ถามเรื่องราคา Corsa gsi 1.6 3dr ราคาประมาณเท่าไร?

Peak-A2 · 5112

Offline Peak-A2

• นักรบพเนจร
  • **
หาราคากลาง เพราะอยากจะหาไว้ใช้อีกคัน  :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
GSI หายากมากๆึีครับ เดี๋ยวรอท่านนุ่นเจ้าของGSIสีแดงมาตอบครับ เิอาSwingมาลงเครื่อง 1600 แล้วลงoptionแบบGSIน่าจะง่ายกว่านะครับ  :หึหึ: ที่นี่ก็มีแค่3คัน ของพี่ลักษณ์ ของอาจาร์ยและพี่นุ่น อา.....คันใหม่ของคุณต้นอีกคัน  :หึหึ:
ผมก็เคยตามหาอยู่ำพักนึ่ง แต่ตอนนี้ไม่เอาแลัว น้ำมันแีำพงอะครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
อ่ะ พี่เปี๊ยกอยากได้เหรอครับ.... :)

ว่างๆมาลองจับ 0-100 เทียบกัน 3 คันม่ะครับ...

4e fte ของพี่

x16xe ของผมคันที่ว่าจะขาย(ขับเอง)

c20ne ของผม(ให้พี่โชคขับ)

อยากรู้ว่า จะห่างจากรถเครื่องเทอร์โบมากแค่ไหนอ่ะครับ... เพราะว่ายังไงก็สู้เครื่องเทอร์โบไม่ได้อยู่ดี  :ตาปิ้ง:

ผมว่า x16xe ขับสนุกว่า c20ne ครับ มันเพลินๆ ขับช้าก็ได้ขับเร็วก็ได้ c20ne ขับช้าๆ กดนิดๆมันก็พุ่งแล้ว รอบปลายก็ไม่จัดเท่า แต่ว่ามันขับสบายครับ :)

ออ ติดต่อพี่ยากจัง.... :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ราคากลางของ Gsi ถ้าเดิมๆทุกอย่าง ก่คงอยู่ที่ 18-20 หมื่น
แต่ถ้าเอาแค่รูปร่างให้ได้ เครื่องไม่สมบูรณ์ ก่ได้ถูกว่านี้เยอะ
หรือ ถ้าได้ตัวที่เปน Joy หรือ Swing มาทำเปน Gsi ก่จะได้ถูกว่าเช่นกัน

GSi เดิมๆ ขับมันมั้ย? มั่นใจมั้ย?
1. ออกตัว ถ้าเครื่องสมบูรณ์ ล้อฟรีได้ถึงเกียร์ 2
2. ลากยาว ตบเกียร์ 1 2 3 4 5 ขึ้นสบายมาก ไม่สะดุด
เอาแค่ว่า รถผม(เครื่องไม่ค่อยเนียน) วิ่ง 1-100 ไม่ถึง 10 วิหรอก ..
ก่ยังงง เวลาเขาทดสอบในค.คนรักรถ ทำมัยขึ้น 1-100 ช้าจัง
3. ตีนปลาย ถ้าไม่กลัวตาย ทำได้ 200 สบายๆ แต่ผมเอาแค่ 195 ก่ปอดๆแล้ว
4. เดือนที่แล้ว วิ่งลาก 160-170 จากบ้านศรีเกษถึงบุรีรัมย์ รวมแล้วเกือบ 200 กม.. แหม้ไม่เลว !!
(แต่ก่อน เคยอัดยาวเต็มที่ก่แค่ 140 กดยาวจากบ้านศรีเกษถึงสระบุรี 450 กม. จึงจอดพัก..เครื่องไม่มีอาการรัยเลย)

สรุป ก่ถ้าหาเครื่องได้มาเนียนๆ ไม่ต้อง Gsi ก่ได้ เพราะเด๋วนี้ หาอุปกรณ์ยัดมาแต่งให้เหมือนได้
ผมว่า ก่คงใช้ได้ฟิลคล้ายๆของแท้แระครับ..
ไม่ต้องซีเรียส ผมเองก่ยังอยากลงช่วงล่างเจ๋งๆ กว่าของเดิมอยู่เหมือนกัน..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ตามพี่นุ่นว่าเลยครับ...ขับสนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มันดึงอ่อนๆทุกเกียร์ :D

ผิดกับ c20ne ที่เกียร์ 5 เป็นเกียร์ประหยัดน้ำมัน....

แต่.... x16xe ก็ยังกิน 14 โลลิตร ทางไกล ในขณะที่ c20ne กิน 10-12 ครับ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ต้นลองเทสต์ของต้นดูด้วยดิว่า วิ่ง 120-140 ยาวประมาณ 300 กม. นี่จะได้ 17-18 กม./ล มั้ย? (หรือลงแก๊สแล้วอ่ะ)
เพราะตอนเดือนเข้าพรรษา 24-25 ลิตร พี่ทำได้ 400 กม.กว่าๆ แต่เดือนที่แล้ว ทำได้แค่ 340-350 กม.
ก่เลยงงว่า น้ำมันมันแย่ลง หรือว่า พี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเปนอีกยี่ห้อ (อู่เปลี่ยนให้ เพราะปะเก็นแตก) มันก่เลยอัตราซดแย่ลง !!
แต่เดือนนี้ มาคบกับ Vantage (รง. โมบิลผลิต) เด๋วอาทิตย์หน้า วิ่งกลับศรีเกษอีก..จะลองวัดดูอีกที ว่าจะดีกว่าเดือนที่แล้วมั้ย?
ถ้าได้เท่าเดือนก่อนโน้น 18 กม./ลิตร ก่โอนะ.. อ้อ พี่ใช้โซฮอล 95 คร้าบ

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

ต้นลองเทสต์ของต้นดูด้วยดิว่า วิ่ง 120-140 ยาวประมาณ 300 กม. นี่จะได้ 17-18 กม./ล มั้ย? (หรือลงแก๊สแล้วอ่ะ)
เพราะตอนเดือนเข้าพรรษา 24-25 ลิตร พี่ทำได้ 400 กม.กว่าๆ แต่เดือนที่แล้ว ทำได้แค่ 340-350 กม.
ก่เลยงงว่า น้ำมันมันแย่ลง หรือว่า พี่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเปนอีกยี่ห้อ (อู่เปลี่ยนให้ เพราะปะเก็นแตก) มันก่เลยอัตราซดแย่ลง !!
แต่เดือนนี้ มาคบกับ Vantage (รง. โมบิลผลิต) เด๋วอาทิตย์หน้า วิ่งกลับศรีเกษอีก..จะลองวัดดูอีกที ว่าจะดีกว่าเดือนที่แล้วมั้ย?
ถ้าได้เท่าเดือนก่อนโน้น 18 กม./ลิตร ก่โอนะ.. อ้อ พี่ใช้โซฮอล 95 คร้าบ

โคตรประหยัดอ่ะ.... :o

ผมลองแต่ กทม-เชียงใหม่ฮะ... วิ่งต่ำกว่า 80 กินน้อยมากๆๆๆๆๆๆ (วิ่งฝ่าพายุตอนกลางคืนเลยขับได้แค่นั้นครับ)  :P

lap Time

Offline Omega VIP

โคตรประหยัดอ่ะ.... :o

ผมลองแต่ กทม-เชียงใหม่ฮะ... วิ่งต่ำกว่า 80 กินน้อยมากๆๆๆๆๆๆ (วิ่งฝ่าพายุตอนกลางคืนเลยขับได้แค่นั้นครับ)  :P

มาแวะชาร์ตพลังที่บ้านเค้าด้วยอ่ะ  :-[ :-[ :-[ แล้วยังปล่อยน้ำ(มันเครื่อง อู่พี่หมี )เลอะเทอะอีกนะ  :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ตามพี่นุ่นว่าเลยครับ...ขับสนุกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มันดึงอ่อนๆทุกเกียร์ :D

ผิดกับ c20ne ที่เกียร์ 5 เป็นเกียร์ประหยัดน้ำมัน....

แต่.... x16xe ก็ยังกิน 14 โลลิตร ทางไกล ในขณะที่ c20ne กิน 10-12 ครับ  :เครียด: :เครียด: :เครียด:

...ฮั่นแน่....ซักจะติดใจเครื่องสิบหกวาล์วและอะดิ  ;D ;D ;D
รถผมเคยทำได้ตอนเดินทางไกลไปชัยภูมิ ลาก 130 - 140 ยาว น้ำมัน 95 ได้ประมาณ 18 โล/ลิตร น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ 100 เปอร์เซ็นต์
วิ่งก๊องแก๊งๆแถวๆสัตหีบ ก้อประมาณ 12 โล/ลิตร ครับ..

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

นั่นแระ..ถึงบอกว่าถ้าเครื่องสมบูรณ์ดี จะเอาลง City Swing หรือ Joy ก่ได้ฟิลคล้ายๆกันแระ
(ขนาดของพี่นพ อยู่ในแวนยังทำได้ดีเลย)
สมมุติว่า ถ้าพวกเราตีนเบา วิ่งแค่ 80-100 ตลอดเส้นทาง 700-800 กม. ผมว่าเอาแค่น้ำมัน 30-35 ลิตร ผมว่ายังเหลือๆ
(คิดดูแล้ว ไม่ได้แย่เลยนะเนี่ย แพ้ อีกอล์ฟดีเซลโบ 1600 (ทำได้เกือบ 30 กม./ลิตร) นิดหน่อยเอง) 555+

ว่าแล้ว อยากลองวิ่งยาว ตัวที่วางเครื่อง NT 1500 ดีเซลโบจังเลย มันจะสนุกกว่ามั้ย?
และมันก่น่าจะประหยัดกว่าเยอะๆๆๆ กว่านี้อีกแน่นอนเลยนะ?
ถ้าพูดถึงแรงบิดเมื่อเทียบกับเครื่อง 1600ดีเซลโบของ VW..

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
พูดถึงเครื่องดีเซล อยากลองเหมือนกันอ่ะพี่ เจ้าตัวตรงรุ่น เอาแค่ X17DT ก้อพอ...น่าจะขับมันเหลือหลาย

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

^
^
ในบ้านเรายังหาไม่เจอเลยอ่ะดิท่านหนาน..
แต่ที่เห็นเครื่อง NT 1500 ลงที่อู่สิน ตัวนี้สิน่าจับมาลอง (สำหรับพวกนู๋ซ่า)
ของดีเซล Corsa B แวนบรรทุก ก่น่าจะเป็นตัว 1500 ธรรมดากับโบนะ (หรือมี 1700 ด้วยรึป่าว?)
และตัว X17DT เอง ถ้าได้เอามาลงในแวนก่คงจบสมบูรณ์แบบแน่นอน ..ถึก อึด ประหยัด ดีแม็กซ์ร้องให้แน่นอน!!

Offline chanat

• Tel 0896762564
ว่า แต่ จะหามัน มาจากไหน นี่จิ ครับ เครื่องดีเซล แต่ถึง เอามาได้ ก็ ต้องมา คิดถึงเรื่องการบำรุงรักษา  อะไหล่อีก อาจจะมีคัน้เดียว ในไทยก้ได้ อะครับ แต่ พูดถึงเรื่องสมรรถนะแล้ว หายห่วงครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline bat

• bat
แล้วเครื่อง 1.6 -8 วาว ของแอสตร้าล่ะครับ ฟิวล์การขับเป็นไงบ้างครับพี่นุ่น ผมเองเคยแต่ได้ยินว่ามีคนเอามาลงในคลอซ่า แต่ยังไม่เคยเห็น ใครเคยลองขับแล้วช่วยบอกหน่อยครับ อยากรู้ความรู้สึก เพราะสนใจอยู่ ;) ;) ;)

แล้วเครื่อง 1.6 -8 วาว ของแอสตร้าล่ะครับ ฟิวล์การขับเป็นไงบ้างครับพี่นุ่น ผมเองเคยแต่ได้ยินว่ามีคนเอามาลงในคลอซ่า แต่ยังไม่เคยเห็น ใครเคยลองขับแล้วช่วยบอกหน่อยครับ อยากรู้ความรู้สึก เพราะสนใจอยู่ ;) ;) ;)

ต้องเปลี่ยนท่อร่วมไอดีครับ แล้วก็กล่องคนละตัวครับพี่.... :)

lap Time

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE

รถของคุณปูครับ ดิสเบรคหลังของGoft ขออนุณาติเอารูปงานครบรอบ8ปีบ้านโน้นมาลงครับ

http://www.opellove.com/html/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3570

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
ผมใด้มา110000ครับ แต่เครื่องหลวม กล่องพัง แต่มีปลายท่อกับฝาถัง stienmetz  เอามาค่อยๆทำตอนนี้ใช้งานใด้ดีแล้วครับ เครื่องผมเอาท่อนล่างพันสี่16วาวล์ใส่แทนครับ ประหยัดกว่าครับในเรื่องค่าอะใหล่   แต่เรื่องความแรงคงสุ้พันหกไม่ใด้ครับ  อยู่ที่อุดรมีอีกคันครับสีแดงแต่ยังไม่ขาย  แต่สังเกตุดูแล้วเครื่องหลวมเหมื่อนกับครับ เครื่องเป็นc16xe 

Offline Peak-A2

• นักรบพเนจร
  • **
คือว่า........หา option และเครื่อง1.6 มาใส่ก็ ok แล้วใช่ใหม?  :D :D

มีเครื่อง เบาะ แล้วก็ เหล็กกันโคลง กันชนหน้า-หลังครับ ที่ต่างในดีเทล  :)

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง