OPEL VECTRA B . ใช้น้ำมัน อะไรกันอยุครับ 91-95 โซฮอล

Asimo_999 · 3731

Offline Asimo_999

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

:ice สืบเนืองจาก เจ้าหนูเขียว OPEL VECTRA B ถังน้ำมัน สกปรก เลยต้องยกถ้งออกล้าง แต่ตอนนั้นก่อนหน้าจะทำการ ล้างถัง ผมใช้ 91 โซฮอล ไม่ได้รู้เลยเรืองความสำคัญเกียวกับ น้ำมันที่ต้องเติมสำหรับรถรุ่นนี้ จะมารู้ก็ตอนล้างถังนี้แหละครับ เรื่องของเรื่องคืน ช่างได้ทำการล้างถังเสร็จแล้ว เค้าก้อไปชื้อน้ำมันมาเติม ให้ผม 10 ลิตร ผมเลยถามว่า น้ำมันอะไรครับ 91 หรือ 95 ช่างบอก 95 โซฮอล ครับ ผมตกจัย ห๊ะ 95 มันเติมได้หรอครับ ผมนึกว่า ใช้แต่ 91 ช่างบอกว่าได้ สิแรงกว่า 91 อีกนะ :-\ ผมก้ออืมมม นิ่งไปพักนึง จนช่างยกถังขึ้นประกอบเสร็จ ตรวจเช็คสายต่าง ๆ เสร็จ ช่างก้อเดินมา หยิบกุญแจมายื่นให้ บอก อ่ะให้ไปลองอัดดูดิ 91 กับ 95 มันต่างกันยังไง  :P พอเหยียบเท่านั้นแหละ โอ้แม่เจ้า  ;D มันกระฉับกระแฉงขึ้นมาเลยทีเดียว ว้าววมันไม่เคยออกตัวได้แบบนี้มาก่อนเลยนะเจ้าคันนี้ ผลออกมาเป็นที่หน้าพอจัยมาก ๆ เลยครับ แต่ในจัยยังคิดอยุว่า ที่มันวิ่งออกตัวไม่ค่อยดีเท่าไรเป็นเพราะ ก่อนหน้านั้น น้ำมันเรา สกปรก แล้ว ทำกรอบตื้อด้วยหรือป่าว.. พอ ยก ถังล้าง เปลียนกรอง ด้วย เลยทำให้มันวิ่งได้ดีขึ้นกว่าเดิมหรือป่าวนะ
หรือ เป็นเพราะ น้ำมันที่เราเติมมันไม่ได้ค่าที่ ต้องการของเครื่อง :มั้ง:

ผมเลยอยากรู้ว่า OPEL VECTRA B ใช้น้ำมันอะไรครับ 91-95-98 อะไรดีอ่ะ แต่ตอนนี้ผมเปลีียนมาใช้ 95 อยุครับเพราะมันแรงขึ้นได้จัยจริง ๆ ครับ แตราคา ก็นะ  :-X

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
95 ครับ

91 สำหรับมอเตอร์ไซค์หรือเครื่องยนต์ที่อัตราอัดในกระบอกสูบน้อยๆครับ

Offline Asimo_999

• *
95 ครับ

91 สำหรับมอเตอร์ไซค์หรือเครื่องยนต์ที่อัตราอัดในกระบอกสูบน้อยๆครับ

;D ขอบคุณครับ ถึงว่า ก่อนหน้านัน อื้ด อีด

Offline kparinya

• นักรบพเนจร
  • **
  • รุ่นรถ: Vectra B
  • สีรถ : เงิน
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ผมเครื่อง X20XEV ใช้ Gasohol 95 ครับ

0819050431 ปริญญา
unmanual@yahoo.com

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
ผมก็โซฮอล 95 นะ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline Speed_ae

• *
  • รุ่นรถ: vectra b
  • สีรถ : green
  • เครื่องยนต์: x20xev
ผมก็โซฮอล 95 ครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง