบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยครับผม

ของที่รัก เป็นยังไงก็รัก
เหนือคำว่ารัก คือความเข้าใจ

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ยินดีๆๆค่ะ

แค่ชมว่ารถเป้ยวิ่งดี...ชอบอยากซื้อต่อ เป้ยก้อดีใจแล้ววว

5555+

เรื่องรถ ช่วยอะไรไม่ค่อยได้นะคะ...รอท่านอื่นๆๆ มาละกันเนอะ...

ว่างๆ นัดเจอกันค่ะ..จะได้เหนรถคันอื่นๆ ด้วย

เก็บไว้เปนข้อมูล  ^^*

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
พึ่งกลับมาถึงเชียงใหม่ครับ...แฮะๆๆ  :)

ยินดีที่รู้จักครับ...

โดยส่วนตัว ผมใช้ c20ne อยู่ครับ... ข้อเปรียบเทียบคือ...

ถ้าเอาขับง่ายในเมือง ขับสบาย ทน c20ne ครับ 115ม้า

แต่ถ้า แรงกว่าต้อง x20xe ครับ 130ม้า

ดีทั้งคู่ครับอยู่ที่สไตล์การขับ ผมไม่ชอบลากรอบบ่อยๆ มันสึกหรอสูง ชอบเลี้ยงรอบแทนฮะ เลยเลือก c20ne มีวางในแอสต้าแล้วทั้งคู่ครับ  :)

ออ อย่าลืมทำ ช่วงล่าง เบรค ล้อ ยาง นะครับ :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

ต้องขอโทษด้วยครับ  พี่ไม่มีเวลาได้คุยด้วยกันเท่าไร

ถ้าชอบรอบต้นดีๆ ก็ C20NE ครับ  แต่ชอบรอบกลาง - ปลาย X20XEV ได้เปรียบกว่าครับ  เชคราคารวมถึงช่วงล่างด้วยนะครับ  อย่างที่คุยกันครับ

ถ้าเป็นผมแนะนำ Z16XE เครื่องของ Chev Optra 1600 auto ดีกว่าครับ  ใหม่กว่าอะไหล่ในอนาคตมีรองรับ ที่ศูนย์เชพ ครับ

• **
  • ืnewbie
เรื่องเครื่องนี่ต้องไปดูตัวจริงก่อนรึเปล่าครับ ถ้าตัวไหนมีประกายๆก็เอาตัวนั้น (อันนี้ล้อเล่นครับ)
เป็นการโทรพูดคุยกับพี่หรั่ง ไม่แน่ใจว่าจะเอามาอ้างอิงในด้านราคากับของที่ได้มากน้อยเพียงใดครับ
c20ne ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ราคาไม่สูงมาก ถ้าได้ของครบๆคงจบได้ถูกที่สุดในสมรรถนะที่คิดว่าเพียงพอครับ
ไม่รู้ว่ามีเกียร์ธรรมดาที่อู่รึเปล่าเพราะบอกมาว่าเป็นออโต้ ซึ่งกลัวว่าจะไม่ทนครับ
ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับ ท่านอื่นๆก็ช่วยหน่อยนะครับ

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
เรื่องเครื่องนี่ต้องไปดูตัวจริงก่อนรึเปล่าครับ ถ้าตัวไหนมีประกายๆก็เอาตัวนั้น (อันนี้ล้อเล่นครับ)
เป็นการโทรพูดคุยกับพี่หรั่ง ไม่แน่ใจว่าจะเอามาอ้างอิงในด้านราคากับของที่ได้มากน้อยเพียงใดครับ
c20ne ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ ราคาไม่สูงมาก ถ้าได้ของครบๆคงจบได้ถูกที่สุดในสมรรถนะที่คิดว่าเพียงพอครับ
ไม่รู้ว่ามีเกียร์ธรรมดาที่อู่รึเปล่าเพราะบอกมาว่าเป็นออโต้ ซึ่งกลัวว่าจะไม่ทนครับ
ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับ ท่านอื่นๆก็ช่วยหน่อยนะครับ

ลองคุยกับพี่สินดูครับ เกียร์ธรรมดาน่าจะมีครับ สู้ๆครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
อืม.....ต้องดูประกอบหลายอย่างนะครับ
1.งบหรือเงินมีประมาณเท่าไหร่
2.อยากได้รถแบบไหน
3.อยู่ที่ใด
4.ความเข้าใจและการดูแลรักษา ความอดทน

ต้องบอกที่ว่ามานี้ก่อนนะครับ
เช่นนิสัยเป็นไง ขับแบบไหน มีลูกไหม หรือ ยังไง
 :น้ำร้อน:
***แต่ถ้ามาแนวทนนะครับ c20 ทนๆๆๆๆๆๆๆจนไม่รู้จะเสียยังไงเลยครับ สายพานเส้นละ 600 ก็ปลิวแล้ว เรื่องอะไหล่ ราคายงให้ 8 วาวครับถูกๆทุกอย่างทนสุดๆ
« Last Edit: 29 Sep 2009, 00:28 by jeabjamiro »

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline Nangnoy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • เด็กนอกเมือง
สวยมากคะ :-* :-* :-* :-*

• **
  • ืnewbie

ลองคุยกับพี่สินดูครับ เกียร์ธรรมดาน่าจะมีครับ สู้ๆครับ

ขอบคุณครับคุณเต้ เร็วนี้จะเข้าไปดูครับ งานตอนนี้เร่งเหลือเกิน

อืม.....ต้องดูประกอบหลายอย่างนะครับ
1.งบหรือเงินมีประมาณเท่าไหร่
2.อยากได้รถแบบไหน
3.อยู่ที่ใด
4.ความเข้าใจและการดูแลรักษา ความอดทน

ต้องบอกที่ว่ามานี้ก่อนนะครับ
เช่นนิสัยเป็นไง ขับแบบไหน มีลูกไหม หรือ ยังไง
 :น้ำร้อน:
***แต่ถ้ามาแนวทนนะครับ c20 ทนๆๆๆๆๆๆๆจนไม่รู้จะเสียยังไงเลยครับ สายพานเส้นละ 600 ก็ปลิวแล้ว เรื่องอะไหล่ ราคายงให้ 8 วาวครับถูกๆทุกอย่างทนสุดๆ

ซ่อมผมเตรียมไว้ 60k ครับ อยากได้รถใช้งาน วิ่งไกลได้ สัก160กม./ชม.คงเพียงพอครับ
ทำงานแถวบางเขน น่าจะใกล้เกือบทุกอู่ครับ การดูแลยังไม่ค่อยทราบในความเข้าใจของโอเปิลว่าเป็นอย่างไรแต่คิดว่าน่าจะพอดูแลได้ครับ
ยังไม่มีลูกและภรรยาครับ แก่แล้ว(27)ไม่ค่อยขับเร็ว ใจกะว่าเอาไปวิ่งสนามบ้าง(ความฝันที่อยากเล่นอยากทำ) ประมาณนี้ครับ
เอาสเตปใช้งานก่อนดีกว่าครับ (จริงๆแล้วไม่มีสตางค์)  :-[

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
1.c20ne แอสตร้า เกียร์ opel ธรรมดา f18 เบรค เวคเอ หน้าหลัง อันดับแรก 50000 มั้ง
2.ABS ถ้าชอบนะ ออยเกียร์ และ ออยเครื่อง ไว้ทำวันหลัง 10000 มั้ง
3.ท่อไอเสีย 1.8-2.0 นิ้ว แล้วแต่จชอบต้นหรือปลาย เอาปลายมาก 2.2 ไป พักกลาง 2 ใบถ้าไม่มีแคทนะ
และปลายก็ตามกำลังครับ 10000-12 มั้ง
4.ล้อ 15 ยาง 195/55 เอาดีๆนิสนึงนะครับ ยางดีๆเส้นละ 3000+ = 12000
ทีเหลือก็แล้วแต่ชอบ
แค่นี้ก็จะ 100000 ละจะเป็นลม

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

• **
  • ืnewbie
 :แงๆ: แสนนึง  :แงๆ: รอไปก่อน
ขอบคุณมากครับ

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
มันไม่ได้แสนนึงในทีเดียวหรอกคับทำเรื่อยๆคับแต่รับรองว่าเป็นแสนแน่นอนเพราะเปลี่ยนเครื่องก็เหมือนทำรถใหม่เกือบทั้งคันอ่ะคับเพราะถ้าไม่ทำมันจะลาโลกอย่างรวดเร็วเชียวหล่ะ

Offline Omega VIP

มันไม่ได้แสนนึงในทีเดียวหรอกคับทำเรื่อยๆคับแต่รับรองว่าเป็นแสนแน่นอนเพราะเปลี่ยนเครื่องก็เหมือนทำรถใหม่เกือบทั้งคันอ่ะคับเพราะถ้าไม่ทำมันจะลาโลกอย่างรวดเร็วเชียวหล่ะ

แล้ว อามเชอร์ จะลารึยังครับเป๊ปปี้  ยังไม่ได้ลองเลยอ่ะ  อย่าเพิ่งลานะตัวเอง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง