[ Astra ] GSI GODZILA WITH NEW SHOE

GSI GODZILA · 26946

Offline GSI GODZILA

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #60 on: 14 Mar 2011, 21:24
:'( ไงถ้างัดโทรหาผมด้วยครับฝากงัด 2 - 9 -10 รายการเหอะๆ
เตรียมรถ เตรียมน้ำมัน กูโทรหาเมื่อไหร่ มาช้าอด ;D ;D ;D

Reply #61 on: 14 Mar 2011, 21:26
อย่าเพิ่ง รอคาดหลังของผมมาก่อนแล้วไปพร้อมกัน  ;D ;D ;D ;D ;D
พี่เปงคนดี ได้ของแน่ๆไม่ต้องงัด :sorry :sorry :sorry

Offline Karavapong

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #62 on: 14 Mar 2011, 22:12
อยากได้ล้อแบบนี้มากเลย :please: :please:

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #63 on: 14 Mar 2011, 23:06
ใส่ยางเละ แจ่มวะแต่ข้างหลังสั้นไปวะ เหอะๆ เลยเอาอันที่ตัดมาทบๆ ขาดไป จึ๋งนึง เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #64 on: 15 Mar 2011, 16:05
มาอัพช่วงล่างหน่อยเร็วคูณณณณณณ เหอะๆ
จัดไปคับหลังจากที่มีความคิดจะทำช่วงล่างมานานแล้วได้คุยกับต้นบอกว่าไปทำร้านนี้มาอยู่แถวๆเทพารักษ์ต้นบอกว่าเทพพพพพพพมากๆต้องไปลองหลังจากนั้นก้อได้ฟังจากเจี๊ยบมาอีกเปงเสียงเดวกันเลยจึงตัดสินใจลองดู เริ่มออกจากบ้าน10โมงครึ่งถึงร้าน11โมงรอคิวเริ่มทำบ่ายโมงแล้วก้อรอออออออออออลักษณะของโช้คที่ทำมาคือใช้คอม้าเดิมเปลี่ยนแกนในเปงแบบหัวกลับเปลี่ยนซีล น้ำมัน แก๊ส ส่วนโช้คหลังเปลี่ยนใหม่ทั้งตัวก่าจะเสดปาเข้าไป4ทุ่มก่าแล้วก้อออกไปลองน้องคนที่ไปด้วยก้อพาเข้าไปในเส้นทางสำหรับลองโช้คถ้ามองด้วยตาเฉยๆจะเหมือนทางเรียบแต่ขับแล้วมันจะขึ้นลงๆๆแต่นุ่มมากๆแล้วก้อต่อด้วยขึ้นสะพานคางหมูก้อยังนุ่มอยู่หลังจากนั้นเปงทางตรงยาวๆสักพักจะเปงสะพานคางหมูอีกแล้วลงสะพานจะเปงโค้งหักศอกต่อจากนั้นจะเปงโค้งรูปตัวเอสขอบอกได้เลยว่าไม่เคยขับไอ้เหลืองแล้วรู้สึกดีแบบนี้มาก่อนเลยประทับใจมากคับรวมเบ็ดเสดค่าเสียหาย19000 :หนาว: :หนาว:รวมใช้เวลาในการทำทั้งสิน11ชั่วโมง :'( :please:ขอขอบคุณเพื่อนต้นกับเพื่อนเจี๊ยบที่ทำให้ผมได้สัมผัสกับโช้คระดับเทพว่าเปงอย่างไร

Reply #65 on: 02 Jun 2011, 14:41
ทำเพิ่มอีกสักเล็กน้อยน่าจะเปงเวอร์ชั่นสุดท้ายแล้วนะคับ
1.เปลี่ยนจานหน้าเปงของvectra b v6เอาไว้หยุดฝูงม้า(อันน้อยนิด ;))
2.คอนโซลตัวนอกที่ก่าจะได้มาแทบพลิกแผ่นดินหาพร้อมกาบข้างต่างๆที่เปงสีดำมากันยกเซ็ท
3.เบาะหลังก้อเปงอีกอย่างที่หายากเช่นกัน เข้าชุดกันพอดี
4.สุดท้ายกับสุดยอดเกจวัดไม่ต้องบรรยายอะไรมากมายสั้นๆพอ DEFI

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #66 on: 02 Jun 2011, 14:45
ทำเพิ่มอีกสักเล็กน้อยน่าจะเปงเวอร์ชั่นสุดท้ายแล้วนะคับ
1.เปลี่ยนจานหน้าเปงของvectra b v6เอาไว้หยุดฝูงม้า(อันน้อยนิด ;))
2.คอนโซลตัวนอกที่ก่าจะได้มาแทบพลิกแผ่นดินหาพร้อมกาบข้างต่างๆที่เปงสีดำมากันยกเซ็ท
3.เบาะหลังก้อเปงอีกอย่างที่หายากเช่นกัน เข้าชุดกันพอดี
4.สุดท้ายกับสุดยอดเกจวัดไม่ต้องบรรยายอะไรมากมายสั้นๆพอ DEFI
งาม เลิศ เลยเสี่ย  พาไปขับรถเล่นมอเตอรเวย์มั้ย

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline kastra

• VIP's Member
Reply #67 on: 02 Jun 2011, 21:59
ส่ง file ให้ไปใหม่แล้วตาม email นี้เลย sowmeng@hotmail.com

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
Reply #68 on: 03 Jun 2011, 08:37
สวยงามมากกกก
อยากเห็นฝูงม้า(อันน้อยนิด ) จัง :ไถ:

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline Chutaro

• Chuvy Calibra
  • No.: 242
  • รุ่นรถ: Calibra
  • สีรถ : Black & White
  • เครื่องยนต์: C20XE LPG
Reply #69 on: 03 Jun 2011, 10:11
โห แต่งได้มัน + งามมากมายครับ
ถามนิดนึงครับสีเหลืองทำที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ แบบว่ากะลังจะทำอ่ะครับ แต่ก้อยังชั่งใจอยู่ระหว่างสีเหลืองหรือสีขาวครับ
ผมว่าถ้าแม็กดำจะสวยดุกว่านี้อีกครับ

Reply #70 on: 03 Jun 2011, 14:29
ส่ง file ให้ไปใหม่แล้วตาม email นี้เลย sowmeng@hotmail.com
ไม่ได้อ่าน้า :nono :nonoไม่มีไรขึ้นโชว์ในบีบีผมเลย

Reply #71 on: 03 Jun 2011, 14:34
โห แต่งได้มัน + งามมากมายครับ
ถามนิดนึงครับสีเหลืองทำที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ แบบว่ากะลังจะทำอ่ะครับ แต่ก้อยังชั่งใจอยู่ระหว่างสีเหลืองหรือสีขาวครับ
ผมว่าถ้าแม็กดำจะสวยดุกว่านี้อีกครับ
ตอนแรกๆก้อช่างใจระหว่างเหลืองกะขาวอยู่เมื๋อนกานแต่พอทำมาแล้วไม่ผิดหวังเลยสีนี้เปงเบอร์เดียวกะjazzทำแถวๆประชาอุทิศคับค่าเสียหาย25000บาทที่บอกว่าไม่ผิดหวังเพราะเวลามันเลอะมันจะมองไม่ค่อยรู้แต่ถ้าสีขาวมันจะเหงชัดเลยส่วนล้อคิดจะทำอยู่ว่าจะเปงดำด้านแต่กัวทำมาแล้วลิเกและอีกอย่างsteinmetzมันต้องสีนี้เท่านั้นคับ ;) ;)

Offline kastra

• VIP's Member
Reply #72 on: 06 Jun 2011, 11:08
ไม่ได้อ่าน้า :nono :nonoไม่มีไรขึ้นโชว์ในบีบีผมเลย

ลองเปิดนคอมดู ไฟล์ไม่เด้งกลับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง