เจ้าซ่า เครื่องร้อนแล้วสตาร์ทยากครับ

Ethanol · 2781

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
Corza 3Dr เครื่องร้อนแล้วสตาร์ทยากครับ ตัวอย่างเช่นเวลาขับไปๆแล้วเครื่องดับ จะสตาร์ทใหม่ยากมาก บางทีก็ได้ยินเสียงไดชาร์จหมุนแบบไม่เต็มใจคล้ายตอนแบตหมด บางทีก็ไม่หมุนเลยครับ
ต้องจอดทิ้งไว้ให้เย็นก่อน ก็จะติดเองง่ายๆ ไม่ต้องทำอะไรครับ

วันก่อนก็ไปดับบนทางด่วน ต้องจอดข้างทางแล้วเปิดฝากระโปรงระบายความร้อน พอเครื่องเย็นลงก็สตาร์ทติดเองเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ความร้อนเครื่องก็ไม่ขึ้นนะครับ พึ่งไปทำระบบความร้อนมาใหม่ ไม่เคยเกิน 95 เลย
แบตเตอรี่ก็พึ่งเปลี่ยนใหม่ได้เดือนเดียวเองครับ

ตอนนี้เข้าปั๊มน้ำมันไม่กล้าดับเครื่องเลยครับ กลัวสตาร์ทไม่ติด วันก่อนก็โดนเด็กปั๊มด่าทีนึงแล้ว

ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ อาการแบบนี้  ;D

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เชค ECT เซ็นเซอร์น้ำหล่อเย็นตัวที่ส่งให้กล่องดูก่อนนะท่าน
ตามตารางครับ เบื้องต้น...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Ethanol

• นักรบพเนจร
  • **
  • ชอบใช้รถเก่า ไม่แคร์สื่อใครเขาจะว่าเราจน
ลืมบอกไปว่าเกียร์ธรรมดานะครับ  
บางที จอดตากแดดนานๆก็เป็นครับ ต้องเข็นไปเข้าร่มก่อน
มีคนแถวบ้านบอกให้ไปเปลี่ยนไดสตาร์ท แต่ไม่แน่ใจอ่ะครับ เลยลองมาถามพี่ๆในนี้ดูก่อน

มือใหม่หัดซ่า ... คับพ้ม!

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เช็คปั๊มติ๊ก เช็คคอยล์..2 ตัวนี่ถ้าร้อนก่สตาร์ด ติดยาก..รึก่ดับกลางอากาศไปด้วย !!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :'( :'( :'(

คอยล์เป็นผู้ต้องหาอันดับแรกครับ

:มั้ง: :มั้ง: :มั้ง:

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline jui2512

• หนึ่งในใต้หล้า
  • รุ่นรถ: Corsa 5 door
  • สีรถ : สีเขียว
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ
 :o ของผมเคยเป็น เครื่องเย็นทีเดียวติด พอร้อนติดยาก ไม่รู้อาการมันจะเหมือนกันไหม ผมเปลี่ยนชุดเรือนหัวฉีดที่ช่างเชษฐ อาการสตาร์ทยากหายไปเลยครับ  :D พอดีมือบอนแกะหัวฉีดเล่นแล้วใส่ไม่สนิท โอริงมันยัดไม่ลง  :ไม่: ไอเดิลก็แงะมาดูสายเลยขาด  :ไม่: เลยต้องเปลี่ยนยกชุด  :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ดูที่คอยด์จุดระเบิดก่อนครับ ลองใช้งานให้มันดับไป เอาผ้าชุบน้ำเย็นไปโป๊ะที่คอยด์ พอรู้สึกว่ามันเย็นลงแล้วลองสตาร์ทดูถ้าเครื่องติด นี่แหละตัวปัญหา หากไม่ติดต้องดูที่อื่นต่อละคร๊าบ :มั้ง: :มั้ง: :-X :-X :'(

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
:o ของผมเคยเป็น เครื่องเย็นทีเดียวติด พอร้อนติดยาก ไม่รู้อาการมันจะเหมือนกันไหม ผมเปลี่ยนชุดเรือนหัวฉีดที่ช่างเชษฐ อาการสตาร์ทยากหายไปเลยครับ  :D พอดีมือบอนแกะหัวฉีดเล่นแล้วใส่ไม่สนิท โอริงมันยัดไม่ลง  :ไม่: ไอเดิลก็แงะมาดูสายเลยขาด  :ไม่: เลยต้องเปลี่ยนยกชุด  :สำนึก: :สำนึก: :สำนึก:

:'( :'( :'(

เวลาถอดหัวฉีดแล้วใส่ไม่ลงเพราะติดที่โอริง ก็หาจารบีทาที่โอริง
 บางๆ(ปกติจะมีจารบีเฉพาะทาพวกยาง โอริงไม่มีก็ใช่จารบีธรรมดา
 แทนได้แต่อย่าใช้น้ำมันเครื่อง)แล้วกดลงไปก็จะเข้าง่ายครับ

:-[ :-[ :-[

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง