ช่วยสอนผมล้าง speed idle หน่อยครับ จำม่ะด้ายย

mod...kub · 4090

Offline mod...kub

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Nine foul. . . Nine life
ของเครื่อง 8v. ครับ ไม่ได้ล้างมา2-3ปีแล้วอ่ะครับตอนนี้เริ่มออกอาการและ แถมจำไม่ได้แล้วครับว่าล้างยังไงอะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline NONGG2500

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • BAN!!!!!
ของเครื่อง 8v. ครับ ไม่ได้ล้างมา2-3ปีแล้วอ่ะครับตอนนี้เริ่มออกอาการและ แถมจำไม่ได้แล้วครับว่าล้างยังไงอะ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

:'( :'( :'(

ตามนี้ครับ
 http://www.opel.in.th/index.php/topic,1592.0.html

:D :D :D

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

ไม่ใช่อะครับพี่ ผมหมายถึง ตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ ที่ติดอยู่ด้านล่างของลิ้นปักผีเสื้ออะครับ
ผมเข้าใจผิดหรอนี่ :-X :-[

• BAN!!!!!
ไม่ใช่อะครับพี่ ผมหมายถึง ตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ ที่ติดอยู่ด้านล่างของลิ้นปักผีเสื้ออะครับ
ผมเข้าใจผิดหรอนี่ :-X :-[

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

ขอโทษครับผมเข้าใจผิดเองครับ  :red:  มันมีอีกกระทู้ที่ผมอ่านมาก็เลยเข้าใจเป็น ไฮโดรลิกวาวล์
 สปีดไอเดิล ของผมก็ล้างเมื่อ 3-4 วันที่แล้วเองครับ ก็ถอดตัวสปีดไอเดิลโดยใช้ ประแจ
 ดอกจันทร์(ของผมถอดแล้วเอาน็อต 5 เหลี่ยมธรรมดาใส่แทนครับ) ใช้น้ำมันสารพัดประ
 โยชน์ฉีดที่แกนสปิง ใช้แปรงสีฟันขัดทำความสะอาดให้คราบสกปรกออกก็ใช้ได้แล้วครับ

:-[ :-[ :-[

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

คิดมากไปใย เข็นไป 0-chev โลด

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  ล้างแล้ว  รอบเดินเบา นิ่ง เลยครับ  ผมก็ล้างเอง ใส่เบนชิลเช็คก่อน กระดาษทราย เบอร์1000 ถูนิดๆ โชเน็ค ฉีดพอประมาณ
ตามนี้อะครับ 

www.opel.in.th
www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

• BAN!!!!!
  ล้างแล้ว  รอบเดินเบา นิ่ง เลยครับ  ผมก็ล้างเอง ใส่เบนชิลเช็คก่อน กระดาษทราย เบอร์1000 ถูนิดๆ โชเน็ค ฉีดพอประมาณ

ใช้เบนซิลล้างอาจทำให้เซนเซอร์ที่สปีดไอเดิลเสียได้นะครับ
 สาเหตุที่ต้องใช้นน้ำมันสารพัดประโยชน์ล้างเพราะน้ำมันสาร
 พัดประโยชน์มันเป็นกลางไม่เป็นสื่อไฟฟ้าจึงไม่มีผลต่อระบบ
 โฟฟ้าในเซนเซอร์และเบนซิลทำให้พลาสติกกรอบอ่ะครับ

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ

ใช้เบนซิลล้างอาจทำให้เซนเซอร์ที่สปีดไอเดิลเสียได้นะครับ
 สาเหตุที่ต้องใช้นน้ำมันสารพัดประโยชน์ล้างเพราะน้ำมันสาร
 พัดประโยชน์มันเป็นกลางไม่เป็นสื่อไฟฟ้าจึงไม่มีผลต่อระบบ
 โฟฟ้าในเซนเซอร์และเบนซิลทำให้พลาสติกกรอบอ่ะครับ

:มั้ง: อ่าว ไอ้เรา ก็ทำมานานแล้ว ขอบคุณที่นำมาแลกเปลี่ยนกันครับ :'(

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :-* :-*ของผมถ้าอยากล้างก็ซื้อน้ำกระเจียบ 3 ขวดน้ำแข็ง 5 บาท แล้วไปนั่งกินกับช่างหน่อง ให้เบอร์ดลูกน้องแกล้างให้ ยังไม่หมดขวดแรกก็เสร็จแล้วครับ นี่แหละวิธีล้างของผม 8) 8)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
:-* :-*ของผมถ้าอยากล้างก็ซื้อน้ำกระเจียบ 3 ขวดน้ำแข็ง 5 บาท แล้วไปนั่งกินกับช่างหน่อง ให้เบอร์ดลูกน้องแกล้างให้ ยังไม่หมดขวดแรกก็เสร็จแล้วครับ นี่แหละวิธีล้างของผม 8) 8)

:o ขี้โกง... :drink:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง