********* ข้างบ้านเขียนป้ายข้อความแบบนี้ ทำไงดี*********

kamolwat_t · 3651

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
พี่ฝากมาให้ดูครับ ;D ;D

เค้าเขียนตามป้ายเลยครับ ลองอ่านกันดู

เค้าเขียนด่าอีกบ้านถัดไปจากผม เพราะเคยเอาขยะมาทิ้ง (เพราะถังบ้านเค้าเต็ม ..เรื่องนี้นานนนนแล้ว)

ตอนแรกเขียนบน ฟิวเจอร์บอร์ดมาปีกว่าๆ .. ปัจจุบันลงทุนกัดสแตนเลสขนาดใหญ่เลย

คาดว่างบประมาณป้่ายด่านี้ไม่ต่ำกว่า 1000 แน่ๆ

ส่วนตัวแล้ว (ดูที่รูป)

บ้านผม (2) กับบ้านที่ด่า (1) ไม่มีปัญหาอะไรกัน แต่ก้อไม่สนิทอะไรมาก

และบ้านผม (2) กับบ้านที่เค้าด่า (3) ค่อยข้างสนิทกันดี คุยเล่นกันได้

และ บ้านที่ด่า (1) เค้าก้อเคยบอกผมว่าป้ายเนี้ยไม่ได้ด่าผมนะ แต่ด่าบ้านถัดไป (3) เพราะเรื่องขยะ ฯลฯ ...ซึ่งผมก้อรู้ ว่าไม่ได้ด่าผม

....แต่......... ปัญหาคือ เค้าเอาป้ายด่ามาติด ติดกับทางบ้านผมแบบนี้

คนอื่นที่ไม่รู้เรื่อง ผ่านไป ผ่านมาเห็น ร้อยทั้งร้อย ก้อต้องนึกว่าด่าบ้านผมแน่นอน

โดนแบบนี้ ทำยังไงดีครับ ......

ความคิดเห็นที่ 4

กะว่าจะไปกัดสแตนเลสมาติดตรงข้างๆ ป้ายเค้าบ้าง

หรือแบบนี้ดี

ความคิดเห็นที่ 27

MsgStatus(Msv[27], 27);

ลองทำแบบนี้ดู ใครคิดว่าคุณทำก็บ้าแล้ว.....................

จากคุณ

: asawavet

เขียนเมื่อ

: 24 ส.ค. 52 17:25:12

ความคิดเห็นที่ 33

MsgStatus(Msv[33], 33);

ติดป้ายหน้าบ้านบ้าง

"กรุณาทิ้งขยะถังผม"   

จากคุณ

: ปริศนาไขกระจ่างแล้ว     

เขียนเมื่อ

: 24 ส.ค. 52 17:39:39

ถูกใจ

: คุณฝนอารมณ์ดี, Sweet~Jasmine

ความคิดเห็นที่ 59

MsgStatus(Msv[59], 59);

ผมสรุปกับบ้านหลังที่ 3 แล้ว

ว่าจะกัดสแตนเลสแบบนี้

จากคุณ

: patty_lovely     

ความคิดเห็นที่ 77

MsgStatus(Msv[77], 77);

ได้อีกไอเดีย ไม่ต้องควักตังตัวเองด้วย

เอากระดาษกาวแป่ะมันสะเลย ดีไหมครับ

จากคุณ   

จัดให้อีก 1 ทางออก........

MsgStatus(Msv[116]

ถ้าตกลงกับบ้าน 3 เอาอย่างนี้ดีมั๊ยครับ

บ้านไหนไม่รู้

ความคิดเห็นที่ 126

MsgStatus(Msv

ถ้าทั้งหมดที่ชาวชายคา แนะนำมาแล้วไม่ได้ผล

ผมมีนวัตกรรมใหม่ล่าสุดมานำเสนอ........บินโดมิไนเซอร์........

รับรองได้ผลแน่นอน เพราะพฤติกรรมที่คุณเจอเพื่อนบ้านแบบนี้ นอกจากวิธีการทำป้ายที่ไม่ได้ผลแล้ว ยังไม่ผลอันใดกับผู้กระทำเลยแม้แต่น้อย เนื่องจาก สมองซีกล่างที่ทำการได้พิการไปชั่วขณะ

วิธีเดียวที่ได้ผล คือวิธีนี้ แต่ต้องอาศัยเวลาสักหน่อย รวมทั้งทุนที่ไม่น้อย แต่รับรองได้ผล ล้านเปอร์เซนต์ครับ................................................

อาจไม่ได้ผลในวันแรก แต่วันต่อๆมา เขาจะเริ่มรู้สึกว่า ทำไมขยะที่เขานำไปทิ้งไม่ไปไหนซักที เขาจะเริ่มกังวลใจและหาทางออกเองแหละครับ.................

ความคิดเห็นที่ 170

พยายามตั้งกล้อง แอบถ่ายให้ได้ อย่าให้เขารู้ตัว แล้วส่งให้สื่อ..............

ไปดีกว่า งานการไม่ได้ทำเลยตู.....................

ความคิดเห็นที่ 177

คห 170

คุณ asawavet คับ ท่าทางจะได้โดนไล่ออกจากงานแน่คราวนี้ อิอิ

ยังไงช่วยเอารถดาวเทียมขยับหน่อยคับ ผมจะเอารถออก 5555

จากคุณ

เขียนเมื่อ

: 26 ส.ค. 52 10:18:48

ถูกใจ

: NaRaK...nEr, เต็มล้าน, หวานหยด

ความคิดเห็นที่ 192

MsgStatus(

สุดท้ายแล้ว....................

เลี้ยงแมว ซักตัว....................

ความคิดเห็นที่ 197

พอดีว่างๆ

จากคุณ

;D ;D ;D พันทิฟ แน่นอน... เหอๆๆ 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  :จุก: :จุก: ผมว่า คุณต้นต้องย้าย มา อยู่ห้องที่สาม ครับ แล้ว ปล่อย ให้ บ้าน1กะ2 เขา คุยกันเอง  อิอิ

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
 8) 8) 8)

เข้าใจคิดวิธีการแก้นะเนี่ย

แล้วไปอยู่ตรงกลางเข้าทามมัยอ่ะ

อิอิ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 8)  8)
คือถ้า 2 บ้านรวมตัวติดเจ้าป้าย "ไม่เหม็นทิ้งได้" เนี่ย
อิบ้านหลังแรก คงสติแตก . . เหอะๆๆ
 :-X

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Ha Dee
 ;) ;) :D :D

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
เค้าใช้ "สมบัติผู้ดี" นะ ไม่ใช่ "คุณสมบัติผู้ดี" ~___~

แนะนำให้ไปอ่านต่อใน pantip ตลกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R8240086/R8240086.html.

ออกทะเลตัวพ่อเลยยยยอะ แต่คนทำโคดตั้งใจเลย นับถืออๆๆๆ 555

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาแค่รูปถังขยะใบใหญ่ๆ มาวางไว้หน้าบ้าน ก่สุดยอดแล้ว..!! 555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

ไอเดียนี้เจ๋ง.....เขียนป้ายกำกับ สำทับไปอีกสักดอก

" เราทิ้งขยะหน้าบ้านตัวเองมากว่า 30 ปีแล้วครับ "

ปั้นหุ่นไฟเบอร์ ...เป็นรูปเจ้าของบ้าน เท่าตัวจริง ....ยืนชูนิ้วโป้ง ...คู่กับป้าย .... :D

อาจเปิดวีดีโอตัวอย่าง ...ขั้นตอนการทิ้งขยะหน้าบ้านที่ถูกวิธี ....ไว้ประกอบ..กับป้ายแสดงเกียรติบัตร ไว้ด้วย ....

ฉายผ่านโปรเจคเตอร์ .....วน   ทั้งวัน ....หลายๆ รอบ ......เท่านี้ใครๆก้รู้ว่าเราไม่ได้...เป็นคนถูกด่า ..

เพระาว่าเรามีแหล่งข้อมูลยืนยันที่น่าเชื่อถือ ....มีวีดีโอประกอบ ....... :ปลิว:
« Last Edit: 14 Oct 2009, 12:32 by Tanu »

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline Tanu

• ผมว่า คนขับรถโอเปิ้ล เป็นคนฉลาด...ครับ
  • No.: ...
  • รุ่นรถ: Vauxhall Astra Cesaro 2.0i Hatchback
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C20NE

ออกทะเลไปถึงไหน ....มาดูกัน

นี่....โคลนนิ่ง ซะเลย

ขำหว่ะ

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1053.0.html

1993 Vauxhall Astra 2.0 Cesaro Hatchback.

The Cesaro was a limited edition model of the third generation Astra, not entirely sure what the specific details of it were, but it does appear different from the regular models, note the rather nice alloy wheels. Funnily enough, this shape Astra has really survived quite well into this decade, they are slightly thinner on the ground, but still very frequent sights. I didn't used to like them, but they

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
เอากันเข้าปายๆ

เข้ามาอ่าน ... แก้เครียดได้สุดๆไปเลย 8)

Offline QgomKing

• No.: No.47
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 1.4
  • สีรถ : ฟ้า
โอ้ย จะฮากันไปไหน  8) 8) 8) 8) 8)

ผมว่าเอาค่ากัดสแตนเลตไปซื้อถังขยะให้เค้าเลยดีกว่า  ;)

ร่วมรณรงค์ให้ใช้ Avatra เป็นรูปจริงคร๊าบ
ชื่อ "โอม" ครับผม
ได้ ซีซ่า มาสมใจ ต่อไปปรับแต่งสภาพพร้อมขับ
โอม มือใหม่ CORSA 1.4 MT เดิมๆ
ม.นเรศวร พิษณุโลก omemy_yim@hotmail.com
๐๘๙-๗ศูนย์๘๓๘๙๙
๐๘๖-๓ศูนย์๙๔๔๙๘

Offline Omega VIP

ฮ่ามากมายครับ  โโยเฉพาะ สไลเดอร์ถังขยะอ่ะ   บ้านตรงกลางมันจะเข้ายังไงอ่ะ

Offline LukTarn

พี่ว่าเฉยๆ ไปเฮอะ
เพราะถ้าบ้านโน่นเค้าไม่ทำแล้ว
ก็ไม่น่ามีปัญหานะ
แล้วบ้านตรงกลางก็ไม่ต้องไปเดือนร้อนอ่ะ
เพราะหน้าบ้านก็มีถังขยะเป็นของตัวเองนิ๊...
ก็ปล่อยบ้านหลังแรกเค้าขึ้นป้ายไปเฮอะ
คงเผื่อแผ่ไปบ้านหลังอื่นด้วยมั้ง
กันไว้ไม่ให้ใครเอาขยะมา
ทิ้งบ้านเค้าอ่ะ...
:red: :red:

Offline jook_corsa

• コンプリートエンジン

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ฮามากมาย ผมทู้นี้ไอเดียเจ๋งๆเยอะดีอ่ะ :D

089-7015533

Offline samrit_ad

• เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ฮา....ยาว.... 8) 8) 8)....แต่สงสารบ้านตรงกลางครับ...ย้ายหนีเลย >:(

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง