โกหกว่า "ยางแตก"

Nu_Paiy · 5355

Offline Nu_Paiy

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ยางแตก!

นักศึกษาปี 4 สองคนไปงานปาร์ตี้บ้านเพื่อนแล้วเมาจนถึงสว่าง
สร่างเมาก็นึกขึ้นได้ว่าตอนเช้ามีสอบวิชาเคมี
ทั้งคู่ก็เลยเข้าไปโกหกอาจารย์เคมีว่าเมื่อคืนรถยางแตก
เลยต้องเสียเวลาและไม่ได้อ่านหนังสือทั้งคืน
จึงขอเวลาอ่านหนังสือเพิ่มอีก 1 คืน
อาจารย์ก็ใจดีเหลือเกินตอบตกลงให้สิทธิพิเศษทั้งคู่
ไปอ่านหนังสือมาแล้วพรุ่งนี้ค่อยมาสอบ

รุ่งขึ้นทั้งคู่ถูกจับแยกให้สอบคนละห้องเพราะอาจารย์กลัวว่ามันจะแอบลอกกัน
เมื่อทั้งคู่อ่านข้อสอบก็พบว่ามีแค่ 2 ข้อเ ท่านั้น

ข้อ1. จงอธิบายความหมายของคำว่า "อะตอม" (5 คะแนน)..........

ทั้งคู่ตอบคำถามข้อแรกได้สบายมากเสร็จแล้วก็อ่านข้อต่อไป

ข้อ2. จงบอกมาว่ายางรถข้างหน้า หรือ ข้างหลัง ซ้าย หรือ ขวา
ที่มันแตกจนเป็นเหตุให้ไม่ได้อ่านหนังสือสอบ (95คะแนน) !!!*

:o 8) 8) 8)

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #1 on: 21 Oct 2009, 17:01
นักฉึกษาสองคน จะตอบเหมือนกันหรือต่างกันก็ได้ครับ  เพราะ  เขาไปกัน คนละคัน

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #2 on: 21 Oct 2009, 17:12
นักฉึกษาสองคน จะตอบเหมือนกันหรือต่างกันก็ได้ครับ  เพราะ  เขาไปกัน คนละคัน

ผิดครับ ..... เำพราะสองคนนี้สวยมากๆ และมีลุงโทนี่้เป็นอาจาร์ยคุมสอบ .... ตอบเรื่อง อะตอม ไม่ได้ก็ยังได้ A+ ที่ 95คะแนน 8) 8) 8) เอาเรื่องจริงมาำพูดเล่นอีกแหละ

Reply #3 on: 21 Oct 2009, 17:21
นักฉึกษาสองคน จะตอบเหมือนกันหรือต่างกันก็ได้ครับ  เพราะ  เขาไปกัน คนละคัน

ผิดครับ ..... เำพราะสองคนนี้สวยมากๆ และมีลุงโทนี่้เป็นอาจาร์ยคุมสอบ .... ตอบเรื่อง อะตอม ไม่ได้ก็ยังได้ A+ ที่ 95คะแนน 8) 8) 8) เอาเรื่องจริงมาำพูดเล่นอีกแหละ

- คนหนึ่งไปกับ พี่หมอ
- คนหนึ่งไปกับพี่เบิร์ด(บุญฮอม)

ส่วน อ.โทนี่ ไม่ได้สอนวิชาเคมี และอยู่คนละคณะฯ ห้ามคุมสอบข้ามคณะฯ เลยไม่ได้ออกข้อสอบ และไม่ได้คุมสอบ....อิอิ  รอดแล้วว้อย(ครับ)

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline QgomKing

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
Reply #4 on: 21 Oct 2009, 18:16
ยางแตก!

นักศึกษาปี 4 สองคนไปงานปาร์ตี้บ้านเพื่อนแล้วเมาจนถึงสว่าง
สร่างเมาก็นึกขึ้นได้ว่าตอนเช้ามีสอบวิชาเคมี
ทั้งคู่ก็เลยเข้าไปโกหกอาจารย์เคมีว่าเมื่อคืนรถยางแตก
เลยต้องเสียเวลาและไม่ได้อ่านหนังสือทั้งคืน
จึงขอเวลาอ่านหนังสือเพิ่มอีก 1 คืน
อาจารย์ก็ใจดีเหลือเกินตอบตกลงให้สิทธิพิเศษทั้งคู่
ไปอ่านหนังสือมาแล้วพรุ่งนี้ค่อยมาสอบ

รุ่งขึ้นทั้งคู่ถูกจับแยกให้สอบคนละห้องเพราะอาจารย์กลัวว่ามันจะแอบลอกกัน
เมื่อทั้งคู่อ่านข้อสอบก็พบว่ามีแค่ 2 ข้อเ ท่านั้น

ข้อ1. จงอธิบายความหมายของคำว่า "อะตอม" (5 คะแนน)..........

ทั้งคู่ตอบคำถามข้อแรกได้สบายมากเสร็จแล้วก็อ่านข้อต่อไป

ข้อ2. จงบอกมาว่ายางรถข้างหน้า หรือ ข้างหลัง ซ้าย หรือ ขวา
ที่มันแตกจนเป็นเหตุให้ไม่ได้อ่านหนังสือสอบ (95คะแนน) !!!*

:o 8) 8) 8)

8) 8)ววว โดนเข้าให้  :o 8)

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Omega VIP

Reply #5 on: 21 Oct 2009, 20:01

- คนหนึ่งไปกับพี่เบิร์ด(บุญฮอม)

ส่วน อ.โทนี่ ไม่ได้สอนวิชาเคมี และอยู่คนละคณะฯ ห้ามคุมสอบข้ามคณะฯ เลยไม่ได้ออกข้อสอบ และไม่ได้คุมสอบ....อิอิ  รอดแล้วว้อย(ครับ)

พอดีลุงโทนี่เป็นกิ๊กกับอ.เคมี  แล้วจังหวะที่อ.เคมีติดสัมมนาด่วน  เลยรบกวนลุงโทนี่มาคุมสอบ  ( ไม่รอดง่ายๆนะครับ )

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #6 on: 21 Oct 2009, 20:51
นักฉึกษาสองคน จะตอบเหมือนกันหรือต่างกันก็ได้ครับ  เพราะ  เขาไปกัน คนละคัน

ส่วน อ.โทนี่ ไม่ได้สอนวิชาเคมี และอยู่คนละคณะฯ ห้ามคุมสอบข้ามคณะฯ เลยไม่ได้ออกข้อสอบ และไม่ได้คุมสอบ....อิอิ  รอดแล้วว้อย(ครับ)

อ้าว.....โดนลุงโทนี่โยนไฟเข้าบ้านซะแล้วไม๊ล่ะ >:( >:(

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Reply #7 on: 21 Oct 2009, 21:37

พอดีลุงโทนี่เป็นกิ๊กกับอ.เคมี  แล้วจังหวะที่อ.เคมีติดสัมมนาด่วน  เลยรบกวนลุงโทนี่มาคุมสอบ  ( ไม่รอดง่ายๆนะครับ )

อ.เคมี ขับรถไม่เป็นครับ ต้องรบกวน อ.โทนี่ ขับไปส่งและรอรับกลับด้วยกันครับ
แต่ก่อนไป ก็ไปวานอาจารย์ คณะวิศวฯ แถวโคราชมาคุมสอบแทนครับ  
ซึ่งแม้จะขมักเขม้น มุ่งมั่นปั่นคะแนนทำ ผศ.อยู่ก็ตาม ก็ยินดีรับมาคุมสอบให้จนเสร็จสิ้นการสอบ
พร้อมออกคะแนน  คิดเกรดให้เสร็จสรรพ...ขอบคุณครับเสี่ยว

จบรึยัง  กอล์ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
  8) 8) 8) ??? ??? 8) 8) 8)

Offline ksuchon

• Pen-Gay Team
Reply #8 on: 21 Oct 2009, 22:41

อ.เคมี ขับรถไม่เป็นครับ ต้องรบกวน อ.โทนี่ ขับไปส่งและรอรับกลับด้วยกันครับ
แต่ก่อนไป ก็ไปวานอาจารย์ คณะวิศวฯ แถวโคราชมาคุมสอบแทนครับ  
ซึ่งแม้จะขมักเขม้น มุ่งมั่นปั่นคะแนนทำ ผศ.อยู่ก็ตาม ก็ยินดีรับมาคุมสอบให้จนเสร็จสิ้นการสอบ
พร้อมออกคะแนน  คิดเกรดให้เสร็จสรรพ...ขอบคุณครับเสี่ยว

จบรึยัง  กอล์ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ[/color]  8) 8) 8) ??? ??? 8) 8) 8)

จริงๆ อันนั้นเป็นเพียงข้อตกลงครับ แต่ในทางปฎิบัติ อาจารย์หน่าติดภาระกิจสำคัญ ต้องมาบรรยายพิเศษ ที่มหาลัยผม ผมเป็นพยานได้เพราะผมนั่งฟังอยู่

อาจารย์หน่าเลยต้องโทรบอกลุงโทนี่ ว่า ไปคุมสอบให้ไม่ได้แล้วนะ ลุงโทนี่หมดทางเลือก จึงต้องย้อนกลับมาคุมสอบ ด้วยความจำใจครับ

;D ;D ;D  เหมือนจะยังไม่จบนะครับ คุงลุง

Mobile   0870005270
E-Mail     ksuchon@yahoo.com

Reply #9 on: 21 Oct 2009, 22:59

จบรึยัง  กอล์ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ[/color]  8) 8) 8) ??? ??? 8) 8) 8)

จริงๆ อันนั้นเป็นเพียงข้อตกลงครับ แต่ในทางปฎิบัติ อาจารย์หน่าติดภาระกิจสำคัญ ต้องมาบรรยายพิเศษ ที่มหาลัยผม ผมเป็นพยานได้เพราะผมนั่งฟังอยู่

อาจารย์หน่าเลยต้องโทรบอกลุงโทนี่ ว่า ไปคุมสอบให้ไม่ได้แล้วนะ ลุงโทนี่หมดทางเลือก จึงต้องย้อนกลับมาคุมสอบ ด้วยความจำใจครับ

;D ;D ;D  เหมือนจะยังไม่จบนะครับ คุงลุง
รักกันจั้งงงงงง...........เออ
จริงๆก็ครือ  นักฉึกฉา ฉองคนที่ว่า...เนี่ยก็คือ  นังเพชร กะ น้อง(ไรน๊า)    นั้นแหละ  นั่งสอบอยู่ ม.ศรีปทุม   อ.หน่าอยู่ด้วยน่ะถูกแล้วเพราะต้องคุมสอบอยู่  ที่ต้องบอกว่าบรรยาพิเศษนั้นก็เพราะสอบนอกตารางสอบ ก็ต้องใช้อุบายนี้ให้คนอื่นเชื่อ

อ.โทนี่ กลับมาไม่ได้เเล้วเพราะต้องพา อ.เคมีไปสัมมนาเมืองกาญฯ ปู้นนนนน  ไปถึงแล้วด้วย

Reply #10 on: 21 Oct 2009, 23:22

รักกันจั้งงงงงง...........เออ
จริงๆก็ครือ  นักฉึกฉา ฉองคนที่ว่า...เนี่ยก็คือ  นังเพชร กะ น้อง(ไรน๊า)    นั้นแหละ  นั่งสอบอยู่ ม.ศรีปทุม   อ.หน่าอยู่ด้วยน่ะถูกแล้วเพราะต้องคุมสอบอยู่  ที่ต้องบอกว่าบรรยาพิเศษนั้นก็เพราะสอบนอกตารางสอบ ก็ต้องใช้อุบายนี้ให้คนอื่นเชื่อ

อ.โทนี่ กลับมาไม่ได้เเล้วเพราะต้องพา อ.เคมีไปสัมมนาเมืองกาญฯ ปู้นนนนน  ไปถึงแล้วด้วย

[/quote

นักศึกษาที่อาจารย์หน่ามาคุมสอบคือผมและเพื่อนผมเอง แต่ไม่ใช่วิชาเคมีปี 4(ตามข้อมูลข้างต้น) เพราะผมเรียนอยู่ปี 2

ส่วน ลุงโทนี่ และ อ.สอนเคมี ที่ไปสัมนาที่เมืองกาญ เพื่อที่จะไปสัมนาเรื่องการคุมสอบทฤษฎีใหม่ และเพื่อคุมสอบพิเศษ

เพื่อเป็นการทดสอบหัวข้อสัมนา ซึ่งเป็นนักศึกษาปี 4 ม.ราชภัฏกาญจนบุรี 2 คน ที่มีปัญหาขอเลื่อนวันสอบ

:)  :)  :)

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #11 on: 22 Oct 2009, 00:28
 :อุ่น: ทำไปได้...

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #12 on: 22 Oct 2009, 07:46

ไม่เอาเรือ มารับไม่กลับนะเอ้า.....

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
Reply #13 on: 22 Oct 2009, 08:47

ไม่เอาเรือ มารับไม่กลับนะเอ้า.....

ไม่เป็นไรมั้งครับ.... เอา งู กับตาอิน ตานา ตาอยู่ ไปเที่ยวทะเลบ้างครับ... 8) 8) :น้ำร้อน:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Reply #14 on: 22 Oct 2009, 19:47

เล่นแบบนี้ไม่จบง่ายๆครับ   :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Reply #15 on: 22 Oct 2009, 23:38

หลังจากที่ผมเอาเรือ ไปรับลุงโทนี่ กัีบอาจารย์เคมี ผมก็ขับเรือ กับมาส่ง ลุงโทนี่ กับอาจารย์เคมี ให้คุมสอบนักศึกษา 2 คนนั้น

Reply #16 on: 22 Oct 2009, 23:49

หลังจากที่ผมเอาเรือ ไปรับลุงโทนี่ กัีบอาจารย์เคมี ผมก็ขับเรือ กับมาส่ง ลุงโทนี่ กับอาจารย์เคมี ให้คุมสอบนักศึกษา 2 คนนั้น

ถึงปากอ่าว  แล้วเนี่ย....
เอาตามเจ้าเพชรว่าก็ได้อ่ะ..ยอมๆๆๆ  เดี๋ยวเรือล่ม

Reply #17 on: 23 Oct 2009, 19:53

ถึงปากอ่าว  แล้วเนี่ย....
เอาตามเจ้าเพชรว่าก็ได้อ่ะ..ยอมๆๆๆ  เดี๋ยวเรือล่ม

ในที่สุดหนังไตรภาคก็จบลงด้วยบริบูรณ์ครับ    8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Reply #18 on: 23 Oct 2009, 20:03
หน้าที่ของผมคือ ปกป้อง ท่านหัวหน้าแก๊งเป็นเก ครับ

Reply #19 on: 23 Oct 2009, 20:42
หน้าที่ของผมคือ ปกป้อง ท่านหัวหน้าแก๊งเป็นเก ครับ

เยี่ยมไปเลยไอ้น้องชาย  แล้วนี่ไม่ได้ไปกาญฯกับเค้าหรอ

Reply #20 on: 23 Oct 2009, 20:49

เยี่ยมไปเลยไอ้น้องชาย  แล้วนี่ไม่ได้ไปกาญฯกับเค้าหรอ

ไม่ได้ไปครับผม อ่านหนังสือเตรียมสอบปลายภาคตอนเดือนธันวา  ;D

Offline Korza

• No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Reply #21 on: 23 Oct 2009, 20:56
โห.....อีกตั้งเป็นเดือนเลยนะครับธ้นวา  ท่าทางจะสอยเอ..... :D

Reply #22 on: 23 Oct 2009, 21:01
โห.....อีกตั้งเป็นเดือนเลยนะครับธ้นวา  ท่าทางจะสอยเอ..... :D

ป่าวครับน้าบุญฮอม พอดีคะแนนกลางภาคมันออกมาน่าเกลียดมากเลยอ่ะครับ

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #23 on: 27 Oct 2009, 08:34
โห.....อีกตั้งเป็นเดือนเลยนะครับธ้นวา  ท่าทางจะสอยเอ..... :D

ป่าวครับน้าบุญฮอม พอดีคะแนนกลางภาคมันออกมาน่าเกลียดมากเลยอ่ะครับ

ช่างมันเถอะถึงคะแนนกลางภาคมันจะน่าเกลียด แต่ตัวเราหน้าตาดีก็พอเน่อะ ;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

Reply #24 on: 27 Oct 2009, 08:56
อย่างน้องเพชร  กะ น้าหมอดูดี  พี่โทนี่กะเทวา อะจิ

Reply #25 on: 27 Oct 2009, 12:49
อย่างน้องเพชร  กะ น้าหมอดูดี  พี่โทนี่กะเทวา อะจิ

ลุงโทนี่มันแปร่งๆนะถ้าเมื่อลมพัดหวล :( :(

Reply #26 on: 27 Oct 2009, 16:06

ลุงโทนี่มันแปร่งๆนะถ้าเมื่อลมพัดหวล :( :(

เอ้า...ก็เขาให้อ่าน ยามเมื่อลมพัดหวน

หรือจะอ่านอย่างไรก็ ช่างน้าหมีเถอะน๊า

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง