ถามเรื่อง บูซ ปีกนกครับ

sawassdee · 4488

Offline sawassdee

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • นักรบพ่อลูกอ่อน
 :มั้ง:  คือสงสัยน่ะครับ  ว่าไอ้เจ้า บูซ ปีกนก  เนี่ย  1. ถ้ามันเสีย  อาการจะเป็นยังไง ?   ใช่แบบเดียวกับที่เขาว่า รถแถ  หรือ วิ่งช้าแล้วโคลงเหมือนหนอน หรือเปล่า

2. มีใครเคยเปลี่ยนหรือยังครับ   ราคาเท่าไหร่ ( สำหรับแอสตร้า )

รบกวนพี่ๆ น้องๆ เท่านี้ก่อนเอย  :อุ่น:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

Offline teeracha

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :)เท่าที่มเจอ อาการตอนรถให้ตัวจะมีเสียงดังกุบๆ และถ้าเป็นมากจะรู้สึกสะท้านมาถึงพวงมาลัยครับ เรื่องราคาผมไม่ทราบครับเพราะยังไม่เคยเปลี่ยนคิดว่าไม่แพงครับเพราะรถ jeep ตัวละประมาณ 250 บาทครับ

ขอบคุณมากครับ    :-* ดูในเว็บเห็นของ รถพี่ยุ่น  มันหลักร้อย    หวังว่าน้องเปิ้ลเราคงไม่แพงมาก จนหูฉี่นะครับ   :dead:

Opel  Astra F  1994  C16SE  Sedan

Toyota  Corolla  GLXI  1.3   4E - FE   1995

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 :) หลักร้อย แต่หลายตัวนะครับ รถ jeep ผมบูตปีกนก จะเรียกว่าบูตอาร์ม มี 16 ตัวครับ ส่วน astra ไม่แน่ใจครับ หลักร้อยแต่หลายตัวก็ซีดไปเหมือนกันครับ  :จุก:

อีกนิดครับไหนๆ ก็ต้องเปลี่ยนบูตปีกนกแล้ว ซ่อมลูกหมากหรือเปลี่ยนยกทั้งหมดเลยก็ดีครับ มีไม่กี่ตัวเองผมว่าทำให้คราวเดียวกันเลยค่าแรงจะได้ประหยัดครับ

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันจะรู้สึกว่า พวงมะลัยมีระยะฟรีแปลกๆเวลาลงหลุม ครับ... แล้วก็มีเสียงครับ... ตัวละเท่าไรหว่า รอ แอสต้ามาตอบฮะ... ผมจำม่ะได้... :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:หนาว:  อาการรถผม มันเป็น เหมือนดังที่ อาจารย์  กับ คุณต้น  บอก เลยน่ะครับ  ว่าจะรอสิ้นปี  ทำพร้อมเปลี่ยน ยาง 4 เส้นทีเดียวเลย

ถึงว่า  ทำไมยางมันกินเป็นบั้งๆ ตรงขอบด้านใน กินทั้ง 4 เส้น เลยครับ  และ ตกหลุม / รถให้ตัว มีเสียงดัง    เวลาวิ่งเร็วๆ แล้วผิวถนนไม่เรียบ  รถมีอาการแกว่ง  และดึงที่พวงมาลัย

:เครียด: เฮ้อ   ตังค์ หนอ ตังค์

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
:หนาว:  อาการรถผม มันเป็น เหมือนดังที่ อาจารย์  กับ คุณต้น  บอก เลยน่ะครับ  ว่าจะรอสิ้นปี  ทำพร้อมเปลี่ยน ยาง 4 เส้นทีเดียวเลย

ถึงว่า  ทำไมยางมันกินเป็นบั้งๆ ตรงขอบด้านใน กินทั้ง 4 เส้น เลยครับ  และ ตกหลุม / รถให้ตัว มีเสียงดัง    เวลาวิ่งเร็วๆ แล้วผิวถนนไม่เรียบ  รถมีอาการแกว่ง  และดึงที่พวงมาลัย

:เครียด: เฮ้อ   ตังค์ หนอ ตังค์

อาการนี้...ไม่เกิดจาก ตั้ง 0 ผิด....(สำคัญมากนะครับ)

ก็ ไม่ค่อยได้สลับยางครับ...  :)

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เวลาวิ่งเร็วๆ แล้วผิวถนนไม่เรียบ  รถมีอาการแกว่ง  และดึงที่พวงมาลัย : น่าจะเกิดจากพวก บูต และ ลูกหมาก ครับรีบทำดีกว่าครับอันตราย
ยางมันกินเป็นบั้งๆ  : มาจากหลายสาเหตุครับ โชคนิ่มไปหรือเปล่าครับคนส่วนใหญ่จะมองข้ามเรื่องนี้ครับ

ออใช่ๆๆ โช้คถ้ามันแข็ง หรือนุ่ม ยวบยาบแปลกๆ ก็ทำยางพังนะครับ... :)

lap Time

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ถามผมนะอย่าเดาครับไปยกรถดูว่าตัวไหน พังมั่งเพราะยิ่งนานมันจะรามท่วมทุ่งเลยครับ
ส่วนราคาบูธก็มีหลากหลายราคา ตั้งแต่ หลัก100-หลัก1000 แล้วแต่สิ้นงานและคุณภาพครับ
*** ดูบูธแขนแลคด้วยก็ดีครับเหอะๆ
ถ้าสั่งยูนิเทน 3000+ ได้ชุดหน้าเกิบครบครับแต่แข็งบรรลัย
เอาง่ายๆเอารถไปต้งศูนย์ แล้วก็ดูว่า อะไรยังไงครับเหอะๆ รีบทำก็ดีครับ
**** การทำช่วงล่างควรทำให้หมดในทีเดียวเพราะ มันส่งผลกระทบไปยังจุดอื่นด้วยครับ
ขอให้โชคดีครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ถามผมนะอย่าเดาครับไปยกรถดูว่าตัวไหน พังมั่งเพราะยิ่งนานมันจะรามท่วมทุ่งเลยครับ
ส่วนราคาบูธก็มีหลากหลายราคา ตั้งแต่ หลัก100-หลัก1000 แล้วแต่สิ้นงานและคุณภาพครับ
*** ดูบูธแขนแลคด้วยก็ดีครับเหอะๆ
ถ้าสั่งยูนิเทน 3000+ ได้ชุดหน้าเกิบครบครับแต่แข็งบรรลัย
เอาง่ายๆเอารถไปต้งศูนย์ แล้วก็ดูว่า อะไรยังไงครับเหอะๆ รีบทำก็ดีครับ
**** การทำช่วงล่างควรทำให้หมดในทีเดียวเพราะ มันส่งผลกระทบไปยังจุดอื่นด้วยครับ
ขอให้โชคดีครับ

พี่เอาโช็คมาป่าวครับพอดีจะไปอู่แล้วจะได้แวะไปเอาก่อน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง