คารม คม...มาฝาก

alone13 · 2985

Offline alone13

• นักรบพเนจร
  • **
on: 07 Oct 2009, 12:55
จำไว้ว่าข่าวทุกชนิดถูกบิดเบือนมาแล้วทั้งนั้น :-* :-* :-*
ใครจะวิจารณ์อย่างไรก็ช่าง ไม่ต้องเสียเวลาโต้ตอบ
 :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:
ให้โอกาสผู้อื่นเป็นครั้งที่ 2 แต่อย่าให้ถึง 3 (สำหรับคนเจ้าชู้ อิอิ)
 :ปลิว: :ปลิว:
เราไม่ได้ต่อสู้กับคนโหดร้าย แต่เราต่อสู้กับความโหดร้ายในตัวคน[/b][/font][/font]
 :-[ :-[ :-[

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 07 Oct 2009, 13:15
.... :มั้ง: :มั้ง:

เกิดเป็นนักรบมันต้องมีบาดแผล  :จุก:
เติบใหญ่เป็นคนแก่ มันต้องมีประสบการณ์  ;D
เกิดเป็นคนทำงาน มันก้อต้องมีพลาดผิด  :จุก:
เกิดมามีชีวิต มันก้อ...กิน  ขี้ ปปปปป....  นอนนนนน  8) 8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• **
Reply #2 on: 07 Oct 2009, 13:35
ก๊ากกกกกกกกกกก โดนจายยย :-* :-* :-*

Reply #3 on: 07 Oct 2009, 13:45
มีอีกอัน...ข้อแก้ตัวสำหรับคนโสด(ชอบคานด้วย)

โดดเดี่ยวเดียวดาย  ใช่ว่าใครๆไม่ต้องการ
แต่... >:( ฉานนนนน อยากอยู่เงียบๆคนเดียวว้อยยยยยยย
  8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

• **
Reply #4 on: 07 Oct 2009, 13:52
แล้วคุณพี่หนานมาเป็นแบบหนายเนี่ย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง

Reply #5 on: 07 Oct 2009, 15:52
แล้วคุณพี่หนานมาเป็นแบบหนายเนี่ย :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง: :มั้ง

แบบไหนนะเหรอ..... :มั้ง:

แบบนี้มั๊งงง....รู้แต่ปัจจุบัน และ วันที่ผ่านมา  อนาคตข้างหน้า ยังบ่ฮู้.... :ปลิว:

Offline ksuchon

• DekGayRay's
  • Pen-Gay Team
Reply #6 on: 07 Oct 2009, 19:57
ทุกคำคมที่พี่ๆกล่าวมานั้น ล้วนแล้วแต่ไม่มีศาสตร์ ไม่มีศิลป์ แต่มันมีจิตวิญญาณ ทั้งนั้นเลยครับ

เพราะว่า พี่นั้นมีจิตวิญญาณที่ยิ่งใหญ่ เลยสามารถนำคำคมที่ใหญ่ยิ่ง มาเล่าให้เด็กอย่างผมฟังได้

นั่นคงเป็นเพราะ พี่ๆนั้นมี ความงามในจิตใจ ก็เปรี่ยบเสมือนมีจิตวิญญาณที่ซ่อนอยู่

นั้นหมายถึง จิตวิญญาณที่แท้จริง คือสิ่งที่ดีงาม

:)  :)  :)  :)

เรียบเรียงโดย ศิลปิน คอซ่าเหลือง อิอิ
« Last Edit: 07 Oct 2009, 21:08 by Corsa_Doraemon »

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #7 on: 07 Oct 2009, 20:55
ทุกคำคมที่พี่ๆกล่าวมานั้น ล้วนแล้วแต่ไม่มีศาสตร์ ไม่มีศิลป์ แต่มันมีจิตวิญญาณ ทั้งนั้นเลยครับ

เพราะว่า พี่นั้งมีจิตวิญญาณที่ยิ่งใหญ่ เลยสามารถนำคำคมที่ใหญ่ยิ่ง มาเล่าให้เด็กอย่างผมฟังได้

นั่นคงเป็นเพราะ พี่ๆนั้นมี ความงามในจิตใจ ก็เปรี่ยมเสมือนมีจิตวิญญาณที่ซ่อนอยู่

นั้นหมายถึง จิตวิญญาณที่แท้จริง คือสิ่งที่ดีงาม

:)  :)  :)  :)

เรียบเรียงโดย ศิลปิน คอซ่าเหลือง อิอิ

ดูหน้าคนพูดสิครับ... หน้าเหลือแต่จิตวิญญาน... ไม่มีชีวิตแล้ว....  8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Omega VIP

Reply #8 on: 07 Oct 2009, 21:05

เพราะว่า พี่นั้งมีจิตวิญญาณที่ยิ่งใหญ่ เลยสามารถนำคำคมที่ใหญ่ยิ่ง มาเล่าให้เด็กอย่างผมฟังได้

นั่นคงเป็นเพราะ พี่ๆนั้นมี ความงามในจิตใจ ก็เปรี่ยมเสมือนมีจิตวิญญาณที่ซ่อนอยู่

:)  :)  :)  :)

ดูหน้าคนพูดสิครับ... หน้าเหลือแต่จิตวิญญาน... ไม่มีชีวิตแล้ว....  8) 8) 8) 8)

นั่นสิต้น  เพชรหน้ามันเหมือนคนฟ้าเหลืองอ่ะ

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #9 on: 07 Oct 2009, 21:20

นั่นสิต้น  เพชรหน้ามันเหมือนคนฟ้าเหลืองอ่ะ

น้อมรับครับ ท่านหัวหน้าเป็นเก ทีม

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Offline benznavy

• **
Reply #10 on: 07 Oct 2009, 21:35
เข้ามาอ่านปุบ..ได้เลือดซิบๆเลย...โดนบาดอิอิ :shock:

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #11 on: 07 Oct 2009, 22:43
5แสน ฉันคิดถึง
5 หมื่น ฉันห่วงใย
5 พัน ฉันจริงใจ
555 ฉันโกหก

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #12 on: 08 Oct 2009, 09:54
555 ฉันโกหก

ขออนุญาตุ ต่อกลอนนะครับพี่...อย่าถือสา  ;D

5555 ฉานจะตดใ้ห้แกดม  8) 8) 8)

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
Reply #13 on: 11 Oct 2009, 14:18
555 ฉันโกหก

ขออนุญาตุ ต่อกลอนนะครับพี่...อย่าถือสา  ;D

5555 ฉานจะตดใ้ห้แกดม  8) 8) 8)

อ่านคำคมข้างบนกำลังจะบรรลุอยู่แล้วเชียวค่ะ . . พอมาเจอ "ตดให้ดม" . . . ฮา . . เมาตดเลย
 :-\

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン
Reply #14 on: 12 Oct 2009, 09:01
พลังอำนาจอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับภาระความรับผิดชอบอันยิ่งใหญ่  8) 8) 8) 8)

Reply #15 on: 12 Oct 2009, 09:29
พลังอำนาจอันยิ่งใหญ่ มาพร้อมกับภาระความรับผิดชอบอันยิ่งใหญ่  8) 8) 8) 8)

เดอะ ฮีโร่ครับ

แต่ผมไม่ขอเป็นครับ ขอวิ่งโร่ดีกว่า  ;D วิ่งไปตั้งหลัก  ;D

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #16 on: 12 Oct 2009, 10:16
รถ อันยิ่งหย่าย.... มาพร้อมค่าซ่อมอันยิ่งหย่าย....  8) 8) 8) :เครียด:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง